[Funland] Tư vấn sơn nhà

xe_ruou_gai

Xe tải
Em dùng dulax 5.1 loại sơn ngoài trời em sơn cả trong nhà tất cả luôn. Và 2 năm rồi thấy rất ổn. Rất tốt nhưng giá hơi cao. Cụ chủ tham khảo

Michael J

Xe điện
Cháu mù tịt về mảng sơn này nên cũng chẳng biết giá cả cao thấp thế nào cụ ợ.
Nhà cháu 2 sàn, mỗi sàn 100m2, mái thái, cũng chẳng biết hết bao nhiêu tiền sơn là rẻ, bao nhiêu là đắt.
Cháu dự trù tầm 6x-7x cho mảng sơn cụ ợ
Cả trong ngoài thế này dùng kova khả năng ko đủ cụ a.

Sơn trung bình thì Alex mà phang, bóng nhẵn đủ cả.

Ps: quan trọng nhất vẫn là nơi uy tín, hàng thật. Còn ko thì được cái vỏ thùng. Phí tiền.

Michael J

Xe điện
Đánh giá của em Dulux số 1 đấy cụ ạ.
Cụ ở tỉnh cố mà chọn các dòng có thương hiệu: Dulux hoặc Jotun, hoặc Kova.; Đừng nghe lời thợ,sale dùng loại nhái nhái tên, tìm tên hay công ty sản xuất mãi không thấy.
Dulux hàng thật khá tốt.

Quan trọng có hàng thật hay ko. Chứ tem mác giờ có khi bán theo kg.

Michael J

Xe điện
Cụ chủ thớt nên chọn Jotun ( Nauy ) nhé, đơn giản nó đắt nhưng sắt ra miếng.
Dulux ( Hà Lan ) cũng được nhưng so với Jotun thì kém hơn
Nên chọn loại Jotun có kiềm, sơn mờ. Sơn bóng thì hay bị nhược điểm là thời tiết nồm miền bắc, nước nhỏ lã chã xuống sàn.

Nên mua nguyên hộp sắt ( loại 5l ), không nên pha phối màu vì khó mà kiểm soát được chất lượng
Em từng có bài chia sẻ về xây nhà nhưng do bị các cụ sale vào bán nên thớt bị xoá nên giờ chỉ dám tư vấn như vậy. Cụ chủ có thể tham khảo

Bổ sung cùng cụ là nên sơn bóng cho dễ lau chùi nhé.
Nhà có trẻ con hay đập cin muỗi phát lấy khăn lau sạch luôn.

Còn vụ nồm thì làm nền ngon + đóng cửa + bật điều hòa ...là ổn.

Michael J

Xe điện

cutic

Xe buýt
Cụ nên:
1. Chọn mầu qua cataloguc
2. Đi xem màu tương tự ở sản phẩm thực tế
Màu trong cataloguc nó hơi khác màu khi hoàn thiện.
Cám ơn cụ có loạt tư vấn ợ. Cháu sợ nhất khoản sơn giả, thà xác định dùng sơn cỏ từ đầu thì nó lại khác

Gửi từ SM-N920C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

PASSION74

Xe tăng
Các cụ dùng Galaxy đi ạ..giá cũng tạm ổn mà chất lượng ko thua DUlux , Mykolour đâu..cần e giới thiệu đại lí chính hãng cho ạ

hamho

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, em sơn mới nhà, nên dùng Dulux hay Kova. Thợ khuyên nên dùng Kova còn cửa hàng bán sơn khuyên dùng Dulux vì Dulux công nghệ mới ra,chất lượng hơn còn Kova được thương hiệu từ trước

haisactigon

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, em sơn mới nhà, nên dùng Dulux hay Kova. Thợ khuyên nên dùng Kova còn cửa hàng bán sơn khuyên dùng Dulux vì Dulux công nghệ mới ra,chất lượng hơn còn Kova được thương hiệu từ trước
Ngoài nhà cụ cứ Kova chống thấm mà chơi. Trong nhà thì cứ Dulux lau chùi hiệu quả (nếu bả thì cũng dùng nốt bả dulux cho nó an tâm). TRong nhà đủ xèng thì cứ phang cả sơn lót dulux nữa

cutic

Xe buýt
Cháu đang nghiêng về jotun. Giờ đến đoạn hàng nhái, giả. Cụ nào tư vấn xem jotun có hàng giả nhiều không?
Chiều có cụ đại lý cấp 1 của nippon vào chào, lại phân vân

tvsh

Xe tải
các cụ cho em hỏi chút, em đang định sơn lại nhà, nhà em ko thấm gì cả chỉ là ở 11 năm h màu cũ bay hét còn lại màu trắng thôi, h em muốn sơn lại cả trong ngoài nhà thì tính toán sơn số lượng như thế nào ạ? Nhà em 8x4 xây 5 tầng 1 mặt màu trước thôi 3 mặt chống thấm ạ. Thanks

biển xanh06

Xe điện
Cháu đang nghiêng về jotun. Giờ đến đoạn hàng nhái, giả. Cụ nào tư vấn xem jotun có hàng giả nhiều không?
Hàng giả Jotun giờ cực nhiều. Nhà cụ cố gắng đặt 1 lần sơn trắng, lót, sơn để pha màu báo đại lý đặt riêng đơn này từ kho tổng xuất cho cụ kèm chứng chỉ xuất xưởng + phiếu giao hàng của Jotun cho đại lý ( trên Pgh này lô xuất xưởng trùng chứng chỉ cụ lấy, gọi là lấy CO trùng phiếu giao hàng ) , là yên tâm.
Hàng mới thì date sản xuất sẽ mới. Nhìn nhãn quan : date mới, vỏ thùng, tem đều mới.
Còn thiếu khi sơn bổ sung sau từ đại lý, không lo. Hàng mang đến ko chuẩn sẽ lệch của cụ.

cutic

Xe buýt
Hàng giả Jotun giờ cực nhiều. Nhà cụ cố gắng đặt 1 lần sơn trắng, lót, sơn để pha màu báo đại lý đặt riêng đơn này từ kho tổng xuất cho cụ kèm chứng chỉ xuất xưởng + phiếu giao hàng của Jotun cho đại lý ( trên Pgh này lô xuất xưởng trùng chứng chỉ cụ lấy, gọi là lấy CO trùng phiếu giao hàng ) , là yên tâm.
Hàng mới thì date sản xuất sẽ mới. Nhìn nhãn quan : date mới, vỏ thùng, tem đều mới.
Còn thiếu khi sơn bổ sung sau từ đại lý, không lo. Hàng mang đến ko chuẩn sẽ lệch của cụ.
Nghĩa là 1 mạch từ kho tổng về nhà mình luôn, kèm theo CO và phiếu giao hàng à cụ?
Sợ nó làm không được ấy, tỉnh lẻ món này chắc nó lòng vòng qua nhiều tay lắm

biển xanh06

Xe điện
Nghĩa là 1 mạch từ kho tổng về nhà mình luôn, kèm theo CO và phiếu giao hàng à cụ?
Sợ nó làm không được ấy, tỉnh lẻ món này chắc nó lòng vòng qua nhiều tay lắm
Hơi mất công cho đại lý chút thôi. Cụ bảo nó đặt thêm hàng, bột cho đủ tải, công ty Jotun sẽ chuyển cho sau 3-4 ngày.
Hàng về, cụ bảo nó để riêng hàng của cụ ra và thong thả check.

luxery_HNT

Xe buýt
Em ko chê Kova nhưng khuyên cụ nên mua Jotun, đảm bảo 10 năm mới phải sơn lại
Cụ chém nó vừa vừa thôi, em sơn được có 3 năm phải sơn lại rồi kìa

..........nhưng mà sơn lại do nhà em có trẻ con nó toàn vẽ lung lung khắp cả nhà :))

win_100

Xe điện
Kho Jotun ở trên đường 70. Khi em mua hàng, em lên tận kho lấy không qua ai cả.
Kinh nghiệm của em là mua màu nguyên bản ( nhà máy đóng hộp có niêm phong ) chứ ko pha màu lung tung ở đại lý ( tránh trường hợp khi pha màu họ trộn lung tung sơn khác vào )
Thứ 2 là dung tích sơn hộp thiếc có 4,5L và hộp nhựa là 19L. Khi mua để ý đơn giá có khi họ đưa giá rẻ nhưng lại tính 5L và 20L

Chiều có cụ đại lý cấp 1 của nippon vào chào, lại phân vân

1088_gha

Xe tải
Em nghĩ giờ có nhiều loại sơn tốt mà cụ. Nhà em năm ngoái sơn Mycolor. Được Ck hơn 40% nhưng tính ra vẫn khá cao, vì họ để giá khi chưa ck cao.
Sơn trong nhà cụ nên chọn sơn bóng, chứ tiết kiệm được 2-30 tr khi dùng sơn thường nhưng 1 vài năm sau lem nhem bẩn thỉu sơn lại thì quá tội.
Chúc cụ có lựa chọn hợp ý và hợp lý.

cutic

Xe buýt
Em nghĩ giờ có nhiều loại sơn tốt mà cụ. Nhà em năm ngoái sơn Mycolor. Được Ck hơn 40% nhưng tính ra vẫn khá cao, vì họ để giá khi chưa ck cao.
Sơn trong nhà cụ nên chọn sơn bóng, chứ tiết kiệm được 2-30 tr khi dùng sơn thường nhưng 1 vài năm sau lem nhem bẩn thỉu sơn lại thì quá tội.
Chúc cụ có lựa chọn hợp ý và hợp lý.
Cháu cũng xác định vậy nhưng giờ nghe sơn giả nhiều đâm hãi. Quan trọng nhất vẫn là sơn chuẩn dù giá có thể nhỉnh hơn chút

cutic

Xe buýt
Nên chọn loại Jotun có kiềm, sơn mờ. Sơn bóng thì hay bị nhược điểm là thời tiết nồm miền bắc, nước nhỏ lã chã xuống sàn.

Nên mua nguyên hộp sắt ( loại 5l ), không nên pha phối màu vì khó mà kiểm soát được chất lượng
Em từng có bài chia sẻ về xây nhà nhưng do bị các cụ sale vào bán nên thớt bị xoá nên giờ chỉ dám tư vấn như vậy. Cụ chủ có thể tham khảo

Hỏi cụ chút là mua lon 5l rồi sơn nguyên luôn ợ. Cháu tưởng chọn rồi nhà máy họ pha xong mới đóng lon cho khách.
Hỏi cụ thêm chất lượng của nippon như thế nào? Giá có vẻ mềm hơn jotun chút ợ

thangmin

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi tý. Giờ công sơn diện tích mặt sàn nhân mấy thế ạ?