Tư vấn giúp e Lac Ex

mobilee84

Xe tải
Số là từ hôm e đi Lào Cai (đền Ông Hoàng 7) do trời tối mưa phùn và xe e đã bị kịch gầm mấy phát
h hiện tượng xe e khi vào cua thì trả lái rất chậm và giật giật cảm giác k còn đc mượt như trc
khi đi chậm thì lại nó hơi nặng ,xong lúc nặng lúc nhẹ nó như kiểu bị dơ dơ mút mút đi rất khó chịu ,nhiều khi thấy như xe k có trợ lực lái
e đã thử thay bơm trợ lực + dầu + đảo lốp + cân lốp các kiểu mà k hết bệnh
nhà cháu mong các cụ phán bệnh giúp hoặc xem có gara nào chuyên làm về cái này thì mách giúp với ak ,chứ k đi sờ vào cái vô lăng là thấy bực các cụ ak

kduc

Xe container
Số là từ hôm e đi Lào Cai (đền Ông Hoàng 7) do trời tối mưa phùn và xe e đã bị kịch gầm mấy phát
h hiện tượng xe e khi vào cua thì trả lái rất chậm và giật giật cảm giác k còn đc mượt như trc
khi đi chậm thì lại nó hơi nặng ,xong lúc nặng lúc nhẹ nó như kiểu bị dơ dơ mút mút đi rất khó chịu ,nhiều khi thấy như xe k có trợ lực lái
nhà cháu mong các cụ phán bệnh giúp hoặc xem có gara nào chuyên làm về cái này thì mách giúp với ak ,chứ k đi sờ vào cái vô lăng là thấy bực các cụ ak
Khả năng lớn là xe cụ bị chạm vào hệ thống lái như ro tuyn, ba ngang, cụ đến ga ra bảo họ nâng gầm lên kiểm tra cẩn thân xem nào.

Naviman

Xe tăng
Kịch gầm mà cụ chỉ kiểm tra/thay những bộ phận điều khiển thôi ạ? Cụ phải kiểm tra thêm hệ thống cơ/dẫn động hệ thống lái nữa chứ.

coemxinhdep

Xe buýt
chết chết...xe em hình như cũng bệnh này rồi...em đi nhanh phi qua ổ voi....chạm gầm cực mạnh...và giờ thì đi nặng lái lắm đi thôi....kt kiểu gì được bg

toyota5678

Xe hơi
Theo mình nghĩ nặng lái sau cú va chạm đó có thể khớp lái chữ thập có vấn đề rồi

BMW123

Xe hơi
Bẩm các cụ... e có 1 em lac ex 2010 cho thằng em mượn mấy ngày.... Hôm nay rửa xe thì thấy khi xịt gầm để vệ sinh thì nước rửa xe lại bị tràn vào chỗ để lốp dự phòng... hic, nhìn kỹ xe thì ko bị tai nạn hay va chạm vào đâu. Các cụ có thể cho E biết tại sao nước vào ko ah... bực mình quá.

mobilee84

Xe tải
Mình qua mấy gara mà thợ kt lung tung cũng k ra bệnh hixx
Có cụ nào chuyên về phần này giúp cháu với

mobilee84

Xe tải
Cuối cùng thì e cũng đã tìm ra nguyên nhân rồi các cụ ak
hôm e đi thay cái bơm trợ lực lái nó lại thay cho e cái bơm của Gentra đi sau mấy ngày nó mới phát bệnh mà mình thì cứ nghĩ là do sạt gầm lên bị thế
bắt nó tháo bơm mới ra thay bơm cũ vào thì lại ok :D