[Funland] Tư vấn chỗ chặt thịt

Tony_Le

Xe container
Món này hay mà cồng kềnh nhỉ :)
Như cái thớt nhà cụ thôi, xong thì bỏ lại vào hộp cất đi. Cái thớt tốt vừa to vừa nặng còn cồng kềnh hơn mà mất vệ sinh hơn nhiều.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Kê lên thành cửa sổ, hoặc ghế sô pha :D

L.C.D

Xe container
Xem đàn bà ăn ở sạch sao cứ vào bếp dạo thử xem sàn bếp có sạch không ( chân đi nhớp hay bụi là ghê rồi). Sau tiếp bác di tay lên mặt bếp từ xem có mỡ không. Rồi chỗ giáp ranh giữa bệ đá và mặt đá có sạch không ( chỗ này hay đọng bẩn khó lau). Rồi bác nhìn rửa bát xong chậu rửa 4 mặt có được làm sạch không. Lắm con bé 9X giờ rất đẹp bóng bẩy mà cái bếp thật tệ.
Thế việc lau dọn nhà cửa bếp núc là của riêng đàn bà à cụ?
Nhiều ông ở bẩn như lợn nhưng rất thích đi săm soi phán xét đàn bà.
Em cho là đàn ông đàn ang thì ko nên phiến diện như thế.

Tony_Le

Xe container
Câu này thì lại rất sai. Đàn ông có thể phải làm chia sẻ việc nha nhưng không phải thường xuyên hoặc người ta trả tiền để có người làm thay, thời gian đó người ta kiếm tiền để trả, hiệu suất cao hơn. Đàn bà là chủ hậu cung được xã hội phân công, bếp không sạch là do bẩn bẩm sinh hoặc coi chồng không ra gì.

nosay

Xe hơi
Gà thì cắt theo lườn or chặt theo lườn.Tí Đi ăn tiệc gặp dĩa thịt gà nuộc chặt xương vỡ vụn nhọn hoắt là muốn xỉu dồi :( nại còn gắp gắp cho n hau nữa :(. 2021 dồi mà còn mọi rợ vãi lờ :)
Em không đồng ý với từ "mọi rợ" cụ dùng, vì nó mang tính miệt thị.
Em đi ăn "tiệc" thì cũng giống cụ, nhưng ăn "cỗ" trong nhà thì mọi người vẫn gắp cho nhau, và em trân trọng điều đó. Nhà em 4 thế hệ!

L.C.D

Xe container
Em đọc thớt thấy các cụ cầu kỳ phết nhỉ. Thực ra, đáng ngại là nó bắn ra xa và dính lên tường ấy. Các cụ kiếm cái thùng các tông, cắt bỏ các phần không cần thiết, chỉ giữ lại 3 miếng liền nhau. Khi dùng thì mở ra tạo thành cái quây 3 mặt rồi cho vào trong mà chặt, cẩn thận thì lấy tờ báo dán/lót mặt trong. Chặt xong, vất giấy báo lót đi, gấp bìa lại cất đi lần sau dùng tiếp. Em lười nên toàn tìm góc nhà dựng các tờ báo lên để lót thôi.
Lót báo hoặc trải nilon là giải pháp cho vấn đề bếp núc. Em làm bếp mà những thứ mùi tanh em cũng lót nhiều báo hoặc nilon để hạn chế hết mức nước rớt ra bếp hoặc sàn. Làm xong chỉ cần cuốn báo, cuốn nilon vứt đi là đã sạch sẽ đc 70% rồi. Hôm nào mà ăn cua ghẹ thì mặt bàn ăn em cũng trải báo kín luôn.

ngu ngơ

Xe điện
Vấn đề là chuẩn bị sẵn đồ cụ chặt để tư thế chặt dc thoải mái, miếng thịt dc ngon lành, ít bắn nhất có thể. >> Bếp ok? sân thượng, ok?...
Làm việc gì, kể cả chặt thịt cũng cần trong tư thế thư giãn, vui vẻ, thì ở đâu cũng ổn
Đồng ý với mợ :)) Nhà có bếp rộng hay hẹp không cần thiết, quan trọng là dao và thớt phải chuẩn, gà luộc xong rạch 2 bên đùi cho thoát nước, để nguội hoặc bọc nilon cho tủ mát. Khi chặt có sẵn tập giấy thấm nước thì luôn sạch và đẹp lại không dây bẩn. Nhưng vẫn thua các bạn trong Nam, cả con cứ ăn tới đâu tháo khớp tới đấy.

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
mua cái máy cắt như cụ phía trên gợi ý ấy cụ. Hoặc chặt trên bàn bếp nhưng lựa chỗ nào có xương tủ ấy. ko mạnh quá lại vỡ xừ nó đá. Cẩn thận thì cụ kiếm thêm cái gì lót dưới thớt để phân tán lực ra

vừa đi vừa láii

Xe container
Lót báo hoặc trải nilon là giải pháp cho vấn đề bếp núc. Em làm bếp mà những thứ mùi tanh em cũng lót nhiều báo hoặc nilon để hạn chế hết mức nước rớt ra bếp hoặc sàn. Làm xong chỉ cần cuốn báo, cuốn nilon vứt đi là đã sạch sẽ đc 70% rồi. Hôm nào mà ăn cua ghẹ thì mặt bàn ăn em cũng trải báo kín luôn.
Nhà em cấm mua cua ghẹ. Toàn em phải bóc + dọn

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
mà em thấy cứ để nguyên con rồi xé tay chấm muối ớt là hết ý bài thơ luôn cụ. Chưa ăn sáng mà lại đọc bài gà luộc, gà nướng...thèm quá thể =P~

Tony_Le

Xe container
mà em thấy cứ để nguyên con rồi xé tay chấm muối ớt là hết ý bài thơ luôn cụ. Chưa ăn sáng mà lại đọc bài gà luộc, gà nướng...thèm quá thể =P~
Thế thì lại chỉ được ăn lườn. 2 phần góc tư đùi con nó múc, vợ làm hai cái cánh với bộ xương, trơ khấc hai cái lườn trắng là của mình. Mà nhà em 4 người phải 2 con, không làm món khác cho rách việc.

LinhNguyễn

Xe tăng
Chung cư thì ra ban công, nhà ống thì tầng 1.Làm tờ bìa rồi kê cái thớt to lên, dao nặng sắc. Đợt dịch này em chặt suốt. tủ lạnh lúc nào cũng 3-4 con gà. Chặt phát ăn ngay :))

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Thật ra em cũng hơi choáng khi nhìn chỗ nấu nướng nhà mợ phẳng đấy, chắc các cụ ấy đã có lần nhìn ảnh mợ khoe trong nhà nhìn rất sang xịn nên thất vọng tí :D

TÀU NGẦM NỔI

Xe container

L.C.D

Xe container
Thật ra em cũng hơi choáng khi nhìn chỗ nấu nướng nhà mợ phẳng đấy, chắc các cụ ấy đã có lần nhìn ảnh mợ khoe trong nhà nhìn rất sang xịn nên thất vọng tí :D
Ơ hơ hơ cụ nhầm với nhà ai à? Nhà em làm gì có sang xịn. Em lười nên nhà em làm theo kiểu tối giản để hạn chế tối đa việc bám bụi, cáu bẩn, nên nói sang xịn là nhầm roài cụ ơi.