Tư vấn full mặt bằng thiết kế cho các cụ

kìngdom911

Xe tải
E có căn hộ như hình dưới đang muốn sửa lại (định đập cái tường bếp đi cho rộng phòng khách). Nhờ các cụ ở đây ngó qua xem có ý tưởng gì hay thì tư vấn giúp ạ.
Đúng là vấn đề chung của các căn hộ ở Royal và Time, nên đập cho thoáng bếp cụ ạ, nhưng sẽ phải can thiệp lại một chút về đường điện nước

cụ có thể đưa ra yêu cầu cụ thể chi tiết hơn được không ạ, thế thì mọi người mới có nhiều ý tưởng góp ý được

Chỉnh sửa cuối:

Kimquy

Xe tải
Đúng là vấn đề chung của các căn hộ ở Royal và Time, nên đập cho thoáng bếp cụ ạ, nhưng sẽ phải can thiệp lại một chút về đường điện nước

cụ có thể đưa ra yêu cầu cụ thể chi tiết hơn được không ạ, thế thì mọi người mới có nhiều ý tưởng góp ý được
E muốn sửa phòng ngủ master để cửa wc ko chĩa thẳng vào giường, thêm cửa sổ cho phòng ngủ 2, tìm chỗ để hợp lý cho ban thờ, ...

bepbighome.com

Xe hơi
E có căn hộ như hình dưới đang muốn sửa lại (định đập cái tường bếp đi cho rộng phòng khách). Nhờ các cụ ở đây ngó qua xem có ý tưởng gì hay thì tư vấn giúp ạ.
Đập cái tường bếp đó ra tạo không gian mở đẹp đấy cụ. Chậu và bếp ko thay đổi nên điện nước cũng ko phải vấn đề lớn. Trước họ tránh mùi nên mới tke vậy nhưng về không gian thì đúng không hợp lý bằng.

bepbighome.com

Xe hơi
E muốn sửa phòng ngủ master để cửa wc ko chĩa thẳng vào giường, thêm cửa sổ cho phòng ngủ 2, tìm chỗ để hợp lý cho ban thờ, ...
Em thử gợi ý cho cụ cái phòng ngủ master như này xem sao: cụ chuyển cửa vào wc ra chỗ phòng thay đồ, xoay tủ quần áo áp vào tường vị trí cửa cũ, tăng giảm kt nếu cần. Về ban thờ thì cụ cần cho thêm quan điểm tâm linh .

Loss1982

Xì hơi lốp
Thiết kế cdt dở quá, ngủ tịt, bếp tịt, wc cũng tịt. Muốn duy trì 2 ngủ thì mà vẫn đảm bảo thông thoáng là quá khó

chantamtam86

Xe tăng
Tình hình là em thấy trên khu vực này khá nhiều cụ muốn sửa nhà và lên hỏi tư vấn bố trí mặt bằng sao cho hợp lý. Em đi lang thang các topic để tư vấn nhiều, và thấy mấy cái này chưa cụ nào làm 1 thớt tổng hợp cả, nên em xin phép được lập thớt tư vấn cho có hệ thống.
Cụ nào có nhu cầu hay thắc mắc cứ để lại yêu cầu nhé ạ, dĩ nhiên là hoàn toàn miễn phí cho các cụ trên này ạ
Hình thức hoạt động của topic này như sau: các cụ đưa ra yêu cầu cụ thể và mặt bằng căn hộ ( hoặc đất nhà ) em sẽ trả lời tư vấn các cụ bằng hình ảnh tương đương, thời gian trả lời thì tùy vào diện tích và độ khó của yêu cầu ạ.
Quan điểm là em sẽ tối ưu nhất có thể chính yêu cầu và mong muốn của các cụ :)
Ps:
Mong các chã cho em được duy trì hoạt động topic này vì giờ cũng có quá nhiều đơn vị và cá nhân tư vấn bỏ qua vấn đề này của chủ nhà mặc dù nó rất quan trọng ạ :( :(
Dưới đây là 1 vài mẫu mặt bằng em làm để các cụ tham khảo ạ, thiết kế chi tiết 3d của những mặt bằng nàycác cụ vào link để xem ạ : https://www.flickr.com/photos/vsdeese7en/

UPDATE 2020:
Chào các cụ các mợ.
Topic e lập ra từ ngày xưa hy vọng bây giờ vẫn còn có ích với các cụ các mợ. sau bao năm đi rèn luyện nâng cao tay nghề em lại quay lại với topic này để phục vụ các cụ các mợ đây ạ
Tuy nhiên có đôi dòng tâm sự như thế này mong các cụ các mợ thông cảm:
Trong quá trình tư vấn, em gặp khá nhiều các cụ cò, đầu tư, thiết kế. các cụ các mợ yêu cầu khá nhiều nhưng lại mông lung không rõ ràng, lại mang cả tính chất tận dụng thiết kế làm lợi cho bản thân.
Nên em xin phép chỉ phục vụ những cụ những mợ nào có NHU CẦU THỰC SỰ để tránh mất thời gian đôi bên và em cũng có nhiều thời gian hơn cho những người thiết tha mong muốn có một không gian sống tối ưu và phù hợp. Cũng để tránh trường hợp bị dồn ứ quá nhiều yêu cầu mà em không thể đáp ứng kịp.
Rất mong được kết nối với các cụ các mợ !
cụ có quy hoạch đất vườn ko ạ

kìngdom911

Xe tải
Phòng ngủ master thì có 2 cách xử lý:
- Lắp hệ thống vách gỗ giấu cửađể ngăn cáchwc với phòng ngủ
- xâylại phòng thayđồ chuyển hướng tiếp cận ra hướng cửa ra vào phòng ngủ

Hiện căn của cụ 2 phòng ngủ đã có tiếp cận mặt thoáng, phòng ngủ còn lại thì không rõ muốn đục cửa sổ ra bên phòng ngoài hay thế nào

vấn đề ban thờ thì phải biết về hướng nhà, tuổi của cụ mới tư vấn thêm được ạ

oanhnguyen0206

Xe hơi
Thấy chữ ký của cụ nên xin phép hỏi: Nhà em 56m2 (7mx8m) tầng 1 chia 2 phòng bếp và khách. Ngày xưa xây tường lực chứ không đổ cột, giờ muốn sửa bỏ tường ngăn cho thông thoáng có cách nào k cụ?

Anh Review TV

Xe hơi
Lô 2 - BT1- Vinaconex3 Trung Văn - Nam Từ Liêm
Website
phuongdongauto.com
Tình hình là em thấy trên khu vực này khá nhiều cụ muốn sửa nhà và lên hỏi tư vấn bố trí mặt bằng sao cho hợp lý. Em đi lang thang các topic để tư vấn nhiều, và thấy mấy cái này chưa cụ nào làm 1 thớt tổng hợp cả, nên em xin phép được lập thớt tư vấn cho có hệ thống.
Cụ nào có nhu cầu hay thắc mắc cứ để lại yêu cầu nhé ạ, dĩ nhiên là hoàn toàn miễn phí cho các cụ trên này ạ
Hình thức hoạt động của topic này như sau: các cụ đưa ra yêu cầu cụ thể và mặt bằng căn hộ ( hoặc đất nhà ) em sẽ trả lời tư vấn các cụ bằng hình ảnh tương đương, thời gian trả lời thì tùy vào diện tích và độ khó của yêu cầu ạ.
Quan điểm là em sẽ tối ưu nhất có thể chính yêu cầu và mong muốn của các cụ :)
Ps:
Mong các chã cho em được duy trì hoạt động topic này vì giờ cũng có quá nhiều đơn vị và cá nhân tư vấn bỏ qua vấn đề này của chủ nhà mặc dù nó rất quan trọng ạ :( :(
Dưới đây là 1 vài mẫu mặt bằng em làm để các cụ tham khảo ạ, thiết kế chi tiết 3d của những mặt bằng nàycác cụ vào link để xem ạ : https://www.flickr.com/photos/vsdeese7en/

UPDATE 2020:
Chào các cụ các mợ.
Topic e lập ra từ ngày xưa hy vọng bây giờ vẫn còn có ích với các cụ các mợ. sau bao năm đi rèn luyện nâng cao tay nghề em lại quay lại với topic này để phục vụ các cụ các mợ đây ạ
Tuy nhiên có đôi dòng tâm sự như thế này mong các cụ các mợ thông cảm:
Trong quá trình tư vấn, em gặp khá nhiều các cụ cò, đầu tư, thiết kế. các cụ các mợ yêu cầu khá nhiều nhưng lại mông lung không rõ ràng, lại mang cả tính chất tận dụng thiết kế làm lợi cho bản thân.
Nên em xin phép chỉ phục vụ những cụ những mợ nào có NHU CẦU THỰC SỰ để tránh mất thời gian đôi bên và em cũng có nhiều thời gian hơn cho những người thiết tha mong muốn có một không gian sống tối ưu và phù hợp. Cũng để tránh trường hợp bị dồn ứ quá nhiều yêu cầu mà em không thể đáp ứng kịp.
Rất mong được kết nối với các cụ các mợ !
thanks bác, được đó ạ

Red2010

Xe điện
Vâng
Vẫn có tác dụng nhất định, nhưng cháu vẫn cho rằng ko đi đến một kết quả đủ ok
Mà phục cụ chủ thớt thật đấy - cụ nhiều time thật...
E thề chưa gặp kts nào làm nghề có time để tư vấn đại trà cả... dù 1 đến vài ba con dự án cũng đã mệt rồi (nếu làm kiểu làm nghề thực sự... có thể do cháu tiếp xúc ít :) ). Mà quan điểm của em vẫn là tư vấn đại trà online ko đủ đi đến kq tốt...
Quan điểm cá nhân ợ...
Thôi cụ ơi! Em nghĩ cụ ko nên đào sâu cách làm của chủ post. Ae nếu trong nghề hoặc người tinh ý cũng hiểu vđề cả thôi :D. Dù sao theo phương diện nào đó thì topic cũng giúp ích được cho 1 số cụ có nhu cầu.

kìngdom911

Xe tải
Thấy chữ ký của cụ nên xin phép hỏi: Nhà em 56m2 (7mx8m) tầng 1 chia 2 phòng bếp và khách. Ngày xưa xây tường lực chứ không đổ cột, giờ muốn sửa bỏ tường ngăn cho thông thoáng có cách nào k cụ?
Cụ có thể cấy thêm dầm thép qua 2 bức tường chịu lực rồi đập bỏ bức tường ở giữa đi