[Funland] Tư vấn con bị tăng động

Lít đờ

Xe tải
Con em đi khám bs nhi bảo tự kỷ. Gần 8 năm, sau nhiều cách tiếp cận để chữa cho con ko có kết quả. Nhờ cơ duyên hơn 1 năm nay em chuyển hướng tiếp cận. Ngay ngày đầu đã dứt hầu hết các biểu hiện của trẻ tự kỷ. Trí tuệ, giao tiếp… hiện giờ đã ở mức bình thường. Ơn giời
Mong cụ chia sẻ

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều lúc nghĩ lại e thấy thực sự rất rất hối hận các cụ ạ! Qua kinh nghiệm của VC em và nhiều trường hợp e biết thì phần lớn lỗi là do môi trường sống của bé khi còn nhỏ quá khép kín(do bố mẹ). Khi bé từ 3 tháng- 18 tháng vợ chồng em bị cuốn vào công việc, ít nói chuyện, chơi với con. Chủ yếu chơi với bà giúp việc, điện thoại, TV. Vì vậy, thời gian này các cụ có con nhỏ dưới 3 tuổi nên dành nhiều thời gian chơi với con để nó phát triển các giác quan, cảm xúc, các kỹ năng nghe nói nhé! Đấy là cách phòng chống tốt nhất đấy ạ.
VC e đã cùng chiến đấu với con tính đến nay đã gần 7 năm, con hiện đã lên lớp 4, cũng nói năng được nhiều, cũng tiếp thu được nhưng còn chậm so với các bạn cùng trang lứa.
Các cụ sinh con năm 2020-2021 này do dịch nên nguy cơ rất cao đấy ạ.
Không nên tự trách mình như thế. Con em sinh đôi. Vợ em nghỉ ở nhà chăm toàn thời gian. Bà ngoại và giúp việc phụ cùng. Ngoài giờ làm việc là em về chơi với con. Không điện thoại, vi tính, tivi. Mỗi ngày ít nhất 2h ra ngoài chơi, dạo phố. Vậy mà 1 cậu vẫn bị tự kỷ (theo chuẩn đoán của bs), 1 cậu thì lanh lợi.

vostok

Xe tải
Gọi ko quay lại, ko tập trung vào việc dạy, chỉ thích chơi theo ý mình, đi nhón gót, hay quay tròn, ko sợ đau và không ngồi yên đk 1 lúc
Giờ cháu bao nhiêu tuổi và còn đi nhón gót, ko sợ đau hay các biểu hiện này còn ko ạ?

Lít đờ

Xe tải
Không nên tự trách mình như thế. Con em sinh đôi. Vợ em nghỉ ở nhà chăm toàn thời gian. Bà ngoại và giúp việc phụ cùng. Ngoài giờ làm việc là em về chơi với con. Không điện thoại, vi tính, tivi. Mỗi ngày ít nhất 2h ra ngoài chơi, dạo phố. Vậy mà 1 cậu vẫn bị tự kỷ (theo chuẩn đoán của bs), 1 cậu thì lanh lợi.
Thế thì khó cụ nhỉ :( Không biết thế nào mà phòng ngừa

hiepnongdan1988

Xe tải
nêu can thiêp tư trươc 2tuoi là tốt nhât, giờ thì cư càng sờm càng tôt nhất cụ ạ.. Tre bị tự kỷ là bệnh bẩm sinh, nhưng môi trường làm trẻ nặng hơn đấy ạ

sonvg

Xe điện
Ông bạn em chuyên tư vấn món này, cụ cần thì inbox em cho số. Phi lợi nhuận chứ ko có tt hay j đâu. Lão ấy chỉ hướng dẫn, tư vấn cách để bố mẹ nói chuyện, tiếp xúc, chơi với con.
Bạn cụ còn tư vấn không. Cho e xin số cụ ơi.

The Killer

Xe điện
Hà Nội có Trung tâm của cô Nha Trang và cô Thương Hồ được đánh giá tốt đó ạ

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì khó cụ nhỉ :( Không biết thế nào mà phòng ngừa
Phòng sao được.
Mọi thứ tùy thuộc phúc phận mỗi nhà, mỗi người.
Có nghiệp thì phải trả. Không trả thì xoay chuyển. Chỉ sợ nghiệp nặng đến mức có mắt như mù, đường quang không đi đâm vào bụi dậm