Tư vấn chung cư hơn 2 tỷ khu vực cầu giáy thanh xuân nam từ liêm

alextim

Đi bộ
Chào các cụ, cụ nào có kinh nghiệm cho em
Xin review khu nào ok quanh khu vực mạn cầu giấy, thanh xuân, nam từ liêm tài chính hơn 2 tỷ với ạ. Em dc 1 bạn sale giới thiệu cho căn ở tầng 4 bên an bình plaza mà cái đó dự án 50 năm mà bạn đó có nói là sổ hồng lâu dài căn ngoại giao. Em nghe hơi rén do thân con gái còn nh bỡ ngỡ. Bác nào cho em chút review với ak.
E cũng thích căn bên The emerald ct8. Các bác thấy khu này sao ạ ^^

VnUeT

Xe tăng
Cất kỹ tiền. Lo chồng đi đã.

alextim

Đi bộ
Các bác lo xa cho em quá, chồng để sai đi ạ :)))

nicktrongsang

Xe buýt
2 tỷ mua sao đc emerald hả cụ :D. BĐS giờ càng ngày càng tăng nên cụ mua nhanh đi

BrunoMars

Xe tải
Nếu không ngại có thể tìm hiểu cái NHS Phương Canh, mặt đường Hồ Tùng Mậu. Đi từ dự án này đến svđ Mỹ Đình là 15p.
E định lấy căn noxh ở dự án nhưng k đủ điểm :D

dvietlapFO

Xe hơi
Nếu không ngại có thể tìm hiểu cái NHS Phương Canh, mặt đường Hồ Tùng Mậu. Đi từ dự án này đến svđ Mỹ Đình là 15p.
E định lấy căn noxh ở dự án nhưng k đủ điểm :D
Hầu bao cụ chủ hơn 2 tỏi kia, chắc cũng không muốn đi xa xuống Nhổn đâu.
Tầm tiền đó, sang 136 Hồ Tùng Mậu, view sang các cụ, có khi lại phất lắm!

toilatho

Xe tăng
Website
topbds.vn
mợ chịu khó xa hơn chút, xuống Thăng Long capital (ngay cạnh Vinhome Smart City) có 1,9 tỏi mà 98m 3PN, khu ấy giờ giao thông cũng thuận tiện

ms0910

Xe tăng
Xin review khu nào ok quanh khu vực mạn cầu giấy, thanh xuân, nam từ liêm tài chính hơn 2 tỷ với ạ. Em dc 1 bạn sale giới thiệu cho căn ở tầng 4 bên an bình plaza mà cái đó dự án 50 năm mà bạn đó có nói là sổ hồng lâu dài căn ngoại giao. Em nghe hơi rén do thân con gái còn nh bỡ ngỡ. Bác nào cho em chút review với ak.
Cư dân về đông phết rồi, được cái sân vườn mát mẻ. Em vừa chụp hôm qua.

Chỉnh sửa cuối:

Dorekido

Xe máy
Có dự án The Sun Mễ Trì ở đối diện The Manor, cạnh Handico cũng vừa tiền cụ. Đợt trước nhà em định mua căn 2 ngủ +1 ở đó cũng chỉ tầm 2 tỷ 7, căn nhỏ hơn thì tầm 2 tỷ 4. The Sun thiết kế trong căn hộ khá đẹp, 2 ngủ + 1 nên có thể biến tấu thành 3 ngủ được, view sang The Manor vừa thoáng vừa đẹp. Điểm trừ là tòa nhà ko có nhiều tiện ích, nhưng được cái vị trí đẹp, xung quanh cần gì cũng có. Mặt đường lớn đi lại thuận tiện hơn Emerald. Cụ tham khảo xem ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Tuanphan333

Xe tăng
bên An Bình Plaza đó từ tầng 21 trở xuống là sở hữu lâu dài nhé mợ, trên 21 mới là 50 năm, tầm tiền 2,5 tỷ là múc dc căn 3pn rồi mà còn trên tầng 4 đó. vị trí dự án này thì hơi đông đúc nhưng có vẻ phù hợp vs tiêu chí khu vực của mợ.
CT8 thì thấy dân kêu về chất lượng hoàn thiện ko dc tốt cho lắm, vs đợt này CĐT Vime cũng dính nhiều phốt mợ ạ

alextim

Đi bộ
Có dự án The Sun Mễ Trì ở đối diện The Manor, cạnh Handico cũng vừa tiền cụ. Đợt trước nhà em định mua căn 2 ngủ +1 ở đó cũng chỉ tầm 2 tỷ 7, căn nhỏ hơn thì tầm 2 tỷ 4. The Sun thiết kế trong căn hộ khá đẹp, 2 ngủ + 1 nên có thể biến tấu thành 3 ngủ được, view sang The Manor vừa thoáng vừa đẹp. Điểm trừ là tòa nhà ko có nhiều tiện ích, nhưng được cái vị trí đẹp, xung quanh cần gì cũng có. Mặt đường lớn đi lại thuận tiện hơn Emerald. Cụ tham khảo xem ạ.
Cảm ơn cụ em sẽ tham khảo khu này ;)

alextim

Đi bộ
bên An Bình Plaza đó từ tầng 21 trở xuống là sở hữu lâu dài nhé mợ, trên 21 mới là 50 năm, tầm tiền 2,5 tỷ là múc dc căn 3pn rồi mà còn trên tầng 4 đó. vị trí dự án này thì hơi đông đúc nhưng có vẻ phù hợp vs tiêu chí khu vực của mợ.
CT8 thì thấy dân kêu về chất lượng hoàn thiện ko dc tốt cho lắm, vs đợt này CĐT Vime cũng dính nhiều phốt mợ ạ
Cụ cho em hỏi sau 50 năm thì tầng 21 trở lên bị nha nc thu hồi à cụ :)):)) mật độ khu ấy thực sự cao chen chúc nhau cụ nhỉ :))
Em search gg còn dc bài này nên cx hơi rén cụ ạ

Tuanphan333

Xe tăng
Cụ cho em hỏi sau 50 năm thì tầng 21 trở lên bị nha nc thu hồi à cụ :)):)) mật độ khu ấy thực sự cao chen chúc nhau cụ nhỉ :))
Em search gg còn dc bài này nên cx hơi rén cụ ạ
sau 50 năm nhà nước sẽ thẩm định chất lượng công trình, nếu còn sử dụng dc thì khách hàng sẽ dc gia hạn sử dụng tiếp bằng việc đóng thuế đất 1 lần hoặc hàng năm, còn nếu chất lượng công trình xuống cấp quá thì sẽ thu hồi để cải tạo, xây mới nên kể cả lâu dài cũng bị bếch đi hết (lợi hơn dc cái là sẽ dc đền bù nhà tái định cư ở vị trí khác hoặc mua tiếp căn hộ ở vị trí này vs giá ưu đãi hơn giống như ngta đang giải tỏa mấy khu tập thẻ bây h). Thế nên giá căn 50 năm cũng rẻ hơn nhiều, mợ xác định bỏ tầm hơn tỷ ra mua căn hộ ở 50 năm thì cũng hợp lý quá rồi, hời hơn đi thuê nhà :D

còn cái link báo đó cũ rồi mợ ạ, nó bán từ lúc chưa ra giấy phép bán nhà ở hình thành trong tương lai, còn bây h cất nóc và ký HĐMB bình thường rồi nên cái này mợ yên tâm. Xem xét túi tiền, vị trí, và vài tiêu chí khác có phù hợp nhu cầu nhà mình ko thì bố trí qua xem nhà mẫu mợ ạ. Nếu mợ cần hỗ trợ thì ới em nhé :D

Aurecon

Xe hơi
Khu vực Thanh Xuân thì quanh quanh đường Ngụy Như Kon Tum cũng nhiều đấy cụ