Thảo luận Tư vấn Harley 48 2019

Dailo

Xe tăng
Như tiêu đề, hôm trước E có qua Showroom bên Ng Văn Cừ thấy có em HD48, xe để chạy test được hơn 3k km, date 2019 giá đang chào 420tr. Em máu quá nhưng vì chưa xài dòng HD này bao giờ nên lên đây nhờ các cụ tư vấn giá thế có OK kog và chạy em này có phức tạp giống như kiểu xe Toy và Jaguar kog?

Em thì nhu cầu cũng kog đi mấy, chẳng qua là vì thích, em mua em Rebel 2018 mà giờ cũng mới chỉ chạy đc có 500km.

Thanks các Bác.

30U_9097

Xe buýt
Sao ko mua xe lướt cho rẻ cụ. Giá có mấy chục

takafumi

Xe buýt
Có mấy ý kiến thế này:
- giá HD48 là 480 tr mới tinh đời 2020 chưa mặc cả, bác mua thế kia chỉ giảm được 1 tí mà lại mất sướng của người dùng mới (bác đã chạy rebel ít đi mà vẫn thích HD48 chứng tỏ không khó khăn về tiền)
- HD48 chạy đường ngắn, cafe loanh quanh thôi chứ không phải xe chay đường dài: bình xăng bé, đi tầm trên 100km, tư thế ngồi hứng gió, giảm sóc cứng
- Đã đi xe harley thì xác định sẽ mất tiếp tiền để độ, chứ không như các xe khác có thể để nguyên bản chạy vì cái khoái của HD là cá nhân hoá: thay pô xe, phụ kiện,...
- Máy thì chả có gì để hỏng, nhưng harley kém về phần điện, hay bị lặt vặt điện
- Đã mua HD thì sẽ phải sắm đủ áo/mũ/giày tất phụ kiện trên người cho nó hợp, rồi vào hội HD chạy cùng nó mới phê. PKL đi 1 mình thì rất chán và khổ.
- Xe HD dáng khá bụi bặm, đàn ông, đi rất nam tính

Dailo

Xe tăng
Có mấy ý kiến thế này:
- giá HD48 là 480 tr mới tinh đời 2020 chưa mặc cả, bác mua thế kia chỉ giảm được 1 tí mà lại mất sướng của người dùng mới (bác đã chạy rebel ít đi mà vẫn thích HD48 chứng tỏ không khó khăn về tiền)
- HD48 chạy đường ngắn, cafe loanh quanh thôi chứ không phải xe chay đường dài: bình xăng bé, đi tầm trên 100km, tư thế ngồi hứng gió, giảm sóc cứng
- Đã đi xe harley thì xác định sẽ mất tiếp tiền để độ, chứ không như các xe khác có thể để nguyên bản chạy vì cái khoái của HD là cá nhân hoá: thay pô xe, phụ kiện,...
- Máy thì chả có gì để hỏng, nhưng harley kém về phần điện, hay bị lặt vặt điện
- Đã mua HD thì sẽ phải sắm đủ áo/mũ/giày tất phụ kiện trên người cho nó hợp, rồi vào hội HD chạy cùng nó mới phê. PKL đi 1 mình thì rất chán và khổ.
- Xe HD dáng khá bụi bặm, đàn ông, đi rất nam tính
Cảm ơn bác, thực ra em cũng chỉ vì thích chứ nếu đi thì chẳng đi mấy, có chăng cuối tuần mà trời đẹp chạy từ nhà loanh quanh đi ăn sáng.

Em thực sự ấn tượng với dáng xe vì nó quá hợp với form nhỏ của em (Em cao 1,69cm, nặng 65kg trần xì).

Bác tư vấn thế có lẽ em lại nghiêng về phương án mua mới tinh vậy, vì thực tế nó lệch kog nhiều.

Ah, mà viết xong mới nhớ ra là sáng nay có nói chuyện với Sales thì cậu ấy nói xe có thể bớt xuống còn 400tr, đã bao gồm chống đổ, Pô độ rồi, kog biết vậy có Ok kog bác?

Tiện bác cho em hỏi thêm, Em năm nay U45, liệu có teen để chạy kog nhỉ? Kog thì em tính sang Triumph Street Twin cho nó hợp với tuổi.

Em đã vodka bác ạ.

takafumi

Xe buýt
Cảm ơn bác, thực ra em cũng chỉ vì thích chứ nếu đi thì chẳng đi mấy, có chăng cuối tuần mà trời đẹp chạy từ nhà loanh quanh đi ăn sáng.

Em thực sự ấn tượng với dáng xe vì nó quá hợp với form nhỏ của em (Em cao 1,69cm, nặng 65kg trần xì).

Bác tư vấn thế có lẽ em lại nghiêng về phương án mua mới tinh vậy, vì thực tế nó lệch kog nhiều.

Ah, mà viết xong mới nhớ ra là sáng nay có nói chuyện với Sales thì cậu ấy nói xe có thể bớt xuống còn 400tr, đã bao gồm chống đổ, Pô độ rồi, kog biết vậy có Ok kog bác?

Tiện bác cho em hỏi thêm, Em năm nay U45, liệu có teen để chạy kog nhỉ? Kog thì em tính sang Triumph Street Twin cho nó hợp với tuổi.

Em đã vodka bác ạ.
Theo em thì thế này: cả 2 con HD48 và triumph kia cụ chạy vẫn hợp trong thời gian tới về mặt dáng, và tuổi tác.
Con rebel kia của cụ không rõ là 300 hay 500, nhưng chạy không có tuổi so với 2 con trên. Mấy con này thì chạy không nhanh, nghe tiếng nổ là chính và con Rebel kia moment xoắn bằng có 1/2 của 2 con kia nên chạy chán hơn hẳn.
HD48 và street twin là 2 dòng bán chạy nhất của HD và triumph, cụ không phải lo (trong khi đó rebel mới này bán rất kém)
2 dòng này vòng tua máy chậm, nên bền máy, nên mua lướt chả sao cả, chất lượng vẫn ổn mà giá rẻ (xe pkl chạy lướt tỷ lệ mất giá hơn nhiều so với ôtô), thường là cũng chả ai chạy nhiều km ở 2 dòng này đâu. (HD48 lướt thì 3xx triệu, ST lươt thì 2xx triệu)
HD48 cá tính hơn street twin nhưng đắt hơn
tùy cụ chọn

Dailo

Xe tăng
Những điều bác chia sẻ thực sự đúng ý và hoàn cảnh của em...

Rebel cũng chỉ vì bốc lên mà mua và đương nhiên là nó quá chán, chán đến nỗi em kog chạy quá nổi hơn 500km từ lúc mua mới cuối năm ngoái. Hihi. Chưa kể nếu tính về tỉ lệ mất giá thì mất kinh khủng luôn. (Em mua đăng ký xong tất cả gần 150 củ, giờ bán chắc chưa nổi 100 củ)

Em HD 48 cấu hình thế chắc 400 rơi đc tiền bác nhỉ? Họ vẫn có chế độ bảo hành 2 năm.

Xe đã độ Pô và có cả chống đổ, nếu lấy em tính lắp thêm cái biển đá gót.

Hình em nó đây ạ.

Một lần nữa em thực sự cảm ơn bác.

TraiKhongSo

Xe tăng
Quả bô kia nổ chắc tan tềnh nàng nghĩa xóm cc nhể !

bunkham

Xe hơi
Chơi tốt cụ ơi, cả đồ độ đỡ hơn 100 đấy cụ nhưng cụ nhớ đòi đồ zin nhé để có thể undo lại zin

Batto_moto

Xe tăng
Tiện bác cho em hỏi thêm, Em năm nay U45,

Em đã vodka bác ạ.
Nhu cầu và cấu hình của cụ e khuyên chân thành mua Honda LS 125 cm3.

taothaoduoi

Xe hơi
Em nghĩ HD nó quá là hợp với cụ chủ rồi.
HD chỉ có mỗi một nhược điểm là .... đắt thôi mà cụ chủ lại có lực thì ko phải lăn tăn.
Em thì không nghĩ giống cụ trên kia, vì đi xe mỗi người một kiểu. Em thì hoàn toàn không thích tham gia vào hội, không thích độ xe mà muốn để nguyên bản. Em còn thích đi tour một mình.
Tuổi của cụ khi mua HD về sẽ lăn tăn một chút vì tiếng máy của nó to quá, đôi khi phiền xung quanh. Nhưng đi một thời gian rồi thì nghiền lắm và thấy nó cũng bình thường.

pocket

Xe buýt
Em cũng U45 giống cụ chủ, cũng nghĩa dòng HD sporter và Triump St tween cuối cùng cũng xuống tay Triumph Street Twin vì HD sợ ngầu quá. Thỉnh cũng muốn thử qua HD. HD48 là đẹp nhất trong dòng Sporter rồi.

Triumph Street Twin chạy nội thành cũng vất vả lắm. Mô-men lớn nên tắc đường hay giật, phải rê côn. Nhưng cái đồ chơi này nó gây nghiện. 2,3 hôm không có việc gì dùng đến là phải lôi ra chạy 1 vòng vài km rồi lại cất vào.

Trai nam dinh

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng U45 giống cụ chủ, cũng nghĩa dòng HD sporter và Triump St tween cuối cùng cũng xuống tay Triumph Street Twin vì HD sợ ngầu quá. Thỉnh cũng muốn thử qua HD. HD48 là đẹp nhất trong dòng Sporter rồi.

Triumph Street Twin chạy nội thành cũng vất vả lắm. Mô-men lớn nên tắc đường hay giật, phải rê côn. Nhưng cái đồ chơi này nó gây nghiện. 2,3 hôm không có việc gì dùng đến là phải lôi ra chạy 1 vòng vài km rồi lại cất vào.
Cụ mua đời bao nhiêu đấy, khi mua sale có giảm được tý nào so với giá công bố không

pocket

Xe buýt
5 tr tiền mặt và voucher 10 tr đồ chơi ạ.

hungthinh86hn

Xe hơi
Lần trước e cũng định lấy HD 48 rồi mà lại thôi , phải công nhận là HD rất cá tính và uy lực .

silver1

Xe điện
Như tiêu đề, hôm trước E có qua Showroom bên Ng Văn Cừ thấy có em HD48, xe để chạy test được hơn 3k km, date 2019 giá đang chào 420tr. Em máu quá nhưng vì chưa xài dòng HD này bao giờ nên lên đây nhờ các cụ tư vấn giá thế có OK kog và chạy em này có phức tạp giống như kiểu xe Toy và Jaguar kog?

Em thì nhu cầu cũng kog đi mấy, chẳng qua là vì thích, em mua em Rebel 2018 mà giờ cũng mới chỉ chạy đc có 500km.
Thanks các Bác.
Em khuyên cụ ngó thật kĩ em Speedmaster của Triumph, dòng cruiser tuyệt đẹp, sau đó vc mua qđ sau. 48 thì là huyền thoại khỏi bàn, nhưng tuổi mình ngồi Speed em thấy cực đẹp, xe nó cũng cực đẹp mà hiếm lắm đó cụ. Mỗi ng mỗi gu, em thích Spd, nó bằng hay hơn chút 48 thì phải.

Dailo

Xe tăng
Em khuyên cụ ngó thật kĩ em Speedmaster của Triumph, dòng cruiser tuyệt đẹp, sau đó vc mua qđ sau. 48 thì là huyền thoại khỏi bàn, nhưng tuổi mình ngồi Speed em thấy cực đẹp, xe nó cũng cực đẹp mà hiếm lắm đó cụ. Mỗi ng mỗi gu, em thích Spd, nó bằng hay hơn chút 48 thì phải.
Cảm ơn Cụ, Em đã cọc và đang đợi xe đăng ký rồi ạ.