[Funland] Tủ lavabo gỗ của Chổi xể - bác nào dùng chưa ạ?

thinhtd

Xe container
Lúc đầu em lắp bệt thấy cái khóa nước chỉ có 1 đầu, cứ thắc mắc tại sao mọi nhà đều có 2 đầu để chia ra vòi xịt cơ mà? Thế là chạy đi mua cái van chia khác để lắp thêm vòi xịt.
Nhưng giờ em ít dùng cái vòi xịt lắm, lau dọn vệ sinh em dùng chổi cọ, tay và khăn giấy để lau chùi vệ sinh bệt. Nước ngoài họ cũng làm vậy nên nó khô ráo cũng phải thôi ạ.

Còn tủ thì đóng tủ nhựa Picomat là không lo vụ nước nữa có phải không ạ?

RAVA

Xe ba gác
-Ở VN mà muốn bền và đẹp thì tủ trong nhà wc và tủ bếp chỉ có làm bằng inox hộp thôi, mỗi tội hơi đắt, nhựa cũng chả ăn thua? :-"

Pilota

Xe điện
Như nhà em, WC chỉ bị ướt duy nhất khu vực tắm. Mà ướt xong tầm 10' lại khô ron. Chả hiểu các cụ làm phòng WC như nào mà cứ than là ẩm ướt ạ?

alceste

Xe điện
Thực ra nhà mình nếu tạo thói quen hoàn toàn có thể làm như vậy được. WC nhà em cũng y hệt vậy, khu lavabo, tủ đồ và bồn là khô hoàn toàn, và em cũng ko thấy nhu cầu đổ nước ra sàn gì, vì hút bụi rồi lau thường xuyên 1 tuần/1-2 lần luôn sạch và khô.
Chỉ riêng khu tắm là ướt thì đã có vách kính rồi. Nhà em ướt mỗi trong vách tắm, thì tắm xong tối đa 2 tiếng nó cũng khô cong
Nhà em làm bồn rửa mặt dương, nên cũng chẳng bắn gì, tủ gỗ (thậm chí còn gỗ CN) dùng 6 năm nay cũng ko hề có bất cứ vấn đề gì.
Em vào nhiều nhà chỉ thấy mọi người ko có lịch dọn phòng tắm định kì (kể cả 2 tuần/lần) , ngay từ đầu ko dọn sạch như mới, đâm ra đọng bụi bẩn, ko ngăn nắp, ko có thảm chùi chân thì dễ ướt và vây bẩn ra. Lâu thì dễ xuống cấp. Chứ để giữ khu ngoài khô thì đơn giản mà. Thậm chí nước ngoài họ còn chia riêng WC ra với nhà tắm, bên kia cũng ko có thoát sàn luôn, lau, rửa thường xuyên nó cũng ko bẩn được đâu.
Thói quen dùng wc của nước ngoài nó khác hẳn với nhà ta nên nó dùng dc. Wc của nó từ cửa vào lavabo và bồn cầu là sàn khô, thậm chí k có thoát sàn chỗ này. Vách kính là ướt để tắm và nước k bắn ra khu khô. Nhà ta thì k thế dc vì còn phải lau cọ xịt rửa nên chỉ dùng nhựa đá inox thôi

haiha.73

Xe tải
Em thấy bên Chổi Xể có mấy cái tủ lavabo xinh quá. Mà chất liệu lại bằng gỗ. Gỗ mà dùng trong nhà tắm thì ướt liên tục em nghĩ nó sẽ nhanh hỏng chứ các bác nhỉ? Chồng em cứ bảo ướt là nhanh hỏng gỗ lắm nên ko cho mua. Mà sao bọn nước ngoài lại dùng bằng gỗ nhỉ? Em ko hiểu lắm. Bác nào hiểu về cái này giải thích giúp em với ạ. Em cảm ơn.
Đồ chổi xể cụ nhìn đẹp nhưng sờ vào là chán. Làm trong wc ko hợp với nhà vs mình đâu