[CCCĐ] Từ California qua Hawaii, Illinois đến Oklahoma

GHV

Xe máy
Lúc mới qua Mỹ mình và gđ định cư ở Cali (cả miền nam và bắc), sau này vì cv lưu lạc qua Chicago (Illinois) rồi bén duyên với Oklahoma :)

Về thăm gđ tại Cali, cầu nổi tiếng của tp San Francisco, mùa hè tới đây đứng trên cầu xem Airshow Blue Angels bay trên và dưới cầu rất đẹp :)

[youtube]https://www.youtube.com/watch?v=LkrnpO5v0z8[/youtube]

Palace of Fine Arts, hàng năm có International Dance Performance hội tụ hàng trăm dancers đến từ các nước trên thế giới, tiếc là ko đc chụp hình hay quay phim.

Mỗi mùa xuân con đường trước nhà bà chị ở tp Sacramento hoa lê (flowering pears, loại này chỉ ra hoa ko kết trái) 2 bên đường nở trắng xoá đẹp nhưng mùi nồng nặc tựa như mùi hoa sữa ở Hà Nội

sẽ post thêm hình ở Hawaii, Chicago...

Chỉnh sửa cuối:

xd642a7

Xe tải
Chủ đề hot đấy cụ chủ. Mời cụ tiếp tục đi ạ!!!

loinuoc

Xe tăng
Hay quá, bọn nó có cây hoa lạ nhỉ :)

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Lúc mới qua Mỹ mình và gđ định cư ở Cali (cả miền nam và bắc), sau này vì cv lưu lạc qua Chicago (Illinois) rồi bén duyên với Oklahoma :)

Về thăm gđ tại Cali, cầu nổi tiếng của tp San Francisco, mùa hè tới đây đứng trên cầu xem Airshow Blue Angels bay trên và dưới cầu rất đẹp :)

Palace of Fine Arts, hàng năm có International Dance Performance hội tụ hàng trăm dancers đến từ các nước trên thế giới, tiếc là ko đc chụp hình hay quay phim.

Mỗi mùa xuân con đường trước nhà bà chị ở tp Sacramento hoa lê (flowering pears, loại này chỉ ra hoa ko kết trái) 2 bên đường nở trắng xoá đẹp nhưng mùi nồng nặc tựa như mùi hoa sữa ở Hà Nội

Nhà cửa bên đấy quy hoạch đẹp quá. Hóng thớt này của cụ.

GHV

Xe máy
Nhà cửa bên đấy quy hoạch đẹp quá. Hóng thớt này của cụ.
Cũng tuỳ khu thôi bác ạ, khu ac mình ở thì thuộc tầm trung, những khu đại gia nguy nga tráng lệ, kín cổng cao tường (đa số là dân Mỹ da trắng với mức lương cao chót vót) thì ko vô lọt, còn những khu nghèo (đa số dân da màu, trắng, đen, vàng, đỏ có hết nhưng thuộc loại low-income mức lương thấp và sống nhờ vào trợ cấp của chính phủ) thì rác rưỡi và ko an toàn (cướp bóc giết ng xãy ra hàng ngày)

GHV

Xe máy
Hay quá, bọn nó có cây hoa lạ nhỉ :)
Miền bắc Cali thuộc loại vùng lạnh về mùa đông có khi xuống 0 độ C nên chỉ có những loại cây chịu lạnh mới sống đc, miền nam thì ấm áp hơn vì vậy đa số ng Việt thích ở miền nam khu Little Saigon (Orange County), Los Angeles hay San Diego hơn, ở dưới đó ng V còn trồng đc 1 số cây ăn trái như ở quê nhà, mit, nhãn, soài,...

GHV

Xe máy
Hình ảnh thực về nước Mỹ thì độc rồi, cụ chủ tiếp tục nhé!

Em thấy giống hoa mơ hay mận Tây Bắc của mình :P.
Đúng rồi khí hậu ở bắc Cali tương tự như vùng tây bắc VN nên có 1 số loại cây giống nhau như hoa mận/mơ, ban, mộc lan,...

GHV

Xe máy
Chủ đề hot đấy cụ chủ. Mời cụ tiếp tục đi ạ!!!
Mình tiếp tục qua miền nắng ấm của đảo Hawaii (nơi đc mệnh danh là Paradise of America, thiên đường của nước Mỹ) vì khí hậu ôn hoà mát mẽ quanh năm chứ ko nóng như SG và có nhiều cây ăn trái giống ở miền tây nước ta.

Vũ điệu Hula của thổ dân Hawaii (Polynesians) rât đc ưa chuộng bởi du khách khắp nơi.

[youtube]https://www.youtube.com/watch?v=SrzFFkij-Pk[/youtube]

[youtube]https://www.youtube.com/watch?v=BFT-M18N2A4[/youtube]

Biễn Hawaii ấm áp và rất đẹp, bơi cả ngày ko chán :)

Vô khu này xem Hula dance và thưởng thức các món ăn thuần tuý của dân Polynesians

Bãi biễn nổi tiếng Waikiki của đảo Oahu (đảo có nhiều du khách tới nhất Hawaii)

Chỉnh sửa cuối:

882018

Xe hơi
Đi chơi bao giờ cũng thích :)

GHV

Xe máy
Nước Mỹ luôn là số 1 về mọi mặt cụ nhỉ.
Về khoa hoc, kỷ thuật, công nghệ và kinh tế thì Mỹ hiện tại là số 1 nhưng về những vấn đề khác như đời sống và dịch vụ y tế thì Mỹ vẫn còn thua 1 số nước bên Châu Âu và Nhật cụ ạ

Lyy

Đi bộ
Biết khi nào mưới đi đc vậy

bảo châu

Xe điện

Đẹp quá cụ nhỉ. Nhìn như tranh.

Pvsc

Xe ba gác
Tiếp đi cụ chủ :D

Quang Le

Xe hơi
e lót dép, tiếp đi cụ chủ ơi.

Multivan_cz

Đi bộ
Tiếp đi cụ ơi. Cả nhà đang đợi cụ