Tư vấn sang tên nhà đất

menx

Xe tải
Sau một thồ gian lục lọi, nhà em cũng tìm được một miếng đất ưng ý, cũng chung kết được giá, nhưng đến bước tiếp theo em lăn tăn quá. Phiền các cccm giúp tư vấn.
Tình huống của em như này:
- Vợ chồng ông chủ đất ở bên Nga, uỷ quyền cho cậu con ở nhà bán. Em có xem giấy uỷ quyền, đóng dấu của Lãnh sự quán VN tại Nga.
- Mảnh đất này sổ đỏ đang cầm cố ở Ngân hàng.
- Giá chung kết 2 bên làm việc là 4.1 tỏi, nhà kia muốn nhà em giao trước 2.5 tỏi để rút sổ trước.

Em phân vân như này:
- Nếu bây giờ giao 2.5 tỏi xong nhà kia tút sổ rồi say goodbye thì cũng lắm chuyện, người xã hội mà, ai biết được lòng ai.
- Giấy Uỷ quyền nhà kia cho con trai liệu có bị làm khó khi giao dịch mua bán?
- Vụ giao 2.5 tỏi có thể viết giấy vay nợ, nhưng nhà này bên Nga, vay xong ko chịu làm thủ tục, sang Nga thì thả chim đi đuổi quá
- Nhà này ở hết bên Nga nên có "biến" tìm ở đâu mà kiện tụng?

Cccm có ai có kinh nghiệm hay tư vấn giúp nhà em tình huống này không ạ?
Em đang cần gấp để nếu không ổn đám này vác tiền đi đặt đám khác. Cảm ơn cccm nhiều ạ!

dzuidzui

Xe hơi
Ra dịch vụ công chứng nó làm cho cụ nhé, mất 1 tí phí thôi nhưng an toàn

be bư

Xe ngựa
Lên ngân hàng mua bán tay 3 luôn

dzuidzui

Xe hơi
Cụ tỉ như nào cụ nhể? Step by step cụ giúp em thông não phát
Tương đối dài dòng vì còn phải xem xét cả vấn đề thừa kế, ủy quyền... cụ cứ ra công chứng, đằng nào mua bán cũng phải ký tại công chứng.

menx

Xe tải
Có cụ nào thông não giúp em thêm không ạ?

menx

Xe tải
CỤ LÊN MẠNG ĐỌC CÁC BÀI VIẾT VỀ MUA BÁN MÀ SỔ ĐỎ NẰM NGÂN HÀNG MÀ THAM KHẢO NHÉ. TRƯỜNG HỢP NÀY LẠI LÀ CHỦ ĐẤT BÊN NƯỚC NGOÀI. ỦY QUYỀN CHO CON BÁN. NẾU GẶP PHẢI NGƯỜI LÀNH THÌ K SAO. NẾU MÀ NÓ LẬT LỌNG THÌ 99% CỤ DÍNH PHỐT NHÉ. THEO E CỤ NÊN DỪNG LẠI.
Em cũng có phần nghĩ giống cụ.

menx

Xe tải
Lên tìm cao nhân nữa ạ

raumongtoi

Xe buýt
Gọi cụ kieninnova đi kìa tìm cao nhân làm gì nữa

moonlife

Xe container
Bước 1 : Bên bán ký giấy ủy quyền cho cụ với mục tiêu để giải chấp mảnh đất và tiếp theo để chuyển nhượng sở hữu đất. Giấy ủy quyền này phải có công chứng. Sau bước này ngoài cụ ra không ai làm việc được với ngân hàng nữa cả kể cả chủ cũ. Cụ cứ mạnh dạn đưa tiền cho NH để giải chấp vì sau bước này họ cũng ko bán được đất cho ai khác ngoài cụ.
Bước 2 : Sau khi giải chấp xong xuôi cụ tự cầm sổ đỏ về, 2 bên ký giấy đặt cọc có công chứng. Cụ thanh toán nốt số tiền còn lại cho chủ nhà.
Bước 3 : 2 bên ký giấy tờ mua bán rồi thủ tục làm như bình thường.

Có cụ gì bên trên tư vấn làm việc 3 bên với Ngân hàng. Cách này là đỡ phiền hà nhất cho ngân hàng nhưng nếu chủ đất và ngân hàng có "quan hệ thân mật" đi đêm với nhau thì sẽ rất phức tạp cho cụ nếu gây chậm trễ hoặc thậm chí lợi dụng vốn của cụ. Chưa kể làm việc với NH thì bao giờ nó cũng dùng thằng công chứng của nó => khó kiểm soát can thiệp...

Cụ cần dịch vụ công chứng em giới thiệu cho.

menx

Xe tải
Bước 1 : Bên bán ký giấy ủy quyền cho cụ với mục tiêu để giải chấp mảnh đất và tiếp theo để chuyển nhượng sở hữu đất. Giấy ủy quyền này phải có công chứng. Sau bước này ngoài cụ ra không ai làm việc được với ngân hàng nữa cả kể cả chủ cũ. Cụ cứ mạnh dạn đưa tiền cho NH để giải chấp vì sau bước này họ cũng ko bán được đất cho ai khác ngoài cụ.
Bước 2 : Sau khi giải chấp xong xuôi cụ tự cầm sổ đỏ về, 2 bên ký giấy đặt cọc có công chứng. Cụ thanh toán nốt số tiền còn lại cho chủ nhà.
Bước 3 : 2 bên ký giấy tờ mua bán rồi thủ tục làm như bình thường.

Có cụ gì bên trên tư vấn làm việc 3 bên với Ngân hàng. Cách này là đỡ phiền hà nhất cho ngân hàng nhưng nếu chủ đất và ngân hàng có "quan hệ thân mật" đi đêm với nhau thì sẽ rất phức tạp cho cụ nếu gây chậm trễ hoặc thậm chí lợi dụng vốn của cụ. Chưa kể làm việc với NH thì bao giờ nó cũng dùng thằng công chứng của nó => khó kiểm soát can thiệp...

Cụ cần dịch vụ công chứng em giới thiệu cho.
Em online trên iphone, ko tìm được vodka cụ. Em cảm ơn suông cụ lượng thứ :D
Em ngâm cứu cách cụ mách :)

moonlife

Xe container
Em online trên iphone, ko tìm được vodka cụ. Em cảm ơn suông cụ lượng thứ :D
Em ngâm cứu cách cụ mách :)
Chúc cụ mua bán suôn sẻ, thường khi cụ đề xuất phương án này sẽ biết ngay chủ đất có ý định lừa cụ hay không. Nếu họ ko đồng ý cái ủy quyền này mà chỉ muốn đặt cọc 2,5 tỏi hoặc ký giấy vay nợ 2,5 tỏi thì 99.99% cụ sẽ dính chưởng. Cho dù lý do của họ đưa ra sẽ rất nhiều, nào là Ngân hàng đang giục cần gấp ko có bị nợ xấu sẽ ko mua bán được, thậm chí sẽ có thằng trưởng phòng hay tín dụng gì của NH ra hướng dẫn cụ cách chuyển tiền cho chủ đất để trả nợ giải chấp luôn. Chúc cụ luôn tỉnh táo vì trận chiến này ko đơn giản và bình yên như 1 món hời cụ đang nghĩ.

menx

Xe tải
Chúc cụ mua bán suôn sẻ, thường khi cụ đề xuất phương án này sẽ biết ngay chủ đất có ý định lừa cụ hay không. Nếu họ ko đồng ý cái ủy quyền này mà chỉ muốn đặt cọc 2,5 tỏi hoặc ký giấy vay nợ 2,5 tỏi thì 99.99% cụ sẽ dính chưởng. Cho dù lý do của họ đưa ra sẽ rất nhiều, nào là Ngân hàng đang giục cần gấp ko có bị nợ xấu sẽ ko mua bán được, thậm chí sẽ có thằng trưởng phòng hay tín dụng gì của NH ra hướng dẫn cụ cách chuyển tiền cho chủ đất để trả nợ giải chấp luôn. Chúc cụ luôn tỉnh táo vì trận chiến này ko đơn giản và bình yên như 1 món hời cụ đang nghĩ.
Cảm ơn cụ nhiều!