[Funland] Tự lái xe đi Quảng Bình!

duongbinh07

Xe điện
Em thật đi 1 chuyến ĐN xong tự nhủ sau chẳng đi nữa: đường xá thì chán, đi chơi nhưng thời gian chủ yếu trên xe trẻ con nó cũng chẳng thích.v.v...
ĐN đi máy bay là tiện, check in online được cả 2 đầu, nên chỉ cần ra trước giờ bay tầm 1 tiếng. Bay hơn 1 tiếng.
Từ sân bay về trung tâm 2 nơi đều quá tiện.

Sau cụ chọn đi máy bay thì quên ngay chuyện tự lái vào tận đó. Vào đó thuê xe ngay sân bay cũng được.

Ngay đi Hải Phòng từ HN, trước hay đánh xe xuống, nhưng đi 5 lần thì bị phạt 3, công an HP 1 lần, Hải dương 2 lần ... em đi mje xe khách chạy suốt vừa nhanh vừa rẻ, xuống đi taxi.

bimbim71

Xe điện
3 h sáng xuất phát,đi túc tắc,chiều tắm biển Nhật Lệ,tối nhậu hải sản xong ngủ sớm là khoẻ!

nvh_hn

Xe container
ĐN đi máy bay là tiện, check in online được cả 2 đầu, nên chỉ cần ra trước giờ bay tầm 1 tiếng. Bay hơn 1 tiếng.

Sau cụ chọn đi máy bay thì quên ngay chuyện tự lái vào tận đó. Vào đó thuê xe ngay sân bay cũng được.

Ngay đi Hải Phòng từ HN, trước hay đánh xe xuống, nhưng đi 5 lần thì bị phạt 3, công an HP 1 lần, Hải dương 2 lần ... em đi mje xe khách chạy suốt vừa nhanh vừa rẻ, xuống đi taxi.
Em chục năm nay gần như năm nào cũng đi ĐN, có cái lần đó nhà bạn rủ đi nên chạy 1 lần cho biết.

BMZ_Z4

Xe điện

Đúng, đi xe khách thì đỡ mệt hơn tự lái nhiều.
Đi tự lái hơn cái là mang theo được nhiều đồ và nhiều khi không phải mang vác thôi.
Cách đây 10 năm em đi HN-CL toàn 9 tiếng, thay nhau lái còn thấy mỏi mệt, giờ các cụ đi nhanh hơn
dễ chịu hơn nhưng không thể không mệt được.

hbu082

Xe container
Đến Quy Nhơn rồi mà không phi sang Nha Trang thì còn tiếc nữa ;))

Mà đã ở Nha Trang rồi chả nhẽ lại không lên Đà Lạt???
thật sự là hôm rồi nhà em vào đến Nha Trang rồi lại quay ra thấy hơi tiếc, vì nhìn biển báo chỉ còn cách HCM có 400km, nhưng quĩ thời gian không còn.
Em thật đi 1 chuyến ĐN xong tự nhủ sau chẳng đi nữa: đường xá thì chán, đi chơi nhưng thời gian chủ yếu trên xe trẻ con nó cũng chẳng thích.v.v...
Quan trọng nhất là thời gian cụ ạ, phải căn thời gian hợp lý, đúng là thời gian ngồi xe rất nhiều, nhưng nhà em đi thì bọn trẻ con lại rất thích, vì em cứ vùa đi vừa nghỉ, xác định điểm đến là các bãi biển vào tầm 4h chiều là bọn trẻ con được xuống biển tắm và chơi, chơi xong thì ăn uống rồi ngủ nghỉ, sáng hôm sau dậy lại chơi biển và tắm, ăn sáng xong lại lên đường, đến trưa lại nghỉ ngơi ăn uống. Tự đi nó cũng có cái hay riêng. Tất nhiên là phải có nhiều lái :D

nvh_hn

Xe container
thật sự là hôm rồi nhà em vào đến Nha Trang rồi lại quay ra thấy hơi tiếc, vì nhìn biển báo chỉ còn cách HCM có 400km, nhưng quĩ thời gian không còn.

Quan trọng nhất là thời gian cụ ạ, phải căn thời gian hợp lý, đúng là thời gian ngồi xe rất nhiều, nhưng nhà em đi thì bọn trẻ con lại rất thích, vì em cứ vùa đi vừa nghỉ, xác định điểm đến là các bãi biển vào tầm 4h chiều là bọn trẻ con được xuống biển tắm và chơi, chơi xong thì ăn uống rồi ngủ nghỉ, sáng hôm sau dậy lại chơi biển và tắm, ăn sáng xong lại lên đường, đến trưa lại nghỉ ngơi ăn uống. Tự đi nó cũng có cái hay riêng. Tất nhiên là phải có nhiều lái :D
Em đi túc tắc nên mất gọi là 2 ngày đi, 2 ngày về, coi như ở ĐN được gần 3 ngày (em đi 6 ngày). Đấy là em đi còn 3 xe (2 nhà đấy), lái thì mỗi xe 1 lái nhưng bọn em chạy túc tắc nên không có vấn đề gì.

hbu082

Xe container
Em đi túc tắc nên mất gọi là 2 ngày đi, 2 ngày về, coi như ở ĐN được gần 3 ngày (em đi 6 ngày). Đấy là em đi còn 3 xe (2 nhà đấy), lái thì mỗi xe 1 lái nhưng bọn em chạy túc tắc nên không có vấn đề gì.
thế là thoải mái rồi ạ, tự đi nó có cái hay là mình tạt té được nhiều điểm, còn ở một chỗ thì được 2 ngày là chán rồi.

duongbinh07

Xe điện
Tuy Hoà em thấy chẳng có cái gì, mỗi món cá ngừ & mắt cá ngừ
Cá ngừ thì các con nó lại ko thích ăn, nó chỉ đòi cá hồi thôi.

Tuy Hòa phải nói ăn nghỉ rẻ, vào toàn thấy nhóm thanh niên, ... và ko có khách quốc tế ( TQ )

Biển thành phố thì xanh nhưng mà sóng to quá, bãi thì dốc, ko ai dám xuống.

2 lần em tới Tuy Hòa đều chọn đi về phía Nam sau khi xuống máy bay, xong phần nghỉ dưỡng mới quay lại thành phố Tuy Hòa và mò lên phía Bắc.
Dịch vụ nói chung còn kém phát triển,

Từ sân bay Tuy Hòa đi 33km về phía Nam đến Đại Lãnh đẹp phết. Nhà em kéo xuống đến Ninh Hòa Dốc Lết, ... phía Bắc mới kéo lên đến Gành Đá Đĩa

1 Đèn Pha ( mắt cá ) đây

Chỉnh sửa cuối:

hungnq66

Xe tải
Cụ đi đường HCM thẳng tới Đồng Hới thì xa hơn đường 1A khoảng 100km. Còn đi theo QL1A thì tới Diễn Châu buổi trưa ra bãi biển Diên Thành ăn hải sản cho ngon, từ QL 1A ra biển có khoảng hơn 1km thôi. Ăn ở chỗ Thanh còi Thành Hoá cũng đc nhưng ko bằng Diên Thành, vừa ăn vừa nghỉ rồi đi tiếp cho khoẻ.

duongbinh07

Xe điện
Quảng Bình có gì hay các cụ nhỉ ? Em cũng quan tâm để có dịp sẽ cho bọn nhóc đi.

hungnq66

Xe tải

Tuy Hòa phải nói ăn nghỉ rẻ, vào toàn thấy nhóm thanh niên, ... và ko có khách quốc tế ( TQ )

2 lần em tới Tuy Hòa đều chọn đi về phía Nam sau khi xuống máy bay, xong phần nghỉ dưỡng mới quay lại thành phố Tuy Hòa và mò lên phía Bắc.

Từ sân bay Tuy Hòa đi 33km về phía Nam đến Đại Lãnh đẹp phết. Nhà em kéo xuống đến Ninh Hòa Dốc Lết, ... phía Bắc mới kéo lên đến Gành Đá Đĩa

1 Đèn Pha ( mắt cá ) đây

Vào Phú yên phải ăn tôm hùm, hoặc cụ ra Đầm Ô Loan xơi vẹm xanh cũng ngon và rẻ

xezace

Xe tăng
Em hóng kinh nghiệm để tháng 6 này làm chuyến:D:D:D

duongbinh07

Xe điện
Vào Phú yên phải ăn tôm hùm, hoặc cụ ra Đầm Ô Loan xơi vẹm xanh cũng ngon và rẻ
Đầm Ô Loan ko như người ta nói cụ ah. Tránh được càng xa càng tốt.

Đầm Ô Loan đây cụ ?

4g sáng rời HN, 8g sáng ăn cháo lươn Nghệ An, 11g viếng mộ bắc Giáp, trưa ăn tại QB tại quan cơm Như ý 11 Lê Quý Đôn.
Chỉ cần đi đúng tốc độ, chú ý biển báo là ngon.
Cụ đi đúng tốc độ mà nhanh thế ạ. :D

Captain

[Tịch thu bằng lái]

1 Đèn Pha ( mắt cá ) đây

Phú Yên thì đến Sông Cầu ăn hải sản trên bè: tôm hùm.

Thăm nhà thờ Mằng Lăng có bản thảo chữ quốc ngữ, thăm Gành đá đĩa.

duongbinh07

Xe điện
Đá đĩa đẹp, Sông cầu thì em chưa lên

duongbinh07

Xe điện

E thấy chán :).
Nhưng đôi khi ‘đi đâu k quan trọng, mà đi với ai’ :), gấu e dậy thế :).
Mình xem Hạ Long thấy chán, Tây Hàn Tàu vẫn thấy đẹp.

nên chuyển hướng sang Lan Hạ ... mấy hôm nữa đi. Đi với mấy đứa con, với vợ ... nên chắc là quan trọng rồi

Tuy Hòa, em lại thấy cái biển này đẹp, tiếc là dịch vụ còn ít..
Ăn rất ổn, ngon và rẻ hơn đầm Ô Loan, cảnh đẹp hơn, ghế bố ngồi ko mất tiền ... rất mát.

thong2288

Xe hơi
Đi gia đình gọi là ngắm cảnh nghỉ ngơi thì cứ đúng tốc độ trung bình mà đi Cụ ạh. Căn thời gian để có điểm nghỉ hợp lý, mệt đâu ta nghỉ đó. Năm ngoái mình Em quất vào Đà Nẵng rồi quay ra đi gia đình 5 ngày thoải mái. Về xem km chạy được có 1.900km:D:D:D

duongbinh07

Xe điện
Đi gia đình gọi là ngắm cảnh nghỉ ngơi thì cứ đúng tốc độ trung bình mà đi Cụ ạh. Căn thời gian để có điểm nghỉ hợp lý, mệt đâu ta nghỉ đó. Năm ngoái mình Em quất vào Đà Nẵng rồi quay ra đi gia đình 5 ngày thoải mái. Về xem km chạy được có 1.900km:D:D:D
quá dữ