[Funland] tự hào đất học nam định vẫn luôn đỉnh của đỉnh

Trạng thái
Thớt đang đóng

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Từ bao giờ có quan niệm sinh ra ở đâu phải phát triển ở đấy mới là yêu, là giỏi vậy?
Nếu vậy các bạn đừng tự hào, ngạo nghễ về Ngô Bảo Châu hay Đặng Thái Sơn.....nữa. Các bạn giỏi võ mồm và tiêu chuẩn kép lắm.
- Bác ko tranh luận được với đám quá đông và nguy hiểm đấy đâu. Đám đấy chắc cho con cái học hành chỉ là nghĩa vụ thôi.
- Tư tưởng bắt thằng giàu phải nghèo đi, thằng giỏi phải ngu đi để “công bằng xã hội” thì những thứ free như cức chim rơi xuống cungz ko có mà ăn

xe lôi

Xe tăng

tính theo các khối thì vắng toàn tập.Nhiều cháu di cư theo nhà sớm nên cũng là thiệt thòi cho Tỉnh ND ko đc tính!

LinhTrườngSa

Xe hơi
khi nào tỉnh thành nào mà mang nhiều huy chương olympic quốc tế danh giá về thì em mới công nhận đó là đất học ạ . em thấy hiện đầy chỗ gọi mình là đất học , thế chỗ khác là ko học à ???
Chuyên Vĩnh Phúc mới thành lập năm 1997 nhưng đã có bộ sưu tập Huy chương Olympic trên 20 chiếc rồi, năm 2023 vừa bổ sung thêm 1 HCĐ sinh học, nối dài thành tích 5 năm liên tiếp đoạt Huy chương Olympic (thông tin chị Google), cũng tạm được cụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Grandtouring

Xe điện
Quan trọng là GDP per capita, các cụ ợ.
Em nghiệm ra là thế. Còn cái sự học giỏi, cái điểm cao, mà nghèo, thì chẳng có ý nghĩa quái gì đâu.

Grandtouring

Xe điện

Napolong

Xe tăng
Với e trình độ của học sinh toàn tỉnh ntn mới là thước đo đại diện cho đa số và dân trí xã hội, chứ cứ dc 1 vài em đạt học bổng đh top, vài em dc huy chương olympic ko thể đại diện cho nền giáo dục một tỉnh thành nào dc.
Đúng cụ ạ. Tỷ lệ bao nhiêu được đến trường, được chơi vui, không bị tai nạn, được uống sữa, không suy dinh dưỡng, được học, tiếp cận chương trình,...

phuongmit

Xe cút kít
Thi tốt nghiệp môn tiếng Anh trắc nghiệm mà 0 điểm thì khả năng vào ngủ luôn k làm bài chứ đề tốt nghiệp hỏi nhau cũng dc trên 0. Các môn còn lại k làm dc mà ngồi chép lại đề 3 lần chắc cũng chấm cho trên 0 để đẹp thành tích

huyhung123

Xe điện
Học giỏi trước mắt là nhàn hạ tấm thân đã. Ít phải lao động cực nhọc. Còn xuất khẩu lao động là hạ sách, hết đường mới phải xklđ. Chứ các cụ thấy các lãnh đạo toàn bằng nọ bằng kia thì họ mới sướng thế. Nhiều cụ cứ khuyên vớ khuyên vẩn là ko cần học. Các cụ đừng thấy các trường hợp tốt nghiệp ra ko xin được việc là có câi nhìn vớ vẩn và thiển cận đó. Còn hock phải hock trường ngon lành tí chưa hock mấy cái trường ba lăng nhăng chỉ biết thu tiền thì hock làm câi gì. Đi học nghề xong đi xk là thượng sách. Cũng mang tiếng tốt nghiệp đh nhưng ko có tí giá trị nào. Còn đứa nào nó học trường ngon sau này nó lên giám đốc nọ giám đốc kia rồi bí thư noi bí thư kia. Rồi các cụ có thấy chạnh lọng ko mà khuyên các châu ko nên học.
Bác lạc hậu quá. Giám đốc thì bằng cấp làm gì? Còn quan chức thì bổ sung bằng sau, hoặc bằng giả cũng được!

savisevic

Xe hơi
Chuyên Vĩnh Phúc mới thành lập năm 1997 nhưng đã có bộ sưu tập Huy chương Olympic trên 20 chiếc rồi, năm 2023 vừa bổ sung thêm 1 HCĐ sinh học, nối dài thành tích 5 năm liên tiếp đoạt Huy chương Olympic (thông tin chị Google), cũng tạm được cụ nhỉ.
Chim lợn cũng kém cụ.
Thái Bình với Nam Định đều là vùng Sơn Nam; nhưng em thấy trong kinh doanh người Thái Bình thành đạt hơn nhiều

Demchinhhang.net

Xe container
Biển 88 năm nay soán ngôi của 18 Nam Định rồi, Tiếc là 18 năm nay tụt xuống thứ 3. Các LĐ Sở lại chuẩn bị giấy bút kiểm điểm đi là vừa.
Nếu vụ kiểm điểm mà có thật thì dã man nhỉ.

rgbhis

Xe tăng
Nếu vụ kiểm điểm mà có thật thì dã man nhỉ.
Kiểm điểm hay ko tùy quan hệ nặng nhẹ cụ ơi.
Nếu cụ gđ sở giáo dục mà vững ghế thì mấy cái bảng xếp hạng này là chuyện lặt vặt, du di trong top 5 là ổn, chả ai đứng số 1 mãi được.
Còn nếu cụ bí thơ tỉnh hay cụ thường vụ nào đó có đàn em muốn nhảy vào cái ghế gđ sgd thì khi họp hành các cụ sẽ bé xé ra to.

xe lôi

Xe tăng
Nếu lấy tiêu chí Á-Thủ này để so thì HN mấy là thảm hoạ 😅
Hà nội đông hs,gấp 5 lần Nam Định.Cụ muốn so tiêu chí kiểu ntn với Hà Nội?Nếu tính số học sinh bằng Nam Định thì e nghĩ điểm của Hà Nội nhắm 1 mắt cũng hơn cụ a!

Nowherelands

Xe máy
Chim lợn cũng kém cụ.
Thái Bình với Nam Định đều là vùng Sơn Nam; nhưng em thấy trong kinh doanh người Thái Bình thành đạt hơn nhiều
Cụ thích so bằng mồm nhỉ, chắc người TB à? Hôm qua cũng so và chê mà hỏi không thấy trả lời. Giờ mời cụ liệt kê ra số lượng người TB thành đạt hơn đi để em trả lời cụ.

rgbhis

Xe tăng
e thấy Bắc Ninh mấy năm nay điểm trung bình cao, các cháu đi thi quốc tế toán, lý cũng thường xuyên. Tỉnh này thì sát nách thủ đô, truyền thống lịch sử lâu đời, nhưng những năm trước ko thấy tiếng tăm mấy, dăm năm gần đây thì cực phất về đường khoa bảng. Có phải do kinh tế phát triển nhanh, giàu hơn nên có điều kiện học hành tốt hơn ko, cụ nào ở BN giải thích giúp e với ạ!

LinhTrườngSa

Xe hơi
Chim lợn cũng kém cụ.
Vâng, Vĩnh Phúc họ kinh doanh kém thành đạt hơn Thái Bình của cụ nên từ nhiều năm nay họ luôn nằm trong TOP 10 thu ngân sách Nhà nước.

Trạng thái
Thớt đang đóng