Tư vấn máy bơm nước cầm tay rửa xe

backieuphong

Xe tải
Website
maybienthedonganh.vn
Máy mini gia đình áp lực yếu, phải phun ở cự ly gần và từ từ mới bay được bẩn (nhưng không sạch như máy ngoài hàng). Chủ yếu phụ thuộc vào cọ là nhiều.
đường nhin vì nó là gia đình mà. chỉ đứng trong cự ly tầm 2m - 3 m thôi, con nào khỏe thì có thể đứng xa hơn nữa nhưng giá nó cũng cao hơn mà. các khu công nghiệp hoặc công ty rửa nhiều thì họ hay mua KQ 55 hơn, con này nếu dây đồng thì có gần 6 tr thôi, chỉ tội cái là di chuyển nó hơi mệt vì nó to gần bằng con máy phát điện Honda 2 KVA , măc dù có bánh xe nhưng mà vẫn khá mệt ạ

SonataHQ

Xe điện
tự rửa hơn hẳn rửa ở ngoài hiệu là được rửa bằng nước máy và dung dịch rửa xe chuẩn hơn. đỡ hỏng xe.

hùngauto

Xe tăng
hôm trước mua luôn cái máy rửa xe như ngoài hàng 2tr5 của 1 cụ trên này, rửa cũng mạnh và sạch lắm, làm thêm 20m dây nữa xịt rửa thoải mái, có máy tự nhiên bố em ở nhà lại chăm rửa xe máy thế :D :D :D

backieuphong

Xe tải
Website
maybienthedonganh.vn

backieuphong

Xe tải
Website
maybienthedonganh.vn
hôm trước mua luôn cái máy rửa xe như ngoài hàng 2tr5 của 1 cụ trên này, rửa cũng mạnh và sạch lắm, làm thêm 20m dây nữa xịt rửa thoải mái, có máy tự nhiên bố em ở nhà lại chăm rửa xe máy thế :D :D :D
2,5 tr là chổi than rồi, Cụ dặn Bác ở nhà rửa vừa phải và bóp cò trong thời gian ngắn thôi nhé, chổi than nó mòn mất đấy. thay lại mất tiền. mỗi lần rửa khoảng 2 c thôi, lúc rửa phải chú ý, ko nên bóp cò súng quá lâu, chỉ nên bóp tầm khoảng 5 -7s thôi rồi thả ra, sau đó lại tiếp tục, rửa xe gia đình mà,

chú ý máy rửa xe bây giờ phần nhìu là có bộ phận tự ngắt khi nóng quá, Cụ thấy TH này thì đừng lo vội nhé, cứ cho nó nghỉ khoảng 1 h rồi thử lại, nếu ko chạy hãng gọi cho trung tâm bảo hành

hùngauto

Xe tăng
2,5 tr là chổi than rồi, Cụ dặn Bác ở nhà rửa vừa phải và bóp cò trong thời gian ngắn thôi nhé, chổi than nó mòn mất đấy. thay lại mất tiền. mỗi lần rửa khoảng 2 c thôi, lúc rửa phải chú ý, ko nên bóp cò súng quá lâu, chỉ nên bóp tầm khoảng 5 -7s thôi rồi thả ra, sau đó lại tiếp tục, rửa xe gia đình mà,

chú ý máy rửa xe bây giờ phần nhìu là có bộ phận tự ngắt khi nóng quá, Cụ thấy TH này thì đừng lo vội nhé, cứ cho nó nghỉ khoảng 1 h rồi thử lại, nếu ko chạy hãng gọi cho trung tâm bảo hành
em mua loại mo to rời động cơ điện toàn thắng 2.2kw, laoị này dùng tụ mà, em thấy trên thân động cơ có gắn 2 cục tròn to to bằng cổ tay, em để dây cua roa hơi căng hay sao ấy mà khi cắt cầu dao là thấy mùi khét cao su

GIA DINH NHO

Xe điện
Các cụ tính toán thế liệu tiết kiệm được bao nhiêu ???

1 cái máy bơm 2,8tr + tiền nước + tiền điện + xà phòng + công sức, thời gian của các cụ sẽ thành bao nhiêu ??

Chỉ tính tiền máy bơm 2,8tr có thể đi rửa xe được 93 lần ( tạm tính mỗi lần đi rửa 30k) với 93 lần rửa xe tương ứng gần 4 năm rửa xe (1 tháng rửa 2 lần).

Nếu các cụ coi tự rửa xe để thư giản thì em không bàn nữa ợ.
đôi khi nó là cái thú vui thôi cụ . nhưng phải nhà rộng và có chỗ rửa .

như em nè dạo này mưa gió quá . cứ sáng đi tối về rửa

mưa gió thế này có cụ nào tắm táp vợ 2 như em ko

sạch bùn mới lâu han

backieuphong

Xe tải
Website
maybienthedonganh.vn
em mua loại mo to rời động cơ điện toàn thắng 2.2kw, laoị này dùng tụ mà, em thấy trên thân động cơ có gắn 2 cục tròn to to bằng cổ tay, em để dây cua roa hơi căng hay sao ấy mà khi cắt cầu dao là thấy mùi khét cao su
ak. Cụ nhắc Toàn Thắng làm e giật mình. đọc kỹ mới thấy ko phải công ty e. hehe. loại đó là dây culoa, chạy thì có khét là đúng rồi, cũng ko có gì đáng ngại đâu, hơi hơi có mùi thôi mà

backieuphong

Xe tải
Website
maybienthedonganh.vn
đôi khi nó là cái thú vui thôi cụ . nhưng phải nhà rộng và có chỗ rửa .

như em nè dạo này mưa gió quá . cứ sáng đi tối về rửa
Rửa vừa vừa thội Cụ ạ, hàng Tàu này rửa nhiều là tèo đấy ạ, phải con nào tốt thì dc nửa năm là có hiện tượng yếu đi do mòn chổi than or sẽ tự ngắt thì đang rửa dở, nếu ko tự ngắt thì nó cháy lun đấy. Cụ cứ sáng đi tối về rửa kiểu vậy e Dự là tuổi thọ máy sẽ bị rút ngắn đi đấy.

nếu muốn sáng đi , tối rửa cụ phải chơi con chuyên dụng như ngoài quán hoặc dòng bán chuyên chạy dây Culoa nhé

hùngauto

Xe tăng
ak. Cụ nhắc Toàn Thắng làm e giật mình. đọc kỹ mới thấy ko phải công ty e. hehe. loại đó là dây culoa, chạy thì có khét là đúng rồi, cũng ko có gì đáng ngại đâu, hơi hơi có mùi thôi mà
vâng em đi rửa ngoài hàng nhiều để ý nên mua loại gần gần như vậy, máy tương đối khoẻ nên rút ngắn tgian xịt rửa

GIA DINH NHO

Xe điện
Rửa vừa vừa thội Cụ ạ, hàng Tàu này rửa nhiều là tèo đấy ạ, phải con nào tốt thì dc nửa năm là có hiện tượng yếu đi do mòn chổi than or sẽ tự ngắt thì đang rửa dở, nếu ko tự ngắt thì nó cháy lun đấy. Cụ cứ sáng đi tối về rửa kiểu vậy e Dự là tuổi thọ máy sẽ bị rút ngắn đi đấy.

nếu muốn sáng đi , tối rửa cụ phải chơi con chuyên dụng như ngoài quán hoặc dòng bán chuyên chạy dây Culoa nhé
em cũng tính con chạy dây coroa rồi số tiền như nhau . đầu tiên có hiện tượng như cụ nói . nhưng phụt nước là phụt liên tục . đừng phát phải tắt công tắc ngay thì cứ vô tư đi nhé . nếu ko tắt công tắc mới bị dừng như cụ nói và dẫn đến bị om . cụ cứ dừng phát tắt công tắc ngay vô tư đi nhé tha hồ mà xịt :D

backieuphong

Xe tải
Website
maybienthedonganh.vn
em cũng tính con chạy dây coroa rồi số tiền như nhau . đầu tiên có hiện tượng như cụ nói . nhưng phụt nước là phụt liên tục . đừng phát phải tắt công tắc ngay thì cứ vô tư đi nhé . nếu ko tắt công tắc mới bị dừng như cụ nói và dẫn đến bị om . cụ cứ dừng phát tắt công tắc ngay vô tư đi nhé tha hồ mà xịt :D
ý e ko phải là dừng phát tắt công tắc đâu cụ nhé. E bán máy rửa xe mà. ý e là đang phụt tó tự ngắt ý. hiện tượng này xảy ra ở khá nhiều máy như kiểu của cụ rồi đấy. Cụ dừng cái là tắt công tắc xong lại bật lên như cụ nói khá mệt mà e nghĩ cũng ko nên dùng kiểu vậy đâu

backieuphong

Xe tải
Website
maybienthedonganh.vn
vâng em đi rửa ngoài hàng nhiều để ý nên mua loại gần gần như vậy, máy tương đối khoẻ nên rút ngắn tgian xịt rửa
Vâng đúng rồi Cụ ạ. dòng này rửa gia đình đc mỗi tội ko tiện di chuyển thôi. dòng này chỉ là bán chuyên thôi chứ chuyên dụng ở cửa hàng nó đắt hơn và khỏe hơn nữa cơ.

GIA DINH NHO

Xe điện
ý e ko phải là dừng phát tắt công tắc đâu cụ nhé. E bán máy rửa xe mà. ý e là đang phụt tó tự ngắt ý. hiện tượng này xảy ra ở khá nhiều máy như kiểu của cụ rồi đấy. Cụ dừng cái là tắt công tắc xong lại bật lên như cụ nói khá mệt mà e nghĩ cũng ko nên dùng kiểu vậy đâu
Vâng . thật ra cụ bán máy thì em cũng ko dám chém nhiều . thật đợt mua em cũng lưỡng lự . nhưng lấy cái này cho tiện . với lại cái đang phụt nó tự tắt theo ngu ý của em . là nó có con zowle . khi nóng nó tự tắt . phải chờ nó nguội mới bật lại dc còn ko thì ko có cách nào làm nó chạy .

nhưng nó chỉ xảy ra khi ko phụt mà vẫn để điện vào . rất nhanh nóng . còn phụt liên tục ko dừng cứ 15 phút vô tư .
sau dừng phụt phát tắt máy luôn . xong cần phụt lại bật lại .

em đợt mơí lấy máy bị như cụ nói 2 lần xong em chơi kiểu của em ko bị bao giờ nữa . đi mưa về phụt chỉ tầm 5 phút là sạch xe . chứ ko ai chơi xà phòng rửa kỹ để mai đi lại bẩn tiếp .

còn chuyện dùng nhiều nhanh hỏng là đúng rồi nói chung của bền tại người .

GIA DINH NHO

Xe điện
Ps : em ko dám chém gió nhiều chỉ là kinh nghiệm một chút thôi . các cụ cứ vô tư mà chơi đi nhé .

còn nếu sợ thì làm con mô tơ ấy . nhưng mà nhà chật hay ko có chỗ để thì cũng hơi váng đầu đấy .

dc cái này mất cái kia mà .

backieuphong

Xe tải
Website
maybienthedonganh.vn
Thì đúng rồi, ko có diện tích thì phải chịu thôi chứ sao, tùy từng nhà mới có thể dùng dòng mô tơ kia đc. dùng con tầm tầm tiền là đc r. con VJ 90 có 2190 kìa, xịt mãi có hỏng đâu. nhà e còn lấy mang về quê có bố e dùng rửa xe, rửa sân nữa mà

Canhdieuvang

Xe buýt
Nếu có điều kiện và sân rông thì mua đc đó vừa tiện vừa tích kiệm nước nhé 4l/ phút thôi. Còn tính chia ra thì chắc ko ai mua nhỉ