Tư vấn kinh nghiệm đi Lăng cô

mazda2AN

Xe buýt
Nếu đi máy bay hay đi tàu thì nên xuống ở ĐN và quay ra sẽ gần hơn là đi từ Huế.
Ở Lăng Cô có nhiều Resort từ siêu sang, siêu đắt có Banyan Tree, đắt có Angsana Lăng Cô, trung có Lăng Cô Beach, Làng Cò resort.
Ăn có Bé đen, Bé Thân (nhiều đồ và khá hợp lý)
Chơi nếu tự lái thì lên đèo Hải Vân ngắm vịnh Lăng Cô, núi Bạch Mã, cảng Chân Mây. Trong bán kính 70km thì cụ có thể ngược về Huế, vô ĐN cũng tốt.
Em thích biển Lăng Cô vì nó quá đẹp, nước rất trong, bãi biển rất thoải, hải sản nhiều vô kể !
Biển Lăng Cô nguy hiểm phết cụ nhé, nó ko thoai thoải như Nhật lệ hay Đà nẵng, có trẻ con tắm ở Lăng cô phải để ý. Ăn uống ở Lăng cô là thích nhất.

cn39c2001

Xe tải
Biển Lăng Cô nguy hiểm phết cụ nhé, nó ko thoai thoải như Nhật lệ hay Đà nẵng, có trẻ con tắm ở Lăng cô phải để ý. Ăn uống ở Lăng cô là thích nhất.
Lần đầu tiên trong đời em thấy có người nói biển Lăng Cô nguy hiểm. Liệu cụ có nhầm không? Vì LC theo em đánh giá là nơi có bãi biển đẹp nhất, cát trắng, mịn, sạch, biển nông và ấm, tắm chiều thì ra tận chỗ chăng dây giới hạn mà mới chỉ tới ngang ngực

mazda2AN

Xe buýt
Lần đầu tiên trong đời em thấy có người nói biển Lăng Cô nguy hiểm. Liệu cụ có nhầm không? Vì LC theo em đánh giá là nơi có bãi biển đẹp nhất, cát trắng, mịn, sạch, biển nông và ấm, tắm chiều thì ra tận chỗ chăng dây giới hạn mà mới chỉ tới ngang ngực
Lần trước em ở Lăng cô beach resort,ra bãi sóng to mà xuống 1 tí đã sâu rồi, nước rút ra khá mạnh. Hay đợt ấy biển động?

cn39c2001

Xe tải
Lần trước em ở Lăng cô beach resort,ra bãi sóng to mà xuống 1 tí đã sâu rồi, nước rút ra khá mạnh. Hay đợt ấy biển động?
Em sợ cụ nhớ nhầm sang chỗ khác, chứ mấy năm nay em đều ở Lăng Cô Beach Resort, tổng 5-6 lần, trong đó lần gần nhất là gần 1 tháng trước mà chưa khi nào bị như cụ
Sóng Lăng Cô được cái mạnh hơn sóng Hồ Tây chút nên rất hợp với người già và trẻ em hoặc người sống nội tâm như em :)):)):))

BINH MINH 07

Xe tăng
Em sợ cụ nhớ nhầm sang chỗ khác, chứ mấy năm nay em đều ở Lăng Cô Beach Resort, tổng 5-6 lần, trong đó lần gần nhất là gần 1 tháng trước mà chưa khi nào bị như cụ
Sóng Lăng Cô được cái mạnh hơn sóng Hồ Tây chút nên rất hợp với người già và trẻ em hoặc người sống nội tâm như em :)):)):))
Em thấy biển Lăng Cô xanh trong, thoải nhất VN luôn, hải sản ở mấy quán cũng thuộc loại đa dạng, giá rẻ hơn 1/3 đến 1/4 nơi khác.
Nói chung em thích nơi này, nó cũng gần Đà Nẵng và Huế để có thể chơi trong bán kính 60km, rất phù hợp.
Đi từ HN vào trong thì thường qua LC lúc tối nên 10 lần đi thì 9 lần ghé vào Bé Thân để ăn. Em ghé quán này từ năm 2009, lúc đó nhà bà này mới chỉ là quán cóc bán cho dân địa phương.

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Cụ ơi, cụ đã đi chưa ạ? Em cần xin kinh nghiệm thuê xe từ sân bay đà nẵng về lăng cô, tìm trên gg thấy lung tung quá :(
Cụ cần hỗ trợ các dv: xe đón tiễn sân bay, KS/ Resort tại Lăng Cô thì ới em nhé! Thks!

vietau2012

Xe điện
Em cần thuê xe từ sb Đà Nẵng vào Lăng Cô ngày 18/8 và từ Lăng Cô đi Hội An ngày 20/8, cụ cho em xin thông tin nhé
Cụ cần xe bao nhiêu chỗ ạ? Chuyến bay mấy giờ ạ? Thks!

Chíp Bun

Đi bộ
Cụ cần xe bao nhiêu chỗ ạ? Chuyến bay mấy giờ ạ? Thks!
Chiều Đà Nẵng - Lăng Cô e cần 2 xe cho 2 nhóm: Nhóm 1 đến Đà Nẵng lúc 9h20 có 6 người lớn, 3 trẻ em. Nhóm 2 đến Đà Nẵng lúc 15h30 có 4 người lớn, 1 trẻ em.
Từ Lăng Cô đi Vinpearl Nam Hội An 1 xe cho cả đoàn

vietau2012

Xe điện
Chiều Đà Nẵng - Lăng Cô e cần 2 xe cho 2 nhóm: Nhóm 1 đến Đà Nẵng lúc 9h20 có 6 người lớn, 3 trẻ em. Nhóm 2 đến Đà Nẵng lúc 15h30 có 4 người lớn, 1 trẻ em.
Từ Lăng Cô đi Vinpearl Nam Hội An 1 xe cho cả đoàn
Vâng để em báo giá IB cụ nhé! Thks cụ!