[Funland] Tự lái xe đi Quảng Bình!

kinhcao

Xe buýt
Tháng 6 này nhà em cũng định đi QB, đánh dấu học kinh nghiệm các cụ đi trước.

nvh_hn

Xe container
Bắc thì chỉ có khổ công ra đảo như Quan Lạn, Cô tô, Cát Bà ... thì còn tàm tạm, nhưng đi Cô tô, Vân Đồn thì tốn thời gian và mệt mỏi hơn bay Đà Nẵng, nhiều. Mới lại tới tháng 6 thôi, tháng 7 là bắt đầu vào mùa mưa bão rồi.

Bay ĐN, Quy Nhơn, Tuy Hòa, Cam Ranh đều ok hết ... thấy giá vé hợp lý là xúc thôi,
chơi từ tháng 4 đến tháng 9 ok,

Cù Lao Chàm thì chỉ tới hết tháng 8
Bắc nhà em chỉ loanh quanh thôi chứ không dám đi đảo vì sợ nước, mà nói thật đi khám phá or vất vả em không chơi:). Thường nhà em công việc cũng bận nên không có kế hoạch dài hơi, thích thì có thể tuần trước, tuần sau đi thôi.

thaonv90

Xe máy
Chào các cụ,

Chẳng là tranh thủ lúc các cháu vào hè, nhà cháu đang lên kế hoạch tự lái xe từ Hà Nội đi Quảng Bình để cho các cháu được trải nghiệm.
Đây là lần đầu tiên nhà cháu tự lái xe đi xa như vậy nên mọi thứ sẽ đều rất mới mẻ và thách thức. Các cụ đã từng trải nghiệm giúp cháu một vài lưu ý, hướng dẫn để cả nhà cháu có một chuyến đi an toàn và suôn sẻ ạ.

Đa tạ các cụ!!!
Em vừa tự lái đợt 30/4 rồi. Trên xe 4 ng lớn + 2 trẻ em. Cụ nên mua cái đêm hơi vì đi xa vậy trẻ sẽ rất mệt. Có cái giường thì 2 bà mẹ + 2 đứa trẻ ngồi sau ngủ đc (2 bà mẹ thì phải thay nhau nằm chứ ko nằm cùng lúc đc).

Datcang2010

Xe hơi
Chào các cụ,

Chẳng là tranh thủ lúc các cháu vào hè, nhà cháu đang lên kế hoạch tự lái xe từ Hà Nội đi Quảng Bình để cho các cháu được trải nghiệm.
Đây là lần đầu tiên nhà cháu tự lái xe đi xa như vậy nên mọi thứ sẽ đều rất mới mẻ và thách thức. Các cụ đã từng trải nghiệm giúp cháu một vài lưu ý, hướng dẫn để cả nhà cháu có một chuyến đi an toàn và suôn sẻ ạ.

Đa tạ các cụ!!!
Em cũng có chuyến đi như cụ đấy

tôi yêu ô tô

Xe container
Chắc cụ thích đi theo kiểu nghỉ dưỡng sang chảnh, còn đi theo kiểu khám phá thì e thấy nó có cả rừng cả biển
E đi QB cũng nhiều rồi, khu hang động e cũng khám phá gần hết (còn cái sơn đòng thì chịu ko kiếm dc tua :D). Biển thì ko sạch lắm cả khu ven (bãi đá nhảy) cho đến resort. Trò trơi trẻ e ko nhiều, bọn trẻ nhà e nó chỉ thích lang thang chơi bời rồi tắm biển nên QB là bọn nó ko ưng :D

pho_mai_la_pho

Xe tải
Nhà em mới đi QB về đó. Hôm thứ bảy ngày 27/4, F1 học đến 16h mới xong, nhà em lên đường đi đến thành phố Thanh Hóa ngủ lại. Khách sạn nhỏ ở đó cũng rẻ, 300k một phòng. Sáng hôm sau ông chồng bắt dậy đi từ 5h lên xe ba mẹ con ngủ gà gật lúc bừng tỉnh 8h ở thành phố Vinh, ăn sáng rồi triển tiếp 11h trưa đến QB ăn trưa và nhận phòng. Hôm về đi từ 10h sáng, đi đường HCM 9h về đến Xuân Mai đánh chén bữa rồi mới về HN.
Cứ đi đúng tốc độ thôi, chồng em lái hết, em chỉ triển một tiếng hôm về cho lão ngủ tí/
Cái hôm đi ngủ Thanh Hóa em thấy khỏe, không mệt mỏi gì. Hôm về đi liên tục em mệt phờ phạc đến hai hôm sau. Lão kia hơi mệt, còn hai F1 thì vẫn nhảy tưng tưng chả ảnh hưởng gì
Mợ bắt chồng làm mấy nháy mà mệt đến tận hôm sau. Có 500km chớ nhiêu

Binhhidecc

Xe buýt

Quê em Quảng Bình nên e chạy đi chạy lại như đi chợ, chạy nhanh nhất 4h sáng thì 10h sáng có mặt, còn túc tắc thì đến bữa trưa.. có thớt về Quảng Bình đấy để e lục lại cho các cụ xem. Trên đường vào Quảng Bình có chỗ này ăn trưa nếu cụ nào thích em chỉ cho
Cụ chạy giỏi thế em đang định cuối tuần tới em vào thăm ông bẹn em đây

Dancingwiththewind

Xe điện
Mợ bắt chồng làm mấy nháy mà mệt đến tận hôm sau. Có 500km chớ nhiêu
Em mệt phờ phạc chứ chồng em chỉ hơi hơi thôi. Năm trước nhà em còn đi Đà Nẵng cơ. Nhà em đi Hà Giang thường xuyên. Nhưng Papa em còn lái kinh hơn, con rể với con trai còn kêu đau lưng chứ Papa k vấn đề gì. Được cái cả nhà em thích lang thang bằng ô tô.

Được gửi từ iPhone 6 - Otofun

Dancingwiththewind

Xe điện
Thì đi 60-70 thôi, chạy nhanh làm gì
Khổ cái con xe ấy k để ý cái nó lên 80 luôn, lại phải chỉnh xuống, mà k hề có cảm giác nhanh. Tú lại tuổi giừ nhưng tâm lý hãy còn non yếu. Em đi một tiếng mà căng thẳng hết đầu óc

Được gửi từ iPhone 6 - Otofun

Truongakts

Xe đạp
Đợt giỗ tổ, nhà em vừa làm 1 tour HN -QB 5 ngày 4 đêm.Tiêu chí là vừa đi vừa nghỉ và chỉ nghỉ ở Biển, rất thú vị! Chiều ngày 1 đi từ HN, tối đến Bãi lữ , Nghệ an, ăn , nghỉ. Sáng ngày 2 chạy tiếp, 12h vào quảng Bình, chơi 2 ngày ở QB. Trưa ngày 4 về, chiều tới Hà Tĩnh, nghỉ ở Quỳnh Viên resort (Biển Thạch Hải). 10h sáng ngày 5 rời Hà Tĩnh, trưa ăn ở Biển Quỳnh Nghệ an, chiều chạy thẳng về HN. Tổng quãng đường tầm 1.250km (cả đi lòng vòng). (tương đương xăng xe cầu đường khảong hơn 2 triệu)

Nhà em mới đi QB về đó. Hôm thứ bảy ngày 27/4, F1 học đến 16h mới xong, nhà em lên đường đi đến thành phố Thanh Hóa ngủ lại. Khách sạn nhỏ ở đó cũng rẻ, 300k một phòng. Sáng hôm sau ông chồng bắt dậy đi từ 5h lên xe ba mẹ con ngủ gà gật lúc bừng tỉnh 8h ở thành phố Vinh, ăn sáng rồi triển tiếp 11h trưa đến QB ăn trưa và nhận phòng. Hôm về đi từ 10h sáng, đi đường HCM 9h về đến Xuân Mai đánh chén bữa rồi mới về HN.
Cứ đi đúng tốc độ thôi, chồng em lái hết, em chỉ triển một tiếng hôm về cho lão ngủ tí/
Cái hôm đi ngủ Thanh Hóa em thấy khỏe, không mệt mỏi gì. Hôm về đi liên tục em mệt phờ phạc đến hai hôm sau. Lão kia hơi mệt, còn hai F1 thì vẫn nhảy tưng tưng chả ảnh hưởng gì
Mợ cho em xin thêm thông tin về chi phí + địa chỉ ăn ngủ nghỉ chơi bời ở Quảng Bình mà mợ đã trải nghiệm với ạ @};-@};-

Fightingman

Xe tải
Đợt giỗ tổ, nhà em vừa làm 1 tour HN -QB 5 ngày 4 đêm.Tiêu chí là vừa đi vừa nghỉ và chỉ nghỉ ở Biển, rất thú vị! Chiều ngày 1 đi từ HN, tối đến Bãi lữ , Nghệ an, ăn , nghỉ. Sáng ngày 2 chạy tiếp, 12h vào quảng Bình, chơi 2 ngày ở QB. Trưa ngày 4 về, chiều tới Hà Tĩnh, nghỉ ở Quỳnh Viên resort (Biển Thạch Hải). 10h sáng ngày 5 rời Hà Tĩnh, trưa ăn ở Biển Quỳnh Nghệ an, chiều chạy thẳng về HN. Tổng quãng đường tầm 1.250km (cả đi lòng vòng). (tương đương xăng xe cầu đường khảong hơn 2 triệu)
Nghe cụ tả em cũng thấy háo hức!

SanHoBien

Xe container
Đảm bảo cụ sẽ bị chóng mặt với các tram BOT :P

Hai_75

Xe điện
HN - QB có trên dưới 500km, đi trong ngày được.
Trước khi đi chuẩn bị kỹ xe cộ, kiểm tra lốp, nước mát, nước kính, dầu máy, phanh...
Nên đi QL1A.
Sáng khoảng 6h khởi hành, đi đến Ninh Bình thì vào ăn sáng.
Tiếp tục lên đường đến Vinh thì dừng lại ăn trưa.
Nghỉ ngơi một chút rồi chiều chạy một mạch vào Đồng Hới - QB.
Đi đúng tốc độ, không vi phạm luật giao thông thì khoảng 6h - 7h tối là đến nơi ăn tối cho người mới lái.
Ps: Mới lái chưa đi dài thì lượng sức mình, rủi ro nhất là mệt rồi buồn ngủ là dễ tai nạn giao thông lắm cụ nhá.

Hai_75

Xe điện
Chưa đi thì nghĩ nó xa, đi rồi mới biết là gần.. Nhà em đi đến quảng bình thấy gần quá, ko đủ chơi 3 ngày, nên hôm sau vào huế với đà nẵng, xong từ đấy 1 ngày ra hà nội.. Đà nẵng hà nội cũng 14 tiếng cả nghỉ thôi cụ.
Cụ chạy ĐN-HN mà 14 tiếng cả nghỉ là chạy khiếp đấy. Chắc 2 tài.
Em đợt lễ vừa rồi cũng chạy HN-ĐN mà sáng 6h đi, 11h đêm mới đến nơi. 1 mình em lái, có nghỉ ăn sáng, trưa, tối nhưng nghỉ nhanh thôi đới.

thanh040506

Xe trâu
Chưa đi thì nghĩ nó xa, đi rồi mới biết là gần.. Nhà em đi đến quảng bình thấy gần quá, ko đủ chơi 3 ngày, nên hôm sau vào huế với đà nẵng, xong từ đấy 1 ngày ra hà nội.. Đà nẵng hà nội cũng 14 tiếng cả nghỉ thôi cụ.
Cụ phi khiếp quá☺