Từ Nam Định em đi ...

Cerwass

Xe tải
Kính nhờ các Cụ tư vấn giúp em:
Em xuất phát từ Nam Định, điểm đến là Đồng Hới, Quảng Bình (xe 7 chỗ) Nhưng vấn đề là 13h30 em mới khởi hành từ Nam Định, vì vậy kính nhờ các Cụ tư vấn giúp em xem nếu đi vào giờ đó thì nên đi đường nào và đến Đồng Hới có muộn quá không ? nếu nghỉ dọc đường thì nên nghỉ chỗ nào ? bản thân em muốn đi đường Hồ Chí Minh, nhưng chạy đêm cũng rất lo. Kính nhờ các cụ tư vấn giúp với.

Vitara 1.6

Xe tải
Nếu đi đường Hồ Chí Minh CỤ sang Ninh Bình rồi vào đến ngã 3 Hà Trung rẽ phải lên đường HCM. Đi đường này xa hơn đường 1 khá nhiều đấy. Cụ nên đi như sau Nam Định đường 10 sang Ninh Bình rẽ Phải ra 1A vào Thanh Hóa - Vinh - Hà Tĩnh - Quảng Bình đi đường này gần hơn tuy nhiên sẽ khó đi hơn. Cụ đi từ 13h30 thì đến khoảng 18h30 vào đến Vinh nghỉ ngơi buổi tối tại Vinh rồi sáng hôm sau đi tiếp Quảng Bình vì khoảng cách từ Vinh vào QB còn xấp xỉ 200km nữa cụ đi liên tục sẽ rất mệt.
Tại Vinh cụ có thể nghỉ tại KS PHương Đông ngay gần QT Hồ Chí Minh đồng thời cũng nằm trên trục đường Bắc Nam luôn.

Reva

Xe tải
Website
www.milkhouse.com.vn
Nếu đi đường Hồ Chí Minh CỤ sang Ninh Bình rồi vào đến ngã 3 Hà Trung rẽ phải lên đường HCM. Đi đường này xa hơn đường 1 khá nhiều đấy. Cụ nên đi như sau Nam Định đường 10 sang Ninh Bình rẽ Phải ra 1A vào Thanh Hóa - Vinh - Hà Tĩnh - Quảng Bình đi đường này gần hơn tuy nhiên sẽ khó đi hơn. Cụ đi từ 13h30 thì đến khoảng 18h30 vào đến Vinh nghỉ ngơi buổi tối tại Vinh rồi sáng hôm sau đi tiếp Quảng Bình vì khoảng cách từ Vinh vào QB còn xấp xỉ 200km nữa cụ đi liên tục sẽ rất mệt.
Tại Vinh cụ có thể nghỉ tại KS PHương Đông ngay gần QT Hồ Chí Minh đồng thời cũng nằm trên trục đường Bắc Nam luôn.
Ninh BÌnh > Vinh 200 km mà cụ cấp quota cho cụ ấy những 5 tiếng thì quá chậm.

Vitara 1.6

Xe tải
Cháu tính là thế này ợ!
Nam Định - Ninh Bình 30km
Ninh Bình - Thanh Hóa 60km
Thanh Hóa - Vinh 138km
Tổng quãng đường 228km cháu tính tốc độ trung bình 45,6km/h. Đường này nhiều đoạn 40km/h lắm, chưa kể nhiều xe khách xe tải chạy. Hôm tuần trước nhà cháu đi từ Ninh Bình vào tới Vinh cũng mất hơn 4 tiếng đồng hồ ạ. Cháu đi thẳng không nghỉ nhé.

vanvuong

Xe điện
Bác đi khúc đêm trên đường HCM rất vắng (đoạn bắt đầu qua thanh hóa trở vào đến QB). Cây xăng trên đường HCM không bán đêm (em đã từng chạy gần tới Vinh phải rẽ xuống Đô Lương rồi vòng qua QL 1 xa hơn 50 km nếu đi thẳng vì hết xăng).
Khúc đường HCM từ Diễn Châu trở vào đường ngoằn ngoèo, nhiều dốc, đêm lại vắng. Đường thì tối, chả có chỗ ăn uống gì, không xe qua lại, mỗi 1 mình với chiến mã phi trong màn đêm, ớn lắm (nghe nói khúc này đêm hay có cảnh dàn cảnh té xe ăn vạ kiểu 1 chú nằm dưới đường, xe dừng lại giúp đỡ thì kéo cả lũ ra ăn vạ là mình tông vào nó or dàn mấy cái xe máy ra chặn đường xin đểu nhưng cái này em chỉ nghe nói thôi chứ chưa gặp). Lại chả có cái vẹo gì.
Tốt nhất khúc này chui xuống đường 1 đi cho lành, đường đoạn này QL 1 tốt lắm, mà chạy về đêm thì không có xe máy gì cả, chỉ xe ô tô đi với nhau nên cũng nhanh.

Chỉnh sửa cuối:

trungtroc250

Xe buýt
nếu cụ đi đường HCM thì sẽ xa rất nhiều mà lại rất ít sự lựa chọn khi cần ăn uống , nghỉ ngơi, xăng dầu với lại đường HCM bây giờ cũng ko như trước nữa ( em hay về nhà Cụ GIÁP ở Lệ thủy , QB ) cho nên em khuyên cụ cứ theo QL mà thẳng tiến ...13h30 xuất phát thì tùy theo công việc với sức khỏe cụ có thể quyết định nghỉ ngơi ở Vinh hoặc HT và tiếp tục hành trình khoảng 22=> 23h là có mẹt tại Đồng hới .....chúc cụ Thượng lộ bằng an....

Cerwass

Xe tải
Đúng là nếu đi đường HCM thì xa hơn khoảng 100km, nhưng đi đường 1 thì em cực ngán cảnh chạy ì ì theo đoàn xe khách, xe tải... cảm ơn Cụ đã tư vấn, em tiếp tục nghiên cứu.

Cerwass

Xe tải
nếu cụ đi đường HCM thì sẽ xa rất nhiều mà lại rất ít sự lựa chọn khi cần ăn uống , nghỉ ngơi, xăng dầu với lại đường HCM bây giờ cũng ko như trước nữa ( em hay về nhà Cụ GIÁP ở Lệ thủy , QB ) cho nên em khuyên cụ cứ theo QL mà thẳng tiến ...13h30 xuất phát thì tùy theo công việc với sức khỏe cụ có thể quyết định nghỉ ngơi ở Vinh hoặc HT và tiếp tục hành trình khoảng 22=> 23h là có mẹt tại Đồng hới .....chúc cụ Thượng lộ bằng an....
Em đang phấn đấu để sẽ đến thẳng Đồng Hới luôn Cụ ạ.

korandovinhyen

Xe container
Đi đường 1 từ Ninh bình vào Vinh nhục, và ức chế vô cùng. Đường đang làm, xe thì nhiều. Chạy đường HCM thì sẽ dính đêm đoạn từ Hà tĩnh trở vào. Nếu ngủ lại thì cụ nên ngủ ở Phố châu, còn ko thì tít thẳng. Trên xe sắm mấy cái gậy, thằng nào léng phéng xuống vụt cho vài gậy, chuẩn bị vài cái đèn pin siêu sáng, mình khua đèn chúng nó đã sợ rồi. Còn xăng thì lo gì, đến Thanh hóa đổ đầy bình, đến Đồng hới làm sao hết được.

heroesdaubu

Xe điện
Cụ đi đường 1 thì ko bay nhanh đc đâu cụ, trừ phi tiền mặt đầy trong cốp để rải.
Cụ chủ đi đường 1 cũng ổn. Trước đây e đi từ Hn vào Vinh bằng đg Hcm, tối ăn nghỉ rồi 10h đêm vào Ba Đồn lúc 2h30 sáng bằng đg 1. Chạy đêm cũng rất khoái nhưng xe phải có 2 lái để đổi

Chỉnh sửa cuối:

dinhduc2011

Xe tải
Em thấy đi đường 1 thẳng hơn chứ đường HCM thì hơi xa bao h cụ chủ đi vậy em ở thái bình nên cũng có băn khoăn giống cụ đầu t8 em mới đi