Thảo luận Tư vấn giúp e con xe nào chi phí bảo trì bảo dưỡng thấp với ạ

Kendu86

Xe đạp
Đã có ngân sách mua xe tầm 900 thì em nghĩ cụ chủ không nên quan tâm quá nhiều đến chi phí bảo trì, bảo dưỡng. Còn nếu để có 1 lời khuyên về xe tầm giá này thì cụ nên đưa ra nhu cầu cụ thể hơn như xe SUV/CUV/Sedan? Mục đích sử dụng? ...
Dạ Mục đích e chỉ đi loanh quanh tp. Đưa con đi học. Cuối tuần đi chơi vùng ngoại ô tp tầm vài chục cây zậy thôi.
Tuy là có 900 củ mua xe và cũng còn gửi tiết kiệm. Nhưng tâm lý mua xe cũng muốn chiếc nào hợp lý về chi phí bảo trì bảo dưỡng. Xăng xe này nọ ạ.
Giờ e đag phân vân 3 chiếc.
1. Accent đặc biệt
2. Mazda 3
3. Tucson
Cụ cho e lời khuyên nên chọn con nào phù hợp. Ko biết con mazda 3 và tucson nó ăn uống thế nào ạ. Phí bảo trì bảo dưỡng của mazda 3 có cao ko ạ. Thanks cụ

Hainam1987

Xe hơi
Dạ Mục đích e chỉ đi loanh quanh tp. Đưa con đi học. Cuối tuần đi chơi vùng ngoại ô tp tầm vài chục cây zậy thôi.
Tuy là có 900 củ mua xe và cũng còn gửi tiết kiệm. Nhưng tâm lý mua xe cũng muốn chiếc nào hợp lý về chi phí bảo trì bảo dưỡng. Xăng xe này nọ ạ.
1. Accent đặc biệt
2. Mazda 3
3. Tucson
Cụ cho e lời khuyên nên chọn con nào phù hợp. Ko biết con mazda 3 và tucson nó ăn uống thế nào ạ. Phí bảo trì bảo dưỡng của mazda 3 có cao ko ạ. Thanks cụ
Trong 03 chiếc cụ chủ phân vân thì em phân tích cụ thể từng cái như sau:
1. Accent đặc biệt: xe hạng B, thành tiền tầm loanh quanh 6 đồng, vừa đủ nhu cầu, nhưng nếu ngân sách rộng rãi thì nên mua hẳn Elantra mà đi do hạng cao hơn, form xe đẹp hơn, rộng rãi hơn, option nhiều hơn, bản 1.6at ra biển tầm nhỉnh 7 đồng, chi phí cũng ko chênh mấy so với Accent
2. Mazda 3: lăn bánh tầm gần 8 đồng, hình thức đẹp, nội thất đẹp, xe Nhật, nhưng hơi ồn, chi phí cao hơn Accent
3. Tucson: đúng ngân sách của cụ, xe thì ko có gì phải bàn cao ráo, rộng rãi, đẹp, option full chi phí cũng tầm mazda3.
Em hết ạ.

1. Accent đặc biệt
2. Mazda 3
3. Tucson
Xe càng to và đắt tiền thì chi phí xăng xe, bảo dưỡng càng đắt cụ ạ. Còn với nhu cầu đưa con đi học, cuối tuần đi chơi vài chục cây thì xe máy còn làm được chứ nói gì đến oto, oto cụ cứ bảo dưỡng đúng hạn thì 5-7 năm chả hỏng được. Taxi họ cày 3-4 năm toàn 30-40 vạn còn chả sao, vẫn hoàn lương tốt thì nhu cầu của cụ là quá đơn giản, i10 cũng đảm bảo được, tiền còn lại cụ để ngân hàng thì tiền lãi thừa cho chi phí đi lại hàng tháng. Sợ là tầm tiền của cụ thì cụ muốn các em phải sang, nhiều option, thì bảo dưỡng, chi phí phải cao hơn các em tầm 500-600 rồi. Em vote tucson đi cho sướng, sau đỡ phải lăn tăn khi mua mấy em ít tiền lại muốn đổi xe.

Hoài Phi

Xe hơi
Theo mình ở Việt Nam cụ nên sắm mọt con xe SUV của Nhật hay Hàn với tầm tiền như của cụ Có rất nhiều lựa chọn tốt. Xe Nhật có Toyota Fortuner, Honda CRV, HRV. Mitsubishi xpande...xe Hàn có Huyndai Tucson, Santafe...Kia Sportage, ...Nói chung những dòng xe Nhật, xe Hàn thì đều chi phí vận hành bảo dưỡng cũng tương đương nhau không cao qua.
chúc cụ có được lựa chọn vừa ý

Kendu86

Xe đạp
Theo mình ở Việt Nam cụ nên sắm mọt con xe SUV của Nhật hay Hàn với tầm tiền như của cụ Có rất nhiều lựa chọn tốt. Xe Nhật có Toyota Fortuner, Honda CRV, HRV. Mitsubishi xpande...xe Hàn có Huyndai Tucson, Santafe...Kia Sportage, ...Nói chung những dòng xe Nhật, xe Hàn thì đều chi phí vận hành bảo dưỡng cũng tương đương nhau không cao qua.
chúc cụ có được lựa chọn vừa ý
Mấy con cụ nói e chỉ thích mỗi con tucson. Còn mấy con kia to xác quá
E có nghía qua con hrv nhưng giá nó cao quá ngang với tucson mà nó chỉ cuv hạng b. Nội thất thì ko đẹp lắm

Kendu86

Xe đạp
Xe càng to và đắt tiền thì chi phí xăng xe, bảo dưỡng càng đắt cụ ạ. Còn với nhu cầu đưa con đi học, cuối tuần đi chơi vài chục cây thì xe máy còn làm được chứ nói gì đến oto, oto cụ cứ bảo dưỡng đúng hạn thì 5-7 năm chả hỏng được. Taxi họ cày 3-4 năm toàn 30-40 vạn còn chả sao, vẫn hoàn lương tốt thì nhu cầu của cụ là quá đơn giản, i10 cũng đảm bảo được, tiền còn lại cụ để ngân hàng thì tiền lãi thừa cho chi phí đi lại hàng tháng. Sợ là tầm tiền của cụ thì cụ muốn các em phải sang, nhiều option, thì bảo dưỡng, chi phí phải cao hơn các em tầm 500-600 rồi. Em vote tucson đi cho sướng, sau đỡ phải lăn tăn khi mua mấy em ít tiền lại muốn đổi xe.
Dạ cụ nói chí phải ạ. E thì chỉ thích con sedan đơn giản nhỏ gọn để dễ chui lủi trong tp chật hẹp. Mà khổ nổi con vợ e với con gái e nó lại thích xe cao crossover. Còn e với con trai e thì thích dạng sedan nhỏ thấp. Làm e rối hết cả đầu. Tính e ko quan trọng hình thức. Chỉ suy nghĩ có để đi che nắng che mưa zậy thôi.

Lúc đầu e đã tự chọn và chấm con accent rồi. Zậy mà vừa hé cái mồm nói với vợ với con kêu mua chiếc đó nó chê. Làm e phân vân nghiên cứu mất ngủ cả đêm. Nên e mới mò lập nick lên nhờ các cụ tư vấn 😰

Dạ cụ nói chí phải ạ. E thì chỉ thích con sedan đơn giản nhỏ gọn để dễ chui lủi trong tp chật hẹp. Mà khổ nổi con vợ e với con gái e nó lại thích xe cao crossover. Còn e với con trai e thì thích dạng sedan nhỏ thấp. Làm e rối hết cả đầu. Tính e ko quan trọng hình thức. Chỉ suy nghĩ có để đi che nắng che mưa zậy thôi.

Lúc đầu e đã tự chọn và chấm con accent rồi. Zậy mà vừa hé cái mồm nói với vợ với con kêu mua chiếc đó nó chê. Làm e phân vân nghiên cứu mất ngủ cả đêm. Nên e mới mò lập nick lên nhờ các cụ tư vấn 😰
Thế thì tucson hoặc crv là chuẩn bài rồi cụ, cụ bà đã chốt thì còn làm sao khác được ạ, vợ vui gia đình mới hạnh phúc cụ nhé. Chúc cụ nhanh rước vợ hai về để vi vu, kiểu gì cũng mua, mua sớm sướng sớm cụ ạ.

sonbosstb

Xe tải
Vợ cả đã quyết thì cụ có thể ngó qua Tucson, ưu điểm là rất rộng rãi chả kém gì San, nhược điểm là cụ phải chi nhiều tiền hơn.
Đi ít, lại ko quan trọng hình thức, chỉ coi xe là phương tiện, thì xe nào cũng đc. Bà cả đã thích xe to, cụ mua luôn San cho khỏi lăn tăn gì ạ.

Attoney

Xe tải
Cụ chủ làm con Vios đi cho nhã.

Kendu86

Xe đạp
Xe đó ko dành cho người đã có 900 cụ ạ!
E thấy xe nào cũng đc hết mà cụ. Tiền cũng tiết kiệm mà có chứ đâu phải rủng rỉnh như đại gia đâu cụ. Hihi
Ko do con vợ e thì e làm con xe rẻ thôi. Tiền làm việc khác. H e mà ko theo ý nó chắc chiến tranh lạnh mất. Khổ mà😥

poiuy

Xe cút kít
Nếu thấy Tuc mà cảm thấy vẫn to thì chuyển sang Kona cũng được.

sonbosstb

Xe tải
E thấy xe nào cũng đc hết mà cụ. Tiền cũng tiết kiệm mà có chứ đâu phải rủng rỉnh như đại gia đâu cụ. Hihi
Ko do con vợ e thì e làm con xe rẻ thôi. Tiền làm việc khác. H e mà ko theo ý nó chắc chiến tranh lạnh mất. Khổ mà😥
Cụ ko hiểu ý em rồi.
Còn về xe cộ, bà xã đồng ý mua xe to là sướng cho cụ rồi. Cụ cứ phân tích kỹ tiền mua xe, tiền mất giá, tiền lãi nếu gửi NH,...
Vợ hiểu rõ mà vẫn quyết, cụ mua hẳn Lux Sa cho nó sướng ạ.

Kendu86

Xe đạp
Thế thì tucson hoặc crv là chuẩn bài rồi cụ, cụ bà đã chốt thì còn làm sao khác được ạ, vợ vui gia đình mới hạnh phúc cụ nhé. Chúc cụ nhanh rước vợ hai về để vi vu, kiểu gì cũng mua, mua sớm sướng sớm cụ ạ.
Dạ vâng cụ ạ
Cụ ko hiểu ý em rồi.
Còn về xe cộ, bà xã đồng ý mua xe to là sướng cho cụ rồi. Cụ cứ phân tích kỹ tiền mua xe, tiền mất giá, tiền lãi nếu gửi NH,...
Vợ hiểu rõ mà vẫn quyết, cụ mua hẳn Lux Sa cho nó sướng ạ.
Dạ tài chính của e cụ ạ. Thế mà vợ quyết mới hay chứ 🤑

edc

Xe lăn
Cụ có 900tr. Mua con Vios hết 600tr. Còn 300tr để độ xe cho máu :D

Muon_biet

Xe cút kít
Em là mem mới. Đang định mua chiếc để che nắng che mưa. Tài chính e tầm 900tr. Nhờ các bác tư vấn cho e 1 chiếc mà chi phí bảo trì bảo dưỡng thấp. Bền ít hỏng vặt với ạ
Em xem thấy nhìu xe quá loạn hết cả não
Em cảm ơn các bác ạ
Honda CR-V lưng gù cụ nhé!

NgocTuyen09

Xe hơi
Làm con Elantra là chuẩn nhất. Lúc nào đi xem đưa vợ con đi cùng, cụ lái thử cho vợ con ngồi cùng cảm nhận. Xe có cốp sau rộng rãi đi chơi mua sắm rất tiện để đồ cụ ạ

Kendu86

Xe đạp
Cảm ơn các cụ đã tư vấn cho e.
sau thời gian ngâm cứu cùng với ý kiến của các cụ. E chốt con Kia Seltos chuẩn bị bán ở VN vào quý 4 này. Các cụ thấy có ổn ko ạ. E thì chim ưng quá rồi
Ko biết đen hay trắng đẹp hơn các cụ nhỉ
Em thích màu đen mà lại mạng hoả mất. Buồn

Alias Edogawa

Đi bộ
Cụ chủ chốt seltos đc rồi à?
E cũng đang tầm 5-600, có cụ nào trong này có thể tư vấn xem giờ nên lấy city lướt 2017, 2018 hay fadil mới, altis 2015-2016 hay cố lên hẳn outlander mit 2015-2016 nhỉ.
E lái mới nhưng thích đi gầm cao hơn, cũng chỉ định đi sedan vài năm rồi đổi ạ.

pisces_hn

Xe container
Rẻ nhất thì đi Morning số sàn 900tr mua được 3 cái.