Tư vấn đi Lai Châu

wacwac

Xe buýt
Em đang tổ chức 1 tour đi Lai Châu, có trẻ con ~ 10 tuổi. Tìm đến Lai Châu cho khác lạ 1 tí vào dịp 30/04.

Search thông tin thì quá ít. Nhờ các cụ đi nhiều rồi tư vấn giúp có những khu nào chơi được, cảnh đẹp và lịch trình nên như thế nào

Em nhắm 2 chỗ:

- Sìn Hồ (search thấy toàn là đi trên Mây, chưa rõ còn gì khác không)
- Sìn Suối Hồ (mới thấy du lịch bản)

Nếu đi nhiều chỗ thì ở TP Lai Châu rồi đi hay nằm trên các khu du lịch luôn?

Các tỉnh bên cạnh em đi nhiều rồi nên muốn khám phá địa danh mới.

auto_x1

Xe máy
Website
reviewdulich365.com
Em tư vấn cụ chương trình thế này Cụ xem ok không nhé.
Du lịch Lai Châu hiền còn ít chỗ nên sẽ kết hợp với Sapa - Lai Châu 3 ngày 2 đêm là đẹp
Lịch trình tóm tắt như sau:
Ngày 1: Hà Nội - Sapa: Thăm quan các khu như đỉnh Fan, Thác Bạc, Cổng trời sau đó khoảng 17h30 di chuyển về Tam Đường - Lai Châu ăn tối ở đó
Ngày 2: LAI CHÂU
Sáng: Khám phá Lai Châu trọn vẹn một ngày, tham quan trải nghiệm các địa danh ( Thác Tác Tình, Bản Sín Thâu Chải - Có vườn lan, vườn đào, vườn tam giác mạch..)
Chiều: Tham quan động Tiên Sơn - với 36 cung hang động và hệ thống thạch nhũ lung linh huyền ảo bên dòng suối xuyên động bốn mùa trong vắt.
Qua Tiên Sơn, sẽ thăm bản Thẳm - Nơi cứ trú của đồng bào người Lự.
Tối: Về Tam Đường - Tự do nghỉ ngơi, khám phá
Ngày 3: Lai Châu - Hà Nội
Tùy vào nhóm của cụ có thêm trẻ em, cụ có thể cắt giảm điểm thăm quan tùy ý. Chúc cụ và gia đình có 1 hành trình vui vẻ !

wacwac

Xe buýt
Thank cụ, em tham khảo bên Lai Châu chứ Sapa em nhất nhất ko đi đâu :). Sapa thì thà đi Y tý còn hơn.
Du lịch Lai Châu hiền còn ít chỗ nên sẽ kết hợp với Sapa - Lai Châu 3 ngày 2 đêm là đẹp
Ngày 1: Hà Nội - Sapa: Thăm quan các khu như đỉnh Fan, Thác Bạc, Cổng trời sau đó khoảng 17h30 di chuyển về Tam Đường - Lai Châu ăn tối ở đó
Sáng: Khám phá Lai Châu trọn vẹn một ngày, tham quan trải nghiệm các địa danh ( Thác Tác Tình, Bản Sín Thâu Chải - Có vườn lan, vườn đào, vườn tam giác mạch..)
Chiều: Tham quan động Tiên Sơn - với 36 cung hang động và hệ thống thạch nhũ lung linh huyền ảo bên dòng suối xuyên động bốn mùa trong vắt.
Tùy vào nhóm của cụ có thêm trẻ em, cụ có thể cắt giảm điểm thăm quan tùy ý. Chúc cụ và gia đình có 1 hành trình vui vẻ !

auto_x1

Xe máy
Website
reviewdulich365.com
Thank cụ, em tham khảo bên Lai Châu chứ Sapa em nhất nhất ko đi đâu :). Sapa thì thà đi Y tý còn hơn.
Sapa em cũng không muốn đi nữa vì giờ không phải là Sapa của trước nữa rồi, Vậy cụ tham khảo thêm các địa điểm ở Lai Châu xem nhé

denmuon

Xe buýt
vậy ngày 1 cụ đi thẳng lên tam đường đi là ok rồi. Lai châu hợp đi cả nghỉ ngơi lẫn khám phá

thái tú

Xe tăng
Cụ đi cho biết,chứ thực em chẳng thấy có gì.mỗi sìn hồ e chưa vào,nghe đâu có nhiều sương mù đường đẹp và có suối nước khoáng.

chuot_bach

Xe tăng
Nếu đam mê Lai Châu, cụ đi thành cung tròn, chiều đi đường 32c qua Thanh Sơn - Thu Cúc - Mù Căng Chải - Than Uyên - Tam Đường - tp Lai Châu. Chiều về đi ql 4D qua Sapa - tp Lào Cai - cao tốc về HN.
Chiều về có thể đi trong 1 ngày còn chiều đi nên đi 2 ngày, nghỉ ở Mù Căng Chải hoặc Than Uyên/ Văn Chấn tùy cụ chọn. Nên đi Sìn Hồ thượng nhưng cũng sẽ mất 1 ngày từ tp Lai Châu - Sìn Hồ thượng - Lai Châu.

denmuon

Xe buýt
Lai châu đất rộng người thưa nên các điểm du lịch cách nhau khá xa, thứ đến cây cối thì trụi thùi lụi cả nên tầm nhìn rộng rãi nhưng không thích mắt. Ảnh chụp Lai châu thường là chụp khoảnh khắc chứ không phải đưa máy ảnh lên chụp bừa cũng đẹp như một vài nơi khác (ý kiến cá nhân nhé), Khí hậu thì tuyệt vời rồi nhất là buổi tối thì se lạnh rất sướng. Tuy nhiên đi trải nghiệm thì cũng nên đi: Chợ San thàng (TP lai châu), chợ Dào san (Huyện phong thổ), hang động pusamcap (TP lai châu), thác tác tình (TT.tam đường), Huyện Sìn hồ (đường đi quanh co), bản du lịch sìn suối hồ và một số bản du lịch gần thị trấn tam đường ở kiểu homestay cũng được, cửa khẩu ma lù thàng (đúng ngày chợ bên trung quốc thì có thể làm thủ tục qua chơi một lúc rồi về),....Ngoài ra thì ăn uống cũng dễ chịu (người dân hay ăn bún chả sáng cũng thú vị), đặc biệt là rau thì ngon thôi rồi, ở Tam đường có thể mua miến dong về làm quà (100k/kg), các món ăn dân tộc thì cũng giống nhiều nơi khác không có khác biệt nhiều.

xelulu

Xe buýt
Lai châu nếu có trẻ em thì khuyên cụ là không nên đi. Vì không có gì cho trẻ em hứng thú.

Morning80

Xe hơi
Nếu có trẻ con thì không nên đi Thác Tác tình, em vừa đi dịp Tết Âm Lịch, không có gì cả, đi bộ khá mệt lên thác khoảng 20p, nhưng xuống thác thì nguy hiểm lắm, nhiều gia đình không xuống được chân thác.
Đi Sìn Hồ thì thanh bình, ngắm mây là chính, nhưng đường nhỏ nên kiếm chỗ dừng chân dọc đường hơi khó (đường từ Chằn Nưa lên tt Sìn Hồ)