[Funland] Tủ bếp không sát tường

ftts

Xe buýt
Nhà em đang lắp tủ bếp chữ L, nhưng phần tủ trên khi lắp vào thì không sát tường. Cả hai bên đều bị cách tường 1 cm đến 2 cm.

Bên tủ bếp nói là do góc tường nhà em không vuông mà là góc tù.

Nhưng cái tủ bên dưới thì vẫn vào đúng sát tường.

Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi vậy cái tủ trên là do bên làm tủ bếp hay do tường? Và nếu hiện trạng như thế rồi thì có cách nào khắc phục được không? Còn nếu vẫn để hai cái tủ trên cách tường 1 đến 2 cm như thế thì liệu sau này tủ có bị bong ra và rơi xuống không ạ?

Lần đầu em làm tủ bếp không hiểu lắm. Mong các cụ giải đáp giúp em với ạ. Em xin cảm ơn!

Xu Hào

Xe tải
Có thể do tường méo. Bên dưới vuông nhưng lên trên thì nó vặn méo.
Chạm tường hay cách tường không quyết định việc tủ treo chắc hay không. Do cách thi công quyết định. Biết cách làm thì cách tường 10 cm vẫn chắc.
Bạn chụp ảnh chi tiết bên ngoài và bên trong, cách treo lên đây mới tư vấn được.
Quên, chắc hay không còn do tường xây nữa nhé, nếu tường xây gạch panel siêu nhẹ như 1 số dự án dùng thì treo cái tranh còn lo.

• Vodka
Reactions: ncs

ncs

Xe buýt
Họ khoan treo tủ vào tường nên vẫn chắc chắn. Khoản thẩm mỹ thì ốp nẹp gỗ cùng loại với tủ

agrimeco

Xe lăn
cũng có khả năng góc tường ko vuông, treo bắt ke chắc rồi thì ko ngại, còn chỗ hở khắc phục bằng nẹp gỗ cùng tông là đẹp thôi.

ubisapro

Xe trâu
Giống đóng tủ quần áo, tủ sách thôi. Tường ko thẳng thì dùng nẹp để che khoảng hở.

nguyentoan.uct

Xe điện
Khả năng là do tường thật, việc thợ xây làm ẩu lệch là bt. Nhưng ông làm tủ lúc đo phải tính đến những trường hợp đó chứ. Còn nếu mà thợ làm trước theo bản vẽ trước khi hoàn thiện theo yêu cầu của chủ nhà thì lại khác.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Nhà em đang lắp tủ bếp chữ L, nhưng phần tủ trên khi lắp vào thì không sát tường. Cả hai bên đều bị cách tường 1 cm đến 2 cm.

Bên tủ bếp nói là do góc tường nhà em không vuông mà là góc tù.

Nhưng cái tủ bên dưới thì vẫn vào đúng sát tường.

Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi vậy cái tủ trên là do bên làm tủ bếp hay do tường? Và nếu hiện trạng như thế rồi thì có cách nào khắc phục được không? Còn nếu vẫn để hai cái tủ trên cách tường 1 đến 2 cm như thế thì liệu sau này tủ có bị bong ra và rơi xuống không ạ?

Lần đầu em làm tủ bếp không hiểu lắm. Mong các cụ giải đáp giúp em với ạ. Em xin cảm ơn!
Có thể do tường nhà cụ bị méo hoặc bị đổ phía trên . Tủ trên thì phải có vít treo nên cũng không có vấn đề , cụ bảo thợ làm thêm vít treo cho chắc chắn , khe hở thì làm ke gỗ bịt vào là xong .

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Khả năng là do tường thật, việc thợ xây làm ẩu lệch là bt. Nhưng ông làm tủ lúc đo phải tính đến những trường hợp đó chứ. Còn nếu mà thợ làm trước theo bản vẽ trước khi hoàn thiện theo yêu cầu của chủ nhà thì lại khác.
Không tính được đâu cụ ơi , tường bị méo hay lệch làm gì có ai đo chuẩn tưng cm lệch chỗ nào .

Xu Hào

Xe tải
Không tính được đâu cụ ơi , tường bị méo hay lệch làm gì có ai đo chuẩn tưng cm lệch chỗ nào .
Vẫn tính được bác ơi. Làm đầy đủ trừ 2 cái hồi 2 bên ngoài cùng thì làm sau cùng. Lắp tủ xong rồi lấy dưỡng 2 cái hồi ngoài cùng rồi làm chuẩn, ốp thêm ra ngoài. Vị trí này phải che khéo thùng bên trong , bản lề làm bản lề phủ.
Hoặc thiết kế hình khối kiểu gì đó để che .........

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Vẫn tính được bác ơi. Làm đầy đủ trừ 2 cái hồi 2 bên ngoài cùng thì làm sau cùng. Lắp tủ xong rồi lấy dưỡng 2 cái hồi ngoài cùng rồi làm chuẩn, ốp thêm ra ngoài. Vị trí này phải che khéo thùng bên trong , bản lề làm bản lề phủ.
Hoặc thiết kế hình khối kiểu gì đó để che .........
Hihi tủ bếp gỗ thì sản xuất ở xưởng xong mang lên lắp bác ạ . Tường mà bị đổ hay méo thì không có các nào làm sát tường được . Khe nhỏ thì bơm silico, khe lớn thì làm ke gỗ lấp vào thôi .

Gaubeo

Xe tăng
Nhà em tủ trên bị đúng như của cụ nhưng có cách giải quyết nhìn không phát hiện ra.

formen

Xe lăn
1. lệch có 1,2 cm thì cũng là bình thường. do bếp hay do tường thì cụ trực tiếp tại đó đặt thước vuông góc đo là biết, hoặc thước dài để đo mặt phẳng tường, đo tủ cũng tương tự. thường là do tường

2. bắt chắc chắn bình thường
3. thẩm mĩ xử lý cũng khá dễ

túm lại là không có gì phiền cụ thớt ợ.

NoithatAV

Xe đạp
Nhiệt Tình, Chu Đáo, Tận Tâm, Tinh Tế, Tỉ Mỉ
Website
noithatav.com
tùy thợ bác ạ, sai số có khi còn đến 5cm đối với thợ tay nghề kém ấy chứ. Như bình thường thì sẽ phải lắp khít.
Có thể có lý do gì đó mà thợ họ lại chọn cách treo, vẫn đảm bảo chắc chắn thôi nhưng mỗi cái sẽ mất thẩm mỹ. Cụ chủ cứ yên tâm sử dụng, không rơi được đâu :D

tuan2681

Xe điện
hụt 1-2cm thì trám gỗ rồi bơm silicon là kín, tường nghiêng tường đổ lắp nội thất vào là biết ngay.
thợ xử lý được mà cụ chủ.
còn rơi thì lắp đúng kĩ thuật là yên tâm k rơi được đâu