Thảo luận Tư vấn mua xe mazda 3

Lucas_lee

Xe tăng
Cụ quê xa là ở đâu ạ?
Nếu đi trên 200km thì nên làm con gầm cao, 5+2 đi lại cho khỏe. Đi gầm thấp say lắm.

bocuavoi

Xe đạp
Cụ quê xa là ở đâu ạ?
Nếu đi trên 200km thì nên làm con gầm cao, 5+2 đi lại cho khỏe. Đi gầm thấp say lắm.
Quê e ở Lào cai. Gầm cao e ngắm nghía thì cũng chỉ được Seltos bản base thôi

Lucas_lee

Xe tăng
Quê e ở Lào cai. Gầm cao e ngắm nghía thì cũng chỉ được Seltos bản base thôi
Nhà em trc đi gầm thấp mãi, sau lên Outlander đi thấy khác bọt hẳn.
Cụ làm em xe cũ cũng chỉ loanh quanh tầm 700-750tr.

bocuavoi

Xe đạp
Cụ quê xa là ở đâu ạ?
Mà e thấy gầm cao trọng tâm nó cao đi dễ say xe hơn chứ. Gầm cao đc cái rộng rãi với tầm quan sát tốt hơn

Lucas_lee

Xe tăng
Mà e thấy gầm cao trọng tâm nó cao đi dễ say xe hơn chứ. Gầm cao đc cái rộng rãi với tầm quan sát tốt hơn
Đi từ sedan lên gầm cao là 1 bước chuyển khác bọt đấy cụ ạ. Đi đường dài sedan mệt lắm. Nhất là trẻ con.
Em đi CUV rộng rãi, không gian thoáng, người lái cũng khỏe mà người ngồi cũng khỏe.

Dangdh22

Đi bộ
Đúng rồi cụ, k có istop, nội thất nỉ, k có cửa gió điều hòa phía sau. Mà thấy bác trên bảo máy 1.5 thì istop vô dụng 😁
Mình đang đi m3 deluxe, có istop cụ nhé
Deluxe chênh Lux ở mấy cái: ghế da, chỉnh điện ghế lái, điều hòa tự động, cửa gió hàng ghế sau. Có tiền thì Lux là tốt nhất, còn không thì deluxe cũng rất ok mình đi không có gì để phàn nà

bocuavoi

Xe đạp
Mình đang đi m3 deluxe, có istop cụ nhé
Deluxe chênh Lux ở mấy cái: ghế da, chỉnh điện ghế lái, điều hòa tự động, cửa gió hàng ghế sau. Có tiền thì Lux là tốt nhất, còn không thì deluxe cũng rất ok mình đi không có gì để phàn nà
Cụ đi rồi cảm nhận bản năm nay có cải thiện được độ ồn k? Với k có cửa gió điều hòa ghế sau ngồi có bị nóng k? E chưa lái thử nên cũng phân vân với cx3 hoặc seltos

Dangdh22

Đi bộ
Cụ đi rồi cảm nhận bản năm nay có cải thiện được độ ồn k? Với k có cửa gió điều hòa ghế sau ngồi có bị nóng k? E chưa lái thử nên cũng phân vân với cx3 hoặc seltos
Về ồn thì có ồn cụ nhé, đi 5B thấy rào rào vì đường quá nhám, nhưng đấy là cung duy nhất mình thấy hơi lấn cấn về độ ồn. Đi phố bình thường thì không vấn đề gì cả. CUV thì bớt ồn gầm hơn vì gầm cao hơn rồi, nhưng Seltos bác phải chờ kha khá lâu đấy.
Cx3 thì không khác gì md2, hơi hẹp ngang nên mình loại ngay
Mình đi 4 - 5 người lớn 1 trẻ em khoảng 100 cây 1 chiều thì không thấy ai kêu nóng bao giờ cả, gió để mức trung bình, nhiệt độ cũng để trung bình, cơ bản điều hòa mới lấy thấy hài lòng

bocuavoi

Xe đạp
Về ồn thì có ồn cụ nhé, đi 5B thấy rào rào vì đường quá nhám, nhưng đấy là cung duy nhất mình thấy hơi lấn cấn về độ ồn. Đi phố bình thường thì không vấn đề gì cả. CUV thì bớt ồn gầm hơn vì gầm cao hơn rồi, nhưng Seltos bác phải chờ kha khá lâu đấy.
Mình đi 4 - 5 người lớn 1 trẻ em khoảng 100 cây 1 chiều thì không thấy ai kêu nóng bao giờ cả, gió để mức trung bình, nhiệt độ cũng để trung bình, cơ bản điều hòa mới lấy thấy hài lòng
Có cụ sale ở 1 showroom HN báo e là seltos có sẵn lấy được luôn. Có điều e hơi lăn tăn vụ hộp số báo quá nhiệt của seltos. K biết bản năm nay đã fix được lỗi đấy chưa

bocuavoi

Xe đạp
Về chiều rộng thì cx3 gần bằng mazda3 đấy cụ 1765 so với 1795. Có chiều dài thì cx3 ngắn hơn hẳn

Nhiều cụ bây giờ cứ thích gầm cao, e nói thật quay lại cách đây 20 năm. Ai đi xe gầm cao thì chỉ có tài lái thuê hoặc dân công trường. Mà đúng thế thật, bước lên con cx5 e thấy mình như lái xe công ty, nên vẫn thấy ng nào lựa chọn dòng sedan vẫn có cái gì đó quý sờ tộc ;))

bocuavoi

Xe đạp
Nhiều cụ bây giờ cứ thích gầm cao, e nói thật quay lại cách đây 20 năm. Ai đi xe gầm cao thì chỉ có tài lái thuê hoặc dân công trường. Mà đúng thế thật, bước lên con cx5 e thấy mình như lái xe công ty, nên vẫn thấy ng nào lựa chọn dòng sedan vẫn có cái gì đó quý sờ tộc ;))
Đấy là kiểu cụ có xiền chơi sedan hạng sang nó vậy. Chứ giờ ae mới mua xe dùng gia đình nên thích rộng rãi thoải mái mà

Damhie.u

[Tịch thu bằng lái]
Nay lấy m3 về lái thử ít phố chưa đi đc đường dài, đang ngồi cao lên sedan như kiểu ngồi thuyền ấy, nhất là lúc xuống xe!

leo989

Xe buýt
Quý tộc gì cụ, giờ xe quý tộc cũng phải chuyển mình sang gầm cao.

Ở nước mình thì sedan quý tộc nhưng đặc thù đường đông đi ríu rít, đi ngoài đường nhìn trái phải trước sau toàn thấy mông với chân người đi xe máy, bị cả xe máy ô tô rọi đèn vào mặt..v.v.v mất cả quý tộc.