Tư vấn máy bơm nước cầm tay rửa xe

MK2007

Xe tăng
Các cụ tính toán thế liệu tiết kiệm được bao nhiêu ???

1 cái máy bơm 2,8tr + tiền nước + tiền điện + xà phòng + công sức, thời gian của các cụ sẽ thành bao nhiêu ??

Chỉ tính tiền máy bơm 2,8tr có thể đi rửa xe được 93 lần ( tạm tính mỗi lần đi rửa 30k) với 93 lần rửa xe tương ứng gần 4 năm rửa xe (1 tháng rửa 2 lần).

Nếu các cụ coi tự rửa xe để thư giản thì em không bàn nữa ợ.
hehe Cụ chắc là dân kế toán nhỉ? Em là rân lao động, tạo công ăn việc làm cho mình tý Cụ ạ, bia rượu nhiều thì cũng phải lao động chân tay tý cho nó khoẻ :D

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Cụ cho em hỏi bo vòi xịt của cụ dùng có thích không? nhà e nước từ trên mái tầng 3, em mua cái đầu bằng đồng (điều chỉnh được vòi nước)20k về xịt nhưng vẫn chưa ưng ý lắm. Bác có hinh ảnh, chỗ mua, của vòi xịt nào hay hay giới thiệu cho anh em với
Ối em dùng từ lâu lắm rồi, chỉ là bộ xịt rửa vớ vẩn mua ở chợ thôi, nhưng mà em thấy nó sạch, có lẽ vì em rửa thường xuyên, nên ko mất nhiều thời gian cho mỗi lần rửa.

Carnegie

Xe tải
Em thì chỉ ngại lau xe sau khi rửa, ko lau thì nước đọng thấy bẩn hơn các cụ ạ. Hay tại em dùng nước chảy tự nhiên từ tầng 4 + thêm 1 bơm đẩy trên thượng + vòi nhựa chỉnh tia nước, nước chưa đủ mạnh

tahnhbill84

Xe hơi
nếu xe cụ là loại xịn thì cụ nên mang ra ngoài cho thợ chăm sóc cho đúng cách, còn nếu là loại tằng tằng như nhà em thì ko cần phải đầu tư như vậy đâu.

ying80

Xe buýt
cụ này chắc làm amway :))
cụ đề suất bọn amway đi, làm thêm một dòng sản phẩm chuyên pha ra để rửa xe,
pha ra độ gấp 1000 lần rửa được xe cho 5 năm :))
e phục nhất là kiểu pha loãng sử dụng của amway đấy ạ
e thấy lạ là 1 chai rửa bát pha ra gấp 10 lần, thế thì chắc cô đặc hơn cả axít nhể ;))
Báo cáo cụ là em chỉ biết lấy đồ rửa bát của Gấu nhà em để rửa thôi ạ. Em xin ý kiến các cụ có kinh nghiệm là vì sợ nó k fải dòng chuyên dụng để rửa xe thì có sao k thôi, cụ fang em ác quá:bz

dungce912

Xe điện
em vừa đặt cái máy xịt áp lực rửa xe bosch khựa trên SCJ giá 1t9 thì phải, gọn nhẹ đơn giản, dùng đc, bền thì em chưa biết vì mới mua

QueViet

Xe tăng
Có một số kinh nghiệm từ cá nhân iem:
1. Cần lưu ý đến nguồn nước rửa xe: nước máy là tốt nhất, nếu rửa tại nhà thì yên tâm. Dùng nước giếng khoan thì chả biết thế nào...có những nơi nước rất trong, mang đi hóa nghiệm bảo đảm dùng cho sinh hoạt, nhưng ăn mòn ống nước rất nhanh, chỉ vài năm là thủng ống, các bác có dám dùng nước ấy để tắm thường xuyên cho V2 không ?
2. Dùng máy xịt rửa chuyên dùng thì tiết kiệm nước đáng kể do hỗn hợp phun ra gồm cả nước và không khí áp suất cao, nhà bác nào có thêm xe máy, sân rộng ....thì rửa luôn cả những thứ ấy, rất tiện lợi.
3. Còn xà phòng rửa xe ? Mua một chai trong metro thì dùng ....bét nhè.

Chỉnh sửa cuối:

laonongtridien

Xe buýt

1 cái máy bơm 2,8tr + tiền nước + tiền điện + xà phòng + công sức, thời gian của các cụ sẽ thành bao nhiêu ??

Chỉ tính tiền máy bơm 2,8tr có thể đi rửa xe được 93 lần ( tạm tính mỗi lần đi rửa 30k) với 93 lần rửa xe tương ứng gần 4 năm rửa xe (1 tháng rửa 2 lần).

Cụ nt...bk tư vấn cũng phải, tuy nhiên như cụ chủ thớt muốn nói là "tự rửa xe" có thể là "tự thư giãn" hoặc "tự tiết kiệm" tùy các cụ hiểu...
Với em, vừa thư giãn vừa tiết kiệm, tháng độ vài ba lần cuối tuần em vác nào vài con xe máy với con Fo`te` ra rửa chơi, vừa rửa thể dục, lại săm xoe xem hàng (kiểm tra vài ba thứ linh tinh dưới tap-lo xe, xem "mô tê" nó thế nào...)
Em dùng con bơm cao áp Lucky của Đài Loan (nhà em buôn bán gia công hàng công nghiệp nên cũng buôn loại này bán vào các khu công nghiệp). Em dùng hơn năm liên tục không có vấn đề gì.
Giá thời điểm bây giờ khoảng 2-2,1tr/bộ(máy + dây+súng+hộp chứa nước rửa cơ động). Bác nào ở Hà Nội thì qua chỗ Tín Thịnh - Nguyễn Công Trứ-ngay cạnh bãi đỗ xe tự động hiện đại nhất thủ đô(cũng là lãng phí nhất thủ đô luôn)-em lại đi quảng cáo hộ bác này mà không được tí phí nào roài.....
Nói chung, em thấy thớt bác chủ đặt ra hợp lý, Tây nó cũng tự rửa xe oài oài, không phải vì nó thiếu tiền đi rửa tiệm mà ...thế nào thì các bác tự phán...em là em học theo nó cái vụ này (dù đôi khi mấy ông hàng xóm khu đô thị em ở cứ ra vào bảo em tính tiết kiệm, thế này thì tụi rửa xe có mà đóng cửa....này nọ)

bonamkhanh

Xe tải
Cụ nào dùng cái này rồi chia sẻ ít kinh nghiệm ạ

buivanthuan

Xe tải
Nghe các cụ phân tích em cũng muốn làm 1 cái nhưng ngặt nỗi nhà xe không vào được, muốn tự rửa cũng khó, chả nhẽ lại ra hàng rửa xe xin tí nước? Thôi đành chấp nhận vẫn mất tiền rửa xe vậy.

superdrives

Xe điện

Người ta tính toán xe ngày nào cũng đi thì 01 tuần rửa 01 lần là tốt nhất cụ ạ, Giá rửa xe+hút bụi ngoài HN này ko có 30k đâu ạ. Phải là ít nhất 40k-50k. Em cú lấy 40k/lần. Máy Jeta 1600 mầu vàng ở đây http://www.vinacomm.vn/sanpham/May-rua-xe-gia-dinh-JETA--1600/36456.vnc , tự cuấn dây cả VAT là 2.200k và bằng 55 lần rửa xe và như vậy là = tổng tiền chi rửa xe trong vòng 14 tháng. Nhưng rửa xe ngoài có cái bất tiện là tốn xăng mang xe đi rửa, ko có time lao động chân tay (khi làm trong VP cả ngày), ko tự chăm sóc được vợ 2 theo ý của mình đâu cụ ạ. Cho nên có cái máy bơm rửa xe mini này rất hữu ích cho cả người và xe.

Chỉnh sửa cuối:

tranhoahb

Xe hơi
Thật sự là em cũng muốn tự tay chăm sóc vợ 2 mà chưa biết dùng máy như thế nào

Điều hòa và lọc không khí tổng 0923.839.279
Website
dieuhoagiagoc.net
e đang dùng 1 e 1.6M.Vệ sinh điều hòa ầm ầm>và theo một số cá nhân đã từng sử dụng thì e nó còn có thể sửa được cả oto.
E mua tại chợ giởi :D

Điều hòa và lọc không khí tổng 0923.839.279
Website
dieuhoagiagoc.net
e đang dùng 1 e 1.6M.Vệ sinh điều hòa ầm ầm>và theo một số cá nhân đã từng sử dụng thì e nó còn có thể sửa được cả oto.
E mua tại chợ giởi :D

pLS38yM9

[Tịch thu bằng lái]
cụ nào thanh lý thì ới em nha :)

lazyman

Xe tải

Cụ rửa ở chỗ nào mà có 30K thế! Em đi rửa toàn mất 50K ! Thế là mất cốc cafe rồi!