[Funland] Tủ lavabo gỗ của Chổi xể - bác nào dùng chưa ạ?

Begi

Xe tải
Em thấy bên Chổi Xể có mấy cái tủ lavabo xinh quá. Mà chất liệu lại bằng gỗ. Gỗ mà dùng trong nhà tắm thì ướt liên tục em nghĩ nó sẽ nhanh hỏng chứ các bác nhỉ? Chồng em cứ bảo ướt là nhanh hỏng gỗ lắm nên ko cho mua. Mà sao bọn nước ngoài lại dùng bằng gỗ nhỉ? Em ko hiểu lắm. Bác nào hiểu về cái này giải thích giúp em với ạ. Em cảm ơn.

thuyphongthanh

Xe lăn
WC khu ướt,khu khô riêng biệt và thông gió tốt thì dùng gỗ cũng không sao đâu ạ.

phuongmit

Xe cút kít
Thói quen dùng wc của nước ngoài nó khác hẳn với nhà ta nên nó dùng dc. Wc của nó từ cửa vào lavabo và bồn cầu là sàn khô, thậm chí k có thoát sàn chỗ này. Vách kính là ướt để tắm và nước k bắn ra khu khô. Nhà ta thì k thế dc vì còn phải lau cọ xịt rửa nên chỉ dùng nhựa đá inox thôi

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Nước ngoài nó dùng wc khô ướt riêng thì vấn đề gì đâu .
Đợt em còn thấy có cái phòng ngủ bên tây mà xí bệt nó để cạnh giường ngủ luôn cơ :)) tắm chỗ khác .

MEC V6

Xe điện
Em thấy bên Chổi Xể có mấy cái tủ lavabo xinh quá. Mà chất liệu lại bằng gỗ. Gỗ mà dùng trong nhà tắm thì ướt liên tục em nghĩ nó sẽ nhanh hỏng chứ các bác nhỉ? Chồng em cứ bảo ướt là nhanh hỏng gỗ lắm nên ko cho mua. Mà sao bọn nước ngoài lại dùng bằng gỗ nhỉ? Em ko hiểu lắm. Bác nào hiểu về cái này giải thích giúp em với ạ. Em cảm ơn.
E nhận đặt theo yêu cầu loại bằng nhựa

bellring

Xe buýt
Nếu mà gỗ thịt, sơn PU và phủ bóng bên ngoài thì còn lâu mới hỏng

Toietmoi

Xe điện
Dùng tủ này thì khu WC phải rộng, nhiều nhà chật chội cố nhét vào theo xu thế của thiên hạ thì rất bất cập, gây chật chội, vướng víu cho quá trình sử dụng.
Cũng như bàn cầu, nhiều người đua nhau dùng loại 1 khối, vừa xả yếu vừa khó sửa chữa khi có sự cố, chỉ được mỗi dễ lau chùi mà thôi.

Xe Tháo Bánh

Xe container
Tủ lavabo cũng ko cần cầu kỳ quá làm j, cứ làm gỗ nhựa và thiết kế phù hợp không gian nhà tắm là ok mà cụ.

--Lamborghini--

Xe lăn
Thói quen dùng wc của nước ngoài nó khác hẳn với nhà ta nên nó dùng dc. Wc của nó từ cửa vào lavabo và bồn cầu là sàn khô, thậm chí k có thoát sàn chỗ này. Vách kính là ướt để tắm và nước k bắn ra khu khô. Nhà ta thì k thế dc vì còn phải lau cọ xịt rửa nên chỉ dùng nhựa đá inox thôi
Mà sao bọn nó vẫn sạch cụ nhể.
Hoặc em nghĩ một phần WC nó quá rộng nên mới giữ khô được sàn.

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Mà sao bọn nó vẫn sạch cụ nhể.
Hoặc em nghĩ một phần WC nó quá rộng nên mới giữ khô được sàn.
Khí hậu, môi trường của họ nó sạch thì nhiều vấn đề khác cũng sạch sẽ theo thôi.. Còn về môi trường ở ta thì....

Begi

Xe tải
Vậy lúc rửa mặt nước cũng bắn vào tủ chứ cụ nhỉ

Huthasa

Xe lăn
Nhà vs của bọn tây nó không ướt như nhà vs của mình đâu. Khu tắm thì thường có bồn, kéo màn lại là không có nước ra ngoài.

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Khí hậu khô hơn ta và quan trọng là rất ít khi ướt sàn, tắm thì vào chỗ tắm, nước bắn ra thì lau, ị thì chùi chứ ko xuỵt đít nước cứt bắn tung tóe như ở ta. :))
Vào nhà vs đa số còn sạch hơn cả bếp luôn. :D

Colonhec5

[Tịch thu bằng lái]
Tủ gỗ để nơi khô ráo thì bền, chứ ẩm ướt như WC thì vài năm mục nát. Đến cánh cửa WC người ta còn hạn chế làm bằng gỗ nữa là. Không mục nát thì cũng bong tróc, ố hết sơn.

MaziaH

Xe tải
Không khí bên châu Âu nó hanh khô nên wc diện tích bé vẫn dùng được vì nó không bị ẩm nồm thời tiết, cái nữa là nó có vách ngăn hoặc rèm riêng khu ướt khu khô nên không ảnh hưởng lắm.
Ở VN dùng đồ gỗ trong wc thì vừa phải ngăn cách riêng khu ướt khu khô (có cabin tắm là tốt nhất), vừa phải có không gian hoặc phải rộng hoặc có lắp điều hoà không khí tổng tới wc để mùa nồm ẩm wc vẫn khô ráo.

xebuyt

Xe tăng
Em có quan điểm là phòng tắm phải khô, khô thì mới sạch được các cụ ah. Mặc dù là khí hậu của mình là nhiệt đới gió mùa ẩm nhưng ý thức thì sẽ giữ được sàn nhà vs khô như tây lông, nhưng cũng cần phải có những điều kiện tối thiểu là có buồng tắm kính để chắn bắn nước tắm và ý thức của người sử dụng; khi tắm xong là có khăn ở cửa buồng tắm để thấm chân, có khăn khô ở khu vực lavabo để phòng trường hợp rửa tay bị bắn ra là lau luôn và em thấy rằng ở nhà chung cư thì giữ khô buồng vs dễ hơn ở nhà đất vì thông gió tốt hơn.