[Funland] Tự lái xe đi Quảng Bình!

Fightingman

Xe tải
Nhà e vừa đi 3 xe đợt nghỉ 30/4 - 1/5. Nếu cụ đi lần đầu nên có lộ trình đi đõ mệt và đỡ chán. Cụ không nói rõ chỉ đi đến Quảng Bình hay có tham quan các điểm khác trên đường ạ. Tại Quảng Bình cụ ra mấy resort cạnh biển, thăm động thiên đường, ăn hải sản ở cửa khách sạn Mường Thanh, nếu ăn cơm thường cụ ăn quán Chang Chang cũng hay nếu cafe có quán gần Tỉnh ủy khá đẹp làm toàn bằng tre.. NOte nếu viếng Đại tướng cụ không cần mua hoa vì bây giờ không cho dâng hoa ạ. Chúc cụ chuyến đi an toàn vui vẻ
Cụ hướng dẫn em cung đường đi với ạ. Thực ra, vì là trải nghiệm nên trên đường đi em mong muốn được thăm quan các điểm du lịch. Nếu cụ hướng dẫn tỉ mỉ hơn thì rất hữu ích ạ. Cảm ơn cụ trước.

aychet-aychet

Xe tải
Em tính đi sớm, 4h xuất phát, ăn sáng ở Thanh Hóa, ăn trưa Hà Tĩnh, cứ thong thả khoảng 3h vào đến Đồng Hới là ổn.

Chào các cụ,

Chẳng là tranh thủ lúc các cháu vào hè, nhà cháu đang lên kế hoạch tự lái xe từ Hà Nội đi Quảng Bình để cho các cháu được trải nghiệm.
Đây là lần đầu tiên nhà cháu tự lái xe đi xa như vậy nên mọi thứ sẽ đều rất mới mẻ và thách thức. Các cụ đã từng trải nghiệm giúp cháu một vài lưu ý, hướng dẫn để cả nhà cháu có một chuyến đi an toàn và suôn sẻ ạ.

Đa tạ các cụ!!!
em đang tính đi tây nguyên cho máu

NAM CHÍCH

Xe tăng
Em chấm phát để học hỏi.
Nhờ các cụ viu cho mấy cái KS các cụ đã dừng đêm tại Quảng Bình luôn nhé.

phamhungbs

Xe điện
Em cũng tự lái đưa gia đình xuất phát từ Hà Nội đi Huế. Lộ trình của em là 25/05 chạy đến Phong Nha, nghỉ lại chơi đến chiều chạy vào Đồng Hới ở lại thăm thú đến hôm sau bắt đầu chạy về Huế. Em thường tham khảo mấy điểm thăm thú ăn chơi bằng ứng dụng Google Trips và lên kế hoạch ở đấy luôn. Chúc cụ và gia đình có chuyến đi vui vẻ.

Jolie668

Xe hơi
Đi HNI-Quảng Bình thì cụ đi theo QL1A, sáng xuất phát từ HNI sớm chút (6h-6h30) tránh tắc đường đoạn Pháp Vân, ăn trưa ở Thanh Còi (Tĩnh Gia-Thanh Hóa) hoặc vào TP Vinh ăn, chiều 17h đến Biển Nhật Lệ rồi. Tại Quảng Bình cụ đi thăm mấy điểm trong TP + động Phong Nha là ổn.
@ Lưu ý mùa này nắng nóng, cụ check hệ thống điều hòa của xe trước khi lên đường. Chúc cụ có 1 chuyến đi thành công!

Website
www.otofun.net
Hôm em đi là rời HN 9h sau khi ăn sáng. Một mạch vào Tĩnh Gia đoạn sát Nghệ An ăn trưa sau đó thì 1 mạch nữa vào Hà Tĩnh. Ngủ đêm Hà Tĩnh (Vinpearl HT mới mở vừa rẻ vừa đẹp :P). Sáng hôm sau ăn cháo cá tràu Hà tĩnh rùi rít tiếp thằng Quảng Bình là vừa :P. Về thì lại nghỉ ở Vinh :)

duongbinh07

Xe điện
Nhà em hay có kiểu, đi 1 chuyến mỗi nơi 1 ít để tiền trạm.
Chỗ nào ngon mới ở lâu. Nên chuyến đầu đi được nhiều nơi, nhưng lách cách vì gói / dỡ đồ ... tuy nhiên cũng rút ra chỗ nào sẽ ở lâu hơn lần sau.

Lần 2, nhà em chọn ngay chỗ thích nhất, ở đó lâu nhất,

===
Chuyến này cụ chủ có vẻ kỳ vọng Quảng Bình, tính dành nhiều thời gian ở đó nhưng rất có thể đó chỉ là điểm cụ thích thứ nhì thôi.

Kịch bản hay có thể lại là
- chạy 1 mạch vào Quảng Bình, ở 2-3 hôm, ra Thiên Cầm 3 hôm, 1 hôm Thanh Hóa ... và HN

Fightingman

Xe tải
Em cũng tự lái đưa gia đình xuất phát từ Hà Nội đi Huế. Lộ trình của em là 25/05 chạy đến Phong Nha, nghỉ lại chơi đến chiều chạy vào Đồng Hới ở lại thăm thú đến hôm sau bắt đầu chạy về Huế. Em thường tham khảo mấy điểm thăm thú ăn chơi bằng ứng dụng Google Trips và lên kế hoạch ở đấy luôn. Chúc cụ và gia đình có chuyến đi vui vẻ.
Từ Hà Nội thì cụ đi lối nào ạ? Nếu đi theo đường mòn HCM có tiện hơn không ạ?

Fightingman

Xe tải
Đi HNI-Quảng Bình thì cụ đi theo QL1A, sáng xuất phát từ HNI sớm chút (6h-6h30) tránh tắc đường đoạn Pháp Vân, ăn trưa ở Thanh Còi (Tĩnh Gia-Thanh Hóa) hoặc vào TP Vinh ăn, chiều 17h đến Biển Nhật Lệ rồi. Tại Quảng Bình cụ đi thăm mấy điểm trong TP + động Phong Nha là ổn.
@ Lưu ý mùa này nắng nóng, cụ check hệ thống điều hòa của xe trước khi lên đường. Chúc cụ có 1 chuyến đi thành công!
Em sẽ note lại hướng dẫn của cụ ạ. Thanks cụ nhiều!!

otothanglong

Xe điện
Chào các cụ,

Chẳng là tranh thủ lúc các cháu vào hè, nhà cháu đang lên kế hoạch tự lái xe từ Hà Nội đi Quảng Bình để cho các cháu được trải nghiệm.
Đây là lần đầu tiên nhà cháu tự lái xe đi xa như vậy nên mọi thứ sẽ đều rất mới mẻ và thách thức. Các cụ đã từng trải nghiệm giúp cháu một vài lưu ý, hướng dẫn để cả nhà cháu có một chuyến đi an toàn và suôn sẻ ạ.

Đa tạ các cụ!!!
Vào tới QB mà không đi cố đô Huế cũng hơi phí cụ, cụ dự tính đi bao ngày vậy ?. Nên cho các cháu vào Huế thăm quan cố đô cũng hay đấy cụ.

phamhungbs

Xe điện
Nếu tiện đường cụ chạy lên Xuân Mai đi đường HCM; nếu không cụ chạy ra Pháp Vân đi cao tốc về đến Tam Điệp rồi chạy QL1A đến Thanh Hóa rồi Vinh, trên đường chú ý biên báo tốc độ, em hay chạy đường này.

hbu082

Xe container
cụ đi quốc lộ 1, giờ đường đẹp rồi, đừng đi đường HCM đường vừa nhỏ vừa xa.
cứ đi đúng biển báo với tốc độ là ok, nếu thời gian nhiều cụ lên kế hoạch chia thời gian dừng nghỉ hợp lý là đẹp. Nhà em vừa làm tua Nha Trang về, khi vào cứ tằng tằng khoảng 300 - 400km 1 ngày, lượt ra mất 2 ngày 1,2k

Fightingman

Xe tải
Vào tới QB mà không đi cố đô Huế cũng hơi phí cụ, cụ dự tính đi bao ngày vậy ?. Nên cho các cháu vào Huế thăm quan cố đô cũng hay đấy cụ.
Em đi tổng là 7 ngày, không biết từ Quảng Bình vào Huế mất bao lậu vậy cụ? em có thể sắp xếp lại lịch trình ạ.

Fightingman

Xe tải
cụ đi quốc lộ 1, giờ đường đẹp rồi, đừng đi đường HCM đường vừa nhỏ vừa xa.
cứ đi đúng biển báo với tốc độ là ok, nếu thời gian nhiều cụ lên kế hoạch chia thời gian dừng nghỉ hợp lý là đẹp. Nhà em vừa làm tua Nha Trang về, khi vào cứ tằng tằng khoảng 300 - 400km 1 ngày, lượt ra mất 2 ngày 1,2k
Thanks cụ!

Chào các cụ,

Đa tạ các cụ!!!
Cụ đi cẩn thận, chịu khó nhìn biển và đi đúng tốc độ. Mấy đoạn quan Tam Điệp, Bỉm Sơn cẩn thận vượt đèn vàng, đèn đỏ. Lúc về chú ý bắn tốc độ đoạn qua Bãi Đá Nhảy. Và thị trấn Nghèn Can Lộc hay bắn tốc độ mà hôm đấy E nhìn căng mắt không thấy biển khu đông dân cư. E vừa đi đợt 30 tháng 4 vừa rồi.

duongbinh07

Xe điện
Tới Huế mà ko thăm Đà Nẵng hơi phí. =))

otothanglong

Xe điện
Em đi tổng là 7 ngày, không biết từ Quảng Bình vào Huế mất bao lậu vậy cụ? em có thể sắp xếp lại lịch trình ạ.
Đồng Hới - Huế khoảng 160km thôi cụ, mà cung này đường đẹp thoáng dễ đi, trên đường qua cầu hiền lương cho các cháu thăm quan và thành cổ Quảng Trị cũng hay cụ nhé

Muon_biet

Xe cút kít
Chào các cụ,

Đa tạ các cụ!!!
Mệt đâu nghỉ đấy. Em năm 2011 lần đầu xuyên Việt 10 ngày với 5000km bằng Civic 1.8 số sàn mà chả đắn đo (có nhõn em lái xe).