Tư vấn giúp em loa và ampli

Thích Lái Xe

Xe tải
Website
www.otofun.net
Tuấn Long đầu Phố Huế rẽ vào Thịnh Yên ~100m bên tay phải .
Hiệu to nhất và đông dân nghiện Audio lố nhố đứng thỉnh thị là nhà hắn.
Cụ mua đồ khớ khớ thì bảo nó dẫn lên gác ,tầng trệt toàn đồ cỏ thôi.

Smee april

Xe điện
Các Bác cho em hỏi em có một phòng khách khoảng 25m2, sở thích là nge nhạc. Bác gợi ý cho em xem thiết kế hệ thống âm thanh ntn với nhé. Em đi mấy siêu thị nghe thử đồ đồng bộ của Sony, Pioneer... thì ko thấy hài lòng. Ko biết có phải là bà già khó tính ko?Cảm ơn các bác trước.
Mời mod qua Tuấn Long chợ Giời , đồ Nhật tâng trệt,Anh-Mỹ mời leo gác 2.nghe chán không hợp gu đổi các con khác -100k cho 30 ngày nghe thử/món đồ , 5 năm sau vác ra đổi các vẫn ok miễn là máy vẫn chạy và tem BH vẫn còn trinh là được.

adhhai

Xe máy
Các Bác cho em hỏi em có một phòng khách khoảng 25m2, sở thích là nge nhạc. Bác gợi ý cho em xem thiết kế hệ thống âm thanh ntn với nhé. Em đi mấy siêu thị nghe thử đồ đồng bộ của Sony, Pioneer... thì ko thấy hài lòng. Ko biết có phải là bà già khó tính ko?Cảm ơn các bác trước.
Cụ cứ ra Tuấn Long, lên thẳng tầng 2. Kêu nó ghép 1 đôi loa, 1 cái âm ly, rồi nghe thử, hỏi tiền, mặc cả....và mang về. Về mà nghe chưa hay lại mang ra, đổi lấy thẳng khác. Biết ngay

ankhanh147

Xe hơi
Loa Tanoy chắc không hợp với thể loại rock của cụ chủ thớt đâu ạ.
Hay cụ làm bộ Logitech Subwoofer Z5500 Digital - 5.1 (500W RMS ) tầm > 7 củ đảm bảo gọn nhẹ, thời trang, hợp các dòng nhạc của cụ :P

V.T.A

Xe điện
Gu cụ nghe nhạc gì -loại ẽo uột,bác học hay thình thịch mới tư véo được.

Mấy cái loại dàn nhiều loa mà siêu thị điện máy bán chỉ phù hợp cho xem phim thôi cụ nhé ,để nghe nhạc bất kỳ gu nào thì chả hơn nghe bằng điện thoại là mấy.​

kh04

Xe tải
Website
www.vnu.edu.vn
Tannoy nghe rock, lại bookself nữa nghe chừng khó tìm được. Đôi Audax của cụ Rạck thì cũng bass ầm ầm nghe rock được :)) nhưng giá chắc gần đến budget lim. của chủ thớt.
Cụ Mèo bửn có đôi mission cũng rọck được đấy! Để rẻ cho chủ thớt đi. Amp thì chọn loại cổ sò sắt mà quất Rock cho nó oách, Accu đánh được rock thì em chưa nhìn thấy.

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Em cần mua con Denon 580D, Tannoy 605, và sub Ya SW100 bác nào biết chỗ bán rẻ báo em nhé, em check mấy chỗ giá rổ lung tung quá toàn đắt lòi ra

Em cần mua con Denon 580D, Tannoy 605, và sub Ya SW100 bác nào biết chỗ bán rẻ báo em nhé, em check mấy chỗ giá rổ lung tung quá toàn đắt lòi ra
Lên VNAV rao vặt đê ....

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Tóm lại đảo 1 vòng sơ qua thì em đang kết mấy thứ như sau:
- TEAC 7 mặt vàng: 7,5 triệu
- Ampli DENON 1090G mặt vàng vách gỗ: 11,5 triệu hoặc ampli Denon 500V: 4,5triệu
- Tannoy 605: 4triệu

Các bác cho em ý kiến cái bộ trên 1 phát xem sao, về chất âm và phối ghép em thấy tạm ổn, mắc dù loa hơi bé so với ampli nhưng tạm thời thế đã vì phòng em có 10m2 thôi. Tiếp theo nhờ các bác tư vấn giúp em chỗ mua chất lượng đảm bảo nhé.
Tỷ lệ chi phí thì loa nên là cao nhất. Rồi Ampli rồi đến CDP.
Nếu định chi 17Tr thì Loa tầm 7tr Ampli tầm 6Tr CDP tầm 4Tr . Còn định bước đầu chơi tạm rồi lại đổi chác các bù sau thì khó nói.
Teac 7 mà chơi với Loa 4Tr thì hơi phí. Tất nhiên Teac 7 còn ngon như thế nào cũng là vấn đề. Teac 7 ngon thì nên đi với Loa tầm 20Tr.
Tanoy 4Tr thì chắc là đẹp thôi chứ xuất xứ thì không bao giờ có giá đó với Tannoy chính hãng.
Bạn qua VNAV hay Audiovnclub hỏi thì chắc có nhiều ý kiến hơn.

Tannoy nghe rock, lại bookself nữa nghe chừng khó tìm được. Đôi Audax của cụ Rạck thì cũng bass ầm ầm nghe rock được :)) nhưng giá chắc gần đến budget lim. của chủ thớt.
Cụ Mèo bửn có đôi mission cũng rọck được đấy! Để rẻ cho chủ thớt đi. Amp thì chọn loại cổ sò sắt mà quất Rock cho nó oách, Accu đánh được rock thì em chưa nhìn thấy.
Phét .. đệ nhứt mít sờn chuyên oánh loại ẽo ợt nhá ... :))

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Các bác cho em hỏi chút hình như con Yamaha RX-V1000 không kéo nổi con Kef IQ3 hay sao ý. Hay phải setup thế nào vì em đang để effect off chỉ nghe stereo, hiện đang đấu loa là Main A đấu vào cọc High và Main B đấu vào cọc Low

berryfun

Xe điện
Dạ cụ zip mua âm ly 2 kênh mà đánh thì nghe mới ra stereo đựoc cụ mua âm ly sugden hoặc âm ly Musical phối với KEF thì thằng yamaha hết cửa so. Còn cụ lấy amp digital dùng xem phim để nghe nhạc e rằng khó đánh nhạc ra hết cái hồn của nó đựoc.

Em về đấu loa em thường đấu cọ loa cùng hàng luôn chứ chẳng cps main A hig hay main b thấp cả. một là main a hai là main b đấu cùng hàng đó luôn.

Chúc cụ thành công. Con KEF IQ3 của cụ phải làm cặp chân loa thì mới đẹp được.

F.I.A.T

Xe điện
Các cụ giúp cháu vụ này với: Nhà ông Anh bạn em có đôi loa Pioneer S-X640V Private không dùng đến, ông mua về để hét karaoke nhưng chán rồi, bán hết apmly, đầu đĩa, còn mỗi đôi loa. Em định mua lại đôi này về nghe nhạc, tập tành tý cho nó mở mang đầu óc, nâng cấp dần đôi tai lên.

Các cụ tư vấn cho em nên trả ông ấy bao nhiêu thì hợp lý, và nếu mua về thì em nên nghép với âm ly nào là hợp lý nhất, gia bao nhiêu ạ.

các cụ thông cảm em là newbie, tập tành chơi nên các cụ tư vấn sao cho ngon, bổ, và rẻ nhé, nhà cháu nghe nhạc lần đầu nên chỉ cần nó hay hơn mấy cái dàn compact, cái loa vi tính là ok ròi.

thanks các cụ nhiều

Linh_piano

Xe điện
Các cụ giúp cháu vụ này với: Nhà ông Anh bạn em có đôi loa Pioneer S-X640V Private không dùng đến, ông mua về để hét karaoke nhưng chán rồi, bán hết apmly, đầu đĩa, còn mỗi đôi loa. Em định mua lại đôi này về nghe nhạc, tập tành tý cho nó mở mang đầu óc, nâng cấp dần đôi tai lên.

Các cụ tư vấn cho em nên trả ông ấy bao nhiêu thì hợp lý, và nếu mua về thì em nên nghép với âm ly nào là hợp lý nhất, gia bao nhiêu ạ.

các cụ thông cảm em là newbie, tập tành chơi nên các cụ tư vấn sao cho ngon, bổ, và rẻ nhé, nhà cháu nghe nhạc lần đầu nên chỉ cần nó hay hơn mấy cái dàn compact, cái loa vi tính là ok ròi.

thanks các cụ nhiều
Cụ trả cho bác chủ cỡ 100 Obama rồi về kiếm thêm cái amp Nhật như là Sansui hay Victor, Diatone, Onkyo quãng 2 củ là xong. Phần CDP cũng tương tự như vậy luôn. Cụ chú ý chút cho dây loa và dây tín hiệu nhé, cả 2 thứ đó nên đầu tư cỡ 1 củ vì về sau có thể giữ lại dùng khi nâng cấp đồ.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
E Chào các đầu lĩnh Audio! XO

chả là dư này: nàhh em có Amp DENON3200G có được đến Dolby Digital pro logic 5.1 nhưng hiện tại em dùng có 2 SP nghe Ste + Subwoofer cho thêm trầm

Vừa rồi em có nhịn ăn sắm 1 em HD Box Egreat R2A (1.5T) nên muốn xem phim. Giờ e có 3 lựa chọn:

1. Chọn/thửa 01 Center + 02 surr cho đủ 5.1 (xem Matrix hoặc Pro Lo , AC3 là đc rồi) tầm 2tr
2. mua bộ Z5500 đựoc chuẩn THX của Logictec có đủ cả DTS, Pro Logic II Dolby Digictal (6,7tr)
3. mua bộ HT của Pana/Sony/ SS hoặc LG tầm 9tr

em đang thiên về PA 2 - ngon gọn lại trung gian, âm thanh xem phim đạt yc phòng 25 - 30m2 nhưng nếu dùng HT thì bày đệp hơn, lại được thêm cái đầu đọc cho con nó tiện, (vì em sẽ đa phần dùng HD Box mà nhỉ).

còn PA 1 thì kinh tế nhưng mất công chọn / ghép , hoặc cầu kỳ hơn thì có khi lại lớn xiền chứ cũng khg rẻ được

còn PA 4 : Thay Amp + thửa bộ 5.1 hoành thì khi em cho giải tán hết mọi p.a để về nhà chỉ có ăn với ngủ

Vậy em nhờ các cao thủ tư vấn giúp em chọn sớm nhé. em ở THNC nên rất tiện cafe, các cao thủ có thời gian cho em hóng chuyện với

totorauxom

Xe điện
Bác chọn chuẩn rồi còn gì, nếu bộ 2.1 của bác nghe nhạc tốt, đủ nhu cầu cho bác.
BỘ Z5500 xem phim rất hay, sub của nó đánh rất tốt,bộ giải mã cũng pro tuy trông hơi hàng mã tý (em như bác là quyết ngay)
PA1 phối ghép k đơn giản đâu bác à[-(, nhiều cụ đổ mồ hôi công sức phối ghép rùi
PA3 thì từ bỏ ngay khi có ý tưởng, em khuyên chân thành.
Nếu lực bác khỏe thì làm nguyên con denon 4310 ghép với BW seri 8 là okie:"> (PA4) em nghĩ k nên vì tốn xèng lắm(với em thôi), hehe

KiaCD5numberone

Xe tăng
E Chào các đầu lĩnh Audio! XO

chả là dư này: nàhh em có Amp DENON3200G có được đến Dolby Digital pro logic 5.1 nhưng hiện tại em dùng có 2 SP nghe Ste + Subwoofer cho thêm trầm

Vừa rồi em có nhịn ăn sắm 1 em HD Box Egreat R2A (1.5T) nên muốn xem phim. Giờ e có 3 lựa chọn:

1. Chọn/thửa 01 Center + 02 surr cho đủ 5.1 (xem Matrix hoặc Pro Lo , AC3 là đc rồi) tầm 2tr
2. mua bộ Z5500 đựoc chuẩn THX của Logictec có đủ cả DTS, Pro Logic II Dolby Digictal (6,7tr)
3. mua bộ HT của Pana/Sony/ SS hoặc LG tầm 9tr

em đang thiên về PA 2 - ngon gọn lại trung gian, âm thanh xem phim đạt yc phòng 25 - 30m2 nhưng nếu dùng HT thì bày đệp hơn, lại được thêm cái đầu đọc cho con nó tiện, (vì em sẽ đa phần dùng HD Box mà nhỉ).

còn PA 1 thì kinh tế nhưng mất công chọn / ghép , hoặc cầu kỳ hơn thì có khi lại lớn xiền chứ cũng khg rẻ được

còn PA 4 : Thay Amp + thửa bộ 5.1 hoành thì khi em cho giải tán hết mọi p.a để về nhà chỉ có ăn với ngủ

Vậy em nhờ các cao thủ tư vấn giúp em chọn sớm nhé. em ở THNC nên rất tiện cafe, các cao thủ có thời gian cho em hóng chuyện với
1- Bác xác định bác định đầu từ bao nhiêu tiền?
2- Bác xác định nghe nhạc hay để xem phim.( cái này rất quan trọng, nó sẽ giúp bác đi đúng hướng)
3- Thẩm mỹ có quan trọng với bác không hay bác chỉ cần âm thanh chuẩn là được.

Ford Everest AT

Xe điện
Cám ơn các bác Râu xồm và CD5, em mất 2 buổi ngày T7 và CN vừa rồi, cụ tỷ là dư thế này:

Nhu cầu: đặt tại phòng khách, cả 2 nhu cầu xem phim + nghe nhạc

Em nhẩm tính phòng khách nhà em tầm 40m2, nhưng lại có cái phần bếp nó ăn thông vào đó nữa nên sẽ làm loãng và rộng phòng khách ra. nên sáng T7 sau khi Cafe xong em quyết định lên 2B ra 178 Phố Huế làm em Z5500, định bụng sẽ chuyển xem phìm vào phòng ngủ (vuông hơn, lại tầm <30m2) nên quyết định như vậy có vẻ hợp lý, còn bộ 2.1 phòng khách vẫn để nghe nhạc.

thế rồi trên đường đi em lại ghé qua cái cửa hàng HT của DACO (đan mạch 3rd party tàu chắc thế) ngay đầu N.C.Thanh , mấy cậu nhân viên cũng nhiệt tình + hiểu biết tư vấn , vậy là chở luôn mấy bộ Center + Srr về nhà em ghép thử, tự dung em thấy ưng luôn, tuy nhiên có bộ nhỉnh hơn , bộ vừa phải ...v.v.v và em chọn 1 bộ vừa phải....nghe / xem cả buổi chiều thấy đáng lẽ ra mình nên chọn bộ nhỉnh hơn kia vì Tiếng của Center bộ kia tách bạch , gọn /trong hơn nên ngày hôm sau em qua lại và nhờ mấy cậu ấy mang đổi lại ...đúng là Center hơn nên có vai trò rất quan trọng trong xem phim

Vậy là e lai mất kế hoạch xem phim riêng với Z5500 + nghe nhạc phòng khách riêng 2.1

cũng may mà bộ AR kia với Subwf Clipsh kia của em phối được ,vả lại cũng hợp màu , chứ ra chợ tự kiếm loa về phối rồi khg ưng ý đổi đi đổi lại mất công và khg thuận tiện đổi nên tạm thời ..;) em thấy ok

Tồn tại: âm ly còi của em DENON AVR 3200G chỉ có Dolby Digital/ProLogic mà chưa gồm cả DTS, không có Remote nên em khg thể set được Volum cho từng loa, nhất là 2 Srr nghe hơi bé , nên muốn chỉnh to lên chút. Vậy bác nào biết ai có cái Remote đó cho em mượn hoặc chỉ em cách set bằng tay trên mặt AVR

thêm 1 tý nữa: khg sắm Z5500 nên vẫn bị phụ thuộc Amply nên e vẫn hơi lăn tăn, kiểu này lại phải đổi Amply như ý của lão Râu Xồm thôi, nhg từ từ cái chứ chưa phải bây được, sợ G vả ...có mà toi

KiaCD5numberone

Xe tăng
Cám ơn các bác Râu xồm và CD5, em mất 2 buổi ngày T7 và CN vừa rồi, cụ tỷ là dư thế này:

Nhu cầu: đặt tại phòng khách, cả 2 nhu cầu xem phim + nghe nhạc

Em nhẩm tính phòng khách nhà em tầm 40m2, nhưng lại có cái phần bếp nó ăn thông vào đó nữa nên sẽ làm loãng và rộng phòng khách ra. nên sáng T7 sau khi Cafe xong em quyết định lên 2B ra 178 Phố Huế làm em Z5500, định bụng sẽ chuyển xem phìm vào phòng ngủ (vuông hơn, lại tầm <30m2) nên quyết định như vậy có vẻ hợp lý, còn bộ 2.1 phòng khách vẫn để nghe nhạc.

thế rồi trên đường đi em lại ghé qua cái cửa hàng HT của DACO (đan mạch 3rd party tàu chắc thế) ngay đầu N.C.Thanh , mấy cậu nhân viên cũng nhiệt tình + hiểu biết tư vấn , vậy là chở luôn mấy bộ Center + Srr về nhà em ghép thử, tự dung em thấy ưng luôn, tuy nhiên có bộ nhỉnh hơn , bộ vừa phải ...v.v.v và em chọn 1 bộ vừa phải....nghe / xem cả buổi chiều thấy đáng lẽ ra mình nên chọn bộ nhỉnh hơn kia vì Tiếng của Center bộ kia tách bạch , gọn /trong hơn nên ngày hôm sau em qua lại và nhờ mấy cậu ấy mang đổi lại ...đúng là Center hơn nên có vai trò rất quan trọng trong xem phim

Vậy là e lai mất kế hoạch xem phim riêng với Z5500 + nghe nhạc phòng khách riêng 2.1

cũng may mà bộ AR kia với Subwf Clipsh kia của em phối được ,vả lại cũng hợp màu , chứ ra chợ tự kiếm loa về phối rồi khg ưng ý đổi đi đổi lại mất công và khg thuận tiện đổi nên tạm thời ..;) em thấy ok

Tồn tại: âm ly còi của em DENON AVR 3200G chỉ có Dolby Digital/ProLogic mà chưa gồm cả DTS, không có Remote nên em khg thể set được Volum cho từng loa, nhất là 2 Srr nghe hơi bé , nên muốn chỉnh to lên chút. Vậy bác nào biết ai có cái Remote đó cho em mượn hoặc chỉ em cách set bằng tay trên mặt AVR

thêm 1 tý nữa: khg sắm Z5500 nên vẫn bị phụ thuộc Amply nên e vẫn hơi lăn tăn, kiểu này lại phải đổi Amply như ý của lão Râu Xồm thôi, nhg từ từ cái chứ chưa phải bây được, sợ G vả ...có mà toi

Dù sao cũng có bộ ưng ý, cụ nghe lọt tai cụ là ổn rồi. Còn vụ chĩnh 2 loa sun_ao trên Amply thì tả ra đây rất khó tả, phải trưc tiếp làm mới đc.

Ford Everest AT

Xe điện
1 lần nữa cám ơn các bác tận tình chỉ bảo, những thắc mắc hoặc phân tích + lựa chọn và chỉ bảo ở đây sẽ giúp những bác đi sau ...sau em tìm và lựa thuận tiện hơn.

@Bác CD5: để em đi ra Cầu giấy/Ng.Khang hoặc ra Q.HBT kiếm cái khiển, khg được thì em làm phiền lão nhé ;)