Thảo luận Tự ráp xe giá rẻ cho anh em mới.

Hoang Vu Phuc

Đi bộ
Đó cũng là vấn đề mình đắn đo vì hãng họ lắp giá thấp nhất mà mua về thì mình không ưng lắm.

0kensin0

Xe máy
Mình cũng không phải chuyên gia gì, mới tập tành chơi xe thôi. Xe cơ bản đắt nhất khung, bánh và bộ truyền động (xe tay cong thì nguyên 2 cái đề đã nửa cái xe rồi), thế nên chọn xe ráp sẵn lưu ý chọn chuẩn khung và bộ truyền động trước, chứ các món khác có thể từ từ đi đến khi hỏng thì thay sau. Riêng ông bánh xe thì xe nào cũng lởm, khỏi chọn mất công. Như xe mình đi đã thay yên, lốp, trục giữa, phanh, tay lái, đang nghiên cứu thay nốt cặp bánh nữa là tạm xong.

So giá thì vẫn rẻ hơn mua từng món về ráp lại.

rk19

Xe hơi
Đó cũng là vấn đề mình đắn đo vì hãng họ lắp giá thấp nhất mà mua về thì mình không ưng lắm.
Nếu bác mua chạy tập thể dục thì cứ mua xe thùng, chọn hãng lớn, mua ở đại lý có bảo hành đúng theo hãng. Nó vẫn chạy phà phà ko sao cả.
Còn bác kiểu thích vọc vạch nâng cấp, thì cân nhắc ráp. Có nhiều bác mua cái xe trek, marin, chủ yếu lấy cái khung, ngoài ra nâng cấp hết.
Như 1 bác ở trên nói hợp lý, chọn mua xe có cái khung vừa ý nhất, group đủ dùng, mà rẻ nhất có thể mua. Rồi về nâng cấp từ từ từng món nhỏ.

Mỗi người có một sở thích tùy theo nhu cầu đạp. Ví dụ như có bác thích tốc độ, có bác thích đạp tà tà, có bác thích đi xa và tải đồ.
Nên bác cứ phải xem bản thân sẽ sử dụng cái xe như thế nào, lúc đó chọn xe sẽ dễ hơn.
Dù sao đi nữa, xe xịn xe mắc tiền xe tàu xe nhật.....đừng quan trọng quá. Nó phục vụ tốt cho mình là ok bác
Chúc bác mau chọn dc xe.

chaulg81

Xe tăng
Nếu bác mua chạy tập thể dục thì cứ mua xe thùng, chọn hãng lớn, mua ở đại lý có bảo hành đúng theo hãng. Nó vẫn chạy phà phà ko sao cả.
Còn bác kiểu thích vọc vạch nâng cấp, thì cân nhắc ráp. Có nhiều bác mua cái xe trek, marin, chủ yếu lấy cái khung, ngoài ra nâng cấp hết.
Như 1 bác ở trên nói hợp lý, chọn mua xe có cái khung vừa ý nhất, group đủ dùng, mà rẻ nhất có thể mua. Rồi về nâng cấp từ từ từng món nhỏ.

Mỗi người có một sở thích tùy theo nhu cầu đạp. Ví dụ như có bác thích tốc độ, có bác thích đạp tà tà, có bác thích đi xa và tải đồ.
Nên bác cứ phải xem bản thân sẽ sử dụng cái xe như thế nào, lúc đó chọn xe sẽ dễ hơn.
Dù sao đi nữa, xe xịn xe mắc tiền xe tàu xe nhật.....đừng quan trọng quá. Nó phục vụ tốt cho mình là ok bác
Chúc bác mau chọn dc xe.
Cùng quan điểm với Cụ.... Em mua cai xe 20tr Giant fastroad sl2 cũng chỉ nhắm vào cái khung em thay gần hết rồi còn.. cái yên. cốt yên.. Cặp vành... Chưa mua được...