Tư vấn mua chung cư Tràng An Complex- Phùng Chí Kiên- Cầu Giấy

phihanhgia

Xe container
Mua tràng an thì có thể tìm hiểu em Sun - Mon bên Võ chí công của HDI 7 đó cụ. Giá cũng tầm 40 trên dưới tùy căn. cdt bên này thì hơi kiêu cụ ạ.
Bên tòa Sun của HDI7 thì cứ phải 48-50T/m2 mới được hướng Đông, còn 40-43T/m2 thì chỉ được hướng Tây thôi. Xét về quy hoạch giao thông thì HDI7 tốt hơn rất nhiều, VCC rộng không bị thắt cổ chai như Phùng Chí Kiên ở Tràng An. HDI7 trang bị thiết bị nội thất cũng cao cấp hơn Tràng An. HDI7 Sun/Moon ở phân khúc đắt tiền hơn Tràng An.

phihanhgia

Xe container
e mới ở dc hơn 1 tháng ở đây các cụ à, nchung thì phí dịch vụ cao 9k/m. khuôn viên thì cũng đẹp nhg hơi nhỏ, dân đến ở chắc mới dc tầm 30%, nội thất nchung ng ko cầu kì như e thì chỉ xách qáo, giường tủ đến là ở dc rồi, bếp, máy lạnh họ đã làm hết, hầm để xe 2 tầng rất rộng, còn trống rất nhiều, có trường mầm non với FIVI mart (chưa hoàn thiện, chắc chờ dân đến đông mới hoàn thiện xong) dc khoản cây xanh trồng tương đối
Cụ chọn ở đây cũng là hợp lý. Tôi qua đây vài lần xem căn hộ thấy chất lượng hoàn thiện có vẻ rất OK, hơn các dự án của các CĐT doanh nghiệp gốc nhà nước. Quy hoạch tốt, trên một diện tích nhỏ. Nếu mở đường Phùng Chí Kiên rộng gấp 2 thì Tràng An là rất ổn đó.

Hầm để xe đẹp và còn rộng là vì dân chưa về. Bao giờ tòa VP đi vào hoạt động, siêu thị và cư dân về ở Full 100% thì 2 tầng hầm sẽ là thiếu chỗ đỗ ô tô. Nhất là xung quanh đều chật trội nên oto, xe máy đều phải đưa xuống hầm hết. Với tầm nhìn 5-10 năm thì chỗ này ít nhất phải 3 tầng hầm cư dân và khách của Tràng An mới đủ dùng.

Em vừa lên thăm bạn tân gia về, hầm để xe của nó đẹp phết - sáng trưng (em kết mỗi cái hầm gửi xe), nhưng ở trên làm cái sân hơi bé, lại uốn lượn và nhiều bồn hoa + đài phun nước nên sân chơi chung cho trẻ con chạy hơi ít, đã thế tất cả 3 khối nhà và khối văn phòng đều dồn về đấy. Quảng cáo có bể bơi, phòng tập nhưng cư dân phải chi tiền bình quân mỗi người trên chục củ mới được dùng. Phí dịch vụ cao khoảng 9k /m2 cộng VAT chắc thành 10k rồi. Cổng parabol to nhưng dự là khi chung cư và văn phòng về thì chắc là tắc, hôm nọ em quay đầu ở chỗ đó tí tắc đường
Nếu chất lượng quản lý và dịch vụ tương xứng với mức 10k/m2 thì không vấn đề gì. Nhiều CC tự gắn mác cao cấp còn ghi trong HĐMB phí dịch vụ 12-18k/m2. Tất nhiên ai cũng muốn phí dịch vụ thấp (5k/m2) và hưởng dịch vụ chất lượng cao, nhưng không khả thi trong thực tế.

Mỗi lần vào Tràng An tôi sợ nhất lái xe lớn vào con phố Phùng Chí Kiên, rẽ từ HQV vào hoặc từ PCK ra, đều tắc đường. Đấy mới là 1/4 cư dân và chưa có VP, khi nào vào ở Full thì vỡ trận nút giao với HQV. Nút giao phải lập thể mới giải quyết được vấn đề giao thông ở nút này.

spy_007

Xe tải
Bên tòa Sun của HDI7 thì cứ phải 48-50T/m2 mới được hướng Đông, còn 40-43T/m2 thì chỉ được hướng Tây thôi. Xét về quy hoạch giao thông thì HDI7 tốt hơn rất nhiều, VCC rộng không bị thắt cổ chai như Phùng Chí Kiên ở Tràng An. HDI7 trang bị thiết bị nội thất cũng cao cấp hơn Tràng An. HDI7 Sun/Moon ở phân khúc đắt tiền hơn Tràng An.
Đọc mấy bài còm men của Cụ, quả là nhìn xa trông rộng..

Thang N.

Xe tăng
Cụ chọn ở đây cũng là hợp lý. Tôi qua đây vài lần xem căn hộ thấy chất lượng hoàn thiện có vẻ rất OK, hơn các dự án của các CĐT doanh nghiệp gốc nhà nước. Quy hoạch tốt, trên một diện tích nhỏ. Nếu mở đường Phùng Chí Kiên rộng gấp 2 thì Tràng An là rất ổn đó.

Hầm để xe đẹp và còn rộng là vì dân chưa về. Bao giờ tòa VP đi vào hoạt động, siêu thị và cư dân về ở Full 100% thì 2 tầng hầm sẽ là thiếu chỗ đỗ ô tô. Nhất là xung quanh đều chật trội nên oto, xe máy đều phải đưa xuống hầm hết. Với tầm nhìn 5-10 năm thì chỗ này ít nhất phải 3 tầng hầm cư dân và khách của Tràng An mới đủ dùng.

Nếu chất lượng quản lý và dịch vụ tương xứng với mức 10k/m2 thì không vấn đề gì. Nhiều CC tự gắn mác cao cấp còn ghi trong HĐMB phí dịch vụ 12-18k/m2. Tất nhiên ai cũng muốn phí dịch vụ thấp (5k/m2) và hưởng dịch vụ chất lượng cao, nhưng không khả thi trong thực tế.

Mỗi lần vào Tràng An tôi sợ nhất lái xe lớn vào con phố Phùng Chí Kiên, rẽ từ HQV vào hoặc từ PCK ra, đều tắc đường. Đấy mới là 1/4 cư dân và chưa có VP, khi nào vào ở Full thì vỡ trận nút giao với HQV. Nút giao phải lập thể mới giải quyết được vấn đề giao thông ở nút này.
Em mời cụ ly rượu. Ngoài nội dung cụ comment ra, sau khi nghiên cứu về khu này, em thấy căn khoảng 100m2 có phòng ngủ 3 bé và bí, cái này không ổn về mặt thiết kế. Căn 140m2 lại đẹp với 3 phòng ngủ.

otodep247

[Tịch thu bằng lái]
Bác nào đã ở đấy hoặc đã tìm hiểu, tư vấn cho e xin ít thông tin với
E đang có căn 2PN + phòng đa năng, đang cần tiền cho nên bán gấp. Cụ thích thì e để lại cho nhà e mới nhận ạ. Cụ inbox e, e gửi cụ căn nhà e

manhquan121

Xe máy
E đang có căn 2PN + phòng đa năng, đang cần tiền cho nên bán gấp. Cụ thích thì e để lại cho nhà e mới nhận ạ. Cụ inbox e, e gửi cụ căn nhà e
e ở đc hơn tháng rồi cụ ạ, tks cụ

dau-tay

Xe tăng
Có cụ nào sửa nhà hay thay bếp điện từ ở khu tràng an này ko bán lại cho em với ạ. Thợ em dịch chuyển điều hòa sửa nhà cho khách để rơi đồ vào làm vỡ mặt kính mà giờ mãi ko thay được các cụ ạ. Em đội ơn các cụ.

anhdao0687

Xe đạp
Các cụ tham khảo bên chung cư Paragon ở Duy Tân Cầu Giấy xem, vị trí đẹp mà giá cũng vừa phải?

otodep247

[Tịch thu bằng lái]

kuty_dzai

Xe hơi
Cụ nào thích lên ngoại giao đoàn k ạ? Bên e có cái chung cư của bộ quốc phòng 789, giá 26-28 ạ

Mata

Xe container
Chỗ này may ra xin đc đất HVQP mở đường gấp đôi thì mới đc. Giờ tan tầm hôm nào cũng bị tắc ở đầu ngã 3 PCK - HQV.

manhquan121

Xe máy
Chỗ này may ra xin đc đất HVQP mở đường gấp đôi thì mới đc. Giờ tan tầm hôm nào cũng bị tắc ở đầu ngã 3 PCK - HQV.
chuẩn cụ ạ, đường đã nhỏ thì chớ ông hải Xồm đầu đường còn cho để xe oto ở đầu đường nên càng chật

Anhtuanxd2010

Xe hơi
Giá cao khiếp cụ nhỉ :(

MATRIX2017

Xe máy
Bên này giá penhouse và liền kề thế nào các cụ nhỉ

vuanhanghi

Xe điện
Em nghĩ cụ nào định mua ở đây thì ngâm cứu mua bên Ecolife Tây Hồ, giá bằng 2/3, chất lượng, thiết kế tương đương Tràng An.
Chịu khó chờ Nguyễn Văn Huyên kéo dài xong thì đi lại tiện hơn Tràng An nhiều.
Em nghĩ chỉ 1 vài tháng nữa, đi từ hầm Tràng An ra HQV chắc mất 15-20p

divangcuoctinh

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
e mới ở dc hơn 1 tháng ở đây các cụ à, nchung thì phí dịch vụ cao 9k/m. khuôn viên thì cũng đẹp nhg hơi nhỏ, dân đến ở chắc mới dc tầm 30%, nội thất nchung ng ko cầu kì như e thì chỉ xách qáo, giường tủ đến là ở dc rồi, bếp, máy lạnh họ đã làm hết, hầm để xe 2 tầng rất rộng, còn trống rất nhiều, có trường mầm non với FIVI mart (chưa hoàn thiện, chắc chờ dân đến đông mới hoàn thiện xong) dc khoản cây xanh trồng tương đối
Cụ có cần dán tường thì ới em nhé, em thi công khoảng 5 cụ ofer nhà mình ở CT2A và B r đấy ạ.

BMW.de

Xe hơi
Em nghĩ cụ nào định mua ở đây thì ngâm cứu mua bên Ecolife Tây Hồ, giá bằng 2/3, chất lượng, thiết kế tương đương Tràng An.
Chịu khó chờ Nguyễn Văn Huyên kéo dài xong thì đi lại tiện hơn Tràng An nhiều.
Em nghĩ chỉ 1 vài tháng nữa, đi từ hầm Tràng An ra HQV chắc mất 15-20p
Cụ này chém nhảm quá. Ecolife Tây Hồ trông như cái nhà xã hội mà kêu chất lượng như Tràng An. Cụ nào đến gần toà Ecolife Tây Hồ sẽ thấy, mặt ngoài trát thì nham nhở, sơn ngoài thì đểu, ban công lô gia thì để nguyên mấy cái ống thoát nước lộ thiên mà không thèm xây hộp kỹ thuật,...nhìn như nhà xã hội :(

BMW.de

Xe hơi
Còn về Tràng An complex thì cái phố Phùng Chí Kiên nhỏ quá, sau dân ở đông thì sẽ rất khó khăn trong việc đi lại. Hôm trước em đến nhà người nhà em ở phố PCK bị mấy thằng oắt con xăm trổ nó gây sự với em chỉ vì đường hẹp, xe đỗ mất 1 nửa đường, nó đi đằng sau em và không vượt được xe em. Đến lúc ra đến ngoài đầu Hoàng Quốc Việt nó chặn xe lại và nói "đmm, bố mày đang vội, lần sau tránh lên vỉa hè để bố mày đi". Khu này gần làng An Phú, nơi tập trung nhiều thành phần bất hảo nhất quận Cầu Giấy nên cũng là một điểm trừ :(

manhquan121

Xe máy
Còn về Tràng An complex thì cái phố Phùng Chí Kiên nhỏ quá, sau dân ở đông thì sẽ rất khó khăn trong việc đi lại. Hôm trước em đến nhà người nhà em ở phố PCK bị mấy thằng oắt con xăm trổ nó gây sự với em chỉ vì đường hẹp, xe đỗ mất 1 nửa đường, nó đi đằng sau em và không vượt được xe em. Đến lúc ra đến ngoài đầu Hoàng Quốc Việt nó chặn xe lại và nói "đmm, bố mày đang vội, lần sau tránh lên vỉa hè để bố mày đi". Khu này gần làng An Phú, nơi tập trung nhiều thành phần bất hảo nhất quận Cầu Giấy nên cũng là một điểm trừ :(
công nhận nhỏ thật cụ ạ, lại còn bọn hải xồm hay cho để xe trên lề đường nữa nên càng nhỏ, phải chi xin dc đất của HVQP thì tốt