[Funland] Tư vấn nghe nhạc

waversx883

Xe hơi
Chào các cụ, e mới mua bộ dàn mini pioneer n901, e nghe thấy khá hay. Tuy nhiên nghe cd thì hơi bất tiện nên e tính mua cái máy nghe nhạc làm nguồn phát(kiểu như ipod, sony walkman...) rồi kết nối đến dàn. Hoặc là dùng cái đt smartphone cắm vào nghe.(e chép nhạc đuôi flac) Các cụ tư vấn cho e giải pháp trên có khả thi ko? Có phát huy đc hết khả năng của bộ dàn ko? E xin cảm ơn!

waversx883

Xe hơi
Bộ dàn của cụ e nghĩ dùng ipod hoặc điện thoại cũng ok rồi .
Ngoài ra cụ có thể mua thêm 1 cái bluetooth receiver để dùng với điện thoại , đỡ phải dây rợ.
ipod thì ko đọc được nhạc đuôi flac, mà e lại hay nghe nhạc flac cụ ạ. điện thoại thì đọc đc flac, mà ko biết chất âm của đt có bằng đc ipod ko?

1ship.vn

Xe hơi
Nhà 26 - Dãy C5 - Ngõ 289 Lương Thế Vinh - Hà Nội
Website
1ship.vn
ipod thì ko đọc được nhạc đuôi flac, mà e lại hay nghe nhạc flac cụ ạ. điện thoại thì đọc đc flac, mà ko biết chất âm của đt có bằng đc ipod ko?
Mấy dòng ipod classic ko đọc được flac nhưng có thể convert sang định dạng lossless của apple là *.alac . Còn ipod touch thì cài thêm phần mềm đọc flac là được. Điện thoại thì tùy loại cụ nhé. Cụ kiếm mấy con LG hay có chip âm thanh riêng, hay hơn ipod đó cụ. Không thì cụ mua thêm cái máy nghe nhạc tầm 1-2tr là ổn so với bộ dàn của cụ.
Mấy bộ dàn mini e nghe chưa bộ nào ưng cả. E nghĩ MP3 chất lượng cao là đủ rồi. Cụ nghe flac sợ cũng ko khác mấy mp3 đâu
Em dùng apple music ( *.aac 256kbps) nghe cũng tạm. Em thử nghe nhiều bộ dàn hìfi . Nói chung tầm tiền từ 50tr đổ lại thì ko thấy được sự khác biệt so với lossless.

ypmv2

Xe hơi
Em sài cd quen nên thấy rất tiện chứ không phải bất tiện. Chất lượng âm thanh tốt nhất mà không mất thời gian loanh quanh bật mở bài từ cái điện thoại.