Tư vấn Kia, getz hay chery rich M1?

hold on

Đi bộ
Cháu chào các bác.

Cháu hiện là sinh viên thôi, chưa có tiền mua xe đâu ạ :D Nhưng cháu mở topic này để xin ý kiến của các bậc tiền bối về 3 loại xe kia cho papa cháu, hiện đang chuẩn bị tậu xe.

Là thế này ạ, bố cháu là nông dân thôi ạ, thế nên ko có nhiều tiền mua xe đẹp như các đại gia Hà Nội... Bố cháu đang muốn mua 1 xe tầm dưới 300 tr. Lúc đầu định tìm xe cũ, nhưng khó quá, sợ bị luộc đồ ý :D và giờ thì đang tìm xe mới.

Cháu tìm trên các web thì thấy có 3 loại là ok nhất, là kia morning, getz và mẫu xe trung quốc mới về VN là Riich M1. Các bác có thể cho cháu 1 số ý kiến ko ạ.

1. Cho cháu biết giá chính xác hiện tại của kia và getz (vì cháu biết dạo này thuế và giá thay đổi nhiều lắm)
2. Có nên mua dòng xe "sang" trug quốc giá 288tr là riich m1 ko? đã ai đi thử mấy dòng trung quốc chưa cho cháu ý kiến với?
3. Đây là 1 tiêu chí quan trọng của papa cháu ạ, đó là xe nào tiết kiệm xăng nhất :) và cụ thể 100km ngốn hết bao nhiêu xăng?

Cháu là lính mới, hỏi cặn kẽ tỉ mỉ quá có chỗ nào ko đúng kính mong các bác chỉ giáo hộ. Cháu chỉ muốn giúp bố tậu xe thôi, ở quê bán cả vườn cây cảnh mới đủ tiền mua xe đấy ạ :D

Thanks các bác.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
sẽ có cao thủ trả lời, nhưng trong khi chờ đợi bác làm tạm tý nhá
1. Cụ nhà bác chắc cũng lớn tuổi rồi, chạy morning cũng hơi kỳ kỳ, ngặt nỗi morning lại có vẻ tiết kiệm xăng nhất.
Theo em cụ nhà bác chạy xe thì chọn em Getz 1.1 MT cho giống "liền ông" giá thì tầm 16.2 - 16.5k (morning thì cũng phải 17 -18k)
2. Riich thì chưa có nên chưa ai mua, chưa ai mua nên cũng chưa biết thế nào, option của riich thì hơn 2 loại kia, nhưng Getz thì là hàng nhập, Mor có thể là hàng nhập, còn Riich thì hàng Tàu + VN lắp ráp= hàng VN chất lượng cao bác ạ!
Nếu mua xe mới là 1 cố gắng quá sức đối với cụ nhà bác khi chọn Getz hoặc Morning thì bác thử tìm hiểu thị trường xe cũ của 2 em này xem.
3. Cuối cùng em vote 1 phiếu cho Getz 1.1 MT

Chúc bác mau có xe :-bd

toiditimem

Xe tải
Website
www.shopkorea.com.vn
Xe gì thì xe, cho người già thì cứ mua xe số tự động ý, nhàn tay, khỏe người, đi otodduengf nghĩ tiết kiệm xăng quá, cho nó khổ, mà trong 3 loại trên, hình như chỉ có KM là có số AT, giá hợp lý, đi xong bán vưỡn có lãi, 8-|

aq79

Xe container
e chả biết gì chỉ biết khuyên bác tránh xa mấy thằng Tàu khựa ra, e nhìn nhựa taplo nó mà phát nản.

hold on

Đi bộ
Bài đầu tiên đã giật típ này rồi! Cũng thông minh đấy>:D< Nói thì đã nhiều rồi vậy nên không nói nữa chỉ có chọn thôi! Getz 1.1 MT
Cháu có giật típ gì đâu ạ. Cháu vô web thấy web nhiều bài, tư vấn cũng nhiều nên đki tài khoản hỏi xem.
Thật ra cháu biết chủ đề này cũng đc bàn tán nhiều, nhưng cháu vẫn muốn hỏi giá cả cụ thể xe hiện tại thế nào. Vừa đọc bài trên dân trí, thấy giá kia mor gần 350tr, hoảng :D
Cháu thì chẳng muốn bố mua xe tàu chút nào, vì dân tình kêu ca quá, nhưng vấn đề ở chỗ xe ý hợp với túi tiền bố cháu nhất :( mà nghe chừng có vẻ ít hao xăng :| Không biết với dòng xe riich này liệu có đi đc 2 tháng lại hỏng hóc linh tinh ko :(
hihi cháu là con gái, chẳng biết gì về xe cộ, chỉ biết nghe mọi ng nói gì để rút kinh nghiệm thôi, thế nên mới lập topic nghe tiền bối chỉ dạy :)

kriss

Xe buýt
Rich cũng là một lựa chọn không tồi với giá tiền hợp lý và kiểu dáng xe bắt mắt, nếu kụ vẫn lăn tăn về chất lượng thì mua cho bác í con KM AT là ổn nhất, vừa tiết kiệm xăng vừa tin tưởng về chất lượng, còn mua xe mới hay cũ thì tùy nhà kụ xem xét, đôi khi mua xe cũ nhưng rất tốt. Chúc bác nhà kụ mau có xe nhá!

lotus259

Xe hơi
thằng Riich M1 không thể bằng Getz được đâu bác. tiền nào của đấy mà. Với lại em ghét xe của Chung Cheng

crod

Xe tăng
hôm trước nhìn tận mắt con tobe mcar, e thấy kiểu dáng nó đẹp hơn hẳn get, km hay matiz. e thấy thằng tàu bây giờ cũng giỏi phết.

Longnguyen

Xe tải
hôm trước nhìn tận mắt con tobe mcar, e thấy kiểu dáng nó đẹp hơn hẳn get, km hay matiz. e thấy thằng tàu bây giờ cũng giỏi phết.
bác nhìn tận mắt chứ đã sờ tận tay và ngồi tận ghế chưa bác?
cảm nhận về cú tobe m'car này nhé: dáng bên ngoài bắt mắt, xe nhỏ tí hin. có vẻ bé hơn cả con matiz, ngồi hàng ghế sau đầu gối còn bị kích mà em cao chưa nổi thước 7 nhé.
chất liệu nhựa rất lởm, trông như đồ hàng mã. nói chung k có cửa so với xe hàn bác ạ.

còn về câu hỏi bác chủ thớt. em k biết bác stinger lấy giá ở đâu xe Getz giá 16.2$ đến 16.5$. e mới mua xe tầm 1 tháng thì giá nó rung rinh từ 16.5k $ đến 17k $ cơ ạ, tùy vào options và nơi bán. ra biển chạy đc là ~ 360 tr đấy.
KM slx số tự động rơi tầm 18,7k $ chưa đăng ký. (lưu ý, k so sánh KM số AT với Getz số MT. các bác toàn vác hai con này để so sánh thì nghe nó ngu ngu, nó chêng nhau đến 2000 $. còn nếu KM số tay so với GETZ số tay thì KM k bao giờ là đối thủ)
với tài chính như papa pham-mơ của chủ thớt thì có 1 số lựa chọn hợp lý:
- getz 1.1 MT chạy trên dưới 1 năm, đi khoảng 3 vạn km
- KM cũng tầm ấy
-lac ex, gentra... tất cả đều cũ
chứ k thể mua nổi xe mới đâu bác ạ, muốn xe mới phải cố.

lời khuyên cho papa bác. GETZ, GETZ, GETZ. KM dáng ngắn ngủn, trông đẹp nhưng nữ tính quá. bác cứ tưởng tượng papa bác trèo lên con attila ấy.

lời khuyên cho bác

Chỉnh sửa cuối:

ktsthh

Xe container
Văn phòng thiết kế,Công ty CP tư vấn kiến trúc TAC
bác nhìn tận mắt chứ đã sờ tận tay và ngồi tận ghế chưa bác?
cảm nhận về cú tobe m'car này nhé: dáng bên ngoài bắt mắt, xe nhỏ tí hin. có vẻ bé hơn cả con matiz, ngồi hàng ghế sau đầu gối còn bị kích mà em cao chưa nổi thước 7 nhé.
chất liệu nhựa rất lởm, trông như đồ hàng mã. nói chung k có cửa so với xe hàn bác ạ.

còn về câu hỏi bác chủ thớt. em k biết bác stinger lấy giá ở đâu xe Getz giá 16.2$ đến 16.5$. e mới mua xe tầm 1 tháng thì giá nó rung rinh từ 16.5k $ đến 17k $ cơ ạ, tùy vào options và nơi bán. ra biển chạy đc là ~ 360 tr đấy.
KM slx số tự động rơi tầm 18,7k $ chưa đăng ký. (lưu ý, k so sánh KM số AT với Getz số MT. các bác toàn vác hai con này để so sánh thì nghe nó ngu ngu, nó chêng nhau đến 2000 $. còn nếu KM số tay so với GETZ số tay thì KM k bao giờ là đối thủ)
với tài chính như papa pham-mơ của chủ thớt thì có 1 số lựa chọn hợp lý:
- getz 1.1 MT chạy trên dưới 1 năm, đi khoảng 3 vạn km
- KM cũng tầm ấy
-lac ex, gentra... tất cả đều cũ
chứ k thể mua nổi xe mới đâu bác ạ, muốn xe mới phải cố.

lời khuyên cho papa bác. GETZ, GETZ, GETZ. KM dáng ngắn ngủn, trông đẹp nhưng nữ tính quá. bác cứ tưởng tượng papa bác trèo lên con attila ấy.

lời khuyên cho bác
Cụ LongNguyen này cũng mất mấy tháng hỏi han, đọc bài trên mạng và la cà ở cá showroom mới quyết định lấy Getz đấy!:))

Website
maytinhthudo.vn
Bọn lắp ráp cái con Rich với Poor gì ấy chắc cố tình chơi chữ "xe sang TQ" vào để cho nó khí thế.
Đã hàng TQ mà lại còn xuất sang VN nữa thì khó mà hiểu được cái tầm "sang" của nó là thế nào :D

xe365vn

Xe container
mấy xe Tung Của cứ để là xe giá rẻ có khi bán còn chạy, để tên xe sang làm người tiêu dùng hoảng loạn thêm :-"

ktsthh

Xe container
Nào là Cherry QQ; VinaXuanKien đến Tobe Car giờ thì Rick trên thị trường vẫn là sự thăm dò và thời gian 2007 - nay đã trả lời rằng hàng Tung Quở vẫn chỉ là hàng Tung Quở mà thôi!:-??

khuepm

Xe hơi
Nào là Cherry QQ; VinaXuanKien đến Tobe Car giờ thì Rick trên thị trường vẫn là sự thăm dò và thời gian 2007 - nay đã trả lời rằng hàng Tung Quở vẫn chỉ là hàng Tung Quở mà thôi!:-??
Em thấy nói xe Getz bây giờ không có hàng Hàn xịn mà là máy liên doanh trung quốc thôi phải ko các bác, họ nói máy đó đi không bền. Các bác cho em tí í kiến.

ktsthh

Xe container
Em thấy nói xe Getz bây giờ không có hàng Hàn xịn mà là máy liên doanh trung quốc thôi phải ko các bác, họ nói máy đó đi không bền. Các bác cho em tí í kiến.
Em chưa nghe thấy thông tin ấy bao giờ nếu quả thế thật thì con Getz đời 2008 nhà em có giá trị rồi! bao giờ giá cao hơn con đời 2009,2010 em mới bán=))

aq79

Xe container
cái tobe M'car này cụ nào sờ vào ghế của nó chưa, hài vãi ra, như 1 miếng mút ấy, cầm lột lên được, vậy mà mấy chú sale cứ bảo đó là nó nghiên cứu tạo ra ưu điểm đó, còn ưu điểm là gì thì ko nói được.

VietlinkJSC

[Tịch thu bằng lái]
bác chủ thớt mua xe Kia mornig cho cụ ông đi, vừa hay em có cả Kia morning MT lẫn AT đi lướt NK vừa về đấy, tầm 295tr là có xe đi rồi

series3

Xe tăng
Em là em cứ gạch tên cái anh Tung Cửa đầu tiên còn lại Getz hay Morning nếu ba con cụ chủ thớt không thể lựa chọn được thì cứ tung đồng xu mua em nào cũng được cả mà :D

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
1 điều đầu tiên là em khuyên cụ bỏ ngay cái ý tưởng xe tàu ra khỏi đầu cho nhàn đỡ phải bàn.

Còn lại theo em không nên chọn Getz vì mấy nguyên nhân:

- Quá lởm, trên OF cũng có cái hội GCC đã từng chạy Getz nhiều đều thừa nhận là lởm vì trộm nó chê không vặt đồ
- Ăn xăng quá nhiều, đổ 650k (với giá xăng hiện nay) đi được có 520km (tính cho 1.1 MT)
- Đi mãi mà chẳng hỏng để đi sửa
- Xe nhỏ tý, bật điều hòa có 1 lúc đã lạnh xe rồi. Cái hôm SN lần 4 OF mấy ông bên GCC nhồi mãi được có 7 ông lên con Getz đến khổ sở.
-