[Funland] tư vấn giá nhà Hàng chiếu

ngothuanan

Xe tải
các bác tư vấn giúp em, nhà mặt phố hàng chiếu mặt tiền 1,5 m S 11,5 m2 không nóc xem giá khu này giao dịch bn 1 m vs, bác nào có anh chị em bạn gì mà giao dịch hay biết thông tin rồi khai sáng cho em phát, em cảm ơn các bác 🥰🥰🥰

Minh Quoc 79

Xe tải
Mặt tiền 1,5m và Tổng dt là 11,5m kèm không nóc.
Cụ mua chắc định tự kinh doanh chứ cho thuê chắc thôi.
Mua nhà phố bây giờ chắc đều ở cái tầm mua cho đủ bộ sưu tập về nhà thôi chứ tương lai sẽ thoái trào. Nhưng mà cứ có BT, LK với chung cư rồi mà k có cái mặt phố cổ vẫn cứ thấy thiếu thiếu…

ngothuanan

Xe tải
Mua nhà phố bây giờ chắc đều ở cái tầm mua cho đủ bộ sưu tập về nhà thôi chứ tương lai sẽ thoái trào. Nhưng mà cứ có BT, LK với chung cư rồi mà k có cái mặt phố cổ vẫn cứ thấy thiếu thiếu…
phố khác ko biết chứ phố cũ thì vẫn sầm uất lắm ạ, tập tục lâu đời khó bỏ, bác có thông tin gì giá khu này ko ah? em cảm ơn bác

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ấy định bán mà =))
Đang cho thuê được bao tiền vậy cụ thớt?

Minh Quoc 79

Xe tải
phố khác ko biết chứ phố cũ thì vẫn sầm uất lắm ạ, tập tục lâu đời khó bỏ, bác có thông tin gì giá khu này ko ah? em cảm ơn bác
Đồng ý với cụ là phố cổ, phố cũ nói chung có cái nét không thể lẫn vào đâu được. Đặc biệt phố Hàng Chiếu này thì có trong sách lịch sử HN rồi
Nhưng nếu cụ bán căn nhà mình với đặc điểm cụ thể như trên thì cũng phải tính sao cho bán được…
Nói cho vui thì: không phải ai cũng có thể làm cư dân phố cổ được!
Nhưng nếu đi mua bđs thì em cứ lấy giá cho thuê /Ls NH tháng (loại TB) là ra mức giá cơ bản của bđs đó. Giá giao dịch thì tuỳ cơ ứng biến theo độ máu hay đánh giá mức độ tăng trưởng trong tương lai,…

Chỉnh sửa cuối:

Jetu

Xe điện
Nhưng nếu đi mua bđs thì em cứ lấy giá cho thuê /Ls NH tháng (loại TB) là ra mức giá cơ bản của bđs đó. Giá giao dịch thì tuỳ cơ ứng biến theo độ máu hay đánh giá mức độ tăng trưởng trong tương lai,…
Ko rõ lắm công thức tính giá bđs của cụ, giải thik được ko?

Minh Quoc 79

Xe tải
Ko rõ lắm công thức tính giá bđs của cụ, giải thik được ko?
Được cụ
Giả dụ em quan tâm 1 căn chung cư 2 phòng ngủ ở DA X chẳng hạn
Tham khảo giá cho thuê trên mạng hoặc hỏi sale thấy giá cho thuê hiện nay là 35tr/tháng
35tr/0,5% (ls TGTK NH 1 tháng) = 7 tỷ
Vậy giá căn hộ loanh quanh cao hơn chút có mua cũng tốt (trông chờ nhà ga S9 hoàn thành, phía trên có quảng trường, chung cư nội đô khó xây dựng...)

Chỉnh sửa cuối:

30xx1631

Xe điện
Cụ bán thì cứ mạnh dạn ra giá 12 tỷ mặc cả xuống 11 là vừa. Mua thì thôi, 3 tỷ cũng ko đáng.

Pumzen

Xe ba gác
Mặt tiền 1,5 m, thì chỉ như 1 cái kios nhỉ. Bán đc giá nhất chỉ cho nhà bên cạnh muốn thôn tính hoặc cho dân buôn bán ở chợ này thôi. Mà giờ dân buôn vẫn thích đi thuê hơn là đầu tư vào đây để ổn định, thuê thì họ thuê đc chỗ rộng rãi hơn.
Trước nhà cháu có ông a có căn cũng bé bé tầm 15 m nhưng mặt tiền phải 3m ở Cầu Đông, có khứa trả 12 tỏi ổng ko bán đòi phải 15-16 cơ. Giờ chả biết bán đc chưa.

Trần Trường Hưng

Xì hơi lốp
các bác tư vấn giúp em, nhà mặt phố hàng chiếu mặt tiền 1,5 m S 11,5 m2 không nóc xem giá khu này giao dịch bn 1 m vs, bác nào có anh chị em bạn gì mà giao dịch hay biết thông tin rồi khai sáng cho em phát, em cảm ơn các bác 🥰🥰🥰
giá thì còn tùy bác ạ,nhà này vị trí đoạn về đầu cổng ô hay đoạn về ngõ chợ cầu đông,hay ra gần hàng mã,nhà ko nóc,nhưng trên có mấy tầng,hoặc mấy hộ ở,hay là ko có ai,gần đấy đã có ai mua gom chưa,chất lượng nhà ổn ko,vì trên này xin xây sửa khó lắm,vì ngoài phường quận nó liên quan tới ban quản lý phố cổ nữa........mấy cái này bác phải nắm chắc thì định giá tốt hơn.