Thảo luận Tư vấn kĩ thuật xe renault.

anhmmm81

Xe đạp
Xin kính chào các cụ.
Hiện nay các cụ đi xe Renault cũng tương đối là nhiều rồi ạ, và không phải lúc nào các cụ cũng có thể call được về hãng.Em lập thớt này trước hết là để giao lưu cùng các cụ và cũng là để giải đáp một số vấn đề về xe Renault mà các cụ quan tâm.
Em hi vọng được sự ủng hộ của các cụ ạ.!

anhphidiep

Xe đạp
Em muốn bỏ cái tính năng cảnh báo tốc độ trên 120Km/h. Hoặc nếu có cảnh báo chỉ cảnh báo 10 lần rồi ngắt, nhiều lúc hơi khó chịu.
Đề nghị thay đổi cảnh báo dây an toàn. Nhiều lúc đi xe ở HN không muốn thắt dây, chỉ cảnh báo như các hãng khác 1 lúc thì thôi.
Vì tính năng cảnh báo, em phải mua thêm 1 cái cắm giả dây an toàn, nhiều lúc hơi bất tiện

sovo

Xe hơi
Cám ơn cụ, thớt này là cái mà box Renault rất cần. Em đang đi Koleos nhưng chưa có gì cần phải thắc mắc cả, khi nào có em sẽ hỏi ngay...

Xin kính chào các cụ.
Hiện nay các cụ đi xe Renault cũng tương đối là nhiều rồi ạ, và không phải lúc nào các cụ cũng có thể call được về hãng.Em lập thớt này trước hết là để giao lưu cùng các cụ và cũng là để giải đáp một số vấn đề về xe Renault mà các cụ quan tâm.
Em hi vọng được sự ủng hộ của các cụ ạ.!

zero2one

Xe máy
Em muốn bỏ cái tính năng cảnh báo tốc độ trên 120Km/h. Hoặc nếu có cảnh báo chỉ cảnh báo 10 lần rồi ngắt, nhiều lúc hơi khó chịu.
Đề nghị thay đổi cảnh báo dây an toàn. Nhiều lúc đi xe ở HN không muốn thắt dây, chỉ cảnh báo như các hãng khác 1 lúc thì thôi.
Vì tính năng cảnh báo, em phải mua thêm 1 cái cắm giả dây an toàn, nhiều lúc hơi bất tiện
Xe của em thì hôm trước vít lên 140km rồi 160km mà chẳng thấy cảnh báo gì mà chưa có lúc nào vào hãng để test lại cả.

anhmmm81

Xe đạp
Tính năng cảnh báo tốc độ kích hoạt khi xe của cụ trong dải tốc độ từ 120km/h đến 140kh/h và nó chỉ cảnh báo 10s nếu cụ duy trì trong dải tốc độ này. Ví dụ cụ chạy với vận tốc 125km/h thì nó sẽ cảnh báo 10s rồi tắt, tuy nhiên nếu cụ giảm xuống dưới 120km/h rồi lại lên trên 120km/h thì cảnh báo lại lặp lại. Nếu không muốn chức năng này cụ có thể qua hãng để tắt nó đi ạ.
Cảnh báo thắt dây an toàn sẽ kêu trong 2 phút, cái này em không khuyến khích các cụ tắt đi ạ vì lí do an toàn. Đó cũng là thông điệp của hãng xe ạ.

nvgroup

Xe tải
Lập Hội KOLEOS đi các cụ.:D:D:D.. Ra đường đụng nhau còn nháy nháy cái đèn cho nó vui.:D:D:D...:D:D. Dạo này có vẻ nhiều bác chạy KOLEOS rồi đấy ợ.:D:D:

Chỉnh sửa cuối:

sovo

Xe hơi
Thế có set cái cảnh báo này về 105Km ko cụ. Em chảng bao giờ dám vượt tốc độ nên nếu set được 105 chắc là có ích hơn.

anhmmm81

Xe đạp
Thế có set cái cảnh báo này về 105Km ko cụ. Em chảng bao giờ dám vượt tốc độ nên nếu set được 105 chắc là có ích hơn.
Cái này là cảnh báo tốc độ, tỉ dụ cụ đang ngồi cùng một em nào đấy mà chẳng may chân cụ tì mạnh quá vào chân ga đẩy tốc độ lên quá 120 thì nó sẽ nhắc nhở cụ thôi. Còn nếu cụ muốn chạy không quá 100 thì cụ dùng speed limiter, cụ nhé!

nhl delaghetto

Xe hơi
Website
www.facebook.com
E vote cho cái này 5 * để các cụ dễ nhìn, hôm nào đề xuất Min Mod sticky cái thớt này lên cho các cụ mợ vào tìm cho dễ hơn nữa.

Latitude 2014

Xe đạp
Bác lập ra cái "thớt" này đúng thời điểm và đúng lúc đó! Mời Bác 1 ly Vodka.

Nhờ Bác kỹ thuật nói thêm về hệ thống: động cơ, hộp số của Renault trên các dòng xe đang bán ở Việt được không? Ưu khuyết điểm từng loại??? Mình có thắc mắc vụ này mà chưa thấy ai trả lời, nếu có clip thì càng sinh động.

Thanks!

nvgroup

Xe tải
Lập áp hiệu nhé. 2 nháy chào nhau.
Xe của em là : 29A 85507
Yêu cụ.. màu gì hở cụ ?.
Xe em màu trắng, đời 2014.. 30A-139.72

Hôm tới các cụ chụp ảnh xe, em lập 1 topic để điểm danh nhé.:D. Thi thoảng cafe chém gió tí.:D

zero2one

Xe máy
Nhà cháu xe màu đen, đời 2013: 30A-086.38

MC95

Xe đạp
Hoan nghênh cái thớt này, chắc các bác xem lập hội đi, xe kỳ này thấy đầy đường mà chả nhẽ anh em lại ko có hội hè gì sao. Em cũng chạy bé Koleos này được năm nay rồi thấy ổn phết, nhưng kỳ này không hiểu do tai em có vấn đề hay sao mà em thấy hình như động cơ kêu to hơn. Ngôi trong xe mặc dù đóng kín cửa, nhưng nếu không mở radio thì nghe tiếng máy khá rõ, không biết nào các bác nhể. Có bác nào đứng ra làm minh chủ em xin làm chân che ô để hóng thôi ợhh

anhphidiep

Xe đạp
Hoan nghênh cái thớt này, chắc các bác xem lập hội đi, xe kỳ này thấy đầy đường mà chả nhẽ anh em lại ko có hội hè gì sao. Em cũng chạy bé Koleos này được năm nay rồi thấy ổn phết, nhưng kỳ này không hiểu do tai em có vấn đề hay sao mà em thấy hình như động cơ kêu to hơn. Ngôi trong xe mặc dù đóng kín cửa, nhưng nếu không mở radio thì nghe tiếng máy khá rõ, không biết nào các bác nhể. Có bác nào đứng ra làm minh chủ em xin làm chân che ô để hóng thôi ợhh
Ờ add fo bok của nhau cho nhanh. Của em là : anhphidiep, có like trang Renault vietnam đó

anhphidiep

Xe đạp
Yêu cụ.. màu gì hở cụ ?.
Xe em màu trắng, đời 2014.. 30A-139.72

Hôm tới các cụ chụp ảnh xe, em lập 1 topic để điểm danh nhé.:D. Thi thoảng cafe chém gió tí.:D
Của em màu vàng. Nhà em hay lượn quanh : Phan Đình Giót, Trần Khát Chân, Đền Lừ, Giải Phóng

nvgroup

Xe tải
Ờ add fo bok của nhau cho nhanh. Của em là : anhphidiep, có like trang Renault vietnam đó
Cụ ơi cụ ở công ty KTV a ?.:D. Em thấy toàn ghi Trông xe với nhân viên trồng vườn .:))... Có đúng ko cụ để còn add. :)).

zero2one

Xe máy
Có thể tiếng ồn từ hộp số. Nhà cháu nghe thấy âm o o như tiếng gió rít.