[Funland] Tự lái xe đi Quảng Bình!

Dancingwiththewind

Xe điện
Mọi người cứ quan niệm trẻ nhỏ sẽ mết hơn người lớn, nhưng thực sự người mệt chính là chúng ta, trẻ nhỏ nó mệt nó ngủ vì nó dễ ngủ, ko bị ảnh hưởng nhiều từ xe. Còn chúng ta thì mệt mỏi vì ko ngủ nghỉ sâu được. Trừ trường hợp trẻ bị ốm ra, còn không cứ yên tâm mà đi,
Đợt trước nhà em đi Đà Nẵng chơi. Lúc về đi từ QUảng Bình mà về đến HN con em vẫn đi học tiếng A bình thường. Lần này đi về hai bọn chúng vẫn nhảy tưng tưng, mặc cho ông bà bô thấm mệt

Được gửi từ iPhone 6 - Otofun

coixay13

Xe tăng
Cụ thớt định đi mấy ngày? đợt nghỉ lễ 30/4 vừa rồi nhà em vừa đi vừa nghỉ cũng thấy nhẹ nhàng, cứ đúng tốc độ, tuân thủ biển báo nên chả gặp phải v.đề gì.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Chạy đường trường 70-80km/h thì không ai nói trước được điều gì cụ ạ, kể cả cụ có cẩn thận đến mấy ( Nổ lốp xe lạc tay lái phi xuống vực, thằng đi ngược chiều lấn làn đâm trực diện vào mình..vv.vv...)

Nhà em cứ ra đường trường thì ngồi trước hay ngồi sau gì đều phải thắt dây an toàn hết.

Thật ra lúc đó hơn ai hết phải biết tính mạng cả nhà nằm trong tay mình nên chạy cực cẩn thận thôi, chứ trẻ con ngổi sau k đeo dây an toàn thì khác gì đâu

Taihoatu

Xe lăn
Đi quốc lộ 1a, đúng biển, đúng tốc độ, nên đi sớm để thoát qua đoạn thanh hoá- vinh sớm vì khu vực này dân cư đi hơi lộn xộn, còn từ vinh vào thì ít xe, đg đẹp cứ thế chạy thôi, để ý bắn tốc độ bằng cam. Em đi tầm 5h sáng + ăn nghỉ dọc đường thoải mái thì tầm 4h30 là tới nhật lệ rồi, nghỉ tí vẫn cho trẻ con tắm biển tốt

Dancingwiththewind

Xe điện
Chạy đường trường 70-80km/h thì không ai nói trước được điều gì cụ ạ, kể cả cụ có cẩn thận đến mấy ( Nổ lốp xe lạc tay lái phi xuống vực, thằng đi ngược chiều lấn làn đâm trực diện vào mình..vv.vv...)

Nhà em cứ ra đường trường thì ngồi trước hay ngồi sau gì đều phải thắt dây an toàn hết.
Nhà em quen rồi lên xe là thắt dây hết cả sau lẫn trước

Được gửi từ iPhone 6 - Otofun

bai

Xe điện
Cụ có chuyển lịch sang tháng 6 được không thì em và cụ cùng đi cho vui. Nếu cụ OK thì ib em kế hoạch chi tiết nhé. Thanks cụ.
E cũng dự định tháng 6 đi QB, nhưng chưa chốt ngày. Cụ có kế hoạch thì ib em, nếu phù hợp thì lập team. Nhà em 2vc đều lái đc.

f320

[Tịch thu bằng lái]
chứ trẻ con ngổi sau k đeo dây an toàn thì khác gì đâu
Trẻ con NGỒI sau không đeo dây an toàn nó khác với trẻ con NẰM sau không đeo dây an toàn cụ nhé.

Các cụ thường hay hạ hàng ghế thứ 2,3 xuống thành giường cho các cháu nằm. Và tư thế nằm là nằm dọc theo xe, đầu quay sát vào 2 ghế trước. Chỉ cần xảy ra va chạm, xe dừng lại đột ngột, thì cả người các cháu theo quán tính sẽ phi về phía trước, đầu các cháu là bộ phận đầu tiên đập vào thành ghế trước, gẫy cổ như chơi chứ chả đùa đâu.

Fightingman

Xe tải
Đi đông vào đây ăn cho bõ cụ nhé. Nằm ở Hà tĩnh vũng áng, ngay vựa cua. Cụ pm em e chỉ chứ lên đây lại bảo em cò mồi. E do người quen chỉ, lòng vòng trong xa tầm 7km
Dạ, em đã ib cụ ạ. Cụ chủ cẩn thận quá.

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Cẩn thận, nghe nói bắn cả tốc độ trg tp QB qua cam ở đèn gt.

tranhoangminh

Xe container
Em đi từ khoảng 18~24/6 cụ ạ. Cụ có kế hoạch đi một chuyến không ạ?
Em đang rủ gấu đi hôm 16.6 đến tầm 20 cụ ạ. Hoặc trưa 15.6 đến 19.6. Mà gấu e thích PQ bay thẳng hơn là cưỡi chuồng gà của e:((

nikenneu

Xe buýt
Chào các cụ,

Chẳng là tranh thủ lúc các cháu vào hè, nhà cháu đang lên kế hoạch tự lái xe từ Hà Nội đi Quảng Bình để cho các cháu được trải nghiệm.
Đây là lần đầu tiên nhà cháu tự lái xe đi xa như vậy nên mọi thứ sẽ đều rất mới mẻ và thách thức. Các cụ đã từng trải nghiệm giúp cháu một vài lưu ý, hướng dẫn để cả nhà cháu có một chuyến đi an toàn và suôn sẻ ạ.

Đa tạ các cụ!!!
Năm ngoái em đi từ BN - Quảng Bình, 5h sáng từ BN, ăn sáng ở Ninh Bình, ăn trưa Hà Tĩnh, khoảng 3h chiều đến Quảng Bình. Giờ đường đi đẹp, cụ cứ đi đúng tốc độ quy định mà đi. Chưa đi thì nghĩ ngại, đi rồi thấy cũng bình thường mà cụ.

Hung Phuc

Xe điện
Nếu kỳ nghỉ dài tầm 1 tuần trở lên, theo em các cụ tự lái tới Quảng Bình cũng ok.
Nhưng thường dân ta nghỉ ngắn lắm, tầm 3-5 ngày
dành 1 ngày để đi và 1 ngày để về, nghỉ 2-3 ngày kể cũng ko bõ công cụ ah

Ngày trước em ngồi xe nhiều em biết, tầm 2-3 tiếng thì ok, liên tục 4-5 tiếng trở lên cực kỳ khó chịu và ê ẩm.

Nên kỳ nghỉ 4-5 ngày, vì có phụ nữ + trẻ em ; em chắc chắn sẽ chọn máy bay nếu cự ly mất 1 buổi trở lên khi di chuyển bằng xe. Thích thì đến đó thuê xe
Từ Hn bay ĐN - Quy Nhơn - NT, chỉ mất hơn 1 tiếng. Nhàn tênh, chơi trong ngày được luôn, người lái cũng đỡ phải hy sinh sức lực ( đến nơi mệt đứt hơi, nghỉ gì )

Hoặc đi từ chiều, các cụ có thể chọn xe giường nằm hoặc tàu .. có chỗ ngả lưng êm ái rộng rãi hơn xe riêng.

Ngay đi máy bay, nhà em cũng mới tới các điểm có thời gian bay < 4 tiếng.

==
Mùa hè năm nay, em cũng mới chọn đi Cát Bà ( hơn 3 tiếng là tới ), thay vì đi Cô Tô Vân Đồn, chủ yếu vì tính đến quãng thời gian ngồi xe quá dài, mệt mỏi ( ngoài ra dịch vụ cũng pt hơn ). Mà nghỉ chỉ có 3 ngày.
--
và 1 chuyến đi Đà Nẵng thì em đi máy bay
Tự lái xe đi nó cũng có cái hay chứ cụ

nvh_hn

Xe container
Cụ chẳng phải học gì, cứ túc tắc chạy thôi vì thực tế chẳng túc tắc thì cũng có chạy được đâu.

Fightingman

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã động viên và hướng dẫn tận tình ạ. Chúc các cụ có một cuối tuần thật vui vẻ!!!

nvh_hn

Xe container
Tự lái xe đi nó cũng có cái hay chứ cụ
Em thật đi 1 chuyến ĐN xong tự nhủ sau chẳng đi nữa: đường xá thì chán, đi chơi nhưng thời gian chủ yếu trên xe trẻ con nó cũng chẳng thích.v.v...

Rong Ruổi

Xe container
Đường cũng dễ đi mà cụ. E xuất phát lúc 5h sáng từ Hn. Tầm 6h là có mặt tại Thị xã Đông Hà - Quảng Trị rồi

hanoien

Xe điện
E cũng mới làm tour Quảng Bình 5 ngày dịp lễ 30/4 vừa rồi, chia sẻ để các cụ tham khảo:
Ngày 1: 4h30 xuất phát từ Nhà hát lớn, 7h tới Thanh Hóa ăn sáng. Túc tắc chạy vào chạm đất Quảng Bình ăn trưa lúc 13h tại Công Ngân quán, ven biển khu Vũng Chùa. Hải sản tôm hùm ngon, bơi giá hợp lý. Nghỉ ngơi 1 chút, 3h em chạy vào biển Đá Nhảy, chụp ảnh, tắm biển rồi về KS.
KS tại Quảng Bình thì cụ có thể đặt tại Mường Thanh, Vinpearl, Vĩnh Hoàng (4-5*) giá tầm 1000k/p nhưng đi tắm biển khá xa, tầm 300m. Bãi tắm Nhật Lệ ở trước khách sạn Công Đoàn thì mới tắm được.
Nếu muốn loại 3* thì cụ có thể chọn Quang Phú Resort, bãi tắm, bể bơi đẹp (800k/p)
Ngày 2: Sáng em tắm biển, càfe trong thành phố
Ăn trưa thì có mấy quán: Cơm Niêu Minh Phượng, Cơm gà Sài gòn, Bún thịt nướng
Chiều: cho trẻ con đi trượt cát ở đồi cát Quang Phú 30k/ thuê 1 tấm ván. Đi tầm 4h thì mới mát.
Ngày 3: City tour hoặc có thể đi Quảng Trị trong ngày
Ngày 4: Đi động Thiên Đường (250k/vé ) và Suối Mooc (80k-180k/vé) cách Đồng Hới 60km ở mạn phía Bắc, sau đó em túc tắc ra Cửa Lò tìm chỗ ngủ
Ngày 5: Sáng xuất phát từ Cửa Lò tầm 7h30, 13h có mặt ở HN