[Funland] Tứ đổ tường

Pvsc

Xe ba gác
Em chỉ dính một nửa, k cờ mà bạc – Rượu có chè k– Trai k chỉ gái – có Hút k chích
Vậy mà vẫn nghèo

BMW_6688

Xe container
Heee.. E same same như cụ chủ. 4 đổ tường e chả dính. Còn 4 khoái kia thì... E trót nghiện nhõn cái thứ 3 😃😃😃 cai mãi chả đc. Cứ nghĩ đến là chân tay xoắn như quẩy :)) :)) :)) người ngợm nó cứ nóng ran lên ấy ... Hị...hị...hị

NNS

Xe ngựa
Cụ bỏ cho em từ nghiệp, đừng cái gì cũng lôi nghiệp vào đây. Tứ đổ tường đơn thuần là cụm từ ông cha ta nói về 4 tệ nạn làm tan nát nhà cửa để răn dạy con cháu, ngày xưa chả ai gọi là nghiệp, giờ phong trào cái gì cũng lôi vào.
Tứ đổ tường giờ đa phần mọi người hiểu là dính vào thì sập nhà đổ tường, nhưng thực ra gốc nó lại ko mang nghĩa như vậy. Tứ đổ tường nó vốn mang nghĩa là 4 bức vách tường gạch kiên cố quây lấy con nghiện ko thoát ra nổi chứ “đố” ở đây ko mang nghĩa là “sụp”, là tán gia bại sản., mà nó nghĩa là “vách”
4 món này em cai đc 1/2: cờ bạc thì e chỉ oánh bạc chứ ko biết chơi cở......=))

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tứ đổ tường giờ đa phần mọi người hiểu là dính vào thì sập nhà đổ tường, nhưng thực ra gốc nó lại ko mang nghĩa như vậy. Tứ đổ tường nó vốn mang nghĩa là 4 bức vách tường gạch kiên cố quây lấy con nghiện ko thoát ra nổi chứ “đố” ở đây ko mang nghĩa là “sụp”, là tán gia bại sản., mà nó nghĩa là “vách”
4 món này em cai đc 1/2: cờ bạc thì e chỉ oánh bạc chứ ko biết chơi cở......=))
Gái gú thì gú thôi chứ không gái đúng không :T .

NNS

Xe ngựa
Gái gú thì gú thôi chứ không gái đúng không :T .
“Một trà một diệu 1 đàn bà
Cả 3 thứ ấy nó hại ta
Chừa được thứ nào hay thứ nấy
Có chăng chừa rượu với chừa trà”
Thuồng thơ cụ Tế=))

Ngocqlb

Xe tăng
Cái này thì xưa ông Tú Xuơng đã có thơ rồi:
Một trà một rượu một đàn bà
Ba cái lăng nhăng nó hại ta.
Chừa được cái nào hay cái nấy
Có chăng chừa rượu với chừa trà!
E chừa: trà, rượu. Món kia e không chừa đâu.

banmotnucuoi

Xe lăn
Xin phép các Cụ năm nay e mới có 50 xuân, hôm nay nghỉ ở nhà tránh COVID có mở mạng xem về phật pháp có đoạn về 4 cửa thấy hay và đúng mới up lên với các Cụ. Xin các Cụ chỉ giáo.
Tứ đổ tường có nghĩa là 4 cái nghiệp “phá gia chi tử”, bốn loại lạc thú trần gian gồm có: Cờ bạc – Rượu chè – Trai gái – Hút chích.

Tứ đổ tường là cụm từ dùng để châm biếm những tệ nạn không chỉ làm ảnh hưởng đến xã hội mà còn phá hoại hạnh phúc gia đình. Tệ hại hơn nữa là nó làm ảnh hưởng đến một thế hệ trẻ thơ của một đất nước.
Em hỏi khí không phải cái mã lực của cụ có đc là do buôn rượu lậu hay là cờ bạc ạ? Chứ còn còm hay các cụ mời rượu liên tục thì cũng chỉ đc 100k mã là căng.
Tóm lại ko cờ bạc ko giầu đc

lovecarhpqn

Xe điện
Xin phép các Cụ năm nay e mới có 50 xuân, hôm nay nghỉ ở nhà tránh COVID có mở mạng xem về phật pháp có đoạn về 4 cửa thấy hay và đúng mới up lên với các Cụ. Xin các Cụ chỉ giáo.
Tứ đổ tường có nghĩa là 4 cái nghiệp “phá gia chi tử”, bốn loại lạc thú trần gian gồm có: Cờ bạc – Rượu chè – Trai gái – Hút chích.

Tứ đổ tường là cụm từ dùng để châm biếm những tệ nạn không chỉ làm ảnh hưởng đến xã hội mà còn phá hoại hạnh phúc gia đình. Tệ hại hơn nữa là nó làm ảnh hưởng đến một thế hệ trẻ thơ của một đất nước.
Em cái gì cũng một nửa thôi

emphailamsao

Xe tăng
May quá em chỉ thích 1 nửa chắc không sao:

BẠC - RƯỢU - GÁI - HÚT

Old blade

Xe buýt
Hôm trước thấy có cụ lên OF than phiền về việc vợ nghiện FACE, chẳng lẽ bây giờ có món đổ tường thứ năm là FACE- OF? :))

ong dat

Xe tăng
Theo quan niệm của Phật giáo thì "... ăn thịt động vật là ăn chính tổ tiên của mình (có thể do tổ tiên mình đầu thai thành động vật),... và uống sửa thì coi như là uống máu ...", cái quan niệm này đã khiến người Nhật không ăn thịt suốt nhiều thế kỷ.
Vậy nên bác nào học được thì học, nhà em thì không quan tâm.

congagia2016

Xe tăng
Cờ bạc – Rượu chè – Trai gái – Hút chích.
1. Cờ bạc
Cơ quan em được cái phong trào sâm sít lên rất cao, ông nào mà ko chơi là bị xem xét đánh giá đưa ra khỏi quy hoạch. Trưởng phòng tổ chức bảo là: Chơi sâm thua mà mặt lạnh tanh chứng tỏ thằng này bản lĩnh, có tố chất làm lãnh đạo.
2. Rượu chè
Cái này thì thành văn hóa rồi, từ ở cơ quan đến về nhà, anh em họ hàng, bạn bè..vv
Không có chén rượu thì mọi cuộc vui đều là vô nghĩa
3. Trai gái
Cái này thì cụ nào..cụ nào dám khẳng định mình không có...bước ra đây
Vâng, không có ai
4. Hút chích
Hút thì em vẫn hút, ngày nửa bao, gọi là nhẹ nhàng, nghề cơ khí nhiều khi ngồi vẽ vời bí bách thì cũng hay phì phèo điếu thuốc ạ.
Chích thì thế kỷ 21 này rồi chắc chả có ai chơi món này nữa, với lại em cũng quá tuổi chơi rồi.
Cái thứ 3 có em đây, em khẳng định em ko có, em bước ra đây cho cụ xem đây.

m4s

Xe điện

Em dính 3 món vì món zai gái ko có gan, sư tử nó vồ chết ko kịp ngáp :-ss

juve99

Xì hơi lốp
Ây za, lâu thấy thớt này. Chứng tỏ các cụ trên này sa đọa phết