Tư vấn mua xe cũ - Tìm mua xe

Trạng thái
Thớt đang đóng

Taihoatu

Xe lăn
Cụ nên thử các 2 em và cảm nhận thôi cụ ạ. Cái nào nó cũng có ưu và nhược điểm riêng của nó. Nếu cụ chủ yếu dùng trong phố và đồng bằng mà lại chạy gia đình thì So thích hợp hơn. Còn nếu thường xuyên phải đi tỉnh, đường xấu thì Fo là lý tưởng hơn nhiều

anhday29

Xe hơi
Chủ đề bổ ích, up để các cụ tham khảo!

Bảo Ngọc

Xe hơi
Website
kiamorning.net.vn
Cụ nói thế là sai rồi ạ.
Bọn em là sale, lên đây tư vấn và bán hàng cho các cụ trên này có nhu cầu mua Morning. Cụ lại nói là chăn là sao ạ?

Vả lại giá cả chênh nhau 1-2 triệu còn phụ thuộc vào chất lượng đầu nhập xe của mỗi bên nữa cụ ạ. Chứ không phải cứ rẻ là ngon đâu.

cụ nói có lý, mà chắc gì bên đó đã rẻ hơn những nơi khác cụ nhở, cứ phải tham khảo thị trường trước đã rồi hãy nói.

Babolat12

Xe hơi
Nếu mua trả góp nên làm việc thẳng với ngan hàng rồi vác tiền ra mua thẳng

tuan3m

Xe hơi
em đang có nhu cầu 1 chiếc Morning 2013 full op.các cụ có bán thì cho em xin cái giá vào inbox nha.thank all

Nhoden

Xe máy
Website
ford-longbien.com.vn
Em đang có ý định đổi sang xe 7 chỗ gầm cao. Qua thời gian tìm hiểu em ngắm được em So của Kia và em Fo của Toy.
Các bác từ vấn giúp em nên mua xe nào?
Tiêu chí của em
Đi gia đình, ít đi, tháng đi < 800km
Xe đi trong phố và đồng bằng
Chi phí bảo dưỡng, nuôi xe thấp nhất
Chất lượng xe khi sử dụng
Xin các Bác thông cảm không tranh luận xe Hàn và xe Nhật bởi ở đây em lập bài để xin tư vấn mua xe đi gia đình
Mời cụ tham khảo ợ:
http://www.otofun.net/threads/505922-kia-sorento-2013-e-vua-lay-sang-nay-cac-cu-tu-veo-xem-co-can-gan-them-gi-ko

bonbon8586

Xe tải
Website
www.bonshop.com.vn
-Bác chán chuyện, con FT hay Innova nó chỉ bán ở các nước đang pt, ở Mẽo thì đến Prado còn chả có nữa là FT, hay bác ko nhìn thấy Prado ở bên đấy nên cũng nói luôn là Sorento tốt hơn? Còn So em cũng chạy qua rồi, bản nhập Limited máy dầu full opt luôn, cảm giác lái chán chết, tay lái quá nhẹ và ko chính xác, chạy trên đường nhựa phẳng thì còn êm chứ gặp cái ổ gà bé tẹo thì rung bần bật, độ bền thì gọi FT bằng ông nội. Còn bồng bềnh là cảm giác của mấy ông chỉ quen chạy sedan, mới leo lên con suv nào mà chả thế (suv chứ ko phải là crossover nhé) từ Land, Prado, Pajero...
-Mà bác nên ăn nói cẩn thận, em thấy tuy mỗi người 1 ý kiến nhưng chưa có ai nói kiểu như bác đâu?:-t
bác này quăng vãi trời, bác đã chạy nhiều với FT và So chưa mà phán như thánh vậy? FT xin lỗi bác, chạy cao tốc trung lương -sg chán bỏ xừ, đạp với So no cho hủi khói, còn độ bên bác kiếm khối người chạy So đến giờ 20 vạn- 25 vạn đầy ra đấy, FT đi đường dốc ngồi 2 băng sau cho mà chết hết ah, rõ chán cứ phán như thánh, nhà em làm xe, bác cần k? qua đây em cho thử, em lấy chiếc So mua lại chạy 18 vạn với chiếc, FT 5 vạn và chiếc FT 15 vạn, chạy cao tốc coi thằng nào bốc hơn, ngồi thử sau coi ai êm hơn, cho bác đem 3 chiếc thử rồi hãy phán này nọ mệt quá, cứ VN là phải toyota, toyota là vô đối thủ. bác có đọc bài báo FT 2012 chạy 15ngan đã phải vô hảng bảo hành thay cả núi đồ k vậy????

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
bác này quăng vãi trời, bác đã chạy nhiều với FT và So chưa mà phán như thánh vậy? FT xin lỗi bác, chạy cao tốc trung lương -sg chán bỏ xừ, đạp với So no cho hủi khói, còn độ bên bác kiếm khối người chạy So đến giờ 20 vạn- 25 vạn đầy ra đấy, FT đi đường dốc ngồi 2 băng sau cho mà chết hết ah, rõ chán cứ phán như thánh, nhà em làm xe, bác cần k? qua đây em cho thử, em lấy chiếc So mua lại chạy 18 vạn với chiếc, FT 5 vạn và chiếc FT 15 vạn, chạy cao tốc coi thằng nào bốc hơn, ngồi thử sau coi ai êm hơn, cho bác đem 3 chiếc thử rồi hãy phán này nọ mệt quá, cứ VN là phải toyota, toyota là vô đối thủ. bác có đọc bài báo FT 2012 chạy 15ngan đã phải vô hảng bảo hành thay cả núi đồ k vậy????
-Em thấy cái hay nhất ở VN là cứ mang xe cùng tầm tiền ra so, bất kể nó thuộc phân khúc nào cho nên mới có cái việc so suv với cuv và nói So chạy trên đường bằng thì êm hơn thì có khác gì việc khen FT chạy đường xấu tốt hơn? Còn việc xe bị lỗi thì Hãng nào mà chả có, bác nào số đen thì dính phải thôi, cái chính là tỷ lệ hỏng trên tổng số xe bán ra là bao nhiêu? Thế nên có Hãng thì được gọi là "lành" còn những thằng khác thì ko!:D

tuanbac

Xe tăng
Bác bonbon nóng quá! Bọn em ngoài này cứ tránh đám đấy ra cho lành, dành thời gian chơi với xe So cỏ của mình sướng hơn.

bonbon8586

Xe tải
Website
www.bonshop.com.vn
Bác bonbon nóng quá! Bọn em ngoài này cứ tránh đám đấy ra cho lành, dành thời gian chơi với xe So cỏ của mình sướng hơn.
tại mình bực bác, cứ ở đó phán này phán nọ, mà k biết ôm xe chạy được bao nhiêu, ghét nhất thứ đó bác ah....., mình k bênh vực hảng nào hết, tại nhà mình làm xe nên có sao nói vậy. mấy ông đó phải ở hcm mình cho thử xe rồi biết hết, xe 7 chỗ thì mình đủ loại cho thử @@@

Trinhden

Xe đạp
Cụ nào cho e cái báo giá kia morning 2013 số tự động, full op cái nào, e đang châm cứu để kiếm chỗ che mưa nắng. Đc của e đây ngoctrinhmnt@yahoo.com

MINAXUKA

Xe máy
Em nữa các cụ ơi, em cân MN 2013 đây

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
Em đã đi cả Fortun va So,cảm nhận của e thế này: Fortun đi cảm giác chòng chành hơn,không chắc chắn bằng So,option cũng không bằng,chi phí bảo dưỡng thì hiên nay So do Trường Hải đảm nhiệm nên rất ok. Chỉ có vấn đè về nhiên liệu thì Fortun ăn đứt roài,bạn e đang dùng con Fortun máy dầu số tay chỉ ăn 6l/100km,và dân Việt mình thì vãn thấy Toy lành hơn Kia. he,cụ hãy trực tiếp cảm giác ngồi thực trên ca 2 con xe này để có qd cưới vk 2 nhé.
FT máy xăng đi nội thành HN lúc đường đông 25l/100km, So tương ứng 18l/100km. Đường trường FT 10l/100km, So 11l/100km
Nguồn: em đang sở hữu cả 2 xe này!
Tổng kết: Chạm vạch đỏ, đổ đầy bình A95 hết 1,35 củ cho So chạy được khoảng 350kn, đổ A92 cho FT đầy bình hết 1,2 củ, chạy được 300km
Kết luận: tiêu thụ nhiên liệu mỗi bình FT tiết kiệm được 100 ngàn nhưng đi ít hơn 50km. =>> chả khác mấy!
Bác tìm thớt của em về chọn xe 7 chỗ có thêm thông tin nhé

Sent from my iPhone using Forum Runner

tuvit77

Xe tăng
Em đang có ý định đổi sang xe 7 chỗ gầm cao. Qua thời gian tìm hiểu em ngắm được em So của Kia và em Fo của Toy.
Các bác từ vấn giúp em nên mua xe nào?
Tiêu chí của em
Đi gia đình, ít đi, tháng đi < 800km
Xe đi trong phố và đồng bằng
Chi phí bảo dưỡng, nuôi xe thấp nhất
Chất lượng xe khi sử dụng
Xin các Bác thông cảm không tranh luận xe Hàn và xe Nhật bởi ở đây em lập bài để xin tư vấn mua xe đi gia đình
em đang chạy toy và cũng từng chạy FT với SO đường dài rất nhiều nói thật FT chẳng có cửa gì so với SO cả.....!

bachcp

Xe tải
So sẽ đem lại cảm giác hưng phấn , thích thú , thoải mái khi ngồi trên chiếc xe hiện đại tiện nghi . Còn FT sẽ mang đến cho cụ cảm giác yên tâm vì sau này bán đi lỗ ít hơn So còn ngoài ra thì em nghĩ là sẽ có nhiều tiếc nuối đấy ạ

bonbon8586

Xe tải
Website
www.bonshop.com.vn
FT máy xăng đi nội thành HN lúc đường đông 25l/100km, So tương ứng 18l/100km. Đường trường FT 10l/100km, So 11l/100km
Nguồn: em đang sở hữu cả 2 xe này!
Tổng kết: Chạm vạch đỏ, đổ đầy bình A95 hết 1,35 củ cho So chạy được khoảng 350kn, đổ A92 cho FT đầy bình hết 1,2 củ, chạy được 300km
Kết luận: tiêu thụ nhiên liệu mỗi bình FT tiết kiệm được 100 ngàn nhưng đi ít hơn 50km. =>> chả khác mấy!
Bác tìm thớt của em về chọn xe 7 chỗ có thêm thông tin nhé

Sent from my iPhone using Forum Runner
bác bóngchay đi đường HN tốn dữ, thằng So nhà em full máy lạnh mà có 14-16l/100km nội ô SG ah @@@

Trạng thái
Thớt đang đóng