[Vì cộng đồng] Từ thiện - Chương trình Hợp tác: OF vận chuyển cháo cùng NTCM

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Nhà cháu chưa chạy bâu rờ dưng dự nà một xe 4 nồi thì khí chật (so với điều kiện xe cộ gia đình thông thường), và có thể phải chờ hạ cháo tương đối lâu tại một điểm chứ không phải dỡ hàng ngay được :P
Bác Catona nói đúng, dỡ cháo trong 1 phút, còn cháo sau khi nấu chi ra 4 nồi nhỏ hơn nên xếp lên một xe cỡ Escape là không phải nghĩ ngợi . Em thấy cháo phát xong người ta còn lâu mới ăn, vì lúc đó mới có 4h, thường phảt cháo cũng mẩt trên 30 phút nên nhanh chậm 10 phút đâu có sao :^)

Dỡ cháo trong 1 phút cụ ạ, còn sao cần 2 xe thì phải hỏi bác xediahinh chắc sẽ rõ hơn, a ý làm lâu rồi nên tỏ :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Lịch tuần này đây ạ :
T7, 20/3 : Nấm Mỡ, bệnh viện K;
tienna, bệnh viện Việt Đức
Cn, 21/3 :bactom, Việt Đức
Ngọc Phan XLS, K

Có gì thay đổi, các bác cứ báo em sớm(c)
Ok, em cần phơm bác là em sẽ đi vào chiều CN.

Bác cho em giờ giấc và hướng dẫn hộ em địa điểm lấy cháo nhé!

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Hì em biết là dùng xe escape hoặc musso có thể chở được 4 nồi cho cả 2 bệnh viện. Nhưng vấn đề thế này bác thấy thế nào :

1- không phải thứ 7 hay chủ nhật nào, vào tầm giờ 3h30 các bác chạy escape và musso có thể có mặt được. Danh sách anh OF em có trong tay là 5 xe escape, 5 musso
2-Có bác trước giờ xuất phát báo em là có việc đột xuất, xe hỏng...
3-Em có khoảng 30 đầu xe mà có lúc gọi đến số 29 mới tìm được xe chạy:'(

Bác Catona nói đúng, dỡ cháo trong 1 phút, còn cháo sau khi nấu chi ra 4 nồi nhỏ hơn nên xếp lên một xe cỡ Escape là không phải nghĩ ngợi . Em thấy cháo phát xong người ta còn lâu mới ăn, vì lúc đó mới có 4h, thường phảt cháo cũng mẩt trên 30 phút nên nhanh chậm 10 phút đâu có sao :^)

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Vấn đề thời gian cũng quan trọng với việc chở cháo bác ạ. Mình treo biển 4h phát cháo, vì vậy cần xe chở cháo đúng giờ. Đấy là chưa nói đến chuyện cháo nấu chín quá giờ, có lúc 4h15 mới xong:^). Dùng 2 xe một lúc rất lợi hại bác ạ

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
3h30 bác có mặt ở chùa Thanh Nhàn, ngõ 318, Đê La Thành. Bác đi hết ngõ, thấy có cái barie thì chui qua. Bên trái có cái ngách cạnh cột điện, bác lùi xe vào ngách và quay đâu luôn.

Đây là lộ trình bọn em vẫn chạy :

từ đầu dốc ngõ 318 DLT-đường Kim Liên mới-Tôn Đức Thắng-Nguyễn Thái Học-Phan Bội Châu-Hai Bà Trưng-Quán Sứ- K

Bác vào cổng bv K ngay đầu ngã từ HBT và Quán Sứ. Em đã báo bên ntcm bố trí người đón bác. Bác chú ý đoạn leo hè vào bv K, chỗ ấy có cái rãnh khá sâu

Bác chú ý hướng từ đường Kim Liên vào Đê La Thành là đường cấm xe con rẽ trái

Đây là sdt của bác phụ trách nồi cháo 0946555624, nick : phattaitam

Ok, em cần phơm bác là em sẽ đi vào chiều CN.

Bác cho em giờ giấc và hướng dẫn hộ em địa điểm lấy cháo nhé!

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
thêm tẹo nữa : bác chở cháo thì nên dọn cốp xe trước từ nhà. Nên lót giấy báo hoặc vải, ny long đều được, đề phòng cháo bị trào ra ngoài.

Nấm mỡ

Xe điện
Từ đầu dốc ngõ 318 DLT-đường Kim Liên mới-Tôn Đức Thắng-Nguyễn Thái Học-Phan Bội Châu-Hai Bà Trưng-Quán Sứ- K, cổng bv K ngay đầu ngã từ HBT và Quán Sứ.
Đê LT hình dư nà vưỡn 2 chiều utu mờ cụ XĐH :^)
Chạy ĐLT-Giảng Võ-Cát Linh-Hàng Bột-... thuận hơn chứ nhẩy *-)

P.S. Cụ XĐH cho nhà cháu kích thước áng chừng cao x đường kính đáy của nồi cháo được kô ợ :101:

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Nếu bác đi đường Giảng Võ rồi Cát Linh cũng được nhưng tầm giòa đấy đường dễ tắc ở đoạn đấy

Có đoạn DLT -dốc nhạc viện thì em chưa thử
Đường DLT là 2 chiều ô tô bác ạ

Đê LT hình dư nà vưỡn 2 chiều utu mờ cụ XĐH :^)
Chạy ĐLT-Giảng Võ-Cát Linh-Hàng Bột-... thuận hơn chứ nhẩy *-)

P.S. Cụ XĐH cho nhà cháu kích thước áng chừng cao x đường kính đáy của nồi cháo được kô ợ :101:

ivannnn

Xe tải
Nếu bác đi đường Giảng Võ rồi Cát Linh cũng được nhưng tầm giòa đấy đường dễ tắc ở đoạn đấy

Có đoạn DLT -dốc nhạc viện thì em chưa thử
Đường DLT là 2 chiều ô tô bác ạ
Cụ Xe ơi em thường xuyên chạy tuyến ĐLT - Giảng Võ - Nguyễn Thái Học - HBT, chưa lần nào dính tắc đường, cũng chỉ hơi đông thôi đường ấy đi Viện K cũng thuận mà Việt Đức cũng thuận. Nói chung là ko nên chạy qua Cát Linh.:69:

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
vâng 2 đường này đều dẫn đến đường Nguyễn Thái Học cả. Tùy bác Nấm chọn nhá

Cụ Xe ơi em thường xuyên chạy tuyến ĐLT - Giảng Võ - Nguyễn Thái Học - HBT, chưa lần nào dính tắc đường, cũng chỉ hơi đông thôi đường ấy đi Viện K cũng thuận mà Việt Đức cũng thuận. Nói chung là ko nên chạy qua Cát Linh.:69:

Nấm mỡ

Xe điện
vâng 2 đường này đều dẫn đến đường Nguyễn Thái Học cả. Tùy bác Nấm chọn nhá
Nói chung là tùy tầm giờ khởi hành, liệu cơm gắp mắm thui cụ ợ, đường lào đi mãi chả tới :P Nhà cháu chưa chạy bâu rờ nên chỉ hơi lo xóc đổ hết cháo thì phí *-)
Hôm nay ~15h30, nhà cháu có chạy qua điều nghiên trước thử. Trong ngõ 318, cả chạy cả quay đầu đều mái thoải nếu cứ dư hôm nay (chả có 4B nào trong ngõ). Còn trên ĐLT thì mới tầm ấy mờ nghẽn kinh hoàng :102: Mong là T7, CN sẽ vắng hơn.

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Em thấy các xe đều đi đường hướng ra Kim Liên rồi quành lại. Giờ đó chưa phải là giờ tan tầm nên nguy cơ ùn tắc hiếm xảy ra. Chiều mai em sẽ đến chùa trước 3h30.

a thế vụ đi Thụy an, Ba Vig, bác có đi được không, cn 28/3 ? Đi trong ngày thôi. Em gửi bác mét xịt rồi đấy

Nói chung là tùy tầm giờ khởi hành, liệu cơm gắp mắm thui cụ ợ, đường lào đi mãi chả tới :P Nhà cháu chưa chạy bâu rờ nên chỉ hơi lo xóc đổ hết cháo thì phí *-)
Hôm nay ~15h30, nhà cháu có chạy qua điều nghiên trước thử. Trong ngõ 318, cả chạy cả quay đầu đều mái thoải nếu cứ dư hôm nay (chả có 4B nào trong ngõ). Còn trên ĐLT thì mới tầm ấy mờ nghẽn kinh hoàng :102: Mong là T7, CN sẽ vắng hơn.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Dear các cụ.

Hôm nay em chạy từ Chùa Thanh Nhàn sang viện K theo tuyến DLT - GV - CL - NTH - HBT - Quán Sứ thấy đường xá rất ổn. Cháo hơi chậm nên 4:10pm em mới ra khỏi Chùa.

Ngõ 318 ĐLT hơi nhỏ. Hôm nay lại đang có mấy nhà dân xây dựng nên em và bác gì đó chạy Su Wagon biển 56 rất vất vả xoay xở vì có một con xe tải vào đổ đá!:69:

Bác chạy Su xe nhỏ nên trốn ở trong ngõ được, em chạy Ếch thì to hơn nên phải tránh bác xe tải rồi lại phi ra tận đầu ngõ đứng chờ xe tải ra rồi mới lùi vào lấy cháo được!

Lần đầu em chở cháo có rủ Gấu đi cùng để hóng hớt. Gấu xúc động trước cảnh các em sinh viên xúm vào nấu cháo rồi còn phải đi phát, ở viện thì cháo chưa đến bà con đã chờ rất đông nên bảo em cố gắng giúp đỡ việc chở cháo này càng nhiều càng tốt!:41:

Chủ nhật tới em chưa biết công việc thế nào nên chưa confirm vụ đi xa với các bác được, nhưng sẽ cố gắng hết sức để tham gia (có thể cả Gấu nhà em đi cùng)! Sẽ trả lời các bác vào thứ 6 tuần tới!

saphia1115

Xe buýt
1 công việc tuyệt vời! Tiếc quá em lại ở HP, chả tham gia được! Em ủng hộ các bác!

Nấm mỡ

Xe điện
Em thấy các xe đều đi đường hướng ra Kim Liên rồi quành lại. Giờ đó chưa phải là giờ tan tầm nên nguy cơ ùn tắc hiếm xảy ra. Chiều mai em sẽ đến chùa trước 3h30.

a thế vụ đi Thụy an, Ba Vig, bác có đi được không, cn 28/3 ? Đi trong ngày thôi. Em gửi bác mét xịt rồi đấy
Nhà cháu chạy hôm vừa rồi, theo tuyến đúng dư cụ Ngoc Phan XLS, thấy rất ổn. Chỉ là sợ cháo sánh ra, cửn thựn vượt ổ gà, đường tầu nên mất hơn 20p mới đến cổng viện K. Đường vào chỗ phát cháo là ngại nhất vì đi qua bãi gửi xe của viện hơi chật. Hôm ấy kô ở lại được vì gấu đi công tác vắng, nhà cháu khóa cửa nhốt 2 F1 ở nhà không mấy an tâm :)

Vụ Thụy An nhà cháu chưa nhận được message (PM or SMS?) của cụ XĐH nên chả biết thông tin dư lào, dưng có nhẽ hơi khó vì đúng đợt gấu nhà cháu đi công tác vừa về tới HN.

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
sau tết nhà nhà xây dựng. Hồi nay xe ra vào sẽ rất vướng.
Bác chạy Su là bác bactom đấy. Vụ đi Thụy An, Ba Vì sang tuần em sẽ cần phom với các bác vào thứ 3, 23/3, muôn nhất là 11h. Bác cố gắng thu xếp nhá

Dear các cụ.

Hôm nay em chạy từ Chùa Thanh Nhàn sang viện K theo tuyến DLT - GV - CL - NTH - HBT - Quán Sứ thấy đường xá rất ổn. Cháo hơi chậm nên 4:10pm em mới ra khỏi Chùa.

Ngõ 318 ĐLT hơi nhỏ. Hôm nay lại đang có mấy nhà dân xây dựng nên em và bác gì đó chạy Su Wagon biển 56 rất vất vả xoay xở vì có một con xe tải vào đổ đá!:69:

Bác chạy Su xe nhỏ nên trốn ở trong ngõ được, em chạy Ếch thì to hơn nên phải tránh bác xe tải rồi lại phi ra tận đầu ngõ đứng chờ xe tải ra rồi mới lùi vào lấy cháo được!

Lần đầu em chở cháo có rủ Gấu đi cùng để hóng hớt. Gấu xúc động trước cảnh các em sinh viên xúm vào nấu cháo rồi còn phải đi phát, ở viện thì cháo chưa đến bà con đã chờ rất đông nên bảo em cố gắng giúp đỡ việc chở cháo này càng nhiều càng tốt!:41:

Chủ nhật tới em chưa biết công việc thế nào nên chưa confirm vụ đi xa với các bác được, nhưng sẽ cố gắng hết sức để tham gia (có thể cả Gấu nhà em đi cùng)! Sẽ trả lời các bác vào thứ 6 tuần tới!

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
ái chà, bác làm em áy náy đấy. Bác để cháu nhỏ ở nhà, không có ai trông :^). Từ ngày em làm bố, em chả dám để cháu một mình.

Nhà cháu chạy hôm vừa rồi, theo tuyến đúng dư cụ Ngoc Phan XLS, thấy rất ổn. Chỉ là sợ cháo sánh ra, cửn thựn vượt ổ gà, đường tầu nên mất hơn 20p mới đến cổng viện K. Đường vào chỗ phát cháo là ngại nhất vì đi qua bãi gửi xe của viện hơi chật. Hôm ấy kô ở lại được vì gấu đi công tác vắng, nhà cháu khóa cửa nhốt 2 F1 ở nhà không mấy an tâm :)

Vụ Thụy An nhà cháu chưa nhận được message (PM or SMS?) của cụ XĐH nên chả biết thông tin dư lào, dưng có nhẽ hơi khó vì đúng đợt gấu nhà cháu đi công tác vừa về tới HN.

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Bác XDH xem có kiếm được bác tài quen chạy xe tải cũ cũ như cái xe nhà em để chạy giúp em chuyến 28/3 đi Thuỵ An nhé.

Có 2 khả năng:
Nếu đi sớm trước 6h, em đi được, cõng đồ lên đó rồi em té luôn :D
Nếu đi muộn sau 7h, bác bảo ai lái được xe em qua chỗ em, em giao xe để chở đồ cho kịp nhé.

Ngoc Phan XLS

Xe container

Nồi cháo đã được chằng dây giữ vung rất cẩn thận nhưng vẫn có một ít sánh ra ngoài chủ yếu là do lúc san cháo qua lại! Em mang theo cái áo mưa lót sàn xe rồi về nhà giặt cái áo mưa là xong. Còn đi đường thoải mái không ra tí nào đâu cụ ạ!
Vao viện K em được chú bảo vệ mở cái cổng cuối cùng sát đường Tràng Thi đi vào dễ lắm!

Ngoc Phan XLS

Xe container
sau tết nhà nhà xây dựng. Hồi nay xe ra vào sẽ rất vướng.
Bác chạy Su là bác bactom đấy. Vụ đi Thụy An, Ba Vì sang tuần em sẽ cần phom với các bác vào thứ 3, 23/3, muôn nhất là 11h. Bác cố gắng thu xếp nhá
Em làm quản lý dự án nên khó lường được thời gian trước ngày thứ 6 bác ạ! Có việc trục trặc là phải đi ra công trường ngay! Bác cho em làm chân dự bị nhé! Nếu đến sát ngày đi mà cụ nào đã confirm bận đột xuất thì bác cứ hú em tiếng, em sẽ đi ngay nếu không bận gì!