Tư vấn đi Đà Nẵng

Lux301146

Xe đạp
Kính cẩn CCCM
Tình hình là gấu nhà cháu có sinh nhật vào đầu tháng 10 và gấu thích đi ĐN. Năm nay cháu chưa đưa gấu đi chơi đâu đc nên cháu sẽ chiều gấu. Cơ mà cháu thích đi Huế vì cháu có đi công tác ĐN vài lần rồi nhưng Huế thì chưa. Nói là đến/công tác ĐN chứ cháu hay đại khái nên k nhớ nhiều. Lần này cháu cho cả f1 đi nên cũng khác các lần trước chỉ đi vs người lớn.
Dự định của cháu và gấu là đi từ 1/10 đến 5/10. Lịch trình cháu dự như sau:
_ Đầu h chiều gđ có mặt tại sân bay ĐN
_ Nhận phòng (cháu chưa đặt phòng) và nghỉ ngơi đến 16h 30
_ Đưa gấu và f1 ra tắm biển Mỹ Khê
_ VỀ KS, nghỉ ngơi và đi ăn bánh tráng, chè Xuân Trang trên đường Lê Duẩn
_ 20h ra cầu Rồng xem phun lửa (1/10 là thứ 7)
_ 22h ra cầu Quay sông Hàn
_ VỀ KS nghỉ ngơi
Ngày 2/10:
_ 7h dậy và ra ăn bún chả cá đường Nguyễn Chí Thanh
_ Thuê xe tự lái đi các điểm gần: chùa Linh Ứng, cây đa ngàn năm tuổi, đỉnh Bàn cờ
_ 12h đi ăn bánh xèo bà Dưỡng ở đường Hoàng Diệu
_ Chiều tiếp tục đi Ngũ Hành Sơn, chùa Tam Thai và mấy cái động
_ 17h về KS và đi ăn Hải Sản má Cúc ở đường Lê Đức Thọ (cháu dự tính làm vài ve beer nên đi ăn xong là tố về KS ngủ)
Ngày 3/10:
Sáng đi Bà Nà bill và chiều sang Hội An ăn tối và chơi đến 21h rồi tố về ĐN ngủ.
Ngày 4/10 đi tour đến Huế chơi đến 19h về đến KS. Đi ăn vặt mấy món ở ĐN rồi về KS ngủ.
Sáng 5/10 phục vụ nhu cầu mua sắm của gấu và đi ra sân bay để té
CCCM TƯ VẤN GIÚP CHÁU VỀ CHUYẾN ĐI VS AH

Buituanson

Xe hơi
Theo kinh nghiệm của mình, nếu có thời gian bạn tự đi đặt phòng, đừng ở khu sát biển, vào sâu tí có KS có phòng kiểu gia đình có bếp nấu ăn, đi với gấu thế là đẹp nhất. mình quên mịa cái ks mà gia đình mình ở. nói chung ĐN thành bình không chụp giật

autogp1912

Xe buýt
Lịch trình cụ khá chuẩn rồi ạ. E góp ý thêm là chè Xuân Trang thì ko ngon lắm ạ. Cụ nên ra hàng chè Liên, ở trên đường Hoàng Diệu, cực ngon luôn ạ. Nổi tiếng nhất ĐN về ngon rẻ đó ạ. Còn cụ chưa tìm được KS thì cụ thử gu gờ tìm Legend trên đường Hồ Nghinh ạ. Đi ra biển chưa đến 5'. Năm nay em đi ĐN 2 lần cùng f1 đều ở đó. kS khá ổn, giá cả hợp lý & phục vụ ôk ạ. Còn cụ muốn hỏi gì nữa cứ cm em sẽ giải đáp cho ạ. Em đi ĐN nhiều rồi mà vẫn muốn quay lại đây chơi tiếp vì rất thích cách sống nơi đây ạ.

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Lịch của cụ chuẩn rồi. Nhất mợ nhà!
Cụ ít tắm biển, di chuyển nhiều nên chọn KS trong phố cho vui và gần chỗ ăn uống.
KS 3 sao, tầng cao view sông Hàn, phòng cũng khá rộng tham khảo Bamboo Central. Cần giá tốt ới em.

hungsatria

Xe hơi
Cụ nên chọn quán tráng Mậu - 35 Đỗ Thúc Tịnh, ăn ngon hơn quán Trần nhiều. Bánh xèo bà Dưỡng ăn cũng đc nhưng mà lộm nhộm, rau sống trông ko đc vệ sinh.
Theo e thì cụ xuống sân bay Đà Nẵng kêu taxi chạy ghé quán Mậu- 35 Đỗ Thúc Tịnh (cũng gần sân bay), ăn bánh tráng xong về ks nghỉ ngơi tới 5h ra tắm biển là đẹp. tắm biển cho khoẻ, đói rồi cụ kêu taxi đưa ra quán hải sản Thơ Ý (đối diện biển) ăn đồ tươi, ngon, rẻ. Cơm gà thì cụ nên để dành xuống Hội An ăn (có quán đầu kiệt SICA bán chiều tối, bình dân thôi nhưng mà ngon nhất Hội An, cơm gà Bà Buội chỉ hơn mỗi chố ngồi), chắc gấu nhà cụ sẽ thích ăn mấy loại bánh bột của Hội An, ăn cũng ngon. Cụ đi Hội An vào ngày rằm và mùng 1 âm lịch thì rất hay vì hôm đó Hội An tắt điện, ăn cơm gà hoặc cao lầu xong lang thang mua mấy món đồ kỉ niệm, mua cho F1 mấy cái hoa đăng thả trôi sông Hoài rồi ghé chơi bài chòi vui lắm

tittit

Xe hơi
E ưng cái bụng với Đà Nẵng lắm, đúng là thành phố đáng sống, nếu cụ muốn luyện tập chút thuê xe đạp từ Đà nẵng đi Hội An cũng là ý tưởng không tồi đâu, đạp dọc bờ biển rất mát và lại thăm thú được nhiều thứ ở Hội An

tittit

Xe hơi
Cụ nên chọn quán tráng Mậu - 35 Đỗ Thúc Tịnh, ăn ngon hơn quán Trần nhiều. Bánh xèo bà Dưỡng ăn cũng đc nhưng mà lộm nhộm, rau sống trông ko đc vệ sinh.
Theo e thì cụ xuống sân bay Đà Nẵng kêu taxi chạy ghé quán Mậu- 35 Đỗ Thúc Tịnh (cũng gần sân bay), ăn bánh tráng xong về ks nghỉ ngơi tới 5h ra tắm biển là đẹp. tắm biển cho khoẻ, đói rồi cụ kêu taxi đưa ra quán hải sản Thơ Ý (đối diện biển) ăn đồ tươi, ngon, rẻ. Cơm gà thì cụ nên để dành xuống Hội An ăn (có quán đầu kiệt SICA bán chiều tối, bình dân thôi nhưng mà ngon nhất Hội An, cơm gà Bà Buội chỉ hơn mỗi chố ngồi), chắc gấu nhà cụ sẽ thích ăn mấy loại bánh bột của Hội An, ăn cũng ngon. Cụ đi Hội An vào ngày rằm và mùng 1 âm lịch thì rất hay vì hôm đó Hội An tắt điện, ăn cơm gà hoặc cao lầu xong lang thang mua mấy món đồ kỉ niệm, mua cho F1 mấy cái hoa đăng thả trôi sông Hoài rồi ghé chơi bài chòi vui lắm
Cụ tả e lại muốn vào, bánh mỳ và cơm gà Hội An có 2 quán ngay gần nhau ăn ngon lắm bánh mỳ đông dã man, à Bánh mỳ Phượng và cơm gà O Xuân cách bánh mỳ phượng mấy nhà ngon cực, còn Mỳ quảng em ăn ở quán O Mua giữa Đà Nẵng cụ tự sớt ăn 2 bố con no căng có 100 ngàn cả nước uống.
E lại nhớ Đà Nẽng rồi đấy chả nhẽ là 1 căn trong đó???

sonnamvan

Xe tải
Kính cẩn CCCM
Tình hình là gấu nhà cháu có sinh nhật vào đầu tháng 10 và gấu thích đi ĐN. Năm nay cháu chưa đưa gấu đi chơi đâu đc nên cháu sẽ chiều gấu. Cơ mà cháu thích đi Huế vì cháu có đi công tác ĐN vài lần rồi nhưng Huế thì chưa. Nói là đến/công tác ĐN chứ cháu hay đại khái nên k nhớ nhiều. Lần này cháu cho cả f1 đi nên cũng khác các lần trước chỉ đi vs người lớn.
_ VỀ KS nghỉ ngơi
Ngày 2/10:
_ Thuê xe tự lái đi các điểm gần: chùa Linh Ứng, cây đa ngàn năm tuổi, đỉnh Bàn cờ
_ 17h về KS và đi ăn Hải Sản má Cúc ở đường Lê Đức Thọ (cháu dự tính làm vài ve beer nên đi ăn xong là tố về KS ngủ)
Ngày 3/10:
Sáng đi Bà Nà bill và chiều sang Hội An ăn tối và chơi đến 21h rồi tố về ĐN ngủ.
Ngày 4/10 đi tour đến Huế chơi đến 19h về đến KS. Đi ăn vặt mấy món ở ĐN rồi về KS ngủ.
Tư vấn thêm cho cụ chút ít
- Cụ đi 1/10 thì đại hội bãi biển châu Á vẫn còn diễn ra nên cụ hãy đặt phòng trước. Nếu ít nhu cầu về Biển ( tắm biển, đi dạo...)thì nên đặt khách sạn phía trong phố ( giá phải chăng hơn ) mà rất nhiều hàng quán, ăn uống ngon thì đều tập trung bên các con phố ở quận Trung tâm ( Q. Hải Châu...)
- Cầu Rồng phun lửa lúc 21h nhưng lưu ý là nó phun phía bên phía đường Võ Văn Kiệt nhé ( phía quay ra Biển Mỹ Khê ấy), Nhiều người ko biết đứng phía đầu kia là ko thấy đâu cụ ah. Cá nhân em xem phun lửa thấy thất vọng chả có gì cả, thấy lèo xèo vài đốm lửa với 1 ít nước
- Về ăn uống:
+ Nếu ăn sáng cụ có thể ra Bánh bèo, bánh nậm bà Bé số 100 Hoàng Văn Thụ ( Gấu nhà em vào ĐN rất thích mấy món này) .
+ Còn buổi tối nếu ăn hải sản cụ ra Lê Đức Thọ ( giao với đường Hoàng Sa hướng đi ra bán đảo Sơn Tra), nhưng em tư vấn cho cụ vào hải sản Bà Cường ngay đầu ngã 3 luôn, em ăn ở đường Lê Đức Thọ mấy quán rồi thì thấy quán này là ổn nhất vừa rộng rãi, sạch sẽ, giá cả cũng phải chăng.
+ Cà phê: Cụ có thể dẫn gấu đến quán cà phê Presco 238 Bạch Đằng. Khuôn viên quán rất rộng và sang trọng, thức uống ngon... Quán có đàn piano ( nếu cụ biết đánh có thể tặng cho gấu chúc mừng SN @};-, còn ko có thể nhờ quán họ sẽ đàn tặng cho gấu nhà cụ )
- Cụ lưu ý Bà Nà và Hội An là 2 hướng khác nhau. Tuy nhiên nếu đi Bà Nà mà đi theo tuor thì tầm 4h30 là về đến Đà Nẵng rồi mình thuê xe đi Hội An vẫn thỏa mái tg
- Đà Nẵng nói chung ban ngày rất nắng. Em mới đi hôm trung tuần t9 về mà giờ người vẫn như cái bánh đa cháy. Nếu cụ có thuê xe máy để đi chơi thì nên chuẩn bị khẩu trang, áo chống nắng...)
- Tư vấn thêm cho cụ: Đà nẵng mới có thêm công viên suối khoáng nóng núi Thần Tài ( Cách ĐN khoảng 30 Km) ở đó cũng rất hay, có cả khoản tắm osen kiểu Nhật :"> Nếu có tg cụ nên đưa gấu đến trải nghiệm.

cdcn

Xe điện
Cụ tư vấn chỗ cầu Rồng phun lửa hơi ... kỹ quá. Theo em thì cứ đứng ở đâu quan sát được phía đầu con rồng là Ok. Chẳng nhẽ rồng lại phun lửa từ đít? :))

Lux301146

Xe đạp
Cảm ơn CCCM. Những thông tin thật hữu ích vs e

sonnamvan

Xe tải
Cụ tư vấn chỗ cầu Rồng phun lửa hơi ... kỹ quá. Theo em thì cứ đứng ở đâu quan sát được phía đầu con rồng là Ok. Chẳng nhẽ rồng lại phun lửa từ ***? :))
Vâng cụ ah, lần đầu vào ĐN em lơ ngơ đứng ở đ*** để xem Rồng phun lửa, hic đứng mãi quá 21h đêm chả thấy gì hỏi ra mọi người bảo nó phun đầu bên kia ~X(. Nhưng mà bên đó em xem thấy cái đầu Rồng cũng giống phía biển Mỹ Khê nên mới nhầm lần thế

Híp_00 _Híp

Xe hơi
đánh dấu phát... Em tới đà nẵng nhều rồi nhưng chưa được đi ăn hết mấy cái thứ của cụ chủ nêu. Còn cụ mợ nào còn chỗ nào ngon, bổ, rẻ thì tung nốt địa chỉ lên cho em hòng hớt với ạ.
còn về vụ đặt phòng... Em đặt qua Agoda, hôm rồi em mới đi đầu tháng, được giảm những gần nửa tiền, ngay biển, có ăn sáng mà em ở 2 đêm cả thuế chưa đến 810k.

giangtp

Xe hơi
Kính cẩn CCCM
_ VỀ KS nghỉ ngơi
Ngày 2/10:
Ngày 3/10:
Cảm ơn cụ đã chia sẻ!

halong12322

Xe hơi
Em cũng sắp tới đi đà năng vào cuối tháng 11. Ở đó khoảng 2 tuần. Các cụ các mợ giúp cháu tìm phòng ks đc ko ak

vietau2012

Xe điện
Em cũng sắp tới đi đà năng vào cuối tháng 11. Ở đó khoảng 2 tuần. Các cụ các mợ giúp cháu tìm phòng ks đc ko ak
Cụ ở lâu vậy cần tìm KS tiện chỗ công chuyện hay tiêu chí thế nào, cụ tỷ hơn tý các cụ/ mợ trên này hỗ trợ cho!

halong12322

Xe hơi
Cụ ở lâu vậy cần tìm KS tiện chỗ công chuyện hay tiêu chí thế nào, cụ tỷ hơn tý các cụ/ mợ trên này hỗ trợ cho!
cháu cần tìm ks ở gần thành phố 1 tí ạ. Để ở công chuyện ạ. Tiêu chí thì ăn nghỉ thoải mái, không gian thoáng đãng rộng rãi. Có sẵn xe máy hay có thể thuê ô tô để đi lại.

kuty_luong

Xe hơi
nếu cụ không quá quan trọng thì thuê cái nhà nghỉ cũng ok, khoảng 250k-400k chứ k cần khách sạn.
Huế thì giờ chả có gì chơi đâu cụ, e vẫn thích ở Đà Nẵng nhất, Huế giờ vào các khu thành cũng chẳng còn gì, mà phí vào cửa lại cao, đợt e vào Lăng Tự Đức, vào mất 200k/1 người mà lại toàn thấy giàn giáo với vôi vữa, không khác j công trường. Tốt nhất cụ cứ ăn chơi luôn ở Đà Nẵng và Hội An cho lành cụ ạ :D

vietau2012

Xe điện
cháu cần tìm ks ở gần thành phố 1 tí ạ. Để ở công chuyện ạ. Tiêu chí thì ăn nghỉ thoải mái, không gian thoáng đãng rộng rãi. Có sẵn xe máy hay có thể thuê ô tô để đi lại.
Bên phố thì cụ tham khảo cái Mayana hoặc thích rộng hơn, phòng tầng cao view sông Hàn mà vẫn ngay trục phố chính thì Bamboo Central.

Dương Hồng

Xe đạp
Cụ ơi, em định đi Đà Nẵng vào tháng 2 tới, em muốn hỏi cụ là đi thì mình nên bôk vé máy bay vào đấy thời điểm nào để nhận khách sạn là oke nhất ạ, sáng hay chiều hay đêm cụ. Em chưa vào ĐN bao giờ nên cần tham khảo lịch trình, cảm ơn các cụ đã chia sẻ.

chimchich07

Xe buýt
tết này em đi đà nẵng từ 28/1 đến 31/1( 1 đến 4 tết) 2vc và 1 f1 4t,em bay đn buổi chiều dự định đi xe 4c ra hội an,nghỉ 1 đêm,trưa hôm sau trả phòng về bà nà nghỉ 1 đêm ở đó(đêm ở đây có ổn không ạ),hôm sau về đà nẵng 1 đêm sáng 4 tết đón xe 4c ra thẳng chu lai bay chuyến 10h sáng.em cần 1 phòng ở hội an đêm 1 tết,bà nà 2 tết,đà nẵng 3 tết ,em cần xe 4c có lái loại nhỏ morning,i 10 cho rẻ.cụ nào làm dv,hoặc biết thì tư vấn giúp em .