[CCCĐ] từ sơn la - thăm bạc liêu cà mau

Mán LC

Xe hơi
2 lái chạy 2 ngày từ Sơn la vào Sài gòn, cụ chạy khỏe thế. Chúc gia đình cụ đi chơi vui vẻ ạ!

trên đường quay ra sài gòn ghé thăm sóc trăng, cần thơ, ảnh chụp cầu mỹ thuận, cầu cần và các điểm

thơ không hiểu sao lại mất hết

cần thơ đặc sản bánh pía, đường thốt nốt. đường thốt nốt thơm ngọt dùng như các loại đường phổ biến khác. Đường thốt nốt Châu Đốc có màu vàng nhạt, thơm và còn có vị béo được sử dụng rất nhiều trong nấu ăn, Ngoài sản phẩm đường, nấu chè, những loại bánh có thốt nốt cũng có vị ngon và màu vàng ươm rất hấp dẫn nhất là bánh bò thốt nốt. Vừa nghe qua món bánh bò thốt nốt dễ làm cho người ta ngạc nhiên, nhưng thử qua một lần món bánh bò làm cho mình nhớ mãi

đầu tiên mình được đãi sầu riêng nhưng không quên mùi không thể ăn được bây giờ cho bao nhiêu cũng au hết

hương vị độc đáo không thể quên được

vào quán nghỉ một chút thì người bán vé số thi nhau chào mà ở đây lắm kiểu vé số thế. cây thốt nốt

2 lái chạy 2 ngày từ Sơn la vào Sài gòn, cụ chạy khỏe thế. Chúc gia đình cụ đi chơi vui vẻ ạ!
vâng em vào thăm người ốm chạy gấp. Thăm xong thay cụ sức khỏe khá lên lại thong thả. cho mọi người đi chơi luôn

quay lại Sài Gòn cho mọi người đi thăm nhà thờ đức bà ở đây hai bố con thằng chú bị taixi chạy ẩu tông may không sao. đang đèn đỏ mọi người qua trước hai bố con nó đi sau cùng thằng taixi vượt đèn đỏ và nghe ịch cái em quay lại thấy 2 bố con nó ngã ra. chạy kiểm tra lại thấy không sao em lôi thằng taixi ra táng cho mấy cái. công an giao thông đứng gần đó ra can thiệp thấy em nói giọng bắc các ông lắc đầu kêu mấy ông bắc vô mà làm dữ ha. thấy hai bố con chú không sao em cho thằng taxi đi nó xin rối rít

may mà thời đại smasphon có ông map dẫn đường. tuy nhiên có những lúc rắc rối không kém. em vào bệnh viện nhiệt đới đi trên xa lộ bản đồ chỉ đã đến nơi. Nhìn thấy bẹnh viện nhưng phải đi gần chục cây nữa mới có đường rẽ vào theo máp chỉ lai đi nhầm vào đường một chiều may phát hiện chưa bị xx hỏi. có những lúc nó báo rẽ thì đường lại ở dưới mình đang trên cầu vượt. tuy nhiên phải nói là tiện cứ vô tư mà đi. mà may thế 20 ngày bắc nam khứ hồi em không bị xx phạt phát nào chứ.

toanthangcs

Xe điện
Giọng văn cụ vui vãi. Cảm ơn cụ.

Sài gòn chơi thêm mấy điểm. Vào suối tiên vâng em mất kha khá cứ 50 ngàn, 30 ngàn/vé già trẻ cứ thấy lạ là otê

hãi nhất lên tàu trượt từ trên cao lao rầm rầm xuống làm ùm phát có người vãi tè

tổng thiệt hại tại đây mất 4 củ cho cả nhà, ăn luôn bữa trưa tại khu du lịch

nghỉ ngơi hôm sau ra phan thiết chơi thêm 1 ngày phan thiết

em có thằng em thứ 3 lấy vợ ở đây nhà em 5 anh em trải đều các miền. em và thằng thứ 2 ở sơn la, đứa thứ 3 bình thuận, đứa thứ 4 Bạc liêu, đưa thứ 5 Sài Gòn. chú thứ 3 đầu tiên lái xe cẩu cảng sài gòn, ông chủ hắn mua 20 ha đất trồng thanh long thuê nó ra bình thuận quản lý, bén duyên gái bình thuận đậu luôn ở đây.
hôm vào gia đình nhà vợ nó hì hục làm cơm gà chiêu đãi. công thức: Thịt gà rửa sạch, xát muối, rượu và gừng lên da gà rồi xả lại bằng nước sạch cho hết hẳn mùi hôi, để ráo nước. Cho gà vào nồi luộc cùng với lát nghệ tươi, 4 tép tỏi đập dập, 1 củ hành tím khô. chín bỏ ra
Dùng nước luộc gà nấu cơm, thêm 1 thìa cà phê bột canh và 1 thìa mỡ gà vào. Chờ cơm chín, xới cơm vào chén dùng muỗng đè nhẹ cho cơm hơi nén lại thành khối sau đó úp lên dĩa, cho thịt gà trộn vào cạnh cơm, dọn kèm với hoa chuối. Món này ăn cùng nước tương, tương ớt Hội An hoặc nước mắm pha gừng tỏi ớt cũng đều rất ngon. lần đầu ăn thấy lạ miệng cũng hay. nhưng vẫn thua gia vị của các món tât bắc

phải nói nha trang đầu tư một con đường chay song song với đường 1 sát bờ biển đẹp tuyệt vời. em không ngủ ở thành phố chay ra ngoại vi ngủ nhà nghỉ có 120 ngàn một phòng họ dẫn vào làng mua cua ghẹ của dân, mình mua tùy ý họ làm cho mình nhậu lấy công không đáng kể. làm xong mời chủ nhà nhậu cùng ông chủ không uống được rượu thấy vui làm vài chén say quắc cần câu. các bác có phương tiện chủ động ra ngoại vi ăn rẻ, phòng vẫn có điều hòa giá rẻ giật mình

đi qua cảng vũng rô nơi có đoàn thuyền không số vận chuyển vũ khí trên biển hồi chiến tranh chống mỹ. thấy đẹp quá xuống ngắm làm mấy kiểu

nước trong vắt, lên ảnh tuyệt con bà vời

đi nhiều ấn tượng về dịch vụ phải nói huế và đà lạt. món ăn rẻ, không chặt chém. bún huế tuyệt, tuy nhiên vẫn có chỗ bị hố, mấy nhóc cùng vợ con em thăm hoàng thành xe xich lo làm giá 50k một xe, đi một vòng quanh hoàng thành mời các hắn uống nước không uống, tí thanh toán các hắn đòi 50k/ người em làm rắn kêu lừa du khách đề nghị gọi công an giải quyết các hắn chấp nhận 50k/xe, xin thêm 20k nữa là 70k/xe đành trả. khi đi du lịch sử dụng các dịch vụ anh em lên trả giá, mặc cả cẩn thận,và nói ít thôi

ở huế một ngày mọi người đi chợ và thăm hoàng thành em thấy ông xe ôm già đứng 1 só sợ mấy anh xe ôm trẻ bắt nạt hay sao ý vẫy ông lại mời uống nước hỏi bác đi xe ngày kiếm được nhiêu ông nói mới quê ra chạy chưa quen bữa đực bữa cái được vài chục hôm nào nhiều thì được đôi trăm em bảo cho em đi thăm các lăng ông nói 120k thế là lên đường, nhiệt tình đưa 4 điểm cứ đến ngồi chờ, lại đi mất 4 tiếng về ông cũng không dám xin thêm mời uống bia huế, cho thêm 30k nữa ông cảm ơn rối rít. quá rẻ cho dịch vụ đưa đón. em lên đà lạt khách sạn có xe máy cho thuê cũng 120k/ngày tự đổ xăng. em đi tẹt hết đà lạt cũng chỉ hết có 2lit xăng. xe của tiếp viên tranh thủ cho thuê. đặc biệt đà lạt không bao giờ tháy xx đứng đường

từ đà nẵng ra huế lúc đi chui hầm lúc về em leo đèo để ngắm hải vân quan và đà nẵng thật đẹp