Tư vấn kinh nghiệm đi Lăng cô

mazda2AN

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đi máy bay hay đi tàu thì nên xuống ở ĐN và quay ra sẽ gần hơn là đi từ Huế.
Ở Lăng Cô có nhiều Resort từ siêu sang, siêu đắt có Banyan Tree, đắt có Angsana Lăng Cô, trung có Lăng Cô Beach, Làng Cò resort.
Ăn có Bé đen, Bé Thân (nhiều đồ và khá hợp lý)
Chơi nếu tự lái thì lên đèo Hải Vân ngắm vịnh Lăng Cô, núi Bạch Mã, cảng Chân Mây. Trong bán kính 70km thì cụ có thể ngược về Huế, vô ĐN cũng tốt.
Em thích biển Lăng Cô vì nó quá đẹp, nước rất trong, bãi biển rất thoải, hải sản nhiều vô kể !
Biển Lăng Cô nguy hiểm phết cụ nhé, nó ko thoai thoải như Nhật lệ hay Đà nẵng, có trẻ con tắm ở Lăng cô phải để ý. Ăn uống ở Lăng cô là thích nhất.

cn39c2001

Xe tăng
Biển Lăng Cô nguy hiểm phết cụ nhé, nó ko thoai thoải như Nhật lệ hay Đà nẵng, có trẻ con tắm ở Lăng cô phải để ý. Ăn uống ở Lăng cô là thích nhất.
Lần đầu tiên trong đời em thấy có người nói biển Lăng Cô nguy hiểm. Liệu cụ có nhầm không? Vì LC theo em đánh giá là nơi có bãi biển đẹp nhất, cát trắng, mịn, sạch, biển nông và ấm, tắm chiều thì ra tận chỗ chăng dây giới hạn mà mới chỉ tới ngang ngực

mazda2AN

[Tịch thu bằng lái]
Lần đầu tiên trong đời em thấy có người nói biển Lăng Cô nguy hiểm. Liệu cụ có nhầm không? Vì LC theo em đánh giá là nơi có bãi biển đẹp nhất, cát trắng, mịn, sạch, biển nông và ấm, tắm chiều thì ra tận chỗ chăng dây giới hạn mà mới chỉ tới ngang ngực
Lần trước em ở Lăng cô beach resort,ra bãi sóng to mà xuống 1 tí đã sâu rồi, nước rút ra khá mạnh. Hay đợt ấy biển động?

cn39c2001

Xe tăng
Lần trước em ở Lăng cô beach resort,ra bãi sóng to mà xuống 1 tí đã sâu rồi, nước rút ra khá mạnh. Hay đợt ấy biển động?
Em sợ cụ nhớ nhầm sang chỗ khác, chứ mấy năm nay em đều ở Lăng Cô Beach Resort, tổng 5-6 lần, trong đó lần gần nhất là gần 1 tháng trước mà chưa khi nào bị như cụ
Sóng Lăng Cô được cái mạnh hơn sóng Hồ Tây chút nên rất hợp với người già và trẻ em hoặc người sống nội tâm như em :)):)):))

BINH MINH 07

Xe điện
Em sợ cụ nhớ nhầm sang chỗ khác, chứ mấy năm nay em đều ở Lăng Cô Beach Resort, tổng 5-6 lần, trong đó lần gần nhất là gần 1 tháng trước mà chưa khi nào bị như cụ
Sóng Lăng Cô được cái mạnh hơn sóng Hồ Tây chút nên rất hợp với người già và trẻ em hoặc người sống nội tâm như em :)):)):))
Em thấy biển Lăng Cô xanh trong, thoải nhất VN luôn, hải sản ở mấy quán cũng thuộc loại đa dạng, giá rẻ hơn 1/3 đến 1/4 nơi khác.
Nói chung em thích nơi này, nó cũng gần Đà Nẵng và Huế để có thể chơi trong bán kính 60km, rất phù hợp.
Đi từ HN vào trong thì thường qua LC lúc tối nên 10 lần đi thì 9 lần ghé vào Bé Thân để ăn. Em ghé quán này từ năm 2009, lúc đó nhà bà này mới chỉ là quán cóc bán cho dân địa phương.

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Cụ ơi, cụ đã đi chưa ạ? Em cần xin kinh nghiệm thuê xe từ sân bay đà nẵng về lăng cô, tìm trên gg thấy lung tung quá :(
Cụ cần hỗ trợ các dv: xe đón tiễn sân bay, KS/ Resort tại Lăng Cô thì ới em nhé! Thks!

Chíp Bun

Đi bộ
Cụ cần hỗ trợ các dv: xe đón tiễn sân bay, KS/ Resort tại Lăng Cô thì ới em nhé! Thks!
Em cần thuê xe từ sb Đà Nẵng vào Lăng Cô ngày 18/8 và từ Lăng Cô đi Hội An ngày 20/8, cụ cho em xin thông tin nhé

vietau2012

Xe điện
Em cần thuê xe từ sb Đà Nẵng vào Lăng Cô ngày 18/8 và từ Lăng Cô đi Hội An ngày 20/8, cụ cho em xin thông tin nhé
Cụ cần xe bao nhiêu chỗ ạ? Chuyến bay mấy giờ ạ? Thks!

Chíp Bun

Đi bộ
Cụ cần xe bao nhiêu chỗ ạ? Chuyến bay mấy giờ ạ? Thks!
Chiều Đà Nẵng - Lăng Cô e cần 2 xe cho 2 nhóm: Nhóm 1 đến Đà Nẵng lúc 9h20 có 6 người lớn, 3 trẻ em. Nhóm 2 đến Đà Nẵng lúc 15h30 có 4 người lớn, 1 trẻ em.
Từ Lăng Cô đi Vinpearl Nam Hội An 1 xe cho cả đoàn

vietau2012

Xe điện
Chiều Đà Nẵng - Lăng Cô e cần 2 xe cho 2 nhóm: Nhóm 1 đến Đà Nẵng lúc 9h20 có 6 người lớn, 3 trẻ em. Nhóm 2 đến Đà Nẵng lúc 15h30 có 4 người lớn, 1 trẻ em.
Từ Lăng Cô đi Vinpearl Nam Hội An 1 xe cho cả đoàn
Vâng để em báo giá IB cụ nhé! Thks cụ!

humer

Xe điện
Cụ tham khảo thông tin cụ mr_luv khá đủ.
Tùy vào cụ đi đông hay ít người, đi vào thời điểm nào nữa? Phương tiện công cộng hay riêng? Cụ đi từ đâu tới Lăng Cô?...
Cần tư vấn hoặc hỗ trợ đặt các dv : vé MB, tàu hỏa, thuê xe ô tô, KS/ Resort tại Huế - Lăng Cô - ĐN ới em nhé! Thks cụ!
Thứ 2 em muốn thuê xe 7 chỗ từ Huế hoặc Đà Nẵng đi Lăng Cô giá thế nào cụ?

Ttuan71

Xe tải
Lâu rồi em chưa quay lại lăng cô, không biết lăng cô beach resort sau dịch đã ổn chưa. Có cụ mợ nào mới đi không, cho em xin review với

BINH MINH 07

Xe điện
Lâu rồi em chưa quay lại lăng cô, không biết lăng cô beach resort sau dịch đã ổn chưa. Có cụ mợ nào mới đi không, cho em xin review với
Lc beach resort em ở hai lần thì thấy phòng ốc chán, ăn sáng như cái chợ, bỏ hẳn, chỉ được bãi biển đẹp thế nên thấy hơi phí.
Ngày trước có cái Nirvana nhưng cũng tèo, giờ cụ đủ ngân sách thì vào Angsala Lăng Cô ấy, đẹp hơn nhiều. Hoặc cụ có thể đến Lugana ở đây ngắm được cả bình minh và hoàng hôn, tuy nhiên chỉ tắm bể bơi thôi vì bái ko đẹp, cảnh đẹp, đạp xe và đi xe điện quanh đảo thấy yên bình.

Ttuan71

Xe tải
Lc beach resort em ở hai lần thì thấy phòng ốc chán, ăn sáng như cái chợ, bỏ hẳn, chỉ được bãi biển đẹp thế nên thấy hơi phí.
Ngày trước có cái Nirvana nhưng cũng tèo, giờ cụ đủ ngân sách thì vào Angsala Lăng Cô ấy, đẹp hơn nhiều. Hoặc cụ có thể đến Lugana ở đây ngắm được cả bình minh và hoàng hôn, tuy nhiên chỉ tắm bể bơi thôi vì bái ko đẹp, cảnh đẹp, đạp xe và đi xe điện quanh đảo thấy yên bình.
Lần gần nhất lâu chưa cụ, em lâu rồi chưa đến chắc 7,8 năm rồi, trước đây con còn nhỏ, cách năm lại đi. Em hay lấy phòng ở gần bể bơi có view biển. Trưa ăn nhanh trong khu, tối đặt bên ngoài có xe đón. Thích nhất là ngắm bình minh. Thật tiếc nếu bây giờ xập xệ như cụ mô tả.

BINH MINH 07

Xe điện
Lần gần nhất lâu chưa cụ, em lâu rồi chưa đến chắc 7,8 năm rồi, trước đây con còn nhỏ, cách năm lại đi. Em hay lấy phòng ở gần bể bơi có view biển. Trưa ăn nhanh trong khu, tối đặt bên ngoài có xe đón. Thích nhất là ngắm bình minh. Thật tiếc nếu bây giờ xập xệ như cụ mô tả.
Ở đấy thì 5 năm nay em ko vào rồi vì nó chẳng có gì thay đổi, thực sự là rất tiếc cho một bãi biển đẹp, vị trí rất thuận lợi từ bắc vào nam, ăn uống cũng cực kỳ hợp lý, hải sản đa dạng nhưng resort không đúng đẳng cấp, nó quá xô bồ.

Noname_2015

Xe tăng
Lăng Cô beach resort an ninh có ổn ko các bác?

Mà ở đây có taxi ko các cụ, nếu muốn đi ăn ở đầm Lập An chẳng hạn.

Tks các bác.

BINH MINH 07

Xe điện
Lăng Cô beach resort an ninh có ổn ko các bác?

Mà ở đây có taxi ko các cụ, nếu muốn đi ăn ở đầm Lập An chẳng hạn.

Tks các bác.
Taxi thì đầy, Lăng Cô beach ngay cạnh đường 1, trong bán kính 2km có quán Bé Thân và một loạt quán quanh đó, đồ ăn đa dạng, giá cả phải chăng, riêng về hải sản thì em thấy thuộc loại đa dạng và rẻ so với hầu hết các trung tâm du lịch ở VN.
Với em đi nghỉ là chỉ có ở ks hoặc resort đẹp và ăn ngon thì ở đây rất hợp.

Noname_2015

Xe tăng
Taxi thì đầy, Lăng Cô beach ngay cạnh đường 1, trong bán kính 2km có quán Bé Thân và một loạt quán quanh đó, đồ ăn đa dạng, giá cả phải chăng, riêng về hải sản thì em thấy thuộc loại đa dạng và rẻ so với hầu hết các trung tâm du lịch ở VN.
Với em đi nghỉ là chỉ có ở ks hoặc resort đẹp và ăn ngon thì ở đây rất hợp.
Cám ơn bác! Vì đi gần như thế thì taxi họ có đi ko bác