Tư vấn mua chung cư: Time City hay lựa chọn nào khác?

Jetu

Xe điện
Ngáo ngơ bị xoáy đừng cay cú :)
Cụ là hạng "đi bộ", mới tham gia diễn đàn hôm nay, chưa biết về văn hóa OF nên từ ngữ và cách xưng hô chưa ổn, nhà cháu không chấp.
Nhưng dù sao, để tránh bị phạt trong tương lai, cụ nên đọc kỹ nội quy và xem các "cụ mợ" thâm niên nói chuyện thế nào nhé.
Đừng quote nữa, không tiễn.

laixeviet

Xe tải
Diễn đàn of văn hóa có thằng lựu dự bị vào cmt lung tung lại còn tỏ ra nguy hiểm

Amigo

Xe buýt
khí ko phải cụ Lựu đang ở đâu, nhà mặt đất hay chung cư khu nào ? Cụ nghĩ khu nào là hợp lý ?

smallbrother

Xe buýt
Bố mẹ cụ nhiều đạn, mới chuyển tạm 2,5 tỷ cỗ vũ tinh thần kiểu U23 thì vợ chồng cụ nên vào times ở cho nhiều tiện ích, ít biểu tình (vì cụ mợ nào định biểu tình Vin nó phang vỡ mồm ngay), dịch vụ thì Vin vẫn tốt trong top đầu. Theo e cụ nên thuê ở 1 thời gian xem nếu ổn có thể mua luôn chính căn thuê hoặc căn khác cùng tầng, vì chung cư cụ không chọn được hàng xóm, ở cùng tầng với hàng xóm vô ý thức bực thằng người lại sinh lục đục gia đình.

tankeugl

Xe buýt
vin bí bỏ xừ,
hành lang thì bịt kín 2 đầu
đi vào như cái hầm
cửa thì ko đc mở
đã thấy chán
thiết kế thì dở, phòng ngoài phòng trong
phòng trong pải cần hành lang để thông hơi
cái hành lang mất diện tích chả xử dụng đc gì mấy
phí dịch vụ đắt lòi
nói chung em chả chơi

Người Lạ

Xe máy
Nhà Vin thì số 1 rồi, còn phải nghĩ, cứ CC nào mà toàn các đại gia xe ôm, nhà trong ngõ sâu hàng trăm mét vào chửi với chê thì các cụ tự hiểu ;))

Jetu

Xe điện
Diễn đàn of văn hóa có thằng lựu dự bị vào cmt lung tung lại còn tỏ ra nguy hiểm
Xe đạp mà cụ gọi kiểu OF thế này sẽ không đủ trình nhận ra là gọi mình đâu.
Cụ và cụ Amigo nên quote hoặc réo đủ tên hoặc dùng @ thì mới được ợ.

Premium.vn

Xe hơi
E đang ở Times ( Park Hill ) đây.
Theo e cụ cứ thuê ở tạm 6 tháng rồi quyết định.
Đừng nghe người ta nói tốt xấu mà hãy tự cảm nhận :D

honeykiss

Xe hơi
Các bác cho e hỏi tầm 3 tỉ hơn tí thì nên mua căn 3 ngủ bên các toà time cũ hay là mua căn 2 ngủ bên park thì hay hơn ạ. Nhà e thì thích nhiều phòng ngủ nhưng sợ các căn bên toà cũ xuống cấp với cả bị chê thiét kế xấu. :P

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Mua để ở thì Vin cũng vẫn được, nhưng đầu tư căn hộ thì tránh. Vậy thôi sao các cụ cứ cãi nhau nhể :O à nhưng đầu ra thì nên xét chút. Có cái rất hài nữa của riêng em nếu ko kể về giá, nếu nhìn guc gồ máp nhìn khu time với khu ông Thản trên vệ tinh em cứ thấy hao hao :))

Chỉnh sửa cuối:

Justforfuntoo

Xe container
Các bác cho e hỏi tầm 3 tỉ hơn tí thì nên mua căn 3 ngủ bên các toà time cũ hay là mua căn 2 ngủ bên park thì hay hơn ạ. Nhà e thì thích nhiều phòng ngủ nhưng sợ các căn bên toà cũ xuống cấp với cả bị chê thiét kế xấu. :P
Hơn 3 tỷ cũng có căn 3pn bên p5
Nên mua park hơn

Justforfuntoo

Xe container
E lướt qua trang bds.com thì thấy tầm 3 tỉ hơn chỉ có ở các toà t thôi mà ít lắm. K biết các bác mua chung cư thì tìm nguồn hàng ở đâu nhỉ.
Nhờ sale của vin
Hoặc bác đến park 5 có 1 vp bđs ở đấy, sale mới có nhiều thông tin
Hoặc bác vào Chợ Times, chợ park post bài hỏi

Cham chap

Xe đạp
Em cũng quan tâm như cụ chủ top

starview

Xe tăng
Mua để ở thì Vin cũng vẫn được, nhưng đầu tư căn hộ thì tránh. Vậy thôi sao các cụ cứ cãi nhau nhể :O à nhưng đầu ra thì nên xét chút. Có cái rất hài nữa của riêng em nếu ko kể về giá, nếu nhìn guc gồ máp nhìn khu time với khu ông Thản trên vệ tinh em cứ thấy hao hao :))
Bác nhìn chuẩn đấy vì em thấy mật đọ xây của Time cũng cao chắc chỉ kém HH chút ít. Có điều đến HH thấy người đông đúc hơn vì căn hộ ở đây nhỏ, mỗi căn hộ lại đông dân số hơn Time.

NHA-MINH

Xe tăng
Khu nào cũng có cái hay cái dở, hay nhiều hơn dở thì ổn , phù hợp với mình thì chọn. Times hay royal hay các dự án vin người mua ở e cũng thấy thuộc tầng lớp trung lưu đặc biệt roy dân toàn có tiền. Họ là người khôn ko phải dốt mà tự nhiên chui vào đó. Còn cứ vác cái dở ra dè bửi chửi bới thì biết ở đâu cho hoàn hảo với tầm tiền đó.

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Người mua nhà ở time hay roy ko phải nói là họ ko biết hay gì gì khác cụ ạ.. nhưng nhu cầu kề cả người có tiền cũng khác nhau lắm. Nhiều khi họ mua chơi chơi vậy, xong để đấy... chả hạn thế. Việc lựa chọn cũng như em tư vấn căn hộ cho khách hàng cũng thế thôi. Đầu tiên quyền lựa mua là ở các cụ. Nhưng cũng giống người đi ăn buffer lắm quá nhiều khi các cụ chả biết gắp cái gì. Khi lựa chọn căn hộ các cụ/ cũng như em tư vấn khách hàng, thì đầu tiên là các cụ cần là gì? đầu tiên các cụ cứ ghi ra mảnh giấy 2 cột. Một cột là gọi là cột ngân quỹ mua sắm: khoản tiền các cụ mua, rồi khoản vay ... có thể vay ngân hàng bao nhiêu. Cột 2 gọi là sản phẩm phù hợp nhu cầu: cụ ghi nhu cầu của căn hộ gồm mua lâu dài hay ở bao lâu? 2pn hay 3 pn? Tầng, hướng, cảnh quan, có không gian, tiện ích gì, giao thông kết nối, phốt phiếc gì không? ... Các cụ cứ liệt kê xong thì tới tìm hiểu các dự án và đi xem >>> quyết định mua. Như vậy cụ mua sản phẩm cụ chắc chắn sẽ cảm thấy hài lòng.

Chỉnh sửa cuối: