[Funland] Tư vấn lựa chọn máy khoan cho gia đình ?

Loitran

Xe tăng
Em tín đồ số má cụ ơi, chế con kia cho thỏa cơn chế thoai chứ đã nối nghe lần nào đâu. :D
Giờ em mới múc con synology 1520 vừa ảnh ọt cho cả nhà vừa cài roon core vào phát thẳng ra naim nxd2 , nghe cũng tàm tạm ợ. Thấy giang hồ đồn nhạc từ NAS vào sẽ gây nhiễu cho streamer nên đang tính quất em music sever chuyên dụng . :D

Trên này có cụ ar3a trước cũng mâm than giờ sang số cho.. nhanh rồi, cụ không theo cẩn thận muộn. :))
Em số má dốt lắm :)) e sài cái Bluesound node 2i kết nối với Iphone thỉnh thoảng nghe direct streamline khi lười chứ không sài HD lưu giữ
Đĩa than thì cái mỏ neo của em nó to đùng nên di dời khó lắm cụ muốn lượn cứ lượn em thả neo rồi :-ss
Cái amp của cụ nhìn giống con Audion silver night 300B thì phải?

wave-tau

Xe container
Em số má dốt lắm :)) e sài cái Bluesound node 2i kết nối với Iphone thỉnh thoảng nghe direct streamline khi lười chứ không sài HD lưu giữ
Đĩa than thì cái mỏ neo của em nó to đùng nên di dời khó lắm cụ muốn lượn cứ lượn em thả neo rồi :-ss
Cái amp của cụ nhìn giống con Audion silver night 300B thì phải?
Chương trình roonlabs của nó mạnh lắm cụ, có thể chạy trên máy tính, htpc, minipc... hay kể cả nas, trong đấy tích hợp cả tidal luôn nên em nghe chủ yếu trên tidal, nó phát nhạc qua những thiết bị có chứng chỉ roon ready qua giao thức riêng là raat gì đấy chứ ko phải dlna hay upnp đâu, nguồn nhạc download hên sui còn nhạc mua của em cũng ít. :D
Mà hôm rồi vừa phải xuống 699đô cho nhõn cái phần mềm roon đây ợ.
Chuẩn em nó rồi cụ, oánh có lực phết. :D

Loitran

Xe tăng
Chương trình roonlabs của nó mạnh lắm cụ, có thể chạy trên máy tính, htpc, minipc... hay kể cả nas, trong đấy tích hợp cả tidal luôn nên em nghe chủ yếu trên tidal, nó phát nhạc qua những thiết bị có chứng chỉ roon ready qua giao thức riêng là raat gì đấy chứ ko phải dlna hay upnp đâu, nguồn nhạc download hên sui còn nhạc mua của em cũng ít. :D
Mà hôm rồi vừa phải xuống 699đô cho nhõn cái phần mềm roon đây ợ.
Chuẩn em nó rồi cụ, oánh có lực phết. :D
Em vốn dĩ không thích nghe kiểu chọn lọc mà dính món Tida,Spotify là thế nào cũng bị phải dính chọn và không chọn phiền lém
Em chuyên trị Jazz nên cứ là Jazz nếu không bị phiền hay có thời gian em nghe 24/7 được
Em chạy xe là cứ để direct streamline nó làm thôi, có ngon ăn ngon dở chút xơi hết chứ không chọn bài
Em sài direct streamline nghe rất khá,mà nhìn mọi người tẩn về Tida.Spotify.......gì gì nữa nhiều lắm nhưng em chả để ý gì hết vì em nghĩ phối ghép hài hòa quan trọng hơn cả
Mà cái trò này nó dài dòng văn tự lắm nói hoài chả tới tết đâu ........................ :-o

Muon_biet

Xe cút kít
Chuẩn quá bác ạ, cứ phô luôn như thế cho nhanh và người mua họ chủ động :)
Em có Makita chính hiệu nhưng vẫn làm con máy tầu hơn triệu có đủ các chức năng: khoan, phá bê tông dùng khá tốt.

ToyotaAltis9063

Xe điện
Nếu cụ thắc mắc gì thì cứ vod lên đây ạ.
Cảm ơn cụ, định hỏi cụ cái này mà mấy hôm rồi em bận quá nay mới chụp được cái ảnh vì em cũng không nhớ rõ ở nhà dùng mã gì, hiện tại em đang dùng khoan này cụ à, mũi khoan theo bộ của nó mòn rồi nên em mua mũi ở ngoài nhưng em thấy không cùng hãng nên khoan nó bị lắc, không biết nếu muốn mua mũi chính hãng của nó thì ở đâu hả cụ.

Wall1

Xe buýt
Cảm ơn cụ, định hỏi cụ cái này mà mấy hôm rồi em bận quá nay mới chụp được cái ảnh vì em cũng không nhớ rõ ở nhà dùng mã gì, hiện tại em đang dùng khoan này cụ à, mũi khoan theo bộ của nó mòn rồi nên em mua mũi ở ngoài nhưng em thấy không cùng hãng nên khoan nó bị lắc, không biết nếu muốn mua mũi chính hãng của nó thì ở đâu hả cụ.
Mũi nào cũng lắc thì máy cụ bị hỏng bi hoặc hỏng cái đầu kẹp rồi, chứ mũi khoan đểu nó cũng ko lắc đâu.

Dobian

Xe buýt
Em chào các cụ.
- Thỉnh thoảng có việc lặt vặt trong nhà cần dùng đến máy khoan, mà đi mượn thì ngại và bất tiện. Nay em muốn sắm 1 chiếc máy khoan của Bosch với đầy đủ chức năng cơ bản dùng trong gia đình và độ bền cao.
- Ngân sách dự kiến: 2-5 triệu
- Nước sản xuất (theo thứ tự ưu tiên): Đức > Malaysia > Trung Quốc.
- Nơi mua: Hà Nội (tránh hàng nhái, fake).
Em mua cái máy khoan Bosch loại cỡ nhỏ dùng nghiệp dư gia đình, em nhớ mua ở Nguyễn Kim có 1 tr mấy thôi ( lâu rồi em quên ).....dùng hơn chục năm nay vẫn tốt, nhưng chỉ khoan bê tông lỗ to nhất Phi 10 thôi. Thực ra em chủ yếu khoan gỗ vớ vẩn, và khoan tường lỗ Phi 6 thôi, các lỗ to đều thuê thợ khoan bằng máy khoan bê tông loại chuyên nghiệp.

NguyenAnhPhan

Xe container
Nếu lắc thì 1 là do mũi (mũi bị cong. Có thể quá trình sx bị lỗi. Hay mũi chất lượng kém (mũi đểu). Hoặc do quá trình vận chuyển, bảo quản không phù hợp). Cũng có thể khi khoan, người dùng chưa đúng cách (nghiêng, ngoáy quá mức dẫn đến cong mũi trong quá trình khoan).
- Lắc do cổ khoan (phần dẫn động ra phía trước - là phần đầu khoan) bị lỏng, rơ do cơ chế kẹp nó không chặt và chính xác như lúc đầu nữa cụ ạ. Hoặc do xài lâu, hao mòn dần theo năm tháng sử dụng.
- Về mũi chính hãng, cũng có nhiều chỗ bán. Nhưng mua ngoài thì thật giả lẫn lộn. Và hầu hết khi mua chợ, hiệu bán đồ kim khí thì đa số là nhái. Ít chỗ bán chính hãng. Nạn làm giả, nhái quá tràn lan.
- Vì thế nếu cụ muốn mua công cụ, thiết bị chính hãng, chỉ nên đặt hàng ở những nơi có uy tín thôi. Em không post địa chỉ mấy chỗ đó lên đây được. Bởi dẫn link web bán hàng khác, sẽ bị phạm quy của dd.
Cụ muốn tìm mua, thì inbox riêng cho em ạ. Mấy chỗ đó em mua nhiều. Sản phẩm đảm bảo. Không lo ếch nhái gì cả. Cụ yên tâm mà đặt hàng.

Mũi khoan lắc đảo thì có nhiều nguyên nhân. Nếu lắp mũi nào cũng đảo ko đồng tâm. Thì chỉ có bị nhông, trục cốt nhông hoặc đơn giản dễ sửa nhất là đầu kẹp mũi khoan (măng ranh). Hy vọng máy khoan của cụ chỉ bị hỏng đầu kẹp thôi, có 60k nhé.
Cụ nếu ở mạn cầu giấy thì em chỉ cho vài chỗ ngon bổ rẻ ah

ToyotaAltis9063

Xe điện
Mũi khoan lắc đảo thì có nhiều nguyên nhân. Nếu lắp mũi nào cũng đảo ko đồng tâm. Thì chỉ có bị nhông, trục cốt nhông hoặc đơn giản dễ sửa nhất là đầu kẹp mũi khoan (măng ranh). Hy vọng máy khoan của cụ chỉ bị hỏng đầu kẹp thôi, có 60k nhé.
Cụ nếu ở mạn cầu giấy thì em chỉ cho vài chỗ ngon bổ rẻ ah
Mũi nào cũng lắc thì máy cụ bị hỏng bi hoặc hỏng cái đầu kẹp rồi, chứ mũi khoan đểu nó cũng ko lắc đâu.
Nếu lắc thì 1 là do mũi (mũi bị cong. Có thể quá trình sx bị lỗi. Hay mũi chất lượng kém (mũi đểu). Hoặc do quá trình vận chuyển, bảo quản không phù hợp). Cũng có thể khi khoan, người dùng chưa đúng cách (nghiêng, ngoáy quá mức dẫn đến cong mũi trong quá trình khoan).
- Lắc do cổ khoan (phần dẫn động ra phía trước - là phần đầu khoan) bị lỏng, rơ do cơ chế kẹp nó không chặt và chính xác như lúc đầu nữa cụ ạ. Hoặc do xài lâu, hao mòn dần theo năm tháng sử dụng.
- Về mũi chính hãng, cũng có nhiều chỗ bán. Nhưng mua ngoài thì thật giả lẫn lộn. Và hầu hết khi mua chợ, hiệu bán đồ kim khí thì đa số là nhái. Ít chỗ bán chính hãng. Nạn làm giả, nhái quá tràn lan.
- Vì thế nếu cụ muốn mua công cụ, thiết bị chính hãng, chỉ nên đặt hàng ở những nơi có uy tín thôi. Em không post địa chỉ mấy chỗ đó lên đây được. Bởi dẫn link web bán hàng khác, sẽ bị phạm quy của dd.
Cụ muốn tìm mua, thì inbox riêng cho em ạ. Mấy chỗ đó em mua nhiều. Sản phẩm đảm bảo. Không lo ếch nhái gì cả. Cụ yên tâm mà đặt hàng.
Em cảm ơn các cụ đã tư vấn, em nghĩ là do mũi đểu hoặc không phải cùng hãng nên lắp nó không chuẩn vào nhau vì em có thử thay nhiều mũi khác trong bộ thì thấy vẫn bình thường, nhưng mũi mua ngoài thì bị đảo (em mua ở cửa hàng điện nước gần nhà, cũng bảo họ bán cho loại tốt đâu 80k/1mũi thì phải), và thân mũi theo máy thì trơn nhẵn còn mũi mua ngoài nó có các rãnh, chắc đầu kẹp của khoan bị tụt xuống rãnh, cái thì ở trên nên mới không đều ạ.

NguyenAnhPhan

Xe container
Em cảm ơn các cụ đã tư vấn, em nghĩ là do mũi đểu hoặc không phải cùng hãng nên lắp nó không chuẩn vào nhau vì em có thử thay nhiều mũi khác trong bộ thì thấy vẫn bình thường, nhưng mũi mua ngoài thì bị đảo (em mua ở cửa hàng điện nước gần nhà, cũng bảo họ bán cho loại tốt đâu 80k/1mũi thì phải), và thân mũi theo máy thì trơn nhẵn còn mũi mua ngoài nó có các rãnh, chắc đầu kẹp của khoan bị tụt xuống rãnh, cái thì ở trên nên mới không đều ạ.
Hay cụ mua nhầm mũi khoan bê tông chăng 🤔🤔🤔

NguyenAnhPhan

Xe container
Ơ cụ ơi trong hộp theo bộ của nó có 3 loại mũi (mũi khoan sắt, khoan gỗ, khoan bê tông) và em vẫn lấy khoan này khoan bê tông bình thường mà. :D
Cụ kiểm tra lại cả cái mâm cặp luôn. Có thể tra ít dầu vô cho trơn tru.

Wall1

Xe buýt
Ơ cụ ơi trong hộp theo bộ của nó có 3 loại mũi (mũi khoan sắt, khoan gỗ, khoan bê tông) và em vẫn lấy khoan này khoan bê tông bình thường mà. :D
Cụ mua nhầm mũi rồi, loại mũi khoan bê tông lắp vào máy của cụ cán nó tròn trơn, còn cái cụ mua là lắp loại SDS lắp máy khoan chuyên bê tông.

congpln

Xe tải
Em đang tính làm con Bốc tàu hoặc Mã lai thiệt hại 2 lít rưỡi trên Shopee ạ.

Huthasa

Xe container
Em chào các cụ.
- Thỉnh thoảng có việc lặt vặt trong nhà cần dùng đến máy khoan, mà đi mượn thì ngại và bất tiện. Nay em muốn sắm 1 chiếc máy khoan của Bosch với đầy đủ chức năng cơ bản dùng trong gia đình và độ bền cao.
- Ngân sách dự kiến: 2-5 triệu
- Nước sản xuất (theo thứ tự ưu tiên): Đức > Malaysia > Trung Quốc.
- Nơi mua: Hà Nội (tránh hàng nhái, fake).
Cụ giã ngay cho em 1 con khoan pin Total cỡ hơn2 củ tẹo. Vứt hết các loại dây nhợ đi. Tiện kinh khủng. Và không có nhái.