[Funland] Tư vấn hỗ trợ anh em dùng, chơi, nghịch Blackberry :)

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
Bác mách giúp làm thế nào để copy toàn bộ danh bạ của máy sang sim, hoặc sang máy khác.
tks
Copy sang máy BB khác: Bác dùng BDM
Copy sang máy Android hoặc Iphone: Dùng google Sync, Sync danh bạ lên mail rồi đẩy ngược về các dòng máy đó
Ngoài ra nếu Bác dùng BIS, khi đăng ký push mail nó sẽ hỏi có sync danh bạ lên mail không, bác tích vào nó cũng sẽ tự sync lên

Thân !

Em từ bao lâu nay vẫn 8700 vì éo có xiền đổi!:D
Bi giờ mà có xiền khéo phải đi học sử dụng ĐT vì quen mệ ló 87 ồi.
87 là kinh điển của BB rồi ^^.. Những năm tháng khó phai vs 1 số anh em đấy bác !

vàng gì đó Linh (18K?), rổ giá ra sao em ơi?
Dạ em xin phép pm trực tiếp, mạ hợp kim ấy mà anh, mạ vàng tiền đâu cho lại ạ :D

Máy em 9780, lúc em add số điện thoại mới vào contact hiện có (Add to existing contact) nó báo "Not supported by the OS". Phải xử lý sao các cụ?
Phần đó có trên thanh menu là do bác cài phần mềm OptionPlus nếu em nhớ không nhầm, hệ thống báo không tương thích, bác có thể xóa đi cài lại là ngon ngay :). Mặc định theo HDH BB không có mục này

Con 9700 có cái ốp lưng (nắp pin) bị gẫy 1 lẫy nên rất lỏng. chỗ cụ Ben có bán rẻ cái này ko để em qua mua?
Nắp pin 97 hay 9k hả bác ? Cần nắp cũ hay thế nào ạ ?.. Bác sms trực tiếp cho e nhé 0936 39 44 46

vami

Xe máy
Em dùng bb playbook có phần mềm nào bảo vệ máy khi lướt Web ko bác .

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
Nokia có thể sẽ khai tử còn RIM sẽ không bao giờ!

RIM và Nokia đang là hai nhà sản xuất thiết bị di động gặp khó khăn nhất với kết quả kinh doanh hết sức thê thảm. Vậy RIM hay Nokia sẽ còn tồn tại được trong vài năm tới?

Nhìn vào kết quả kinh doanh mới nhất của hai công ty, mọi người có thể nhận thấy Nokia khó khăn hơn RIM rất nhiều.

Với RIM- nổi tiếng với các thiết bị di động mang thương hiệu BlackBerry, trong quý vừa qua công bố lỗ 235 triệu USD nhưng cổ phiếu của hãng lại tăng giá. Điều đó là vì kết quả kinh doanh tuy vẫn lỗ nhưng con số đó vẫn ít hơn nhiều so với những gì các nhà phân tích dự đoán. Con số này cũng đánh dấu sự cải thiện so với khoản lỗ 518 triệu USD trong quý trước đó, đánh dấu lần đầu tiên công ty có mức lỗ ròng từ năm 2004.

Trong khi đó, Nokia – từng là nhà sản xuất điện thoại di động lớn nhất trên thế giới đã bị Samsung “soán” ngôi vương sau 14 năm nắm giữ, lại thua lỗ nặng hơn. Kết quả kinh doanh của hãng không mấy khả quan khi liên tục thua lỗ trong 6 quý liên tiếp và thường xuyên gây tổn thất trong quý lên tới 1 tỷ USD, khoảng 1,27 tỷ USD lỗ ròng trong quý vừa qua. Vốn thị trường của Nokia nhiều gấp 2 lần so với RIM nhưng lượng tổn thất hơn 1 tỷ USD trong một quý là tín hiệu đáng buồn.

Nhìn qua kết quả này, nhiều người sẽ nhận thấy kết quả kinh doanh của Nokia bê bết hơn RIM khá nhiều, còn với “vũ khí” để khôi phục thì sao?

Ít nhất RIM cũng kiểm soát vận mệnh của chính mình ở mức độ nào đó. Đúng là họ đang mất những khách hàng quan trọng, hệ điều hành BlackBerry 10 tiếp tục bị trì hoãn và không phát hành smartphone mới nào, nhưng điều quan trọng ở đây là RIM độc quyền kiểm soát hệ điều hành của họ và họ có những khách hàng trung thành, những người luôn gắn bó với BlackBerry đến cùng. Đây là “vũ khí” quan trọng vì mọi người vẫn muốn những trải nghiệm của RIM mà không thể tìm thấy trên các thiết bị của hãng khác.

Trong khi đó, Nokia không được may mắn như vậy. Họ không được độc quyền trên Windows Phone 8. Rất nhiều các công ty khác đang chuẩn bị tung sản phẩm hoạt động trên Windows Phone 8 ra thị trường. Tuy Nokia vẫn có khả năng kỹ thuật hàng đầu về chế tạo thiết bị nhưng họ không kiểm soát được “trái tim” của thiết bị, do đó không thể chủ động trên thiết bị của chính mình. Còn với Microsoft – nhà sản xuất phần mềm lại đang ấp ủ xây dựng smartphone của riêng hãng. Nếu điều đó xảy ra thì sẽ gây bất lợi cho nhiều nhà sản xuất thiết bị gốc (OEM), ảnh hưởng nhiều nhất là Nokia.

Trong tình thế hiện nay, cả RIM và Nokia chưa thể lật lại “thế cờ” nhưng nếu để chọn xem công ty nào có thể tồn tại trong vài năm tới, có lẽ RIM là ứng cử viên sáng giá hơn cả.

VnMedia - (Theo Reuters)

Annyse7en

Xe hơi
em đang cần mua 9780 mua chỗ nào thì chuẩn cụ nhỉ

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
E cũng định đú gia nhập làng BB xem thế nào,định múc con 9780 dùng thử
em đang cần mua 9780 mua chỗ nào thì chuẩn cụ nhỉ
Bác thử tham khảo hàng HGmobile

Uy tín kinh doanh lâu dài, hàng đang sẵn. Phong cách phục vụ vừa phải. Giá hợp lý

Ngoài ra có thể tham khảo Q3G( đang hết hàng, bt có hàng giá tốt, nhưng phong cách bán hàng siêu thất vọng) hoặc HN03( đang hết hàng, bt giá cao hơn thương gia khác, số lượng máy ít, nhưng chọn cũng kỹ hơn, thái độ bán hàng được).

Alexandre Ciskob

Xe điện
Các bác cho em hỏi típ.
BB 9780 of em mấy hôm nay ko nhận thẻ nhớ, thử sang đt khác or cắm laptop thì thẻ vẫn okie.
Chắc đt em nó chê thẻ ạ :D

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
Các bác cho em hỏi típ.
BB 9780 of em mấy hôm nay ko nhận thẻ nhớ, thử sang đt khác or cắm laptop thì thẻ vẫn okie.
Chắc đt em nó chê thẻ ạ :D
Bác thử kiểm tra thêm 1 bước nữa là cắm 1 thẻ nhớ khác vào máy xem máy có nhận không. Nếu không nhận qua Shop em thay thử khay thẻ nhớ xem có hết không. Chia buồn cùng bác

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn

Alexandre Ciskob

Xe điện
Bác thử kiểm tra thêm 1 bước nữa là cắm 1 thẻ nhớ khác vào máy xem máy có nhận không. Nếu không nhận qua Shop em thay thử khay thẻ nhớ xem có hết không. Chia buồn cùng bác
Em thử thẻ khác cũng ko đc mà bác. Thay khay thẻ nhớ là okie hả bác, có nhanh ko ạ hay phải để máy lại?

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
Em thử thẻ khác cũng ko đc mà bác. Thay khay thẻ nhớ là okie hả bác, có nhanh ko ạ hay phải để máy lại?
bác mang máy qua cửa hàng bọn em thử thay khe thẻ. Nếu không hết chắc chắn phải đi sửa trên main

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
Các bác tham khảo phần mềm này nhé . Bản quyền BBVietNam

Chào các bác,

Em rất bực mình khi chuyển đổi qua lại giữa 3G và 2G phải tiến hành nhiều bước, nên em viết app này. Thực chất chỉ đơn giản như một marco, thực hiện một loạt thao tác một cách tự động.

Sau khi cài đặt bb của bạn sẽ được tích hợp menu "Toggle 3G<->2G"

Sau khi cài đặt ứng dụng các bạn nhớ đặt Input simulation permission cho nó là allow nhé. Điều này là bắt buộc.

Ứng dụng này kg chạy ngầm nên các bạn yên tâm nhé!

Mình viết vì mục đích cá nhân, hiện chạy rất ổn trên máy của mình, mình share ở đây để bạn nào cần như mình thì dùng. Nếu nó làm việc chưa đúng thì các bạn mô tả lại cụ thể mình sẽ cố gắng fix cho các bạn.

Để kiểm soát việc chia sẻ app này mình cho active online. Bạn nào muốn dùng thì để lại PIN, mỗi cuối ngày mình sẽ thêm PIN của các bạn vào data trên server.

App này free 100%, bác nào thương em thì donate nhé, đó là một nguồn động viên rất lớn để em tiếp tục hoàn thiện hơn. Các bác gửi mã thẻ và số seri mệnh giá bất kỳ về sdt: 0973.771.433. Có thực mới vực được đạo các bác ạ

OS7 Ok nhé

Link

Chỉnh sửa cuối:

ToanThangLong

Xe tăng
Cụ chủ cho em hỏi? Màn hình cái Bold 9000 của em tự nhiên hôm qua nó bị trắng xóa ra ( chỉ còn phía trên là vẫn nhìn thêys cột sóng... ) phần dưới thì chả nhìn thấy gì nữa, sửa thế nào cụ chủ ơi, ở đâu ạ?
Với lại em hỏi con 9900 của em nhanh hết pin kinh khủng chưa đầy ngày đã sos rồi. Có giải pháp gì không cụ?
Em đợi cụ.

Bentley8x

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.hgmobile.vn
Cụ chủ cho em hỏi? Màn hình cái Bold 9000 của em tự nhiên hôm qua nó bị trắng xóa ra ( chỉ còn phía trên là vẫn nhìn thêys cột sóng... ) phần dưới thì chả nhìn thấy gì nữa, sửa thế nào cụ chủ ơi, ở đâu ạ?
Với lại em hỏi con 9900 của em nhanh hết pin kinh khủng chưa đầy ngày đã sos rồi. Có giải pháp gì không cụ?
Em đợi cụ.

-9000:
Màn trắng xóa là dấu hiệu của hỏng màn. Tuy nhiên đôi khi tháo ra vệ sinh chân tiếp xúc lại bt, bác có thể mang máy qua cửa hàng, em thử tháo ra vệ sinh. Nếu không được thì chắc chắn phải thay, bình thường không sửa được màn bác à.

-9900: Bản chất pin 9900 yếu, nếu dùng tần suất cao thì khó trụ được 1 ngày.
_ Bác có thể chủ động hạn chế đốt pin bằng cách: Giảm độ sáng màn, Tắt bật data khi không sử dung, Dùng bao da để tận dụng holster.
_ Sử dụng thêm 1 cục pin và sạc ngoài. Dùng 1 lúc 2 cục thì chắc chắn trụ được 1 ngày.
_ Sử dụng pin dung lượng 5000,5600,10000 mang theo người để sạc bất kỳ lúc nào.