[Funland] Từ mặt nhau vì cháu họ đặt tên giống con dâu mình

present

Xe điện
Thời nào rồi mà lại cổ hủ thế chứ?

Xedap4banh2

Xe tăng
Họ nhà e mà tên là Anh thì có mà áp đảo các tên khác luôn :)

Lavender168

Xe buýt
Các cụ có thấy ai đi từ mặt ae với nhau, vì thằng cháu đặt tên con gái nó giống con dâu mình ko ah, người ta bảo xấu che tốt khoe nhưng e thấy ngay trong họ nhà nên thấy hài hước quá, 2 ae ở gần nhà nhau, thằng cháu con ô em sinh con gái, nó đặt tên con lại trùng tên với con dâu ông a trai, vậy là ô a trai chửi rủa ông e và từ mặt nhau, từ đó cỗ bàn giỗ chạp ko bao giờ mời đến ô e và con cái ô ấy, giỗ bố mẹ ô ấy mời cả họ hàng chục mâm, nhưng ô e trai ngay nhà cũng ko thèm mời, ô e trai mời lên nhà cỗ ông ấy cũng ko lên, nhất quyết từ mặt nhau, về cỗ e nhìn mà phát chán, đúng là quá cổ hủ
Văn hoá thấp, tăm tối quá ah, kg có gì để nói lý với mấy người này, tốt nhất là hạn chế tiếp xúc, già thì già, họ thì họ, như này là em chỉ loáng thoáng, giỗ riêng ra càng đỡ mệt cho con cái mình. Thời gian đấy để chúng nó làm việc, chơi với con, chứ kg phải con khóc sùi bong bóng mà quẳng chỗ lo nấu cỗ.
Lắm nhà giỗ chung mỗi lần giỗ lôi nhau ra móc máy nhau, cãi nhau, em chịu, vui em đến mà cứ cãi nhau là em né dần dần từ từ ...
Con em họ hờ em, nó hơn em 5t, mới đây mới biết có đứa con gái lớn cũng tên em, chỉ vì ngày nhỏ mẹ nó cho ra chơi với em, thích chị nên đặt tên con luôn, có thế thôi, vui cả nhà

Chỉnh sửa cuối:

Qualcomaptx

Xe tăng
96 triệu cái tên mà đòi ko trùng????Tên đặt toàn giống nhau như phúc,đức,trường,đại nam,...Cả trăm năm nay cứ dùng mãi...

juntiensinh

Xe máy
Hâm hấp, đúng kiểu cổ hủ lạc hậu.

zotdac

Xe hơi
Con em mấy tháng liền còn chả có tên tuổi gì, nhà toàn gọi là thằng cu.
Nhìn DS 2 bên thấy đau cái đầu, trong chứng sinh thì lấy tạm số nhà BV.

Nhân cái chuyện đặt tên con này lại nhớ đến qui tắc của mấy người định cư bên Nga.
Là kbg được đặt tên con gái là Thủy, Thúy, Thùy này nọ; rồi đến lúc làm giấy tờ chúng nó chả cười cho vỡ nhà. Vì dịch ra thì nó thành cái chân giữa.
Bảo có ít nhiều tính khoa học như cái từ "dân vược" thì còn đỡ.
Đằng này, nó ra luôn cái từ dân dã bậy bạ, là ... con ặc.

thinhtd

Xe container
Nhà em còn lấy tên ông Nội làm tên đệm cho cháu, vì quan điểm gọi là nhớ tới ông Nội.
Ông nôi em hay lấy tên bố mẹ để đặt tên đệm cho con. Ví dụ con em gái em tên Doãn Luyện Phương, thằng em Doãn Luyện Minh. Nghe hay phết.

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này vui
Cứ Junior hết cho nó lành