Tư vấn loa Sup cho lacetti CDX

o0gau_abu0o

Xe buýt
Các cụ tư vấn giúp em với ạ. Hiện tại xe em nghe nhạc ổn nhưng em vẫn muốn lắp thêm loa bass. Em định lắp sup loại để cốp sau nhưng nghe nói là phải có âm li để kéo. Vậy có loại nào ko cần âmli không a? Các cụ tư vấn giúp em về giá cả với. Tại thằng cùng chỗ làm em nó chơi quả sup cốp + âm li nghe phê quá.

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Các cụ tư vấn giúp em với ạ. Hiện tại xe em nghe nhạc ổn nhưng em vẫn muốn lắp thêm loa bass. Em định lắp sup loại để cốp sau nhưng nghe nói là phải có âm li để kéo. Vậy có loại nào ko cần âmli không a? Các cụ tư vấn giúp em về giá cả với. Tại thằng cùng chỗ làm em nó chơi quả sup cốp + âm li nghe phê quá.
Sub của bạn cụ nói là Sub hơi...Như vậy sẽ cần thêm Amply để kéo nữa cụ nhé. Chi phí cho Sub này hơi tốn kém, cụ có thể nghiên cứu loại rẻ hơn mà âm thanh cũng kém hơn chút thôi.

Thông tin sản phẩm: http://longthinh.vn/?/San-pham/14/LOA-SIÊU-TRẦM/308/Sub-Infinity-Basslink/longthinh.audio

Basslink Infinity này được đánh giá rất cao trong dòng sub điện để cốp (vẫn kém hơn sub hơi) và hơn sub gầm ghế kha khá cụ nhé

An_Dương oto

Xe tăng
Nhiều loại ko cần amply kéo đâu cụ vì DVD đã đủ kéo rồi. Hoặc có nhiều loại sub đã tích hợp sẵn ample đi kèm. Nếu cụ đầu tư được khoảng trống tốt dánh cho Sub thì Sub hơi là một lựa chọn hợp lý.

Cụ có thể chọn Sub hơi này chẳng hạn. Nhưng giá của nó hơi chát đấy ạ :)

czechonline

Xe điện
Nhiều loại ko cần amply kéo đâu cụ vì DVD đã đủ kéo rồi. Hoặc có nhiều loại sub đã tích hợp sẵn ample đi kèm. Nếu cụ đầu tư được khoảng trống tốt dánh cho Sub thì Sub hơi là một lựa chọn hợp lý.

Cụ có thể chọn Sub hơi này chẳng hạn. Nhưng giá của nó hơi chát đấy ạ :)

Quả sub này giá bao nhiêu hả cụ ?

toicodon

[Tịch thu bằng lái]
Chơi mấy e này nó có è è khi bass mạnh quá ko các cụ???

czechonline

Xe điện
Xe em cũng đủ bộ rồi nhưng ông bạn mới lắp bộ sub hơi nghe mê quá thành ra lại chán đồ nhà nên muốn nâng cấp cho khỏi chạnh lòng :((

sisiri

Xe hơi
Cụ Long thịnh vào đây giúp e tí ạ. chả là mới ngồi con k5 của ông bạn về, có dàn loa súp nghe hay quá, về xe mình thấy cứ thiếu thiếu. cụ tư vấn giúp em cần nâng cấp cái gì với tiêu chí đơn giản, gọn nhẹ, kinh tế mà hiệu quả nhất có thể ạ. xe em là mazda 6 có sẵn dàn loa bose 11 loa rồi ạ. Mong cụ tư vấn nhiệt tình để em có kế hoạch qua gặp cụ sớm ạ

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Cụ Long thịnh vào đây giúp e tí ạ. chả là mới ngồi con k5 của ông bạn về, có dàn loa súp nghe hay quá, về xe mình thấy cứ thiếu thiếu. cụ tư vấn giúp em cần nâng cấp cái gì với tiêu chí đơn giản, gọn nhẹ, kinh tế mà hiệu quả nhất có thể ạ. xe em là mazda 6 có sẵn dàn loa bose 11 loa rồi ạ. Mong cụ tư vấn nhiệt tình để em có kế hoạch qua gặp cụ sớm ạ
Em tư vấn cho cụ ở thread cụ hỏi rồi đó.

czechonline

Xe điện
Quả này giờ có hơn 5 triệu tí ti thôi cụ ơi
Cụ cho em hỏi tí , sao con này
bảo hành 12 tháng mà con Bass JBL Pro II
chỉ bảo hành 3 tháng là sao ? Tất nhiên loa thì mấy khi hỏng đâu nhưng chẳng lẽ nó là hàng Tàu à mà bảo hành ít hơn con Sub Pioneer TS-wx206A hàng Nhật ?

Chỉnh sửa cuối:

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Cụ cho em hỏi tí , sao con này

bảo hành 12 tháng mà con Bass JBL Pro II

chỉ bảo hành 3 tháng là sao ? Tất nhiên loa thì mấy khi hỏng đâu nhưng chẳng lẽ nó là hàng Tàu à mà bảo hành ít hơn con Sub Pioneer TS-wx206A hàng Nhật ?
Cụ không nhìn kỹ rồi...Đó là hàng cũ ký gửi nên em bảo hành như vậy để các cụ yên tâm.

czechonline

Xe điện
Cụ không nhìn kỹ rồi...Đó là hàng cũ ký gửi nên em bảo hành như vậy để các cụ yên tâm.
À ra là vậy , cả hai đều là sub liền âm ly phải không cụ ? em đang đắn đo lấy 1 trong hai con này , yêu cầu tiếng bass ấm mà chắc nghe to không bị vỡ tiếng .

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Sub hơi nghe hay và mộc hơn nhưng phải có amly mới hay được. Còn sub điện tử giờ sử dụng rất nhiều vì tiện nhét vào gầm ghế , kích thước nhỏ tiện lợi. GIá rẻ. E cũng đang có 1 em muốn thanh lý.

alice152

Xe tải
Khuyến cáo các cụ lắp sub nếu muốn nghe bass đập tưng tưng thì dùng sub gầm ghế, còn sub điên nhét cốp phải con có công suất lớn 1 chút mới nghe dc vì nó kín phía sau, sub hơi thì nghe rÁt hay nhưng nó hay theo kiểu êm êm trầm ấm nghe lâu ko mệt hay đau đầu chứ k phải tưng tưng đập bùm bụp đâu nhé :)

alice152

Xe tải
Sub hơi nghe hay và mộc hơn nhưng phải có amly mới hay được. Còn sub điện tử giờ sử dụng rất nhiều vì tiện nhét vào gầm ghế , kích thước nhỏ tiện lợi. GIá rẻ. E cũng đang có 1 em muốn thanh lý.
Bắt buôc phải có amply chứ cụ, chi phí cao hơn 2-3 lần sub điện cùng công suất

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Bắt buôc phải có amply chứ cụ, chi phí cao hơn 2-3 lần sub điện cùng công suất
Có mấy em sub hơi nhưng nó có amply bên trong luôn. Loại này rẻ tiền nhưng nghe không hay. Phải là 2 cục rời nhau đánh bass mới clearly được