[Funland] Tư vấn điều hoà Gree hộ e với ạ

ngnhuhuan

Đi bộ
2 mã Gree GWC09CA vs LG V10ENW = tiền nhau là 6tr6 nhưng Gree nó ăn ít điện hơn (851w vs 920w) vs cả cục nóng nặng hơn (26kg vs 21kg)
E chỉ sợ thằng Gree dàn lạnh nó chạy ồn, với lại lắp phòng ngủ ngủ có dễ chịu ko ạ. Bác đã dùng con này chưa ạ

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Hoàng Sa còn ai đâu mà bắn hả mợ !
Hoàng Sa ta có 1 Quận chưởng, 3 đồng chí Quận phó.
Về mặt Đ.ảng, ta có 1 Bí thư và 2 đồng chí Phó bí thư.

Sao lại không còn ai hả bác??

xecon

Xe điện
Mua cái gì mà xài lâu dài thì cứ trừ hàng Tàu ra, tốn thêm 1-2 củ cũng đáng.

sao xanh

[Tịch thu bằng lái]
2 mã Gree GWC09CA vs LG V10ENW = tiền nhau là 6tr6 nhưng Gree nó ăn ít điện hơn (851w vs 920w) vs cả cục nóng nặng hơn (26kg vs 21kg)
chuẩn cụ, cứ nặng hơn mà chơi vì linh kiện nó tốt
Hệt như con Samsung S10 với con Hu wey mate 20 giá gần ngang nhau, nhìn màn hình và hình thức trưng bày thì con SS bắt mắt hơn
trên tay trải nghiệm thì con Hu wey nặng hơn thật tay hơn và rất nhạy. Con SS nhẹ hều và ảo lắm

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Điều hoà Gree rất tốt, nhưng đang chết dần tại thị trường Việt Nam.
Lý do sao vậy cụ chiết khấu thấp ạ, nhiều hãng được cái thương hiệu mà vẫn made in china đó thây

docuconghe

Xe tải
LG của bác là mã gì ạ. Hôm trước e lắp 1 con LG V10ENW nhưng nó ko mát, bật 16 độ nhưng dùng súng đo nhiệt độ bắn vào thì lại ra 27 độ. Cửa hàng họ đổi cho e con khác nhưng e phân vân ko biết chọn con nào
Lg s12enan cụ ah phòng 20m2,máy này em lắp trên lầu 3,lầu nóng nhất 3 năm nay dùng thấy rất ổn,lạnh rất sâu em toàn để 30,lầu 2 thì em lắp fujit và pana mát dịu hơn thì để tầm 27,28 ah.

thodandavang

Xe tải
Lý do sao vậy cụ chiết khấu thấp ạ, nhiều hãng được cái thương hiệu mà vẫn made in china đó thây
Cơ bản là chính sách bán hàng kém. Đặc biệt bị thằng Casper đấm không trượt phát nào!

Đại Bàng Chúa 2019

[Tịch thu bằng lái]
Green mà múc các cụ ơi, như đt Xiaomi ấy, ngon, bổ, rẻ, trâu.

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Điều hoà Gree rất tốt, nhưng đang chết dần tại thị trường Việt Nam.
Hai zà, cụ làm kinh doanh thì đương nhiên là thích bán loại điều hòa nào mà hãng chiết khấu cao, hỗ trợ quảng cáo, biển kệ, marketing tốt.
Nhưng quan điểm của mấy anh tàu khựa có hơi khác, chi rất ít chi phí quảng cáo, làm thương hiệu, marketing. Chiết khấu cho đại lý cũng vừa phải. Thằng casper mẫu mã nhỉnh hơn gree một tí, còn lại về thông số kỹ thuật thì kém hơn gree một bậc, tuy nhiên nó đầu tư mạnh về quảng cáo, chiết khấu cao lên phất mạnh 2 năm gần đây thôi. Về lâu về dài chưa nói trước được.

thodandavang

Xe tải
Hai zà, cụ làm kinh doanh thì đương nhiên là thích bán loại điều hòa nào mà hãng chiết khấu cao, hỗ trợ quảng cáo, biển kệ, marketing tốt.
Nhưng quan điểm của mấy anh tàu khựa có hơi khác, chi rất ít chi phí quảng cáo, làm thương hiệu, marketing. Chiết khấu cho đại lý cũng vừa phải. Thằng casper mẫu mã nhỉnh hơn gree một tí, còn lại về thông số kỹ thuật thì kém hơn gree một bậc, tuy nhiên nó đầu tư mạnh về quảng cáo, chiết khấu cao lên phất mạnh 2 năm gần đây thôi. Về lâu về dài chưa nói trước được.
Chất lượng nếu sàn sàn thì thằng nào marketing tốt thằng đó thắng thôi cụ! Khoảng vài năm nữa khéo thằng Gree lại theo chân thằng Fujitsu - Genaral thôi!

supporter

Xe điện
chuẩn cụ, cứ nặng hơn mà chơi vì linh kiện nó tốt
Hệt như con Samsung S10 với con Hu wey mate 20 giá
gần ngang nhau, nhìn màn hình và hình thức trưng bày thì con SS bắt mắt hơn
trên tay trải nghiệm thì con Hu wey nặng hơn thật tay hơn và rất nhạy. Con SS nhẹ hều và ảo lắm
Người ta muốn điện thoại nhẹ ko được đây lại muốn cầm cục gạch

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Ai zà sao cụ lại nói trắng phớ thế , hối trước mình cũng múc con daikin sau khi được mấy cụ sale tư vấn, chính vì vậy a e tiêu dùng phải hết sức tỉnh táo tránh mua hàng đắt hơn giá trị sử dụng và cũng chính là tiết kiệm cho xã hội tránh việc làm giàu cho bọn tư bản

thodandavang

Xe tải
Bán lẻ mà kém thì hãng nó cũng phủi mít thôi
Giờ Gree phân phối chủ yếu qua kênh đmx
Còn kênh của cụ giờ là sân chơi của mấy đứa điều hòa "giả cầy" :))
Em sợ bọn dmx của cụ quá! Phải nói là không làm sales hãng nào nhục như Gree với LG, còn vì sao cụ đi hỏi họ nhé!