[Funland] Tư vấn chỗ chặt thịt

tuan1979

Xe tăng
Website
luyenchudep.net.vn
Giờ cái ếu gì cũng lên hỏi đc. Em cũng ạ các cụ. Chả biết cụ trẻ hay cụ già nữa. Chăm thì trải báo. Lười thì cứ thế chặt rồi lấy giẻ, giấy ăn lau là xong. Cơ bản vẫn là dao sắc + kê cái thớt bằng cái khăn cho êm. Muốn chặt trên bệ bếp thì các cụ chịu khó tìm con dao cỡ 350-400g thôi thì chặt đỡ ghê tay. Em toàn chặt trên mặt bếp. Kê luôn ở chậu rửa cho sạch
Thế mà cụ cũng trả lời còn gì

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Thế thì lại chỉ được ăn lườn. 2 phần góc tư đùi con nó múc, vợ làm hai cái cánh với bộ xương, trơ khấc hai cái lườn trắng là của mình. Mà nhà em 4 người phải 2 con, không làm món khác cho rách việc.
Nhà e lại có mỗi 2v.c chưa con cụ ạ. Có 2 con mèo thì nó chén đầu, cổ, đầu cánh với phao câu. E với vợ mỗi đứa 1 cái đùi cả má đùi. Chẹp. Hết ý bài thơ. Chiều phải làm con gà luộc luôn với lon bia mới đc

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net

tienaka

Xe điện
cụ làm như mổ cả con lợn không bằng. sợ bẩn thì kê giấy báo, ko thì xong lau dọn tý chứ có cái gì mà khó khăn thế. làm cả con lợn cũng chỉ tốn hau tàu lá chuối

Tony_Le

Xe container
Nhà e lại có mỗi 2v.c chưa con cụ ạ. Có 2 con mèo thì nó chén đầu, cổ, đầu cánh với phao câu. E với vợ mỗi đứa 1 cái đùi cả má đùi. Chẹp. Hết ý bài thơ. Chiều phải làm con gà luộc luôn với lon bia mới đc
Vậy thì không cần mua đồ chặt làm gì, bưng lên rồi tranh nhau bằng tay.

Ớt xanh

Xe điện
Tiếng phạch phạch còn to hơn chặt thịt thì chưa thấy cụ mợ nào nhờ tư vấn nhể????

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Lên giuờng, buông màn rồi chặt, chặt xong đem chiếu, màn vứt đi là sạch. :D

Taihoatu

Xe lăn
Nhà mình vẫn chặt bình thường, chả sao.
Để nguội hẳn, dao tốt, thớt chắc.

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Vậy thì không cần mua đồ chặt làm gì, bưng lên rồi tranh nhau bằng tay.
Thì đó. Ở trên e bảo nhà e toàn ăn vậy chứ có chặt bao giờ đâu. Toàn xé tay đánh chén. chỗ nào cứng với dai quá thì e lấy kéo cắt. Ngon quá trời luôn. Nhớ đợt cúm gà thời 2005,2006 thì phải, gà nhà e chưa bị dịch nhưng làm đủ các món. Cả vườn có 30 con lôi ra thịt hết. Nào là gà nướng, gà luộc, gà quay, gà rán…ôi zời ơi, nguyên cả tháng ăn gà

lum_dong_tien

Xe tăng
luộc gà xong cụ phải để nguội mới chặt ..chặt phải có bài bản ..chứ vừa vớt ra xong chặt chả bắn . phớ sắc nặng cụ đặt phớ lên dập nhẹ là xong
Nguội nhưng vẫn phải mỡ màng. Trên youtube minh họa toàn con cân rưỡi thì mỡ đâu mà bắn cụ. Để nguội chứ để cứng ngắc thì thịt tanh và phải ăn 2 cái lườn của những con đấy quả là cực hình.

quochuy_bidv

Xe hơi
Gà vịt thì cứ dùng kéo mà cắt, thích chặt thì trải báo xuống dưới thớt mà chặt, chặt xong thì vo báo lại vứt đi, có vậy thôi mà cũng hỏi hay cụ lập thớt để pr cho sản phẩm này? :))
View attachment 6479179
Theo em mới đọc review thì cái dụng cụ này để cắt thịt đông lạnh là chính. Còn máy cắt chuẩn phải hơn 7tr, quá cao cho việc chặt thịt ở gia đình, nên em là em không chơi. Khi nghe tư vấn thì cứ tiếp nhận thông tin để tìm hiểu, rồi mới quyết định làm j, nên các cụ tư vấn thì e lắng nghe, chứ e ko có khuyên ai làm j cụ nhé. E lên đây chơi, ko có j sales cụ nhé 😂

trongtuan

Xe tăng
Nếu có sau cơ hội làm lại nhà e sẽ cố lắp thang máy và bếp cho lên sân thượng.

L.C.D

Xe container
Từ chuyện chặt gà mới thấy tư tưởng nam nữ ở mình vẫn nặng nề quá. Có cụ còn đi di tay bệ bếp, kiểm tra cạnh bếp dính mỡ với chậu rửa thì e cũng chịu :|. Ai mà yêu cầu thế thì ăn món rau luộc quanh năm cho lành.
Ông chủ em ko làm gì nên ko bao giờ săm soi em. Còn em ko thích dọn dẹp nên ko bao giờ săm soi người giúp việc dọn theo giờ. Chỉ mỗi khu bếp là tự tay em dọn dẹp. Ban công thì thường 1 tuần em mới kê kích cho bớt chai lọ (nhà em uống nc chai lavie nên giữ chai cho mấy chị lao công). Khi đó gầm bếp ban công mới thoáng gọn được. Ảnh chụp thì lúc gọn lúc bừa, và em ko nghĩ là nhiều cụ còn từ đó suy diễn ra đàn bà phải thế nọ thế chai.
Dạo này dao kéo của em nó cùn rồi, sáng nay em thái ít đồ ăn mang đến cơ quan mà dao cùn thái ko đẹp như em mong muốn, chắc hết phong toả em lại nhờ các cụ hỗ trợ mài dao :P

hamcuare!

Xe container
Nhà r mà k có khách toàn e lấy kéo cắt theo khớp :)) đứa bé nhất làm cái đùi, bé nhì làm phần trên đùi…. 2 vc ăn phần xương xẩu còn lại do e gỡ :D . E cũng chả bít chặt gà :(.

hungeverest

Xe điện
Ông chủ em ko làm gì nên ko bao giờ săm soi em. Còn em ko thích dọn dẹp nên ko bao giờ săm soi người giúp việc dọn theo giờ. Chỉ mỗi khu bếp là tự tay em dọn dẹp. Ban công thì thường 1 tuần em mới kê kích cho bớt chai lọ (nhà em uống nc chai lavie nên giữ chai cho mấy chị lao công). Khi đó gầm bếp ban công mới thoáng gọn được. Ảnh chụp thì lúc gọn lúc bừa, và em ko nghĩ là nhiều cụ còn từ đó suy diễn ra đàn bà phải thế nọ thế chai.
Dạo này dao kéo của em nó cùn rồi, sáng nay em thái ít đồ ăn mang đến cơ quan mà dao cùn thái ko đẹp như em mong muốn, chắc hết phong toả em lại nhờ các cụ hỗ trợ mài dao :P
Ối dồi ôi, dịch giã mà mợ còn có hàng ngon ntn choén, e phục quá

Tuananhhau

Xe điện
Thế mà cụ cũng trả lời còn gì
Mất công đọc thì com sạo cụ ah. Dịch dã ở nhà buồn tay buồn chân.
Nhà e ở chung chư, gà vịt để nguyên con ai ăn gì tự bẻ, xương lợn mua ngoài chợ chặt sẵn. Các cụ ở nhà đất mà ko tìm ra chỗ chặt đến chịu, đặt lên cái bàn bếp vỡ thay cái mới đá dày tầm 5cm có mà chặt đến xương hổ cũng ko vỡ. E đi thi công chung cư cho bọn nhật nó hay thiết kế phòng để máy giặt riêng, có khi nào ở mình cũng thiết kế cái phòng chặt cho sang cái thằng người ko các cụ nhỉ.
Có khi nào phòng ngủ chỉ để ngủ còn ta qua phòng khác để tập thể dục ko cụ :D

L.C.D

Xe container
Ối dồi ôi, dịch giã mà mợ còn có hàng ngon ntn choén, e phục quá
Hôm trc em đi chợ lúc 7:30 mà ko còn thịt ngon, còn mỗi dạ dày và cuống họng đi kèm thịt dải. Em mua về sơ chế sạch và cấp đông. Hôm nay mới bỏ ra luộc, vẫn ngon như thường cụ ạ.