Thảo luận Tư vấn so sánh xe Samsung SM3 và Kia K3

cuc-hec-ha-tinh

Xe hơi
ủn thớt lên đầu cho anh em trao đổi khách quan ah

Kia Thaco

Xe tải
Vincom Plaza Thái Nguyên, 286 Đ. Lương Ngọc Quyến
Website
vinfast-auto.net
Vodka cho KIA K3 ! Đẹp - tiện nghi - phân phối chính hãng! Em kết nhất là nhìn quả mông em í buổi tối - yêu cái đèn hậu thôi rồi !

Chỉnh sửa cuối:

quangdd

Xe máy
Chào các bác ạ!:) Em đang chuẩn bị mua 1 chiếc xe cho tiện đi lại, nhưng đang rất băn khoăn giữa SM3 và Kia K3 AT 1.6. Cá nhân em thì thích vẻ bề ngoài của K3 hơn, nhưng có vẻ SM3 được đánh giá cao hơn về chất lượng đúng không ạ? Em cũng đọc bài review cho cả 2 em rồi, nhưng do là lính mới tò te chưa biết gì về vụ xe cộ nên đang hoa mắt chóng mặt quá ~X(. Tiêu chí đầu tiên của em là an toàn, vì xe để phục vụ trẻ nhỏ, tiếp theo là tiết kiệm xăng xe và ít hỏng hóc lặt vặt (phụ nữ đi).Các bác chuyên gia đã hoặc đang có ý định sở hữu 1 trong 2 em trên có thể cho em xin mấy lời tư vấn vàng ngọc được không ạ?

Em xin cám ơn các bác rất nhiều ạ:D

PS: Mà SM3 có tên gì khác ko các bác nhỉ? vì em tìm ở trên các web đánh giá xe nước ngoài thì tuyệt nhiên không thấy có em nó ạ!
Em vote cho SM3 ợ !

duongcua03

Xe tăng
Chào các bác ạ!:) Em đang chuẩn bị mua 1 chiếc xe cho tiện đi lại, nhưng đang rất băn khoăn giữa SM3 và Kia K3 AT 1.6. Cá nhân em thì thích vẻ bề ngoài của K3 hơn, nhưng có vẻ SM3 được đánh giá cao hơn về chất lượng đúng không ạ? Em cũng đọc bài review cho cả 2 em rồi, nhưng do là lính mới tò te chưa biết gì về vụ xe cộ nên đang hoa mắt chóng mặt quá ~X(. Tiêu chí đầu tiên của em là an toàn, vì xe để phục vụ trẻ nhỏ, tiếp theo là tiết kiệm xăng xe và ít hỏng hóc lặt vặt (phụ nữ đi).Các bác chuyên gia đã hoặc đang có ý định sở hữu 1 trong 2 em trên có thể cho em xin mấy lời tư vấn vàng ngọc được không ạ?

PS: Mà SM3 có tên gì khác ko các bác nhỉ? vì em tìm ở trên các web đánh giá xe nước ngoài thì tuyệt nhiên không thấy có em nó ạ!
Em thì lại vote cho thằng K3 e chưa chạy con này nhưng có chú em trước chạy Mer C230 hay bị lỗi cảm biến abs nên bán lấy con K3 chú ý phát biểu chạy sướng chả kém gì con cũ của chú ấy!!!

OTC AUTO

Xe hơi
Em thì lại vote cho thằng K3 e chưa chạy con này nhưng có chú em trước chạy Mer C230 hay bị lỗi cảm biến abs nên bán lấy con K3 chú ý phát biểu chạy sướng chả kém gì con cũ của chú ấy!!!
mỗi người có 1 quan điểm riêng cho mình.em nghĩ nếu chạy K3 thì đi 1-2 năm bán không lỗ nhiều so với SM3 nhưng chất lượng thì có 1 số cụ đã xem hết k3.maz3,focus cụ đều chê .nhưng chạy thử xe em xong cụ ấy chỉ chê mỗi cái hệ thống giảm xóc hơi cứng .cụ chạy thử tất cả các cung đường cho em đi từ hà nội lên tận miếu môn gần anh hòa bình.và cuối cùng cụ quyết lấy SM3 rộng háng gầm cao so với K3 hay M3

hoangdo.tq

Xe tải
Website
benhviensuoikhoang.com

KIA K3 đi cụ, dáng xe đạp, nội thật cũng ok :D

hunter_auto

Xe hơi
mình đang tìm thu vào 1 em sm3 cho vợ xài, pác nào có sm3 hay bị hỏng vặt thì nên bán lại cho em nhá
Xe mới + chi phí đăng ký lưu hành đang rất rẻ cụ ơi. Bên em đang khuyến mại 100% phí trước bạ cho SM3 đấy cụ ạ

Chôm Chĩa

Xe điện
Bác thích chiếc đang chạy ngoài đường nhiều hơn thì sao phải lăn tăn nhỉ?

Oyes

Đi bộ
Không biết cụ chủ đã mua xe chưa nhỉ?

GalaxyJ

Xe hơi
Em vod K3 ạ

quan_service

Xe buýt
Em ủng hộ SM3 cho các cụ, em thấy kiểu dáng em nó rất đẹp, giá rất hợp lý, có điều phụ tùng ko sẵn như K3 thôi, còn độ bền em nghĩ như nhau ạ!

Chit

Xe tải
SM3 hơn đứt cụ ơi.

Nickyphan

Đi bộ
Em ủng hộ SM3 cho các cụ, em thấy kiểu dáng em nó rất đẹp, giá rất hợp lý, có điều phụ tùng ko sẵn như K3 thôi, còn độ bền em nghĩ như nhau ạ!
Phụ tùng cụ cứ qua hoanggia là có đủ cụ ạ :x. Bgio nhiều đồ chơi r

quan_service

Xe buýt
Phụ tùng cụ cứ qua hoanggia là có đủ cụ ạ :x. Bgio nhiều đồ chơi r
Địa chỉ chỗ nào cụ nhỉ, ở đấy có tất cả phụ tùng ko hay chỉ có đồ chơi thôi ạ, em đang quan tâm đến đồ gầm bệ, má phanh..

Nickyphan

Đi bộ
Địa chỉ chỗ nào cụ nhỉ, ở đấy có tất cả phụ tùng ko hay chỉ có đồ chơi thôi ạ, em đang quan tâm đến đồ gầm bệ, má phanh..
Nếu bác ở hn thì ghé 105NGUYỄNTUÂN-THANH XUÂN . Tphcm thì bác qua 765 trường chinh-tây thạnh-tân phú

quyenauto.hn

Xe đạp
Em Quyền bên Công ty oto Đông Hải. Hiện tại ở Việt Nam có 2 đơn vị nhập khẩu độc quyền Renault Samsung. Từ Đà Nẵng vào Nam Bộ là Hoàng Gia Auto, khu vực phía Bắc từ Đà Nẵng kéo ra đến Bắc Bộ là Công ty ô tô Đông Hải bên em nhập khẩu độc quyền.
Đông Hải đang bán xe Renault Samsung tại Showroom số 276 Nguyễn Xiển, Q. Thanh Xuân, TP. Hà nội.
Công ty em nhập khẩu độc quyền cho khu vực phía Bắc. Chính vì vậy, nhập xe cũng nhập luôn linh phụ kiện theo xe. Các bác có trục trặc hay muốn thay thế thì mời các bác qua Showroom bên em tại địa chỉ 276 Nguyễn Xiển để được phục vụ ạ.
Các cụ cũng có thể gọi điện trực tiếp cho em để được tư vấn rõ hơn ạ - Em Quyền, SDT: 0914 753 171

quyenauto.hn

Xe đạp

Không biết bác đã lấy được xe chưa, em vào tư vấn nếu bác mua rồi thì sẽ có ích cho mấy bác sau ạ :D
Em là Quyền bên nhà phân phối độc quyền Renault Samsung tại phía bắc - Công ty ô tô Đông Hải - 276 Nguyễn Xiển, Q. Thanh Xuân, TP. Hà Nội
Để mang tính chất khách quan cho lựa chọn xe. Em xin phép không đánh giá Kia K3 mà chỉ nêu ra những đặc điểm phù hợp với nhu cầu của Bác Kiwi mà em Samsung SM3 đáp ứng được ạ
- Động cơ SM3 bên em có động cơ 1.6 AT CVTC - Động cơ tự động với hộp số vô cấp biến thiên tự động:
+ Đều đặn, tăng tốc không ngừng từ lúc đang đứng yên cho đến khi đạt tốc độ bình thường. Chấm dứt tình trạng "shift-shock" (hẫng) khi vào số, làm cho xe chuyển động êm ái hơn.

+ Thích ứng tốt hơn với sự thay đổi trạng thái, như khi tăng giảm ga và vận tốc. Không còn tình trạng "đuối" số khi xe giảm tốc, đặc biệt là lúc lên dốc.

+ Giảm thất thoát lực so với hộp số tự động thông thường, tăng tốc nhanh hơn.

+ Kiểm soát tốt hơn mức độ tiêu thụ nhiên liệu của động cơ. Kiểm soát tốt hơn về khí thải.

- Về chất lượng: Ở đây có 2 yếu tố.
+ Thứ nhất, Samsung bên em mới vào thị trường Việt Nam, và đâu đó Đông Hải chưa PR đủ lớn để kéo thương hiệu Samsung lên như những công ty khác (cái này sẽ dần dần nhờ các bác đi Samsung PR dần dần cho ạ). Tuy nhiên, yếu tố này cũng giúp giá thành để PR không + vào giá thành xe. Chắc chắn những hãng xe PR mạnh hiện giờ, các bác mua xe thì đã gánh hộ nhà phân phối tiền PR rồi.
+ Thứ hai, xe Renault Samsung được sản xuất dành riêng cho thị trường nội địa Hàn Quốc. Để chỉ ra từng yếu tố thì mất thời gian, đơn giản là thị trường nội địa Hàn Quốc sẽ vượt xa thị trường nội địa Việt Nam ạ, ví như kính lái cũng là kính 5M chuẩn E11 ạ :P

- Về an toàn, SM3 có 6 túi khí kép (12 điểm nổ) hệ thống ABS, BAS, EBD, ga tự động (cruise control) giới hạn tốc độ chạy (speed limited). Thậm chí, hàng ghế sau còn có khóa cửa trẻ em (chỉ mở được khi đứng ngoài, người ngồi trong xe không mở được). Hàn Quốc là 1 đất nước phát triển, và chắc chắn tiêu chuẩn về an toàn của họ cũng vượt trội Việt Nam!
Xe nhập khẩu tự tin về giá cả so với xe sản xuất trong nước cùng phân khúc luôn ạ :D

SM3PE

Xe buýt
Cụ quyenauto.hn cần đưa thêm nhiều thông tin hữu ích và một số vấn đề cần lưu ý người dùng nữa để mọi người hiểu thêm về dòng xe này. VD như hệ thống khoá ISOFIX theo tiêu chuẩn Châu âu để đảm bảo an toàn cho bé ( cần đưa sản phẩm ghế cho bé tương thích ISOFIX vào option bán kèm cho đồng bộ ). Xe này sản xuất cho thị trường có tiêu chuẩn khí thải Euro 4 nên nó cũng đòi hỏi xăng chất lượng cao trong khi VN mình đang áp dụng tiêu chuẩn Euro 2 và sắp tiến tới Euro 3 thôi nên đôi khi dính xăng kém chất lượng nó sẽ báo lỗi đèn vàng, việc này không đáng ngại chỉ cần vệ sinh bảo dưỡng nhỏ và đổ lại xăng chuẩn là ngon ngay…. Còn nhiều vấn đề mà người dùng sẽ gặp phải trong quá trình sử dụng, nếu gara cam kết xử lý được hết thì đảm bảo xe sẽ bán chạy ngay.

Seabird72

Xe đạp
Cụ quyenauto.hn cần đưa thêm nhiều thông tin hữu ích và một số vấn đề cần lưu ý người dùng nữa để mọi người hiểu thêm về dòng xe này. VD như hệ thống khoá ISOFIX theo tiêu chuẩn Châu âu để đảm bảo an toàn cho bé ( cần đưa sản phẩm ghế cho bé tương thích ISOFIX vào option bán kèm cho đồng bộ ). Xe này sản xuất cho thị trường có tiêu chuẩn khí thải Euro 4 nên nó cũng đòi hỏi xăng chất lượng cao trong khi VN mình đang áp dụng tiêu chuẩn Euro 2 và sắp tiến tới Euro 3 thôi nên đôi khi dính xăng kém chất lượng nó sẽ báo lỗi đèn vàng, việc này không đáng ngại chỉ cần vệ sinh bảo dưỡng nhỏ và đổ lại xăng chuẩn là ngon ngay…. Còn nhiều vấn đề mà người dùng sẽ gặp phải trong quá trình sử dụng, nếu gara cam kết xử lý được hết thì đảm bảo xe sẽ bán chạy ngay.
Em nghĩ cụ SM3PE làm cố vấn kỹ thuật được đấy ạ. Hôm nào cụ sang bên Nguyễn Siển thì ới em đi cùng với nhá. Dạo này em bận và lười nên lâu không qua cụ uống cafe.