[Funland] Tự làm seo

quyenxo84

Xe điện
Website
anygard.vn
Cái này em nghĩ cũng còn tùy thuộc vào lợi nhuận của sản phẩm nữa. Nếu lợi nhuận thấp quá mà nhiều người chạy e cũng khó lại.
Em cũng vọc vạch tự chạy nhưng không hiệu quả lắm.
Keke ... Cụ ơi, công sức của cụ không quy ra thóc được ạ?
Em đồ những cụ tự làm seo là những cụ khởi nghiệp. Khi giá trị lao động của cụ được hạ xuống thấp như thế thì thành công em nghĩ là khó keke
Em có thời điểm có độ nghìn key top
Mà còn chạ giàu đc kkkkkk

CNS Sao Mai

Xe máy
Website
www.saomai.com.vn
Muốn thuê hay tự SEO phải hiểu được công việc của SEO thì mới bền vững được. Không hiểu biết gì giao trang web cho họ để họ SEO họ dùng phương pháp tà giáo trang web lên rất nhanh nhưng không khéo bị google nó tóm được cho ra đảo chơi với khỉ lúc đó thì hối hận đã muộn. Đơn vị nhận SEO xin lỗi không lấy khoản tiền còn lại còn chủ nhân trang web thì dùng trang web như trang nội bộ hoặc xây trang khác vì trang đó bị liệt vào danh sách đen của google và không tồn tại trên google nữa.

Kim Thành Sport

Xe tải
Website
thethaokimthanh.vn
---
Chắc cụ bận bán hàng, chứ lĩnh vực này viết vài nghìn bái thoải mái.
Cụ là đối thủ với e trong nghành xà đơn treo tường đấy
Vậy à cụ, có khi nào mình hợp tác cụ nhỉ :D

Kim Thành Sport

Xe tải
Website
thethaokimthanh.vn
Keke ... Cụ ơi, công sức của cụ không quy ra thóc được ạ?
Em đồ những cụ tự làm seo là những cụ khởi nghiệp. Khi giá trị lao động của cụ được hạ xuống thấp như thế thì thành công em nghĩ là khó keke
Em có thời điểm có độ nghìn key top
Mà còn chạ giàu đc kkkkkk
Có khi em cũng phải nghiên cứu thêm để tìm ra sản phẩm mới rồi đầu tư mạnh mẽ hơn. Cụ có gì hay ho gợi ý em mới :D Thank cụ ạ.

trueday09

Xe hơi
Website
www.topmua.info
===
1000 key của cụ khi trước về lĩnh vực gì mà cụ ko giàu dc ạ
1000 key lên top thì quá pro, nhưng ko kiếm ăn gì thì thật ra cụ ấy chửa biết bản chất SEO là gì

Kim Thành Sport

Xe tải
Website
thethaokimthanh.vn

namcqm

Xe hơi
làm seo thì bền lâu các bác à

xepmetmoi

Xe tải
Có nhiều xèng thì nên làm SEO on-page + chạy adwords là ngon.

Tầm 1, 2 năm site sẽ tự động lên top. Việc làm này giống như bạn trồng cây, khi cây lớn nó sẽ tự ra quả (có thu hoạch về) mà chả phải chăm sóc mấy.

Chỉnh sửa cuối:

Bin09

Xe tải
Website
tuongotmuongkhuong.com
Trước khi bàn SEO thì nên phân tích từ khóa, bởi khi SEO những từ khóa không phải TỪ KHÓA MUA HÀNG (kiểu tham khảo) thì dù lên top cũng ko kiếm đc xèng các cụ ạ.

Khi tiến hành SEO nên ưu tiên on-page trước bởi nó là gốc rễ, offpage đi link sau.
Mấu chốt SEO là phải đạt được 2 mục tiêu:
1. Google yêu (là các googlebot crawl dữ liệu)
2. Người dùng yêu: nội dung hấp dẫn độc nhất uy tín...

Nên nội dung website cần phải dung hòa cả 1 và 2.
Ngày trước khi Google chưa thông minh lắm, các SEOer có thể spam keyword để nâng hạng.
Nhưng giờ chặt chẽ hơn (khống chế mật độ từ khóa, người dùng ở lại page lâu hơn...)

Để đáp ứng 1, cần viết bài theo cấu trúc để googlebot hiểu (như việc sử dụng thẻ H1 H2 H3...), để đáp ứng 2 thì phụ thuộc nội dung và cách viết...do vậy vừa viết 2 nhưng phải theo quy tắc của 1.

Nếu là Biz dài hạn các cụ nên SEO (tự hoặc thuê dịch vụ). Nếu ngắn hạn thì chỉ nên tối ưu quảng cáo, miễn có lãi là OK.

CNS Sao Mai

Xe máy
Website
www.saomai.com.vn
Làm trang web là một công việc nghiêm túc tính dài hạn. Cái này giống như nhà nông trông cây ăn quả lâu năm đó.
SEO là công việc đi kèm theo trang web, ví như là người nông dân phải chăm chút cây của mình, phân bón, nhổ cỏ, bắt sâu để cây luôn tươi tốt.
Sau vài năm cây ra trái và cứ thế thu hoạch thôi.
Đã là chiến lược dài hạn thì suy nghĩ kỹ, có thời gian, tiền bạc công sức đổ vào thì làm website, còn không nghỉ cho khỏe.
Nói thật các cụ 10 website trên thị trường thì chỉ có 1 web có thu hoạch tức là có lợi nhuận từ nó còn 9 web khác cái thì mốc meo cả ngày không có lượt truy cập, cái chết lâm sàng cho không đóng tiền hosting. Bởi vì website là kinh doanh dài hạn không thể một sớm một chiều mà mong có giá trị lợi nhuận từ web đưa về, thời gian đầu gắn bó thời gian sau chán chả quan tâm dẫn đến web như nhà hoang. Đã nhà hoang thì chả có khách vào, không có khách vào thì sẽ không có lợi nhuận từ internet.
Đã có khách vào từ nguồn tìm kiếm, giá thành tốt, cạnh tranh thì mới bán được hàng. Giá cao, không cạnh tranh không gây được uy tín thì website như vật làm cảnh cho đẹp. Người ta vào so sánh giá cả rồi ra vì có hàng chục, hàng trăm website giá tốt hơn để lựa chọn cơ mà. Vậy SEO tốt, web đẹp là thành công được 50%, 50% còn lại vẫn giá cả uy tín của đơn vị mình.
Vậy đôi điều tâm sự với các cụ về website, seo. Các cụ suy nghĩ cho kỹ trước khi làm. Cụ nào vẫn còn đang phân vân làm thế nào mua, thuê làm cái web rẻ tiền thì cụ đó chưa hiểu về web, thấy người ta có web mình phải có cái cho bằng chị bằng em mà không biết sau web là gì. Như phân tích trên thì 90% cụ sẽ thất bại, thất bại ở đây là cụ không kiếm được đào nào từ website mang lại.

namcqm

Xe hơi
trên này có cụ nào chuyên làm về seo ko

Bin09

Xe tải
Website
tuongotmuongkhuong.com
Em kinh doanh và lắp đặt nhỏ lẻ nên đang mày mò tự làm web nhưng chẳng đâu vào đâu, có khi phải đầu tư 1 khóa học hoặc thuê thôi.
Công cuộc kinh doanh onl và làm web giới thiệu sp cũng gian nan lắm
Nếu thuê SEO thường mất phí hàng tháng tầm 3M-5M-10M.... tùy nhu cầu và số lượng từ khóa. Nếu cụ trang trải dc thì nên thuê để cụ làm việc khác. Tuy nhiên việc phân tích từ khóa, chọn từ nào cụ phải làm việc thật kỹ với đội thuê.

Còn nếu muốn tự làm thì cụ nên học các khóa SEO online trên Kyna hay Unica (đang có coupon giảm 40% là UNICAVN tiện share cho cụ) cũng hay. Lại tra cứu đc mỗi khi cần.