Chi hội Tư vấn: Hỏi ý kiến liên quan đến Forte- Cerato - P2

28A-007.00

Xe buýt
các cụ cho em hỏi tí ạ, em muốn mua xe fote hoac cerato mà chưa rõ lắm, thứ nhất em thắc mắc có xe fote ex nhập khẩu đời 2011 ko ạ, thứ hai nếu có thì mua tầm giá bao nhiêu ạ, xe đẹp, odo khoảng 4 vạn ạ, và em muốn kiểm tra xe thì mang vào gara nào uy tín ạ, gần khu vực bến xe mỹ đình càng tốt ạ, em cảm ơn. Xe MT ạ.

Chỉnh sửa cuối:

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
các cụ cho em hỏi tí ạ, em muốn mua xe fote hoac cerato mà chưa rõ lắm, thứ nhất em thắc mắc có xe fote ex nhập khẩu đời 2011 ko ạ, thứ hai nếu có thì mua tầm giá bao nhiêu ạ, xe đẹp, odo khoảng 4 vạn ạ, và em muốn kiểm tra xe thì mang vào gara nào uy tín ạ, gần khu vực bến xe mỹ đình càng tốt ạ, em cảm ơn. Xe MT ạ.
Vào những năm 2011 trên thị trường có các loại Forte sau:

1. Forte SLi, Si, GDi --> 3 thằng này là bản nội địa Hàn Xẻng, được các showroom nhập tự do về.
2. Cerato Trung Đông, EU -> cũng đc các showroom nhập tự do về
3. Cerato EX, SX -> được anh Hải nhập về
4. Forte Ex, SX -> được anh Hải lắp ráp tại VN.

--------
- Giá xe thì cụ cứ search tham khảo xem show room đang bán bao nhiêu thì trừ đi 10tr :D
- Check thì cứ vào hãng ạ.

28A-007.00

Xe buýt

1. Forte SLi, Si, GDi --> 3 thằng này là bản nội địa Hàn Xẻng, được các showroom nhập tự do về.

--------
- Giá xe thì cụ cứ search tham khảo xem show room đang bán bao nhiêu thì trừ đi 10tr :D
thank cụ ạ, em mời cụ chén rịu nhạt ạ.

Alanh

Xe buýt
Các cụ cho hỏi có cách nào để bảng thông số trên đồng hồ hiện tiếng anh đc ko? Thấy nó toàn tiếng hàn chả hiểu gì

kenu97

Xe container

28A-007.00

Xe buýt
các cụ cho em hỏi địa chỉ gara nào uy tín, giá cả hợp lý để bảo dưỡng toàn bộ xe ạ, xe em 5,7 vạn tthì làm những gì.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
các cụ cho em hỏi địa chỉ gara nào uy tín, giá cả hợp lý để bảo dưỡng toàn bộ xe ạ, xe em 5,7 vạn tthì làm những gì.
5.7 thì chạy tiếp tới 6v làm cả thế cho chẵn ợ :D
P.s: Bảo dưỡng cụ cứ chui vô hãng :) còn thay đồ thì lại nên mua bên ngoài :D

_Ambulance_

Đi bộ

--------
Theo cụ thì thứ tự ưu tiên là như nào nếu em mún xúc 1 em vậy cụ? MT nhé cụ,em chỉ thik tay to chứ ko thik chân teo :D

thanhtung47tl2

Xe máy
Xe anh Hải 2011 bây giờ giá thị trường bn vậy các cụ

anhdinh223

Đi bộ
tết nhất đến nơi mà thế này thì dở các bác ới
.
xe em là cerato nhập khẩu bởi trường hải ,, em mua cũng đk gần 3 năm rồi.
đi đk tầm 15k km ( tính em đi ít, vì ở Hà Tĩnh , đường ngắn , nhưng bảo dưỡng đều đều , lâu lâu lại lôi ra đi cho nóng máy )
.
.
hôm qua, đi trên đường , em lỡ làm chết máy, đề lại thì chịu, đề mãi máy không nổ ( tức là củ đề vẫn chạy nhưng bugi ko đánh lửa ấy bác ). Sau tắt máy để khoảng 5 phút, thì lại nổ ngon ơ,, lái về nhà , xuống tắt máy đề lại lần nữa thì lại không nổ,, chung quy cái xe của em bật chia khóa điện lên, lúc nào cái đèn máy ( màu vàng sáng ) thì đề ngon, lúc nào nó ko sáng thì chịu , ko đề ko thể nổ máy đk .
.
sáng nay em vác ra hiệu, mấy bác bên ấy làm đủ trò, từ thay ắc quy, rửa bugi, lọc gió, cũng chả ăn thua. Điều đặc biệt là , khi nào bật chìa khóa điện ( on ) cái đèn máy ( vàng ) sáng thì đề ngon, bugi đánh tạch tạch . Nhưng khi nào mà cái đèn ấy không sáng thì motor đề vẫn chạy nhưng bugi ko hề đánh lửa. ( hiện tượng này xảy ra thường xuyên . ko phải thỉnh thoảng ah )
.
cắm máy test vào thì không dò ra lỗi ,,, what the hell ???
.
.
đau hơn là mấy bác thợ phán , cái này do lỗi hệ thống điều khiển ( ecu gì đó ), phải ra hãng chính :3 . và chốt luôn: " xe nhật không bao giờ bị mấy cái ngu này ""

các bác tư vấn giùm em cái ạ, chứ kiểu này thì hết xe đi chơi tết

duythai85vn

Xe máy
Các bác hội forte cho em hỏi nhờ chút là xe Forte do Trường Hải lắp ráp so với bản nhập khẩu có ổn không ạ (Em đang định lấy 1 em forte SX do Trường Hải lắp ráp). Vì em vẫn không tin vào khả năng lắp ráp trong nước lắm. Cảm ơn các Bác.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Các bác hội forte cho em hỏi nhờ chút là xe Forte do Trường Hải lắp ráp so với bản nhập khẩu có ổn không ạ (Em đang định lấy 1 em forte SX do Trường Hải lắp ráp). Vì em vẫn không tin vào khả năng lắp ráp trong nước lắm. Cảm ơn các Bác.
:) Nhập vẫn ok hơn cụ ạ, tuy nhiên ráp cũng không đến nỗi tệ :) quan trọng là cụ tìm đc xe 1 đời chủ và biết rõ lai lịch thì quất đc hết :)

Nguyenduc2009

Xe hơi
Các bác cho em hỏi, e có tầm 460-470 củ thì mua em nào là hợp nhất ạ, e thích đi xe số tự động, các bác tư vấn em phát, lần đầu tiên mua xe, cảm ơn các bác nhiều!

Grandis14

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi Cerato nhập nguyên chiếc từ EU nghĩa là sao ạ? loại này tính năng có khác các dòng khác nhiều không ạ?

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Các bác cho em hỏi, e có tầm 460-470 củ thì mua em nào là hợp nhất ạ, e thích đi xe số tự động, các bác tư vấn em phát, lần đầu tiên mua xe, cảm ơn các bác nhiều!
470tr mua đc Forte MT thôi cụ ạ, cụ thích AT thì cố tí nữa ạ. ~500 thì nhiều lựa chọn hơn.
Có cụ nào làm ở KIA Long Biên không nhỉ ?
Trong hội thì ko có đâu ạ, nhưng trên OF thì nhiều, cơ mà em chả nhớ nick :3

Các cụ cho em hỏi Cerato nhập nguyên chiếc từ EU nghĩa là sao ạ? loại này tính năng có khác các dòng khác nhiều không ạ?
Có khác về option cụ ạ, nhưng cũng tùy chiếc mà option nhiều hay ít :3