Chi hội Tự thay thế phụ tùng cho xe Civic - Phần 2

AlexHEO

Xe tăng
nếu còi vẫn kêu thì cầu chì vẫn ok nha cụ, nếu mất cả 3 đền phanh thì cụ tháo công tắc trong hình ra vệ sinh lại tiếp điểm nha.
Em cám ơn,còi xe vẫn kêu bình thường cụ ạ.

Kiabuoisang

Xe container
Thỉnh thoảng cụ ấy về Hà Nội mà.
Em cũng muốn gặp cụ Kiabuoisang để học hỏi thêm cụ ấy.
em cũng nhớ HN lắm ạ. Dù sao cũng sinh sống ở đó gần 30 năm. Lúc nào có điều kiện về em sẽ hú các cụ ạ. Em đang đi công tác dài ngày ở Cao Bằng :D

Getz7125

Xe tăng
em túng làm liều thôi ạ :D
Cái phanh xe em cứ khi rửa xe xong mà phanh là nó kêu rần rần, khô phát hết luôn. Để qua đêm mới đi kêu rít rít, đi 1 lúc hết luôn.

Em ra hãng, hãng bảo do má phanh ngoài, mài đi thì êm đc vài hôm rồi lại rít.
Em ra chỗ Tirefun anh em phán chắc đếch j thay má phanh hãng vào mà đã hết, cứ để thế mà đi, ko bó phanh, ko ảnh hưởng an toàn.

Vậy là em cứ để thế mà đi, nhưng cũng hơi ấm ức.

Thành ra hơi bị mong cụ xuống HN để hóng hớt hehe.

tuuquy

Xe tải
Civic 1.8 mt đã chay 115k km ,đang chạy vận tốc 30-40 km/h bị giật giật như lủng lốp là bị gì các bác ? Ngừng lại xong chạy tiếp cái bình thường hii ...ai đã từng bị chỉ giùm em em cảm ơn
Có khi nào cụ chạy vào mấy cái gờ chôn ở giữa tim đường ko? :))

Kiabuoisang

Xe container
Cái phanh xe em cứ khi rửa xe xong mà phanh là nó kêu rần rần, khô phát hết luôn. Để qua đêm mới đi kêu rít rít, đi 1 lúc hết luôn.

Em ra hãng, hãng bảo do má phanh ngoài, mài đi thì êm đc vài hôm rồi lại rít.
Em ra chỗ Tirefun anh em phán chắc đếch j thay má phanh hãng vào mà đã hết, cứ để thế mà đi, ko bó phanh, ko ảnh hưởng an toàn.

Vậy là em cứ để thế mà đi, nhưng cũng hơi ấm ức.

Thành ra hơi bị mong cụ xuống HN để hóng hớt hehe.
Không phải tự dưng nó kêu đâu ợ. Nguyên nhân do cái phớt dầu còn gọi là cupen lâu ngày bị cứng dẫn tới piston hồi về không hết, nó ép má vào đĩa dẫn tới có tiếng kêu nhẹ nhưng không tới mức bó phanh. Hiện tượng má sẽ nhanh mòn hơn bình thường. Mua cả bộ cupen thì đắt nên chỉ mua riêng cái phớt đó với giá vài chục nghìn (độ 30-40k thì phải) để thay cụ ợ. Mỗi lần tháo piston thì phải thay cái phớt đó.

Getz7125

Xe tăng
Không phải tự dưng nó kêu đâu ợ. Nguyên nhân do cái phớt dầu còn gọi là cupen lâu ngày bị cứng dẫn tới piston hồi về không hết, nó ép má vào đĩa dẫn tới có tiếng kêu nhẹ nhưng không tới mức bó phanh. Hiện tượng má sẽ nhanh mòn hơn bình thường. Mua cả bộ cupen thì đắt nên chỉ mua riêng cái phớt đó với giá vài chục nghìn (độ 30-40k thì phải) để thay cụ ợ. Mỗi lần tháo piston thì phải thay cái phớt đó.
Mấy cái này nếu đúng như cụ nói thì nhỏ sợ chắc ko gara nào muốn làm mà em thì mù tịt. Hic

Mà nó chỉ kêu có tý rồi lại hết cụ ạ, thế là thrrs nào nhỉ

LandRover1685

Xe tải
Mấy cái này nếu đúng như cụ nói thì nhỏ sợ chắc ko gara nào muốn làm mà em thì mù tịt. Hic

Mà nó chỉ kêu có tý rồi lại hết cụ ạ, thế là thrrs nào nhỉ
Cụ cứ đem qua gara này chỗ vòng xuyến mễ trì, e thỉnh thoảng cũng đem sửa ở đó vì không có đồ+toàn ca khó. Nếu cụ cần e sẽ tìm sdt của cậu sửa đó nhắn cho cụ để cụ alo trước

Getz7125

Xe tăng
Cụ cứ đem qua gara này chỗ vòng xuyến mễ trì, e thỉnh thoảng cũng đem sửa ở đó vì không có đồ+toàn ca khó. Nếu cụ cần e sẽ tìm sdt của cậu sửa đó nhắn cho cụ để cụ alo trước
Vâng cụ nhắn giúp em nhé. Chỉ có điều đi ra đến đấy thì xe em hết bệnh luôn, ko có biểu hiện j nữa :))

LandRover1685

Xe tải
Đây số cu e Dũng 0912615881, tay nghề rất khá, cụ cứ bảo bạn a Khánh CA, nó nhiều khi sửa xe bằng cả mồm nên cụ yên tâm, không phải phi đến tận nơi đâu ạ

Itachi123

Xe đạp
Theo e đã làm vệ sinh họng hút thì làm cả bướm ga, bu ji luôn ạ. Nếu k hết thì chuyển sang mục khác
họng hút là bướm ga đó cụ, mình cứ làm dần từng mục một cho đỡ tốn kém cụ ah, không được thì làm bộ bugi 1,6tr nữa xem sao.