Chi hội Tư vấn: Hỏi ý kiến liên quan đến Forte- Cerato - P2

datlekima

Xe tải
Quan trọng là nó thọ đc bao lâu chứ dăm ba bữa nó cháy thì thôi
Cụ muốn nó thọ được bao lâu ạ, xe của cụ 1 tối chạy mấy tiếng ngoài đường ạ, cụ dùng cái bóng đèn này 1 tối bao nhiêu tiếng ạ, hay chả nhẽ cụ ngồi trong xe cụ bật hết đèn lên cho đẹp suốt thời gian buổi tối cụ ngồi trong xe??? Nếu thế em đố cụ lái được ạ .. Em cho độ bền rẻ rách bộ bóng Tàu này phải 1 năm,

1 năm với 10 phút thay cả bộ bóng = 110K thì có đáng giá so với của hàng đồ chơi bán toàn 5 lít 1 bộ không ạ

@ : Em chả biết tả thế nào cho đúng đường đi cho các cụ tới cả vì chợ giời các cụ biết rồi ạ, Nhiều lúc em rẽ ra còn nhầm đường, cụ nào thích thì em đi mua cùng, chỗ đó e thấy có cả mấy bộ Pha PROJECT và mấy cái dải LED giống MEC nhìn có vẻ ổn

JuneSun

Xe tăng
Cụ kiểm tra xem cái này nó có phát nhiệt ko? LED ngon thì ít chứ led vớ vẩn bỏng giãy nguy hiểm lắm
Cháy được chứ đừng nói là bỏng :)) Em là cứ dùng LED Hàn cho nó an toàn, mua cái xe vài trăm củ được tiếc gì vài trăm mua bóng =))

datlekima

Xe tải
Cháy được chứ đừng nói là bỏng :)) Em là cứ dùng LED Hàn cho nó an toàn, mua cái xe vài trăm củ được tiếc gì vài trăm mua bóng =))
Cụ nói là nóng đến mức cháy được thì em dự là cụ "không biết gì về điện " .Đây là em có tý gọi là chia sẻ với các cụ ở trên này ạ, Cụ cứ nói " tiếc gì vài trăm ", chứ em thì em tiếc lắm ạ. Em thì em nghĩ khác,cụ bảo đồ của cụ mua là của Hàn Quốc ạ ( trừ khi cụ quen chủ của hàng thì nó ko dám lừa cụ - mà nếu cụ quen chủ hàng rồi thì cái LED này nó chả đến " vài trăm đâu ạ) , Hay chủ cửa hàng bảo là đồ Hàn thì cụ biết thế,hay cụ thấy thanh toán nó mấy trăm thì cụ nghĩ nó là Hàn Quốc,Linh phụ kiêm điện tử Hàn Quốc nó còn nhập lạu của Trung quốc ầm ầm.Còn nói thật là là cái bảng LED này em tự làm được ạ. Chả qua là ko có thời gian. Giờ hàng họ nó lừa từng con Bulong, Con ốc ạ. Mấy bộ đèn ProJect e cũng hỏi khắp Hà Nội rồi mà cũng có dám mua đâu, 100% toàn bảo hàng Đài Loàn =)). Toàn tàu khựa hết ạ, Em chờ đến dịp em tự đi Hàn Quốc em mua mới sướng.

Cụ kiểm tra xem cái này nó có phát nhiệt ko? LED ngon thì ít chứ led vớ vẩn bỏng giãy nguy hiểm lắm
Và tất nhiên ạ, e thay thứ nhất là đẹp và thứ 2 là thay cho nó đỡ nóng xe, mỗi khi bọn trẻ nhà em lên xe là tụi nó bật lên cho sáng ạ, e kiểm tra ko nóng

Chỉnh sửa cuối:

JuneSun

Xe tăng
Cụ nói là nóng đến mức cháy được thì em dự là cụ "không biết gì về điện " .Đây là em có tý gọi là chia sẻ với các cụ ở trên này ạ, Cụ cứ nói " tiếc gì vài trăm ", chứ em thì em tiếc lắm ạ. Em thì em nghĩ khác,cụ bảo đồ của cụ mua là của Hàn Quốc ạ ( trừ khi cụ quen chủ của hàng thì nó ko dám lừa cụ - mà nếu cụ quen chủ hàng rồi thì cái LED này nó chả đến " vài trăm đâu ạ) , Hay chủ cửa hàng bảo là đồ Hàn thì cụ biết thế,hay cụ thấy thanh toán nó mấy trăm thì cụ nghĩ nó là Hàn Quốc,Linh phụ kiêm điện tử Hàn Quốc nó còn nhập lạu của Trung quốc ầm ầm.Còn nói thật là là cái bảng LED này em tự làm được ạ. Chả qua là ko có thời gian. Giờ hàng họ nó lừa từng con Bulong, Con ốc ạ. Mấy bộ đèn ProJect e cũng hỏi khắp Hà Nội rồi mà cũng có dám mua đâu, 100% toàn bảo hàng Đài Loàn =)). Toàn tàu khựa hết ạ, Em chờ đến dịp em tự đi Hàn Quốc em mua mới sướng.

Và tất nhiên ạ, e thay thứ nhất là đẹp và thứ 2 là thay cho nó đỡ nóng xe, mỗi khi bọn trẻ nhà em lên xe là tụi nó bật lên cho sáng ạ, e kiểm tra ko nóng
Cụ nói cũng có vẻ coi thường em nhỉ, đèn xe em ko có duyên sang tận hàng để cầm về nhưng cũng có ông anh đi từ bên đấy về cầm hộ hoặc nếu có mua thì em cũng đảm bảo với cụ là chủ hàng không bao giờ lừa em :)) Còn nó có đến vài trăm không thì mời cụ cứ ngắm bên site của Hàn rỗi hãy phán là nó chả đến hay nó đến. Bóng LED bản thân không đắt nhưng cụ biết về điện tử cụ thử so sánh mạch và bóng LED của Hàn với loại chợ trời cụ mua xem nó khác gì nhau. Em cũng không tin là mình lại thiếu thông thái trong việc mua hàng như cụ nghĩ đâu =))
Còn việc nóng tới mức cháy thì em không hề nói thế, em chỉ bảo là mấy cái LED mua ngoài chợ trời có khả năng gây cháy được, em không nói ngoa đâu vì vụ này chính xe cũ của em bị rồi, lý do thì không phải LED nhưng phần đui bóng nó cháy khét lẹt, bốc cả lửa ra đấy ạ, may mà xe em có bình chữa cháy xịt luôn chứ không thì chắc đã có bài báo là một xe Forte cháy trụi tại đường .... rồi :))
Cụ nào theo phong trào ngon bổ rẻ thì cứ việc chọn đồ nhưng em cũng thấy hơi tởn mấy cái hàng của anh Hồ Cẩm Đào lắm rồi, em viết vài dòng gọi là chia sẻ với các cụ :D

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
@ : Em chả biết tả thế nào cho đúng đường đi cho các cụ tới cả vì chợ giời các cụ biết rồi ạ, Nhiều lúc em rẽ ra còn nhầm đường, cụ nào thích thì em đi mua cùng, chỗ đó e thấy có cả mấy bộ Pha PROJECT và mấy cái dải LED giống MEC nhìn có vẻ ổn
Có tên cửa hàng ko cụ, hay ở bên trong chợ ạ?

KMN2010

Xe tăng
Tổng kết quá trình độ xe của mình thì ngu nhất vẫn là độ mấy cái đèn led trong xe.

Ai thích thì cho cả mớ

linhkienxehoi

Xe điện
www.linhkienxehoi.com - Mua bán xe hơi cũ mới miễn
Website
www.linhkienxehoi.com
*** cái bọn Vật giá hễ có gì là nó phọt hết lên web với đủ thể loại nhầm còn hơn bỏ xót để người ta tìm sẽ thấy web nó. Giá thì đề thật rẻ hoặc ko giá, gọi đến thì bảo hết với ko có. Làn ăn thì chộp giật chắc cũng sắp phá sản

KMN2010

Xe tăng
Em đang có nhu cầu mua xe, em đang thích 1 em KFC SLI MT thấy trên vật giá thông báo giá 455tr, xe này có phải xe nhập khẩu không sao gia lại rẻ thế. Bác nào biết chỉ dùm em vơi! em xin cảm ơn:">
Làm gì có SLI mà hộp số MT

Khoai lang

Xe buýt
Cho mấy thanh ultra ko cho, di cho mấy cái bóng led bao giờ. Nhà KMN khôn vãi lúa. Hờ hờ.....

heroesdaubu

Xe điện
Mấy cái điện đóm em sợ lắm, chơi gì phải xem ai chơi thế nào rồi mới tính, cẩn thận kẻo cháy xe bỏ mợ.

kenu97

Xe container
Em thì em nghĩ khác,cụ bảo đồ của cụ mua là của Hàn Quốc ạ ( trừ khi cụ quen chủ của hàng thì nó ko dám lừa cụ - mà nếu cụ quen chủ hàng rồi thì cái LED này nó chả đến " vài trăm đâu ạ) , Hay chủ cửa hàng bảo là đồ Hàn thì cụ biết thế,hay cụ thấy thanh toán nó mấy trăm thì cụ nghĩ nó là Hàn Quốc
Cụ nên tìm hiểu chút trước khi nhận xét thế chứ. Cụ Junesun trong hội cũng là người có tiếng, có nhiều kinh nghiệm về mua đồ và độ xe. Các vấn đề ngon bổ rẻ theo phương án của cụ hiện nay cứ tìm gặp Minhthang46 trong hội cụ nhé, nó là người có rất nhiều nhiều kinh nghiệm về hàng TQ và áp dụng triệt để phương pháp ngon bổ rẻ theo tiêu chí của cụ.

Ngoài ra, để tính toán cẩn thận và nói về độ lọ mọ thì cụ có thể trao đổi kinh nghiệm với cụ Hongfam, cụ ý cẩn thận đến từng cái trở cho từng cái đèn.

Nhìn chung, tự mày mò tự làm được nó cũng có cái sướng. Mong cụ tiếp tục chia sẻ các thứ mình đã làm nữa nhé

blackdragon

Xe buýt
Cụ nên tìm hiểu chút trước khi nhận xét thế chứ. Cụ Junesun trong hội cũng là người có tiếng, có nhiều kinh nghiệm về mua đồ và độ xe. Các vấn đề ngon bổ rẻ theo phương án của cụ hiện nay cứ tìm gặp Minhthang46 trong hội cụ nhé, nó là người có rất nhiều nhiều kinh nghiệm về hàng TQ và áp dụng triệt để phương pháp ngon bổ rẻ theo tiêu chí của cụ.

Ngoài ra, để tính toán cẩn thận và nói về độ lọ mọ thì cụ có thể trao đổi kinh nghiệm với cụ Hongfam, cụ ý cẩn thận đến từng cái trở cho từng cái đèn.

Nhìn chung, tự mày mò tự làm được nó cũng có cái sướng. Mong cụ tiếp tục chia sẻ các thứ mình đã làm nữa nhé
Cái led trần e chơi Hàn xẻng roài, e éo chơi TQ nữa rồi. Cái led trần phía sau thay mấy lần rồi với lại bóng của nó ánh sáng ko được chất như thằng Hàn!!!

Mụ Phấn thì em p' công nhận đúng tên luôn - "Hongfam lọ mọ" :x
Hôm vừa rồi lão ý đang định rủ e vào chợ giời đi chơi với lão ý đấy!!!!

blackdragon

Xe buýt

E có vài lời gửi cụ như sau:

E là thằng dùng bóng led Tàu lắp lên trần là nhiều nhất trong hội gà này. Mấy bảng led cụ mua, e còn mua được rẻ hơn nữa cơ!!!
Về ánh sáng thì ban đâu bóng tàu cho ra ánh sáng xanh khá mạnh but vì như thế lúc bác muốn bật đèn lên hay lỡ ngước mắt nhìn trần xem có bị dột ko thì ánh sáng đó làm cho bác lóa mắt tầm 5s như vậy rất nguy hiểm và ko tốt!!!!

Bóng Hàn xẻng nó cho ra màu trắng vàng đúng theo tiêu chuẩn trên dòng xe cao cấp như mec hay chrysler rất rễ nhìn mà ko bị chói mắt

Còn về nóng trong người thì bảng led của TQ là rất nóng. Vì bảng mạch led của tàu chỉ là những con trở nhiệt và làm 1 cách sơ sài nên bóng led dùng được 1 time thôi là giảm hẳn ánh sáng!!! (Còn bản thân bóng led là ko nóng lắm)

Nếu bác lấy 1 bảng mạch bóng led tàu so với 1 bảng led Hàn, bác sẽ thấy khác hẳn về cấu tạo của nó.
Bảng mạch của led tàu 24 bóng thì cứ 3 bóng là 1 con trở, trong khi đó bảng mạch của thằng Hàn 20 bóng chỉ cần 1 con diot điện tử, 1 con tụ là xong!!!

Thế nên bác đứng phán vội là bóng Led chỉ có hàng tàu thôi nhé!!!
Dải led mý lắp vào pha như mấy con gà trong hội mà chơi led tàu thì e cam đoan với bác là gà trong hội lên lò quay hết!!!!

E h cũng phải chuyển sang bóng Hàn rồi đấy bác ạ!!!!

Nếu cụ sang Hàn xách về thì e gửi link hàng cho cụ đây ạ!!!!
http://item.gmarket.co.kr/detailview/Item.asp?goodscode=154811283&pos_shop_cd=SH&pos_class_cd=111111111&pos_class_kind=T&keyword_order=EXLED+forte&keyword_seqno=1833897479&search_keyword=EXLED+forte

1won = 20.46VND

Giá cũng mềm lắm đấy ạ!!! ;))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Khoai lang

Xe buýt
MT đâu òi, mày mua giúp anh bóng hịn thay vào trong xe cái, xe tao đang dùng đồ TQ đây, kinh cháy bỏ bu đi dc

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Vụ Led đèn trần nếu củ đủ xiền cụ cứ quất led HQ cho nó ngon cụ ạ.
Còn không thì led TQ cũng được, đại loại cụ tìm những con led như này:

đảm bảo lắp vào sẽ ngon, bền
Tuyệt đối không chơi loại này, dễ cháy

Còn cụ nào thích lọ mọ thì chơi hẳn Ledxeon 1W, 2W, 5W, 10W đảm bảo xe cụ sáng nhất trong tất cả các xe khác, nhưng để độ được cái này phải tính toán công suất và thoát nhiệt cho nó nữa vì cái này nhiệt tỏa ra lớn, phải có đế tỏa nhiệt. Chợ trời bán 10k/1 bóng

Chỉnh sửa cuối: