[Funland] Tủ lạnh Kaff bị vỡ mặt kính. Hãng từ chối bảo hành. Phải làm sao?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Jang River

Xe buýt
Thưa cccm!
Hôm qua và hôm nay, bên em và Kaff đã làm việc và thoả thuận bảo hành, thay thế cánh tủ theo phương án tốt nhất cho em rồi!
Em xin thu hồi lại bài viết và các dữ liệu đã cung cấp trong thớt này!
Đề nghị min mod khoá bài giúp em!
Trân trọng cảm ơn forum và tất cả các thành viên đã theo dõi và comment trong thớt này!

Chỉnh sửa cuối:

thunm

Xe buýt
Chưa nghe thấy Kaff bao giờ. Kiểu này chắc lại của A Tàu đặt trụ sở bên Đức để lấy danh anh Đức roài

Võ Hầu.

Xe hơi
Em nghĩ

01: Mặt kính có trong điều khoản của bảo hành. Bác thử tìm đọc lại.

02. Tương tự như mặt kính điện thoại, nhà sản xuất thường từ chối bảo hành vì khó xác định nguyên nhân. Lý do là người dùng có thể để xảy ra tác động vật lý trong quá trình sử dụng.

03: Mặt kính cường lực rất cứng nhưng nếu có tác động lực theo bề ngang sẽ xảy ra tình trạng như của bác. Có thể quá trình di chuyển hoặc sử dụng bác có tác động này nhưng cũng không loại trừ khả năng lỗi của nhà sản xuất.

muoibaconcho

Xe điện
Mấy cái nứt vỡ ntn chả hãng nào BH đâu cụ ơi.
Mua cái đt về bị vỡ màn đố cụ đi BH đc đấy.

Võ Hầu.

Xe hơi
Chưa nghe thấy Kaff bao giờ. Kiểu này chắc lại của A Tàu đặt trụ sở bên Đức để lấy danh anh Đức roài
Em thấy thương hiệu này gần đây rất hay quảng bá trên Lazada nhưng chưa có cơ hội trải nghiệm sản phẩm.

Võ Hầu.

Xe hơi
Theo em hiểu mặt kính cường lực khi bị tác động theo phương ngang sẽ rất dễ vỡ. Bác thử xem lại phần khoanh đỏ trong quá trình mở tủ có bị va chạm vào phần tường không? Nếu có thì khả năng đó rất cao.

harrynh

Xe điện
Qua vụ việc này em mới biết thương hiệu KAFF là gì? Của ai? Và sự đánh tráo lừa dối khách hàng của Kaff.
Cccm lưu ý khi tiếp cận sản phẩm của Kaff.
Hic, thế cụ cho ae biết luôn mấy dấu ? trên đi ạ.

Force 47

Xe buýt
Thương hiệu Kaff là của Ấn Độ nhưng nó chỉ sản xuất duy nhất một loại sản phẩm đó là ống khói và máy hút khói.
Các ông VN lấy thương hiệu này cho sản xuất ra hàng chục loại thiết bị khác (nguồn linh kiện ở đâu thì cccm biết rồi).
Sợt trên GG hoặc Amazon đố ai tìm ra được một model nào của Kaff. Vậy là đủ hiểu!

sherlock cốc

Xe buýt
cụ phải đưa cái phiếu bảo hành đây xem ghi như nào chứ, nói mồm ko sao dc

muoibaconcho

Xe điện
Theo em hiểu mặt kính cường lực khi bị tác động theo phương ngang sẽ rất dễ vỡ. Bác thử xem lại phần khoanh đỏ trong quá trình mở tủ có bị va chạm vào phần tường không? Nếu có thì khả năng đó rất cao.
Em nghĩ là kính tự nứt chứ ko va chạm gì đâu ạ. Tủ lạnh có chiều sâu 70cm cách tường 5- 10cm nữa nên nó cách mặt bếp 15-20cm, vượt ra ngoài cái tường bên nên ko chạm đâu.
Kính cường lực tự nứt vỡ ko cần va chạm là có. Với những sản phẩm ntn thì kính sẽ tốt hơn và ít nứt vỡ hơn kính xây dựng, nhưng ko phải là ko có. Đen cái là kính lại thường ko nằm trong phạm vi BH. Thay cái này thì đơn giản, tuỳ hãng chắc khoảng vài ba triệu.
Gợi ý cho cụ chủ thớt:
1 là tủ bếp chừa chỗ tủ lạnh ít quá, ko đủ để thoát nhiệt, tủ lạnh dùng tốn điện, nhanh hỏng
2 là có thể thay kính đc, nhưng nếu cụ ghét bọn Kaff quá, ko thích dây dưa thì làm thêm 2 tấm Acrylic mỏng ốp lên cánh tủ lạnh, giống như cái kiểu Bespoke của tụi sam sung. Nhiều nhà tủ mới nguyên nhưng vẫn ốp cho nó đồng bộ giống tủ bếp.
Screenshot 2023-04-01 095128.jpg

Dr Thanh Bùi

Xe container
Amazon.de e ko tìm đc sản phẩm của hãng KAFF này . E phục cụ dám bỏ bằng đó tiền mua sp của thằng ko tên tuổi .
Giờ cụ post bài lên các hội nhóm FB mới có sức lan tỏa . Nhất là các nhóm về đồ nhà bếp ấy ạ

Ngominh68

Xe tăng
Amazon.de e ko tìm đc sản phẩm của hãng KAFF này . E phục cụ dám bỏ bằng đó tiền mua sp của thằng ko tên tuổi .
Giờ cụ post bài lên các hội nhóm FB mới có sức lan tỏa . Nhất là các nhóm về đồ nhà bếp ấy ạ
Có khi người của hãng quảng bá thương hiệu vào OFF....cũng nên .

Toietmoi

Xe điện
Các con buôn quảng cáo Kaff của Đức, vậy đố cụ mợ nào search được trang web chính hãng của Kaff tại Đức đấy ;;);;);;)

Ngominh68

Xe tăng
Cụ thuyết âm mưu quá
E lần đầu nghe thấy cái thương hiệu lạ này . Thế là tự dưng e biết thêm 1 thương hiệu tủ lạnh....còn gì nữa cụ. Mấy hôm nữa cụ chủ mà báo hãng đã chấp nhận bảo hành đổi cho cái tủ mới thì chuẩn đét rồi....

muoibaconcho

Xe điện
E lần đầu nghe thấy cái thương hiệu lạ này . Thế là tự dưng e biết thêm 1 thương hiệu tủ lạnh....còn gì nữa cụ. Mấy hôm nữa cụ chủ mà báo hãng đã chấp nhận bảo hành đổi cho cái tủ mới thì chuẩn đét rồi....
Còn khuya hãng nó BH mới cái cánh kính bị vỡ cụ ơi.

Mũi tên bạc

Xe container
Em cũng như các cụ trên là lần đầu thấy thương hiệu này. Em chỉ biết nói là cụ đen thôi vì mua phải hàng mà nó sẽ vỡ mặt kính. Nguyên tắc bảo hành thì lần sau cụ mua bất cứ cái gì cụ cũng nên đọc và đọc cả hướng dẫn sử dụng thì cụ sẽ bớt kêu. Mua cái ô tô hay cái gì cũng vậy họ không bao giờ bảo hành kính, vỏ, chi tiết nhựa và cao su, .... Mình không đọc mình đưa lên mạng xã hội như thế không tốt đâu vì nó thể hiện mình ẩu chưa kể còn ảnh hưởng đến hãng của họ!

LinhNguyễn

Xe tăng
Hãng này hôm nay em mới nghe thấy, dễ lại của mình đặt thương hiệu bên anh hàng xóm.Cụ chủ máu thật chơi cả set thương hiệu mới.Phần vỏ với mặt kính này dễ không được bảo hành. Giống kiểu bảo hành điện thoại thì cũng khoai lắm.

Trạng thái
Thớt đang đóng